em lập thớt tư vấn bảo dưỡng,sửa chữa.

nkp2

Xe tải
kêu nhẹ khi bật ac, ngồi trong cabin nên tôi cũng không bít kêu ở đâu, tắt ac lại hết kêu.
nhg di khám thử 1 gara gthif báo hỏng lốc phải thay,nên tôi muôn tham khảo cho chắc. tks cụ
Kêu di bi đầu lốc hay kêu trong lốc vậy cụ.

hai_phuc.autote

Xe tăng
kêu nhẹ khi bật ac, ngồi trong cabin nên tôi cũng không bít kêu ở đâu, tắt ac lại hết kêu.
nhg di khám thử 1 gara gthif báo hỏng lốc phải thay,nên tôi muôn tham khảo cho chắc. tks cụ
Hỏng thì đhòa ko mát đc,xe gì cụ.nếu kêu bị đầu lốc thay thì hết kêu,kêu thân lốc mà mức độ nhẹ thì cụ có thể tháo ra rồi thay dầu lốc thì có thể đc.nếu đhòa vẫn đang mát bình thg thì lốc đhòa xe cụ vẫn còn khỏe,để xử lý tiếng kêu cụ làm theo 2 cách trên.

thanhle8588

Xe đạp
Hóng cụ. Em đang đi mazda 3 2005 giờ nó nổi đèn check lên. Để em cho đi kiểm tra rồi vào thỉnh cụ :D

nkp2

Xe tải
xe BMW E60 2004, Cụ inbox địa chỉ gara , nếu gần tôi qua kiểm tra xem sao, tks cụ
Hỏng thì đhòa ko mát đc,xe gì cụ.nếu kêu bị đầu lốc thay thì hết kêu,kêu thân lốc mà mức độ nhẹ thì cụ có thể tháo ra rồi thay dầu lốc thì có thể đc.nếu đhòa vẫn đang mát bình thg thì lốc đhòa xe cụ vẫn còn khỏe,để xử lý tiếng kêu cụ làm theo 2 cách trên.

Lexhung

Đi bộ
Cụ cho xin cái địa chỉ Gara của cụ với. Xe e bi rit curoa đi vòng tua 1000 bật điều hoà hoặc lùi xe không bật điều hoà là rít ầm ầm. Xe e mazda 6, 2004 đã thay dây cu roa, bi tăng tổng, bi tỳ xong vẫn keu rít . Thank cụ

Cuong TTX

Xe buýt
Em định bảo dưỡng định kỳ cho vợ 2 sau 5 vạn km (Altis 2010). Danh mục dự kiến bảo dưỡng gồm phanh, thay dầu máy, lọc dầu, dầu phanh, xúc rửa kim phun, bugi... (xe em đi vẫn ngon, ăn xăng như ngửi). Cụ tư vấn và cho em giá nhé! Em đinh thay lọc xăng nữa nhưng vẫn muốn tiết kiệm nếu chưa cần thiết. Tks cụ

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhờ CỤ tư vấn em cái này: Xe em Mazda 626, đời 97. Có 2 vấn đề muốn hỏi Cụ:
1. Lock Đh nó bị kêu "tè tè" khi đóng lóck và ở vòng tua máy thấp khoảng dưới 1200. Nên khi đi lúc tắc đường hơi ngại. Đh thì hiện tại vẫn mát nhưng lần trước đi nặp bổ sung gas thì thợ bảo lock kém rồi nên bị áp cao mới mát. Theo Cụ có phải thay lock không ah?
2. Xe đi số 2 hoặc 3 ở tốc độ khoảng 20-30km hay bị giật, nên phải đỡ nhẹ côn ( có lúc bị lúc không, không phải thừong xuyên thế). Và hiện tượng hơi giật nhẹ khi đạp ga mạnh, vòng tua lên gần 2000 để chuyển số từ 3->4 ( cũng không phải thường xuyên)
Em đã kiểm tra bugi, thấy 4 con vẫn đỏ gạch đẹp.
Xe dòng này đã có hộp đen và phun xăng điện tử thì có cắm máy để check lỗi được không cụ nhỉ. Em xác định gắn bó lâu dìa với em nó nên muốn xử lý cho ngon để đi ah. Mong Cụ tư vấn

P/s:xe em đã thay bộ dây cao áp, cục chia điện rồi mà vẫn không ổn lắm!

Chỉnh sửa cuối:

Chimcanthi

Xe hơi
Nhờ bác tư vấn giúp em con Camry 2001 đi hơn 30 van đang bị các bệnh như sau:
1/ Tụt tua máy, hồi đầu em tưởng do điều hòa (ra thợ bị chém luôn con tụ bù gas điều hòa - huhu) hiện h cứ đi thỉnh thoảng lại bị.
Triệu chứng: xe đang chạy bình thường cắt côn thì tua máy sẽ tụt xuống dưới 5000 v/p nhiều khi là 1000~2000 và chết máy luôn

2/ chân côn khi đạp sâu hết cỡ sẽ có tiếng kêu cót két như bị khô dầu.

Bác xem phán giúp em.

Thanks bác

Donal_Quang

Xe hơi
Đặt chân dừng lại. Ai cũng phải có lúc bảo dưỡng xe. Topic lập ra hi vọng có ích cho mọi người

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
1/ Tụt tua máy, hồi đầu em tưởng do điều hòa (ra thợ bị chém luôn con tụ bù gas điều hòa - huhu) hiện h cứ đi thỉnh thoảng lại bị.
Triệu chứng: xe đang chạy bình thường cắt côn thì tua máy sẽ tụt xuống dưới 5000 v/p nhiều khi là 1000~2000 và chết máy luôn

Bác xem phán giúp em.

Thanks bác
Cụ có nhầm con số không ạ? Xe nhà cháu mà vòng tua thế này thì nó rống lên chứ không chết máy.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Nhờ CỤ tư vấn em cái này: Xe em Mazda 626, đời 97. Có 2 vấn đề muốn hỏi Cụ:
1. Lock Đh nó bị kêu "tè tè" khi đóng lóck và ở vòng tua máy thấp khoảng dưới 1200. Nên khi đi lúc tắc đường hơi ngại. Đh thì hiện tại vẫn mát nhưng lần trước đi nặp bổ sung gas thì thợ bảo lock kém rồi nên bị áp cao mới mát. Theo Cụ có phải thay lock không ah?
2. Xe đi số 2 hoặc 3 ở tốc độ khoảng 20-30km hay bị giật, nên phải đỡ nhẹ côn ( có lúc bị lúc không, không phải thừong xuyên thế). Và hiện tượng hơi giật nhẹ khi đạp ga mạnh, vòng tua lên gần 2000 để chuyển số từ 3->4 ( cũng không phải thường xuyên)
Em đã kiểm tra bugi, thấy 4 con vẫn đỏ gạch đẹp.
Xe dòng này đã có hộp đen và phun xăng điện tử thì có cắm máy để check lỗi được không cụ nhỉ. Em xác định gắn bó lâu dìa với em nó nên muốn xử lý cho ngon để đi ah. Mong Cụ tư vấn

P/s:xe em đã thay bộ dây cao áp, cục chia điện rồi mà vẫn không ổn lắm!
Trường hợp 1:xe dùng lốc santic giống xe ford lases,mitsu jolie nên khi bị kêu như xe cụ thì gần như ko khắc phục đc,diều hòa vẫn mát thì cụ cứ để mà chạy,do phần trong lốc dã hơi bị mòn nên nó mới kêu,cụ nhớ châm dầu lốc đầy đủ khi nạp ga,nó sẽ cải thiện hơn 1 tí.
trường hợp 2:xe hơi bị giật là do côn,tiếp xúc ko đều hay còn gọi là do côn,cụ có thề thử bằng cách khi tăng tốc cụ hơi đỡ chân côn,nếu ko giật thì chắc chắn côn đã bị xoa.mà côn đi đc bền hay ko là do ng đi.

hai_phuc.autote

Xe tăng

Bác xem phán giúp em.

Thanks bác
Cụ ghi lại thông số ạ.chắc chắn cụ ghi sai.