Em hỏi về phanh tay điện tử

baishikele

Xe hơi
có bác nào chuyên về phanh tay giải thích hộ em với:
Những dòng xe đời mới có trang bị phanh tay điện tử ( chỉ có phanh chân mà không dùng phanh tay kéo )
1. chết máy ngang dốc có dùng được phanh tay điện tử không nếu bị hết acquy thì phải làm sao ?
2. đang đi trên đường tốc độ cao chẳng may ấn vào nút phanh tay điện tử sẽ có hiện tượng gì xảy ra ?
3. khi về P rồi phanh tay điện tử đã tự động kích hoạt có cần thiết ấn thêm cái nữa để nó sáng lên taplo không?
4. Phanh điện tử là phanh hãm cả 4 bánh hay chỉ phanh giữ 2 bánh sau hoặc bánh trước?
5. Phanh điện tử có sử dụng để drip xe được không? :D
em cám ơn ah !

HoVaMeo

Xe tải
Em search thì ra thông tin này
http://www.danhgiaxe.com/phanh-tay-dien-tu-dieu-gi-tao-nen-su-khac-biet-18319.htm

Theo bài viết này thì việc có phanh tay điện tử rất hữu ích cho các bác hay quên hạ hoặc kéo phanh tay như em, quên hạ phanh tay khi đi thì có thể dẫn đến hỏng phanh, nguy hiểm v...

Theo cá nhân em biết thì hình như xe Santafe 2016 mới và Kia New Sorrento có trang bị cái này, cụ nào biết dòng nào nữa thì bổ sung thêm nhé

Enjoy !

baishikele

Xe hơi
Em search thì ra thông tin này
http://www.danhgiaxe.com/phanh-tay-dien-tu-dieu-gi-tao-nen-su-khac-biet-18319.htm

Theo bài viết này thì việc có phanh tay điện tử rất hữu ích cho các bác hay quên hạ hoặc kéo phanh tay như em, quên hạ phanh tay khi đi thì có thể dẫn đến hỏng phanh, nguy hiểm v...

Theo cá nhân em biết thì hình như xe Santafe 2016 mới và Kia New Sorrento có trang bị cái này, cụ nào biết dòng nào nữa thì bổ sung thêm nhé

Enjoy !
Phanh tay điện tử thì giờ hầu như các dòng xe đều tích hợp rồi kể cả bình dân rất tiện và hiện đại nhưng để sử dụng nó vào đúng từng trường hợp và hiểu rõ về nó thì vẫn còn mơ hồ quá.. Hic

phuongtv_76

Xe container
E chưa lái xe nào dùng phanh tay điện tử, cũng hơi hoang mang

Mercedes_Benz

Xe điện
Con Range Rover em chỉ cần về số P là phanh tay tự kích hoạt, khi đi chỉ cần đạp ga là tự nhả