Em hỏi chút về giảm xóc của Merc

MeoVSB

Xe tải
Xe em giảm xóc trước bị chảy dầu thì phải, soi đèn thấy đen xì nhưng có vẻ chảy từ lâu rồi, ko có vết dầu mới. Giờ ra hãng đc báo giá 29tr cho đôi thụt trước. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi có cần phải thay ko hay chỉ cần xử lý lại ạ? Nếu thay thì nên thay ở đâu cho giá chuẩn ạ? Cám ơn các bác trước.

dung_taybien

Xe tăng
Bác cho e hỏ xe bác là loại gì ạ? bác cho e thông tin xe để e báo giá cho bác

lenso.vn

Xe tải
Xe em giảm xóc trước bị chảy dầu thì phải, soi đèn thấy đen xì nhưng có vẻ chảy từ lâu rồi, ko có vết dầu mới. Giờ ra hãng đc báo giá 29tr cho đôi thụt trước. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi có cần phải thay ko hay chỉ cần xử lý lại ạ? Nếu thay thì nên thay ở đâu cho giá chuẩn ạ? Cám ơn các bác trước.
Muốn hỏi về phụ tùng bác phải cung cấp số Vin cho garage hay nhà cung cấp thì mới đặt hàng được bác ơi

MeoVSB

Xe tải
Dạ đêm qua post xong em đi ngủ nên cũng quên mất. Xe em là GLK300 đời 2009 ạ.

dung_taybien

Xe tăng
Giảm sóc của cụ đấy ạ
#1 Giảm sóc trước

#2 giảm sóc sau

Giá hãng thì bác biết rùi,
Giá bên em khoảng 11 triệu một bên, giảm sóc sau giá khoảng 7.5 triệu một bên, Gấ này chưa có VAT và công thay bác nhé, phụ tùng mới 100% và bảo hành như hãng cụ nhé

MeoVSB

Xe tải
Dạ em đã nắm đc. Em ko lấy hóa đơn VAT thì liệu có đc giá gốc ko hả cụ? Cụ cho em xin luôn địa chỉ gara bên cụ nhé cụ, em qua thay luôn cho nóng.

dung_taybien

Xe tăng
Giá đó là giá chưa VAT bác ạ. Bác cứ alo trức tiếp cho e, rùi cho xe qua xưởng để e kt lại cho chính xác trước khi đặt hàng thay bác nhé

Tina Fan

Xe hơi
Bác có CO của giảm sóc không? em sợ là đồ của tàu khựa, hết bảo hành thì hỏng, em toàn bị thế..............

dung_taybien

Xe tăng
Bác có CO của giảm sóc không? em sợ là đồ của tàu khựa, hết bảo hành thì hỏng, em toàn bị thế..............
Ý bác làm giấy chứng nhận nhập khẩu ạ? hàng bên e đặt từ Sing, Mỹ hoặc qua các nước thứ 3 chứ ko đặt thằng từ tổng Mer tại Đức, sẽ có một số vật tư đặt từ tổng MBV tại Sài Gòn, E chỉ có thể khảng định vật tư thay thế là hàng sịn chính hãng mới 100% và bảo hành 1 năm theo tiêu chuẩn của MBV- Việt Nam, còn tuổi thọ của vật thì còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố của người sử dụng cũng như yếu tố môi trường
Việc bác thay đồ mà hết bảo hành là hỏng hoặc vật tư là hàng ko chính hãng thì cái đó một phần là tại bác tham hàng rẻ hoặc tại xưởng sửa chữa tham lợi nhuận mà không quan tâm đến quyền lợi và giá trị đính thực của khách hàng.

Tina Fan

Xe hơi
Ý bác làm giấy chứng nhận nhập khẩu ạ? hàng bên e đặt từ Sing, Mỹ hoặc qua các nước thứ 3 chứ ko đặt thằng từ tổng Mer tại Đức, sẽ có một số vật tư đặt từ tổng MBV tại Sài Gòn, E chỉ có thể khảng định vật tư thay thế là hàng sịn chính hãng mới 100% và bảo hành 1 năm theo tiêu chuẩn của MBV- Việt Nam, còn tuổi thọ của vật thì còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố của người sử dụng cũng như yếu tố môi trường
Việc bác thay đồ mà hết bảo hành là hỏng hoặc vật tư là hàng ko chính hãng thì cái đó một phần là tại bác tham hàng rẻ hoặc tại xưởng sửa chữa tham lợi nhuận mà không quan tâm đến quyền lợi và giá trị đính thực của khách hàng.

Thay bằng giá cũng rẻ như giá của bác đấy. E hiện đang nghi ngờ hàng tàu khựa vì giá cũng same same thế. Bác nhập của mỹ sing thì phải có giấy tờ nhập chứ, kể cả thuế hải quan

C200K

Xe máy
Xe cụ có lắp được giảm sóc dòng C203 mời cụ qua nhà cụ Bigdog em tặng cặp giảm sóc còn zin đang gửi ở đó chưa có nhu cầu sử dụng cụ nhé! -:))

Có chỗ hãng chả phải, sửa đủ các loại xe cũng cứ quảng cáo chuyên Mer ầm ầm, hôm trước e vào thay mỗi cái gioăng cổ két nước mà nó chém em 150k, được 2 hôm vẫn nhỏ nước đưa chú e thay hộ nó bảo ko đáng lấy tiền vì nó mua theo lô, rẻ như bèo, lấy tiền thì phải tội!

Cụ cứ chọn chỗ uy tín mà làm, chứ CO hàng hóa cũng chả tin được cụ ạ! Chỗ chú em này cũng hơi hơi thật thà, uy tín tương đối và giá tiền cũng tương đối rẻ, hi hi, 0982277985 - Trụ

dung_taybien

Xe tăng
Thay bằng giá cũng rẻ như giá của bác đấy. E hiện đang nghi ngờ hàng tàu khựa vì giá cũng same same thế. Bác nhập của mỹ sing thì phải có giấy tờ nhập chứ, kể cả thuế hải quan
Vấn đề giấy tờ thì nhiều khi lại hơi lằng nhằng bác ạ, vụ này thì e ko tiện nói ra
E chỉ khảng định là hàng sịn chính hãng và mới 100% thui

zuanh88

Xe buýt
bác cứ đem xe qua bên em, thợ kiểm tra xem có khắc phục được không. Bên em cũng đặt được hàng chính hãng nên bác cứ yên tâm.