em lập thớt tư vấn bảo dưỡng,sửa chữa.

ar3a

Xe điện
hôm trước xe e quên tắt đèn nên bi hết acquy.co anh hưởng gì k cụ
Khả năng nhiều là cụ để hết acquy nên ECU reset trong khi bướm ga sau 1 thời gian chạy bị bẩn nên góc mở sai lệch so với vị trí ban đầu. Giờ cụ vệ sinh họng hút bướm ga là hết bệnh ngay. Nếu tự làm thì cụ ra 3M cạnh cây xăng Giải phóng làm 1 lọ vệ sinh bướm ga họng hút rồi về tự chiến. Ngại động tay chân thì cụ ra hàng chắc hết tầm 200k.

nguyencong

Xe máy
Em cảm ơn Cụ Hai-phuc. Tiếng kêu từ trong xe ạ. Bật điều hoà một lúc là kêu.

moimuaxe2013

Xe tăng
Xe em KM 2010 Trường Hải chạy 3,4 vạn - hôm trước đi thay dầu máy định kỳ thấy các chú thợ báo máy bị ngấm và đọng dầu nhưng chưa tới mức nhỏ giọt xuống đất nên em không biết. Thường xe dùng lượng dầu đủ 2,5-2,6 lit không bao giờ bị thừa dầu (mức dầu cao nhất chỉ ở mức full). Các chú thợ phán bị chảy phót đuôi trục cơ, chảy từ chỗ cạnh hộp số tự động.
Cụ tư vấn giúp em:
- Tại sao xe đi ít, dầu đủ và chuẩn mà lại bị chảy dầu.
- Néu chảy như vậy thì thiệt hại gì cho xe, để lâu không sửa có vấn đề gì không.
- Cuối cùng là chi phí sửa chữa (làm chuẩn) với phớt laọi tốt nhất.
Trân trọng.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Xe em KM 2010 Trường Hải chạy 3,4 vạn - hôm trước đi thay dầu máy định kỳ thấy các chú thợ báo máy bị ngấm và đọng dầu nhưng chưa tới mức nhỏ giọt xuống đất nên em không biết. Thường xe dùng lượng dầu đủ 2,5-2,6 lit không bao giờ bị thừa dầu (mức dầu cao nhất chỉ ở mức full). Các chú thợ phán bị chảy phót đuôi trục cơ, chảy từ chỗ cạnh hộp số tự động.
Cụ tư vấn giúp em:
- Tại sao xe đi ít, dầu đủ và chuẩn mà lại bị chảy dầu.
- Néu chảy như vậy thì thiệt hại gì cho xe, để lâu không sửa có vấn đề gì không.
- Cuối cùng là chi phí sửa chữa (làm chuẩn) với phớt laọi tốt nhất.
Trân trọng.
v2 cụ mới bị thấm dầu thôi ạ.nguyên nhân là do cái phớt đuôi trục cơ bị chai,cứng.tùy xei bị sớm hay muộn cụ ạ.xe e chạy hơn 8vạn mà vẫn chưa bị.nếu cụ chịu khó thăm dầu thì chưa phải thay cũng đc,nó chỉ hơi bẩn,nhìn khó chiu thôi,nhưng tốt nhất là nên thay,vì càng để lâu thì cái phớt nó càng cứng và có thể sẽ tạo thành 1 cái rãnh ở phần đuôi trục cơ.
phớt đuôi trục cơ morning rẻ thôi cụ ạ.nhưng công tháo lắp cao hơn.tổng thiệt hại khoảng 1000k -> 1200k cụ nhé.đến kỳ thay dầu máy thì cộng thêm,thời gian 1 ngày.
thank cụ đã lôi cái thớt của e lên.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Chào các cụ óp phơ.cụ nào thừa cái logo oto fun cho e xin 1 cái để em đeo vào mít e buổi sáng nhà em.cụ nào có alô e,em đến xin ạ.0965 116 638.

moimuaxe2013

Xe tăng
v2 cụ mới bị thấm dầu thôi ạ.nguyên nhân là do cái phớt đuôi trục cơ bị chai,cứng.tùy xei bị sớm hay muộn cụ ạ.xe e chạy hơn 8vạn mà vẫn chưa bị.nếu cụ chịu khó thăm dầu thì chưa phải thay cũng đc,nó chỉ hơi bẩn,nhìn khó chiu thôi,nhưng tốt nhất là nên thay,vì càng để lâu thì cái phớt nó càng cứng và có thể sẽ tạo thành 1 cái rãnh ở phần đuôi trục cơ.
phớt đuôi trục cơ morning rẻ thôi cụ ạ.nhưng công tháo lắp cao hơn.tổng thiệt hại khoảng 1000k -> 1200k cụ nhé.đến kỳ thay dầu máy thì cộng thêm,thời gian 1 ngày.
thank cụ đã lôi cái thớt của e lên.
Voka cụ mà OF không cho do chưa đủ vòng. Em nợ cụ.
Cụ cho em xin ĐT và địa chỉ gara để em còn thu xếp . xe Em cũng còn một số thứ phải kiểm tra, thay thế.

(Cụ cho hỏi thêm là khi thay phớt xong thì độ bền thế nào - chứ không 1-2 năm lại thấm dầu phải thay định kỳ thì quá tiền phí đường bộ). Có cách nào khắc phục chảy mà không cần tháo máy không cụ.??

Chỉnh sửa cuối:

hai_phuc.autote

Xe tăng
Thay phớt ko phải là tháo máy,nó chỉ là cái phớt ở chỗ đuôi trục cơ,lắp sau cái bánh đà.hạ hộp số xuống là thấy ngay.còn độ bền thì phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng xe,cụ đi ít thì thoải mái,phớt thay là hàng chính hãng.cái phớt nó chỉ bằng miệng cỗc trà đá(75-50).
số đt của e.0965 116 638.e ở đg nguyễn xiển.thanh xuân.hn.

moimuaxe2013

Xe tăng
Cái em ngại chính là việc phải hạ hộp số, sẽ phải tháo rất rất nhiều của phần truyền động, do vậy em hơi lăn tăn chút cụ Hải à.

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Xe em, để ở nhà chả thấy một giọt dầu nào nhỏ xuống nền, nhưng nay qua chỗ bác CC Auto gần nhà thay cái rotuyn lái trong thì khi tháo cái cao su chụp bảo vệ chỗ đầu thước lái ra thì thấy có dầu trong đó chảy ra. Sau khi tháo ra em để ý rất lâu cũng ko thấy dầu ở chỗ thước lái chảy ra thêm vậy em muốn hỏi bác hải phúc xem, xe em như vậy thì dầu ở đâu chảy ra ạ, từ lúc trước em rất hay để ý gầm đều ko có dầu chảy ra, em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

hai_phuc.autote

Xe tăng
Xe em, để ở nhà chả thấy một giọt dầu nào nhỏ xuống nền, nhưng nay qua chỗ bác CC Auto gần nhà thay cái rotuyn lái trong thì khi tháo cái cao su chụp bảo vệ chỗ đầu thước lái ra thì thấy có dầu trong đó chảy ra. Sau khi tháo ra em để ý rất lâu cũng ko thấy dầu ở chỗ thước lái chảy ra thêm vậy em muốn hỏi bác hải phúc xem, xe em như vậy thì dầu ở đâu chảy ra ạ, từ lúc trước em rất hay để ý gầm đều ko có dầu chảy ra, em cảm ơn
Dầu trợ lực tay lái cụ ạ.đối với những xe tay lái trợ lực dầu thì khi bị hao dầu ở bình chứa dầu trợ lực thì nguyên nhân có thể bị chảy dầu ở 2 đầu thước lái(mỗi đầu 1 phớt),phớt đầu post lái,hoặc phớt bơm trợ lực tay lái,các đầu giắc co của ống cao su trong bộ trợ lực tay lái.khi bị chảy dầu trợ lực tay lái tốt nhất nên xử lý ngay.
v2 cụ tên gì ạ.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Dầu trợ lực tay lái cụ ạ.đối với những xe tay lái trợ lực dầu thì khi bị hao dầu ở bình chứa dầu trợ lực thì nguyên nhân có thể bị chảy dầu ở 2 đầu thước lái(mỗi đầu 1 phớt),phớt đầu post lái,hoặc phớt bơm trợ lực tay lái,các đầu giắc co của ống cao su trong bộ trợ lực tay lái.khi bị chảy dầu trợ lực tay lái tốt nhất nên xử lý ngay.để lâu sẽ bị xước ruột thc lái.
v2 cụ tên gì ạ.

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Dầu trợ lực tay lái cụ ạ.đối với những xe tay lái trợ lực dầu thì khi bị hao dầu ở bình chứa dầu trợ lực thì nguyên nhân có thể bị chảy dầu ở 2 đầu thước lái(mỗi đầu 1 phớt),phớt đầu post lái,hoặc phớt bơm trợ lực tay lái,các đầu giắc co của ống cao su trong bộ trợ lực tay lái.khi bị chảy dầu trợ lực tay lái tốt nhất nên xử lý ngay.để lâu sẽ bị xước ruột thc lái.
v2 cụ tên gì ạ.
Kia morning slx 2006 ạ. Em thấy lạ là tay lái em vẫn nhẹ nhàng, trợ lực tốt, em cũng chẳng thấy giọt dầu nào chảy ra nền cả

Chỉnh sửa cuối:

KHONG_QUANTRONG

Xe buýt
mấy bữa nữa em cũng qua bác Hải xem giúp em V2 Pre của em dạo này bật điều hòa xe có vẻ rung hơn bình thường ạ, tiện thể thăm khám tổng thể luôn xem em nó có vấn đề j không nhờ bác giải quyết luôn tết chạy cho an tâm ạ

hai_phuc.autote

Xe tăng
mấy bữa nữa em cũng qua bác Hải xem giúp em V2 Pre của em dạo này bật điều hòa xe có vẻ rung hơn bình thường ạ, tiện thể thăm khám tổng thể luôn xem em nó có vấn đề j không nhờ bác giải quyết luôn tết chạy cho an tâm ạ
Ok cụ.trà thuốc mời cụ.đêm noel cụ ko chạy xe ngoài đg mà lại chạy xe trên forum à.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Kia morning slx 2005 ạ. Em thấy lạ là tay lái em vẫn nhẹ nhàng, trợ lực tốt, em cũng chẳng thấy giọt dầu nào chảy ra nền cả
Như vậy mới là hiện tượng thấm dầu nhẹ nhàng thôi cụ ạ.nó mà chảy nhiều thì cụ nổ máy rồi đánh lái mấy vòng là hết sạch dầu luôn

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Như vậy mới là hiện tượng thấm dầu nhẹ nhàng thôi cụ ạ.nó mà chảy nhiều thì cụ nổ máy rồi đánh lái mấy vòng là hết sạch dầu luôn
Cái này thì xử lý như nào cụ. Xin cụ một lời tư vấn