Em hỏi đường đi Tây Bắc

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em có dự định làm vòng khép kín Hà Nội - Sơn La - Lào Cai - Nghĩa Lộ - Sơn Tây - Hà Nội.
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi, tuyến đường em định đi thì xe sedan có đi được không ợ?
Tuyến đường này hay có bẫy vạch, hoặc bị bắn tốc độ gì không các cụ ơi?
Mùa này phải đi tránh giờ nào để không bị dính sương mù các cụ nhỉ?
Cám ơn các cụ trước!

coemcoem

Xe tải
em mở bát
cụ đi đường 6 thì tuyệt đối đi đúng tốc độ, đúng vạch kẻ đường còn sang bên Lào cai thì đường đó hơi khó đi
nghĩa lộ thì nên đi đứng đúng tốc độ, vạch đường
nói chung cụ là tài cứng tay rồi thì xe nào cũng đi được hết
còn sương mù chả tránh được đâu,vì cụ suất phát giờ nào thì cũng chả liên quan đến sương mù có hay không
mà cụ để ý đến cái thời tiết quan trọng hơn
sương mù thì cứ từ từ mà đi,bật thêm cái đèn sự cố nữa rồi bò qua là ok mà
em đi suốt

Mỉnh kều

Xe buýt
[GMT];12980470 nói:
Em có dự định làm vòng khép kín Hà Nội - Sơn La - Lào Cai - Nghĩa Lộ - Sơn Tây - Hà Nội.
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi, tuyến đường em định đi thì xe sedan có đi được không ợ?
Cám ơn các cụ trước!
Cụ hôm nào khởi hành đấy.
Iem thứ 3 tuần sau lên đường: HN - Sơn La - ĐB - Lai Châu - Sa Pa.

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Em mới tuần trước đi cung này. Nói chung đi đường 6 đến Sơn La thì chỉ bị một chút khó đi đoạn qua Mai Châu sang Mộc Châu vì đường đang làm. Khó đi nhất là đoạn từ Điện Biên sang Lai Châu do đường 4D đang làm, luôn tắc vì phải chờ xe ủi dọn đường. Từ Lai Châu sang Sapa thì ổn. Chúc cụ đi may mắn và an toàn. Tranh thủ cầm DSLR để chụp đèo Pha Đin và Ô Quy Hồ.

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ cho em hỏi thêm chút! "Hơi khó" là do mặt đường xấu hay bị sạt đường vậy cụ? Trước Tết em đi từ Lạng Sơn sang Cao Bằng, gặp vụ sạt đường, đi qua được cũng đến khổ!

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em mới tuần trước đi cung này. Nói chung đi đường 6 đến Sơn La thì chỉ bị một chút khó đi đoạn qua Mai Châu sang Mộc Châu vì đường đang làm. Khó đi nhất là đoạn từ Điện Biên sang Lai Châu do đường 4D đang làm, luôn tắc vì phải chờ xe ủi dọn đường. Từ Lai Châu sang Sapa thì ổn. Chúc cụ đi may mắn và an toàn. Tranh thủ cầm DSLR để chụp đèo Pha Đin và Ô Quy Hồ.
Mai Châu sang Mộc Châu có khó lắm không cụ ơi? Xe em gầm thấp, mấy lần trước đi Lào Cai qua đường 70, đưa gầm xe vào sống trâu mấy lần rồi!

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em dự định khởi hành sau cụ 1 tuần, nhưng không dám đi ĐB - Lai Châu vì xe em gầm thấp. Giá mà có xe 7 chỗ để đi đâu khỏi phải nghĩ như các cụ!

Thái Phượt

Xe tăng
[GMT];12982254 nói:
Mai Châu sang Mộc Châu có khó lắm không cụ ơi?

Khó lắm Cụ ợ ! Khó như bỏ miếng dồi chó vào mồm ý:)).Tặng Cụ mấy tấm ảnh đoạn ấy ..." Khó đi vô cùng "

Mỉnh kều

Xe buýt
Ăn trưa ở Mộc Châu có quán nào Ngon - Bổ - Rẻ ác cụ nhỉ. Iem thấy mọi người nói quán 70, có đc ko các cụ

supersanhdieu

Xe buýt
[GMT];12982283 nói:
Em dự định khởi hành sau cụ 1 tuần, nhưng không dám đi ĐB - Lai Châu vì xe em gầm thấp. Giá mà có xe 7 chỗ để đi đâu khỏi phải nghĩ như các cụ!
HN ĐB thì đường xá se dan ko vấn đề rì chỉ gặp khó mấy đoạn ngắn từ Mai Châu đi Mộc Châu thôi nhưng cụ cảnh giác với xxx, cụ lưu ý đi đúng làn và tốc độ là OK. Đoạn từ ĐB sang Lai Châu cụ nhớ chỉ theo QL 12 đi đến Mường Lay rồi rẽ phải đi Sìn Hồ về LC đi QL 4d sang SP nhé. E vừa đi đợt tết xong, đang làm đường thông xe theo giờ, xe dan cụ đi vất vả đấy. Chờ phọt ảnh của cụ

Nguoi_quen

Xe tải
[GMT];12980470 nói:
Cám ơn các cụ trước!
Sương mù mùa này ko đáng lo đâu cụ ạ.
Bẫy tốc độ, chèn vạch thì khá nhiều :D
Cụ ko quen đi đường núi thì cứ đúng tốc độ mà đi nhé, cụ nhớ cho 1 điều rằng đi đường miền núi sau 1 đoạn thẳng có thể có 1 khúc cua rất gấp đấy.

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Đường Tây Bắc thì cụ cứ đúng làn đúng tốc độ, không những ko bị thổi còi mà còn không nguy hiểm, chứ đường đèo mà cụ vượt ẩu lại giống như 1 cụ em vừa gặp chiều nay, Sai làn nên đối đầu với 1 em Altis cũng may em thấy túi khí bật ko thì Toi. Còn mùa này là hết mùa sương mù rồi nên cụ yên tâm ạ, nếu có thì chỉ vào sáng sớm và cũng không nghiêm trọng lắm đâu ạ. Suv đi Tây Bắc bây giờ là ổn rồi ạ, các cua bây giờ đã ha thấp rồi nên cụ khỏi lo ạ có điều là cụ nên chú ý khi đi lên đèo cụ chịu khó mở cửa sổ rồi tắt điều hòa đi cho nó lành ạ, em thấy nhiều cụ bị lột biên ở trên đường này lắm ạ. Chúc cụ di vui vẻ ạ.

blueye

Xe tải
Tớ vừa đi về xong, còn nhiều hơn cung đó.
Lưu ý đoạn Điện Biên- Lai Châu rất khó đi. CA thì ít (chân đèo Fađin), đi sedan thì khoai lắm đấy. tốt nhất làm em bán tải hoặc 2 cầu.

[GMT];12980470 nói:
Cám ơn các cụ trước!

coemcoem

Xe tải
Mai Châu sang Mộc Châu có khó lắm không cụ ơi? Xe em gầm thấp, mấy lần trước đi Lào Cai qua đường 70, đưa gầm xe vào sống trâu mấy lần rồi!
thoái con gà mái

coemcoem

Xe tải
Sương mù mùa này ko đáng lo đâu cụ ạ.
Bẫy tốc độ, chèn vạch thì khá nhiều
Cụ ko quen đi đường núi thì cứ đúng tốc độ mà đi nhé, cụ nhớ cho 1 điều rằng đi đường miền núi sau 1 đoạn thẳng có thể có 1 khúc cua rất gấp đấy.
Cụ nào đi vùng núi thì nhớ lời cụ này nhắc ạ
chuẩn li từng tý

laichuanhieu

Xe tăng
Cụ cứ đúng làn và đúng tốc độ quy định mà đi. Có cố chạy nhanh cũng chả nhanh được bao nhiêu đâu, chỉ 30 - 40 phút là cùng. Nguy hiểm lắm. Tuyệt đối không được chém cua, lấn làn. Sử dụng hết công suất còi và đèn passing khi vài cua khuất.

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đa tạ các cụ đã chỉ giáo! Hôm qua xem TV thấy Cao Bằng có mưa đá, thấy ca mơ run quá! Em xin mời các cụ ly vodka nhé!

lehiep109

Xe hơi
Em ké phát. Em đang Định đi cung đường gần giống cụ này: Hà nội - mộc châu - mù cang chải - hà nội. Đoạn Mộc Châu - MCC thì đi đường nào và Kia morning có đi được kô các cụ?

chuot_bach

Xe tăng
Từ Mộc Châu sang MCC sẽ qua Phù Yên - Văn Chấn - Nghĩa Lộ - MCC. Có 2 cách đi từ Mộc Châu sang Phù Yên:

- cụ đi thẳng QL6 lên ngã ba Cò Nòi rẽ QL37 đường đi Bắc Yên - Phù Yên ( đường đẹp, đường này qua sông Đà bằng cầu Tạ Khoa)
- cụ đi theo QL 43 qua sông Đà bằng phà, cắt QL37 ở ngã ba Gia Phù.

Cả 2 đường này em đi rồi, bằng Matiz đời đầu nhé ( nhưng phải luôn để ý đồng hồ nước).

Em nghĩ chỉ hơi khó đoạn qua đèo Khau Phạ thôi cụ ah.