[Funland] Em hỏi về nghĩa vụ quân sự ạ

binhsu7273

Xe cút kít
Và bọn bố láo đi về nó nợ đìa zái tại cổng doanh trại nơi đóng quân :))
Thời xửa thôi, giờ Thổ mổ Kinh dư chơi, cứ kêu Tộc thật thà mà giã phát nào ra phát đó đấy. ;)) ;)) ;))

Bobbo

Xe điện
Và bọn bố láo đi về nó nợ đìa zái tại cổng doanh trại nơi đóng quân :))
Giáo sư biết tuốt mit đây rồi, gì chú cũng biết thế. Chuẩn là lính nghĩa vụ nợ nhiều ở mấy quán nước ghi lô đề ở cổng trại dù nó ko được ra ngoài, bị cấm dùng đt. Kinh nghiệm ghi lô đề hộ lính năm 2000

phuongmit

Xe cút kít
Giáo sư biết tuốt mit đây rồi, gì chú cũng biết thế. Chuẩn là lính nghĩa vụ nợ nhiều ở mấy quán nước ghi lô đề ở cổng trại dù nó ko được ra ngoài, bị cấm dùng đt. Kinh nghiệm ghi lô đề hộ lính năm 2000
Trung cấp cs ngày sắp ra trường bà con đứng 2 bên đường ngóng bố mẹ chiến sĩ lên tất toán. Mấy ông cháu bộ đội nghĩa vụ cũng k ngoại lệ. Em quan sát và nghe kể nên nói lại thôi bác ới :D

vqsktdt

Xe máy
Tùy nơi và tùy quan hệ cụ ạ, thằng cháu quê BG năm ngoái chạy gần 2 xoạch, năm nay cu cậu mới có 22, còn 5 năm nữa, mà năm nào cũng 2 xoạch thì căng, không biết chạy grab có đủ tiền chạy không!
Ối, thằng cháu em vừa bẩu trong Xì gòn mà chạy 1 năm mất 100 là sao?

polizia

Xe container
1 năm mà chạy NVQS 100tr như cụ nào bảo thì xem có cái nhà cấp 4 nào ở quê giá vài chục tr thì mua, chuyển khẩu bố vs con hoặc mẹ vs con về đấy xong bán nhà lỗ 10-20tr về lại nhà cũ ở, khẩu vẫn để ở quê. Vậy là khỏi lo gọi vì nếu ở quê gọi thì đã bán nhà đi nơi khác rồi. Ở HN đầy người ở 1 nơi khẩu 1 nẻo ko bao giở bị gọi NVQS.
Khi nào hết tuổi nvqs lại chuyển khẩu về nhà cũ.

nguyenvu171

Xe buýt
Nhà em, khẩu (cũ) thường trú 1 nơi tạm trú 1 nơi, F1 còn bị gọi cả 2 bên phường

CuongNguyenPhuc71

Xe container
1 năm mà chạy NVQS 100tr như cụ nào bảo thì xem có cái nhà cấp 4 nào ở quê giá vài chục tr thì mua, chuyển khẩu bố vs con hoặc mẹ vs con về đấy xong bán nhà lỗ 10-20tr về lại nhà cũ ở, khẩu vẫn để ở quê. Vậy là khỏi lo gọi vì nếu ở quê gọi thì đã bán nhà đi nơi khác rồi. Ở HN đầy người ở 1 nơi khẩu 1 nẻo ko bao giở bị gọi NVQS.
Bây giờ có căn cước gắn chip. Công an khu vực họ nắm rõ lắm ợ

j23

Xe container
Thời trước 2000, em thấy ko tồng chí nào thoát, vì danh sách đưa từ tổ dân phố lên, cứ đủ tiêu chuẩn là vào list của tổ trưởng dân phố, quy trình này em nắm rõ vì tổ trưởng sât vách nhà em và bạn thân ông già em là phó Chỉ huy trưởng Quận Đội Ba Đình kiêm trưởng BCH Phường Đội, khá lắm :)) Cứ tầm sau khai giảng 1 vai tuần là câc vị ấy họp lên họp xuống liên tọi về vụ này, nói chung rà soát, triển khai này nọ rất tỉ mỉ, con kiến cũng đừng mong thoát, nhiều trường hợp như cụ nói bị gọi cả 2/3 nơi đấy ạ
Có thể hồi đó câc quận cũ làm nghiêm hơn câc quận mới chăng...

polizia

Xe container
Thời trước 2000, em thấy ko tồng chí nào thoát, vì danh sách đưa từ tổ dân phố lên, cứ đủ tiêu chuẩn là vào list của tổ trưởng dân phố, quy trình này em nắm rõ vì tổ trưởng sât vách nhà em và bạn thân ông già em là phó Chỉ huy trưởng Quận Đội Ba Đình kiêm trưởng BCH Phường Đội, khá lắm :)) Cứ tầm sau khai giảng 1 vai tuần là câc vị ấy họp lên họp xuống liên tọi về vụ này, nói chung rà soát, triển khai này nọ rất tỉ mỉ, con kiến cũng đừng mong thoát, nhiều trường hợp như cụ nói bị gọi cả 2/3 nơi đấy ạ
Có thể hồi đó câc quận cũ làm nghiêm hơn câc quận mới chăng...
Em Ba Đình đây cụ.
Hộ khẩu em Cống Vị, ở đấy đến năm 2000 thì xây Cung quần Ngựa nên nhà em chuyển về Phúc Xá ở, hộ khẩu vẫn để Cống Vị.
Bao nhiêu năm chả nơi nào gọi vì ở Cống Vị thì ko tìm đc em còn Phúc Xá nhà em chưa chuyển khẩu về.
Thằng em họ em hộ khẩu Đội Cấn giờ cũng chuyển đi Ecopark rồi Sunshine Tây Hồ, bao năm nay cũng chả ai ngó.
Nói chung dưới địa bàn họ check danh sách thấy ko ở đấy họ cũng bỏ qua thôi, hơi đâu đi tìm, thiếu gì thanh niên ở phường ;)

j23

Xe container
Em Ba Đình đây cụ.
Hộ khẩu em Cống Vị, ở đấy đến năm 2000 thì xây Cung quần Ngựa nên nhà em chuyển về Phúc Xá ở, hộ khẩu vẫn để Cống Vị.
Bao nhiêu năm chả nơi nào gọi vì ở Cống Vị thì ko tìm đc em còn Phúc Xá nhà em chưa chuyển khẩu về.
Thằng em họ em hộ khẩu Đội Cấn giờ cũng chuyển đi Ecopark rồi Sunshine Tây Hồ, bao năm nay cũng chả ai ngó.
Nói chung dưới địa bàn họ check danh sách thấy ko ở đấy họ cũng bỏ qua thôi, hơi đâu đi tìm, thiếu gì thanh niên ở phường ;)
ối giời cháu cùng Ph với cụ luôn :)) hoá ra cụ cũng dân QNg chắc khu lắp máy ạ

polizia

Xe container
ối giời cháu cùng Ph với cụ luôn :)) hoá ra cụ cũng dân QNg chắc khu lắp máy ạ
Trong trường văn hoá thể thao luôn cụ:))
Nhà em sát sân bóng Quần Ngựa, họ lấy sân xây cung nên bị dời đi.
Ngày xưa là phường Công Vị, giờ nó thành Vĩnh Phúc.

• Vodka
Reactions: j23

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Tầm này mà hỏi về NVQS thì chắc sắp khám Vòng Cum (lần 2). Điểm quan trọng là gõ đúng cửa và giá thì có chung rồi (càng nhiều tuổi, càng vào sâu thì giá càng cao)
Có thể tìm hiểu
- Nếu có mqh trên H họ chỉ thì vào việc (1 ng đứng ra phải bên BCH QS or UBND)
- Đường bên BV H nếu bắt đúng cửa
- Có thể tham khảo từ ng QL QS ở X/P nhưng tốt nhất nhờ giới thiệu xong làm việc trực tiếp (còn PB GThieu tuỳ mqh)
- Nếu ko thoát kịp thì sang Vòng 3 thì giá quá cao rồi. Nếu V3 ko thoát, còn cửa cuối là có giấy phân đến ĐV nhận Qu..n. Lên thẳng ĐV đặt vđ với BOSS ở đây :D giá chát
- P/a bựa là trốn =)) nếu là trốn lần đầu thì xđ là qua 27t hãng về VN. Mà đi phát là chưa đến 27t đừng có về, về xin cái giấy xn để đi tiếp khá khó :D (black list) (đấy là xong HS rồi thì thoát, chứ HS đi NN chưa có thì khó
CHỐT: DỄ KHÓ tuỳ ng, tuỳ nơi, tuỳ mqh =)) =))
Em có đứa nhân viên, làm gần hết các bước như cụ nói. Bạn này tốt nghiệp loại xuất sắc (cao hơn cả giỏi) CNTT BKHN. Vào làm chỗ em hơn 1 năm bắt đầu bị gọi đi khám. Em đã nhắc nhở nó lo liệu, nó và gia đình cũng quyết tâm chạy. Nhưng vẫn trúng tuyển hết vòng này đến vòng khác. Hỏi ra mới biết bộ sậu quân sự xã nó vừa bị bắt về vụ chạy chọt này nên không ai dám nhận. Khi nó lên đơn vị, bố nó còn vác tiền lên nói chuyện với chỉ huy. Chỉ huy bảo cứ ở đơn vị 1 tuần xem tình hình thế nào rồi xử lý. Cuối cùng bảo, không đủ quân số nên phải ở lại
Đi đủ 2 năm, lại về cty em làm tiếp. Cũng chỉ mất khoảng 1 tháng là chú em này lại code nhoay nhoáy 😃.
Trước khi đi thì trắng trẻo, thư sinh, ăn nói rụt rè, không uống rượu. Sau 2 năm về da ngăm ngăm, ăn nói tự tin, tửu lượng thì khá ổn 😁

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em có đứa nhân viên, làm gần hết các bước như cụ nói. Bạn này tốt nghiệp loại xuất sắc (cao hơn cả giỏi) CNTT BKHN. Vào làm chỗ em hơn 1 năm bắt đầu bị gọi đi khám. Em đã nhắc nhở nó lo liệu, nó và gia đình cũng quyết tâm chạy. Nhưng vẫn trúng tuyển hết vòng này đến vòng khác. Hỏi ra mới biết bộ sậu quân sự xã nó vừa bị bắt về vụ chạy chọt này nên không ai dám nhận. Khi nó lên đơn vị, bố nó còn vác tiền lên nói chuyện với chỉ huy. Chỉ huy bảo cứ ở đơn vị 1 tuần xem tình hình thế nào rồi xử lý. Cuối cùng bảo, không đủ quân số nên phải ở lại
Đi đủ 2 năm, lại về cty em làm tiếp. Cũng chỉ mất khoảng 1 tháng là chú em này lại code nhoay nhoáy 😃.
Trước khi đi thì trắng trẻo, thư sinh, ăn nói rụt rè, không uống rượu. Sau 2 năm về da ngăm ngăm, ăn nói tự tin, tửu lượng thì khá ổn 😁
Thời tụi mình đi lính, cách nay hơn 30 năm. Thằng nào có bằng đại học, vào lính cho đi học tân binh 3 tháng rồi phong sĩ quan luôn.
Bây giờ mà dân CNTT vào lính, ứng tuyển vào Viettel có khi lại ngon.

mevoyeuxe68

Xe tải
Cái này gọi là số phận rồi , cách đây 3 năm bạn em cũng nhờ chạy nvqs cho con mất 30 củ , quận BĐ , cuối cùng vẫn phải đi và trả lại tiền

Kµ.Çòi

Xe buýt
Tùy nơi và tùy quan hệ cụ ạ, thằng cháu quê BG năm ngoái chạy gần 2 xoạch, năm nay cu cậu mới có 22, còn 5 năm nữa, mà năm nào cũng 2 xoạch thì căng, không biết chạy grab có đủ tiền chạy không!
Grab mỗi tháng > 10tr
Để dành 2tr/tháng. 1 năm có 24tr, tha hồ trốn nvqs

Haiprozzz

Xe buýt
Nếu xuất cảnh trước khi nhận giấy khám sức khỏe thì chắc ko sao, nhưng chắc cú hơn là cắt hộ khẩu, có chú đã thành công cắt hộ khẩu ko bị gọi nữa.