Em hỏi đường Điện Biên - Lai Châu - Sa Pa

SUKHOI47

Xe hơi
Bác nào mới đi tuyến đường Điện Biên - Lai Châu - Sa Pa cho em hỏi với, bây giờ đoạn này đi 4 chỗ có nguy cơ gì không? 7 chỗ ra sao? Cách đây mấy năm em đi đoạn này, chúng đang thi công đường trên cao tránh ngập thủy điện, đá cứ đổ ào ào xuống đường cũ, vãi lúa. Không biết giừ đoạn thi công trên cao đã xong đi được chưa? các bác cho em biết với.

Can Khuong

Xe tải
Giờ đi ngon rồi cụ ạ, em cũng đang có KH đi một vòng tây bắc nên vừa điện thoại hỏi tình hình đường đi, có một đoạn từ thị trấn phong thổ đến thị xã Lai châu dài khoảng 20 km là đang làm nhưng vẫn đi tốt, đi đường dài thì đi 7 chỗ tất nhiên sướng hơn 4 chỗ rồi. chúc cụ có một chuyến đi thú vị!

SUKHOI47

Xe hơi
Thank bác, cho em hỏi cái đoạn Điện Biên - Mường Lay có tốt không ạ?

newstar

Xe đạp
E đi cung này cách đây 6 năm rồi rất ấn tượng, vẫn mong có dip thử lại, cầu Hang Tôm còn không ???

SUKHOI47

Xe hơi
Đảm bảo với Bác là những gì của 6 năm trước, giờ đang "tung tăng cá lội, mênh mang mặt hồ"

tqphuong

Xe hơi
Điện Biên - Lai Châu : QL12 bi giờ đi đường tránh ngập ngon rồi Bác à, không phải đi qua tx Mường Lay. Chỉ còn 1 vài đoạn như Pa tần, Phong thổ đường cũ chưa nâng cấp nên mặt hơi xấu tý nhưng xe 04 chỗ đi ngon. Em vừa đi tuần trước phóng hết hơn 4h chút

Lai Châu - Sapa : QL4D vẫn còn một vài đoạn như Tam Đường, trên đèo Trạm Tôn nhưng Matiz vẫn đi tốt nên Bác yên tâm

SUKHOI47

Xe hơi
thank bác, đoạn pa tần - phong thổ không dốc đèo gì, xấu chút vẫn đi tốt, em chỉ ngại đường trơn thôi

chuot_bach

Xe tăng
Các cụ xem tình hình liệu 30/4 làm cung này đc không ah? nếu các cụ đồng ý cho gia đình em góp vui với. Em chạy Caren.

Giờ đi ngon rồi cụ ạ, em cũng đang có KH đi một vòng tây bắc nên vừa điện thoại hỏi tình hình đường đi, có một đoạn từ thị trấn phong thổ đến thị xã Lai châu dài khoảng 20 km là đang làm nhưng vẫn đi tốt, đi đường dài thì đi 7 chỗ tất nhiên sướng hơn 4 chỗ rồi. chúc cụ có một chuyến đi thú vị!

wavechien

Xe container
Bác chạy thoải mái đi ạ. em là dân Điện Biên đây. bây giờ chỉ mất đoạn đèo Hồng Thu Mán nối Phong Thổ sang TX Lai Châu là đang mở cua nên đường hơi xấu thôi, nói chung ko đến nỗi ổ voi, ổ trâu đâu bác. nếu bác có dự định 30/04 này đi qua quê em thì em ủng hộ bác. Đoạn TP Điện Biên - TX Mường Lay - Phong Thổ đường đẹp rồi. bác ko phải lo đâu, Qua TX Mường Lay chụp nhiều ảnh bác nhé, có gì Share em với. Ở đó giờ là lòng hồ rồi, nhìn đẹp lắm

SUKHOI47

Xe hơi
Bác chạy thoải mái đi ạ. em là dân Điện Biên đây. bây giờ chỉ mất đoạn đèo Hồng Thu Mán nối Phong Thổ sang TX Lai Châu là đang mở cua nên đường hơi xấu thôi, nói chung ko đến nỗi ổ voi, ổ trâu đâu bác. nếu bác có dự định 30/04 này đi qua quê em thì em ủng hộ bác. Đoạn TP Điện Biên - TX Mường Lay - Phong Thổ đường đẹp rồi. bác ko phải lo đâu, Qua TX Mường Lay chụp nhiều ảnh bác nhé, có gì Share em với. Ở đó giờ là lòng hồ rồi, nhìn đẹp lắm
Thank bác! nếu em đi thì sẽ báo để bác chuẩn bị cho em một bũa không "nôn" không lái tiếp! còn vụ c hụp thì bác yên tâm là em không chỉ "se se" mà kể cả "sè sè" cũng chơi

Thienthanh1504

Xe hơi
Bác là người Điện Biên cho em hỏi vụ này tý ạ: 30/4 này tụi em định đi bằng Vespa lên A pa chải 5 ngày, cung đường dự kiến: Ngày 1: Hn - Tuần Giáo; ngày 2: Tuần Giáo - Mường Nhé; ngày 3: Leo A Pa Chải by foots; ngày 4: A Pa Chải - Lai Châu; ngày 5: Lai Châu - Hà Nội.
Em đang lo nhất ngày 2 và ngày 4 vì đến ĐB thì em biết rồi, nhưng đoạn ĐB - Mường Nhé và A Pa Chải - Lai Châu thì không rõ đường xá thế nào? xe Vespa (cổ) có đi được không? thời gian như thế có hợp lý không?
Mong tin bác (nếu được thì bác cho em xin số đt để em nói chuyện trực tiếp với bác ạ).
Thanks bác.

wavechien

Xe container
lịch trình của bác như thế hơi dày. nhưng cố chắc là được. ngày thứ 2 đoạn Tuần Giáo - Mường Nhé bác không phải lo đâu. đoạn này đường làm tốt rồi.
Nhưng ngày 4 bác nên thay đổi lại.
nói thật với bác, nếu bác mang con vespa cổ chạy đoạn Apa chải - Lai Châu chắc chỉ có nước vác xe lên vai mà cõng thôi. đoạn này chỉ có dòng xe côn tay như minks,win hay mấy con cào cào 125cc là cày được thôi. xe số như wave, dream còn bê *** mệt nhoài. nên em khuyên bác chân thành như sau:
trong ngày 2 là vào tới đồn Biên Phòng 317, ngủ đây 1 đêm
ngày 3 leo cột mốc
chiều ngày 3 cố gắng về sớm. sau đó chạy ngược ra Mường Chà, nghỉ đây 1 đêm. sáng mai đi Mường Lay rồi Lai Châu cho nhàn bác ạ.
còn ngày 4 nếu thong thả thì dừng ở mạn Mù Căng Chải mà nghỉ. nếu bác máu thì phi về luôn HN cũng được

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cho em hỏi luôn đi từ Hà Nội lên Sơn La rồi Điện Biên thì đi đường ngào ngon, cảnh đẹp? Trước em thấy các bác tài hay chạy quốc lộ 6, thỉnh thoảng chạy qua Phú Thọ nhưng hok biết giờ chạy đường nào.

wavechien

Xe container
Cho em hỏi luôn đi từ Hà Nội lên Sơn La rồi Điện Biên thì đi đường ngào ngon, cảnh đẹp? Trước em thấy các bác tài hay chạy quốc lộ 6, thỉnh thoảng chạy qua Phú Thọ nhưng hok biết giờ chạy đường nào.
bác cứ chạy thẳng quốc lộ 6 cho em. sang Tam Nông làm gì cho mua đường ra.

Ti tach

Xe buýt
Các cụ cho hỏi nếu Ko đi Điện biên mà đến ngã 3 Tuần giáo chạy đường 279 sang Lai châu thì có qua Thủy điện Ko? đường xá thế nào. Xin hỏi thêm đoạn Lai châu-Sâp giờ đã mở rộng chưa, E đi đã 4 năm rồi, hồi đó đâng mở đường nầy, 72KM mà đi cứ như 720Km ấy rõ khổ.

Ti tach

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

linhanh1976

Xe buýt
Cụ ơi cho E hỏi từ Điện Biên đến Lai Châu cách bao xa ạ, mất khoảng mấy tiếng thì đến nơi ạ, và có xe khách chạy buổi tối k Cụ ?

Nocar nothing

Xe buýt
Điện Biên -> Lai Châu tầm hơn 200km tẹo ạ, hiện vẫn còn đoạn Pa Tần -> Phong Thổ đang làm nên đi mất tầm 5h, có xe khách chạy buổi tối