Em hỏi đường đi Việt Trì - Tương đối gấp ạ !!!

captivaltz

Xe điện
Em cũng có ý kiến là bác bes chọn đường Láng - Hòa Lạc - Sơn Tây - Trung Hòa - Lâm Thao - Việt Trì. Có mấy lý do em chọn tuyến này vì:
- Đường dễ đi
- Đảm bảo thời gian, tránh trường hợp lên muộn chỉ còn mục dỡ rạp cưới
Bọn em đi công tác chủ yếu đi đường này chứ không đi QL2

oto_oto

Xe máy
Bác nên đi đường Sơn Tây - Trung Hà - Lâm Thao - Việt Trì, nếu tính từ trung tâm HN thì xa hơn tầm 10km, đường này thì chậm nhất bác cũng đi được 60km/h. Còn đường Vĩnh Yên thì nhanh nhất bác cũng đi được 50km/h tùy bác chọn. Em quê ở Vtri nên đi về thường xuyên, tuần vừa rồi phải đi đến 3 lần.
Chúc bác tìm được nhiều điều thú vị ở Vtri !!!

bes

Xe lăn
Vậng cảm ơn các bác nhiều nhiều. Thật may mắn, em sẽ phải làm 2 cuốc HN-VT nên em sẽ lần lượt đi theo cung đường các bác đã hướng dẫn.
- Có 2 phát tối ưu nhất
+ Láng - Hòa Lạc - Sơn Tây - Trung Hòa - Lâm Thao - Việt Trì.
+ bác qua cầu thăng long, chạy 10km đến 1 ngã tư khá to rẽ bên trái ( đường đi qua nghĩa trang thanh tước ) chạy thẳng là qua được phúc yên, tránh được đoạn xấu mà gần hơn được 10km.

- Còn phương án này :
+ em còn một đường khác cho bác đi, nhưng nó khá nhỏ, nếu phải tránh một xe tải thì hơi khó khăn. Đường này đi trên đê, chạy thẳng gần đến cầu Việt Trì luôn.
Bác đi cầu Thăng Long, xuống thì rẽ luôn bên phải, đi một đoạn qua trạm thu phí khoảng 100m thì rẽ phải tiếp để vòng lên đê. Từ trên Cầu Thăng Long bác cũng nhìn thấy đường này, nó chạy trên đê luôn.
- Và đường truyền thống đi Việt Trì nếu thư thả thời gian thì em sẽ test.

Gớm, VT bé tẻo teo mà sao lắm đường đi thế? Trước đây em toàn đi tàu hỏa nên chả quan tâm đường xá như thế nào. Cảm ơn các bác ạ.

cutit

Xe hơi
+ Láng - Hòa Lạc - Sơn Tây - Trung Hòa - Lâm Thao - Việt Trì.
Phải nói là Trung Hà bác ơi đến Sơn Tây Bác hỏi đường đi Trung Hòa là họ chỉ bác đường đi mua sắm ở BIG C đới:)) :))

bes

Xe lăn
Phải nói là Trung Hà bác ơi đến Sơn Tây Bác hỏi đường đi Trung Hòa là họ chỉ bác đường đi mua sắm ở BIG C đới:)) :))
Vâng ạ, em biết rùi. Đằng nào đến chiều lại về Trung Hòa thôi ạ :P:P:P

chauchau

OF vì cộng đồng
công nhận là vào Ô-ép thích thật, cứ như cái đình làng ấy, có việc gì cũng có các Cụ đi trước mách bảo, việc lớn, việc nhỏ,... lại được mời nhau miếng trầu chén trà nữa, không nghiện mới lạ....

cachoi

Xe điện
công nhận là vào Ô-ép thích thật, cứ như cái đình làng ấy, có việc gì cũng có các Cụ đi trước mách bảo, việc lớn, việc nhỏ,... lại được mời nhau miếng trầu chén trà nữa, không nghiện mới lạ....
Chiều nay có đi ăn phạt vạ nhà Con mầu không hả cụ cào cào ơi:))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Mic71

Xe buýt
các bác nhầm roii, em vùa đi việt trì hôm thứ 3, đi cầu Trung Hà, qua cầu Phong châu, đi đến Lâm Thao ngựoc lên Việt Trì, đưòng ngon, chỉ có đoạn phong châu- lâm thao la đưòng đê,26km, hơi nhỏ nhung khá đẹp va văng. đi đường này đến thành phố Việt trì xa hơn đường vĩnh phúc khoảng 25km, nhưng dễ đi. nếu bác đi bình thường thì khoảng 2h30p la đến, ít công an lắm, đường vĩnh yên đang làm đường khổ lặm.chúc bác thượng lộ bình an

pmhunghero

Xe buýt
Úi, cảm ơn các bác , Nhanh như OF, nhiệt tình như OF quả đêk sai, em mới hỏi được 10' đã có 5 bác chỉ giúp (y)(y)(y)
@ Bác Uaz, Giangtroc : Em xem trên bản đồ thấy đường đi quan Trung Hà nó vòng vèo quá, có lẽ xa thêm 50%. Bác cho em hỏi khoảng cách nếu đi theo đường đó là bao nhiêu km không ạ? Nếu đi đúng tốc độ thì mất bao nhiêu giờ ạ?
@ bác Duongdat : Em lái còn non, chui vào đường hẹp hẹp e khó đi - với lại đi đường lạ em sợ bị lạc lắm.
@ Bác Nobitu, châuchau : Nếu đi đường cũ thì đoạn đường xấu khoảng bao nhiêu km ạ? Tổng thời gian đi đúng tốc độ từ HN-VT là khoảng mấy tiếng ạ?

Em đi ăn cưới phải căn giờ đón dâu nên các bác giúp em thêm phần thời gian để em còn tính toán, lên đến nơi nó động phòng mất rồi thì...toi cơm.
Hôm nay em bắn kinh quá, hết mất đạn rùi. Mai em sẽ mời các bác chén rượu nhạt quê em ạ.
bác ơi, đi đường Láng - Hòa Lạc - Cầu Trung Hà ----- Việt Trì chỉ xa hơn đi QL2 - Vĩnh Yên - Việt Trì có 18km thôi, nhưng thời gian thì nhanhhown khaongr 15 phút, nhưng cía hay nhất là đường đẹp, (ql2 đang làm quá xấu)

pmhunghero viết:
bác ơi, đi đường Láng - Hòa Lạc - Cầu Trung Hà ----- Việt Trì chỉ xa hơn đi QL2 - Vĩnh Yên - Việt Trì có 18km thôi, nhưng thời gian thì nhanhhown khaongr 15 phút, nhưng cía hay nhất là đường đẹp, (ql2 đang làm quá xấu)
Bác xem lại nhé, hình như bác ít đi đường này nhỉ
Bác thử tính số km như thế này nhé: Láng - Hòa Lạc - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Hưng Hóa - Ngã Ba Cổ Tiết (cầu Phong Châu) - Lâm Thao - Đền Hùng - Việt Trì

bes

Xe lăn
May quá, em tóm được ông thổ địa Việt Trì đi cùng rồi. Mai em sẽ đi tuyến Láng - Hòa Lạc - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Hưng Hóa - Ngã Ba Cổ Tiết (cầu Phong Châu) - Lâm Thao - Đền Hùng - Việt Trì . Về nhà sẽ báo cáo các bác về thời gian và quãng đường ạ.
PS : Nhiều bác giúp em quá nên đạn bắn không đủ , admin ơi - tạm ứng cho em 3 ngày vote đi !!!

-UFO-

Xe máy
Từ Lâm Thao về VT có cái đường đê đi gần hơn đường qua đền Hùng bác ợ :) Nếu em không nhầm thì nó chỉ có khoảng 15km :)

Changiaychandep

Xe máy
Đi đường Cầu Trung Hà - Việt Trì thì rất đẹp nhưng cẩn thận nhé, ở đó xxx bắn tốc độ kinh lắm.
E suýt bị 1 lỗ ở đó đấy.

quangdzung

Xe điện
Từ Lâm Thao về VT có cái đường đê đi gần hơn đường qua đền Hùng bác ợ :) Nếu em không nhầm thì nó chỉ có khoảng 15km
:)
Đó là đường đi qua cao xá. Đường này thích hợp lúc đi về. Đi về đến đàu cầu trung hà rẽ phải 10km nữa vào thanh thủy tắm khoáng 1 tý, tắm xong vào quán Dũng râu chén 1 tý rồi về. Cùng 1 công đi , tội gì

Metal

Xe tải
các bác đi mấy cái đường đó xa bỏ xừ
Hà nội - Bắc thăng long, nội bài - Vĩnh Phúc - Việt trì
Đây mới là đường gần , đường này hiện nay đã sửa gần xong rồi , đi tốt

GypsyBM

Xe đạp
các bác đi mấy cái đường đó xa bỏ xừ
Hà nội - Bắc thăng long, nội bài - Vĩnh Phúc - Việt trì
Đây mới là đường gần , đường này hiện nay đã sửa gần xong rồi , đi tốt
Bọn e vừa đi về tuần trước, đường đang làm dở, đi mệt lắm. Đi đường kia ngon lành hơn.

pmhunghero

Xe buýt
Bác xem lại nhé, hình như bác ít đi đường này nhỉ
Bác thử tính số km như thế này nhé: Láng - Hòa Lạc - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Hưng Hóa - Ngã Ba Cổ Tiết (cầu Phong Châu) - Lâm Thao - Đền Hùng - Việt Trì
cảm ơn bac Trungcie. Em làm kinhdoanh phụ trách địa bàn trên này, nên toàn đi đường này thôi, trừ có hôm nào phải làm việc ở Vĩnh Phúc mới phải đi qua QL2.

Láng - Hòa Lạc - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Hưng Hóa - Ngã Ba Cổ Tiết (cầu Phong Châu) - Lâm Thao - Đền Hùng - Việt Trì
Hoặc :
Láng - Hòa Lạc - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Hưng Hóa - Ngã Ba Cổ Tiết (cầu Phong Châu) - Lâm Thao - Việt Trì (đi ven đường đê đến chợ Thụy Vân - rồi tiếp đến Ngã 3 Thụy Vân) đường này gần hơn khoảng 6-7km tuy nhiên đường ven đê nhỏ, đường không đẹp