em hỏi đường đi từ Nam Định> Hà Tây

thinhoi

Xe tải
em chả hiểu cụ nói gì luôn, bản thân em không biết HT còn hay sát nhập vào đâu nay có người nhờ chở đi tìm người em bị lưu lạc từ bé nên không có huyện xã nào cụ thể, vậy em không không biết nên mới hỏi vì em không đi xa bao giờ chứ em có thâm ý gì đâu mà cụ bảo vậy
Ông này mà biết lái xe, vào mạng đc thì giỏi quá :)

Người hỏi thì thâm ý mà các Kụ thì lại quá chân thành, ào vào hướng dẫn làm cái gì cho mệt sức.

Để mỗ nói toẹt cái nội dung mà chủ thớt muốn hỏi nhá:

Hà tây bây giờ ctéo còn, Hà Tây tức là Hà Nội
Tay chủ thớt này hỏi đường đi từ Nam Định lên Hà Nội
Chiếu theo bảng mã số xe mà hôm trước các Kụ đã luận, chủ thớt muốn hỏi đường đi nước bước của 18 lên 29, vượt qua 88, 99 và 36 dư lào

Nói thẳng : Cái kiểu hỏi ẩn hỏi Sơn Tây giết cây Hà Nội dư lày là cháu cực ghét
Mới đầu em cũng tưởng cụ ý troll nên làm 1 còm
Nhưng sau thấy cụ ý hỏi thật nên đưa cái bản đồ lên. Hy vong nhìn bản đồ cụ ấy sẽ phần nào hình dung ra cung đường để đưa người nhà đi.

Tuy nhiên không nhớ thêm được chi tiết nào nữa thì khó lắm. Có lẽ chuyến đi của cụ ấy chỉ là cưỡi ngựa xem hoa thôi vì cảnh vật bây giờ thay đổi quá nhiều rồi

thuhien98

Xe tăng
E biết cụ chủ không troll. hà tây cũ thì rộng, cụ đi một ngày sợ không hết.Cụ phải hỏi rõ xem còn nhớ đc mang máng địa danh nào không?ví dụ ở khu cháy, chợ đanh, chợ dầu, chợ bầu, chợ tía ... ở phia nam và tây nam nghĩa là các huyện Thường tín, phú xuyên, ứng hòa, mỹ đức. còn các địa danh phía tây bắc hà tây như sài sơn quốc oai, bất bạt ba vì sơn tây, chùa trầm, chùa trăm gian, chùa mía, chùa thầy, phùng, hát môn... cụ đưa ra gợi ý cho người nhà cụ mang máng nhớ rồi tính tiếp! Nếu không nhớ gì thì cụ đành đi mò rồi, cụ đi đến cầu giẽ rồi rẽ vào tỉnh lộ 75 qua chợ cháy rồi vào ứng hòa, xuống mỹ đức theo QL 21b rồi đến tế tiêu theo tỉnh lộ 419 ra Ba thá rẽ về thanh oai ra đến vác rồi lại theo Ql 21B ra bala hà đông theo QL 6 lên Xuân MAI chươnv mỹ, rẽ lên sơn tây rồi theo QL 32 qua Phùng về đến Nhổn ra Mỹ đình lên trên cao ra Pháp Vân rồi về Nam định.Thế là cụ lượn gần quanh hà tây cũ. hoặc để đi được nhiều hơn cụ đi QL 6 đến Trúc sơn hỏi đường 419 rồi cứ theo 419,đi dọc xuyên qua Quốc oai, thạch thất ra QL 32 ở thị trấn Phúc Thọ! đấy em sơ bộ như thế để cụ lượn lờ tìm vị trí quen thuộc cho người nhà. còn chi tiết đường như thế nào từng đoạn thì dài lắm, em không viết rõ được!!

Chỉnh sửa cuối:

thanhnamdinh

Xe tăng
Ông này mà biết lái xe, vào mạng đc thì giỏi quá :)
lái xe thì chả ai dám nói mình giỏi đâu cụ ạ, chỉ vì em không biết nên mới hỏi, vả lại người nhà em cũng chỉ biết là Hà Tây chứ cũng không có huyên xã nào cả, con người ta có phải cái gì cũng biết đâu cụ

KAT

Xe tăng
Bác đồng hương! Bác đi lên TP Nam định, chạy ra BigC đi thẳng đường mới đến trước gầm cầu vượt thì rẽ phải lấy vé nhập đường cao tốc, chạy thẳng theo biển báo lên Hà Nội rồi hỏi tiếp về Hà Đông; cứ ở trung tâm tỉnh lỵ Hà Tây cũ cái đã rồi tính tiếp.

Lưu số em vào, cứ gọi khi bác cần hỏi đường ngoài này.

thanhnamdinh

Xe tăng
Bác đồng hương! Bác đi lên TP Nam định, chạy ra BigC đi thẳng đường mới đến trước gầm cầu vượt thì rẽ phải lấy vé nhập đường cao tốc, chạy thẳng theo biển báo lên Hà Nội rồi hỏi tiếp về Hà Đông; cứ ở trung tâm tỉnh lỵ Hà Tây cũ cái đã rồi tính tiếp.

Lưu số em vào, cứ gọi khi bác cần hỏi đường ngoài này.
vâng cảm ơn cụ có gì em alo cụ nhé

UnitedKondoms

Xe điện
em chả hiểu cụ nói gì luôn, bản thân em không biết HT còn hay sát nhập vào đâu nay có người nhờ chở đi tìm người em bị lưu lạc từ bé nên không có huyện xã nào cụ thể, vậy em không không biết nên mới hỏi vì em không đi xa bao giờ chứ em có thâm ý gì đâu mà cụ bảo vậy
Rất xin lỗi Kụ chủ thớt. Thời gian này vàng thau lẫn lộn, có quá nhiều kẻ mở thớt ra hỏi vớ vẩn thực chất là để dắt mũi anh em.

Cháu đọc không kỹ, có ý hiểu nhầm Kụ.

Kính Kụ ly vodka tạ lỗi

nguyenthong301

Xe tăng
Hà tây cũ nó dài dằng dặc, từ Cầu giẽ đến tận Ba vì, vấn đề là cụ đến Hà đông hay huyện nào của Gà toi thì mới chỉ đường đc chứ?

các cụ nào biết đường đi từ nam định lên hà tây chỉ giúp em với em chưa đi bao giờ nên không biết, cần chú ý những chỗ nào, em xin cảm ơn