Thảo luận Em hỏi về máy lạnh xe Honda Hr-V ?

vietinbanker

Xe máy
Thưa các bác, em đang đi Toyota nhưng giờ muốn thay đổi chút. Em định lựa chọn Honda, cụ thể là Honda Hr-V nhưng từ xưa đến nay, em thấy máy lạnh Honda có vẻ kém. Hôm nọ em ngồi xe City của đứa bạn em mà thấy điều hòa kém qua nên vẫn phân vân.
Xe Honda thì cảm giác lái quá tốt rồi. Em chỉ lăn tăn mỗi vụ điều hoà. Bác nào đi Honda Hr-V rồi thì cho em xin cảm nhận về máy lạnh xe với để em có cơ sở để quyết với ạ.
Chân thành cảm ơn các bác!

poiuy

Xe cút kít
City thì điều hoà nó kém vì máy yếu mà ưu tiên cho chạy trên đường khoẻ thì phải rút bớt công suất điều hoà đi thôi.

KomatsuD31a

Xe buýt
Thưa các bác, em đang đi Toyota nhưng giờ muốn thay đổi chút. Em định lựa chọn Honda, cụ thể là Honda Hr-V nhưng từ xưa đến nay, em thấy máy lạnh Honda có vẻ kém. Hôm nọ em ngồi xe City của đứa bạn em mà thấy điều hòa kém qua nên vẫn phân vân.
Xe Honda thì cảm giác lái quá tốt rồi. Em chỉ lăn tăn mỗi vụ điều hoà. Bác nào đi Honda Hr-V rồi thì cho em xin cảm nhận về máy lạnh xe với để em có cơ sở để quyết với ạ.
Chân thành cảm ơn các bác!
Xe em HRV 2021 đời trước không có cửa gió điều hòa sau, mùa hè ngoài trời 40 độ trong xe mà em chỉ để 24-25 độ là mát lạnh rồi, để 22-23 độ cho hất cửa gió về phía sau 2 ông con còn kêu rét (xe em có dán kính 3M crystaline gói cao nhất). Nếu so với toy thì điều hòa của honda kém hơn tý, không mát dịu và sâu như của toy nhưng không đến nỗi kém quá đâu cụ. Con HRV đi trong phố quá hợp lý, vô lăng thật tay không bị lag, chân ga bốc, xe chạy rất lanh lẹ.

MrImposible

Xe buýt
Có đi HR-V RS, máy lạnh tuyệt vời và mình bỏ định kiến máy lạnh với dòng HR-V. OK nhé

xenhieubanh

Xe máy
Xe đời cũ thì không biết thế nào, xe mình Honda HRV 2023 máy lạnh làm mát tốt và rất nhanh.

cusao

Xe lăn
Làm gì có máy lạnh của Toyota hay của honda? mà chỉ có máy lạnh của Denso hay hãng nào đó. Toyota và Honda thường dùng của denso, tốt như nhau,