Thảo luận Em lắp lưới chống chuột Xpander

arabnightmare

Đi bộ
Mùa dịch cô-vít, xe chạy ngoài đường thì ít, nằm nghỉ trong bãi thì nhiều. Cccm có tính lắp lưới chống chuột không?
Cái xe trước của tôi bị chuột chui vào làm tổ rồi chết trong đó, mùi khủng khiếp, phải đem ra gara dọn vệ sinh, tốn tiền mất thời gian, mà vẫn bị vương vấn cái mùi đó một thời gian mới hết.
Hôm nay tôi đem em Xpander nhà tôi đi lắp lưới chống chuột đây. Có 2 chỗ phải lắp: 1. Cửa hút gió điều hòa ở dưới nắp capo, bên trái.

Chỗ thứ 2 ở hông sau bên lái, là cửa thông gió, còn gọi là cửa cân bằng áp.

Thời gian lắp khoảng 20-30 phút, rất nhanh và đơn giản. Xong rồi thấy yên tâm hơn hẳn.
xin bác địa chỉ lắp

unloved14

Xe hơi
Cụ cho em xin địa chỉ với.

Được gửi từ . - Otofun

IMEV

Xe tăng
Mùa dịch cô-vít, xe chạy ngoài đường thì ít, nằm nghỉ trong bãi thì nhiều. Cccm có tính lắp lưới chống chuột không?
Cái xe trước của tôi bị chuột chui vào làm tổ rồi chết trong đó, mùi khủng khiếp, phải đem ra gara dọn vệ sinh, tốn tiền mất thời gian, mà vẫn bị vương vấn cái mùi đó một thời gian mới hết.
Hôm nay tôi đem em Xpander nhà tôi đi lắp lưới chống chuột đây. Có 2 chỗ phải lắp: 1. Cửa hút gió điều hòa ở dưới nắp capo, bên trái.

Chỗ thứ 2 ở hông sau bên lái, là cửa thông gió, còn gọi là cửa cân bằng áp.

Thời gian lắp khoảng 20-30 phút, rất nhanh và đơn giản. Xong rồi thấy yên tâm hơn hẳn.
Em Xpander 2022 xin cụ địa chỉ lắp, thanks cụ!

bubi

Xe buýt
Em Xpander 2022 xin cụ địa chỉ lắp, thanks cụ!
Cụ cho em xin địa chỉ với.
Được gửi từ . - Otofun
xin bác địa chỉ lắp
Bác cho em xin địa chỉ với ạ. Em mới tự lắp được cái lưới chỗ cửa gió điều hòa cho con Vios, còn chỗ cửa cân bằng áp thì phải nhờ gara rồi.
Đã gửi thư riêng cho các bác.
Sorry hơi chậm, vì cũng lười vào otofun ạ.

Trevor700

Xe đạp
Xe mình cũng lắp lưới inox chỗ cửa gió điều hoà cho Out bản Pre 2022 rồi, hnay đọc mới biết còn chỗ cửa cân bằng áp. Bác nào có địa chỉ chỗ lắp bên mạn Long Biên thì bảo mình với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

nq19832005

Xe buýt
chỗ cân bằng áp em nghĩ cũng chả cần đâu, chỗ khoang máy kia nó hở chuột hay leo lên leo vào thôi.

Chứ chỗ cân bằng áp khá kín và có các cửa bằng nhựa che rồi. Ở trong cũng không có cái gì hấp dẫn nó.

Em cũng toàn thấy trên mạng chuột làm ổ ở chỗ khoang máy chứ chưa thấy ảnh chuột làm ổ trong cửa cân bằng áp bao giờ.

Romany123

Xe đạp
chỗ cân bằng áp em nghĩ cũng chả cần đâu, chỗ khoang máy kia nó hở chuột hay leo lên leo vào thôi.

Chứ chỗ cân bằng áp khá kín và có các cửa bằng nhựa che rồi. Ở trong cũng không có cái gì hấp dẫn nó.

Em cũng toàn thấy trên mạng chuột làm ổ ở chỗ khoang máy chứ chưa thấy ảnh chuột làm ổ trong cửa cân bằng áp bao giờ.
Như tính em bị cái kiểu không biết thì không sao. Biết rồi thì cứ sợ là có con gì chui vào không kiểm tra được. Có bác kể có cả rắn vào khoang máy nên cũng rén. Nhiều khi nó là vấn đề tâm lý nữa bác à. Bãi xe em để có mấy con chó ta nên cũng đỡ lo chuột.

nq19832005

Xe buýt
Như tính em bị cái kiểu không biết thì không sao. Biết rồi thì cứ sợ là có con gì chui vào không kiểm tra được. Có bác kể có cả rắn vào khoang máy nên cũng rén. Nhiều khi nó là vấn đề tâm lý nữa bác à. Bãi xe em để có mấy con chó ta nên cũng đỡ lo chuột.
Lắp lưới ở cửa cân bằng áp này còn dễ hơn lắp ở cái ô ở khoang máy. Tháo mấy cái nút cài nhựa ở hốc lốp gỡ dần ra là xong (em xem youtube :D).

Thực ra nguy cơ bị chuột cắn dây điện trong khoang máy là cao nhất, mà cái này chưa có phương án phòng chống.