[Thảo luận] Em lập thớt này để tuyên dương các xxx tốt bụng.

mingjun

Xe tăng
Hế hế em góp 2 chuyện vừa xảy ra tuần trước cách nhau chưa đến 10 phút.
Câu chuyện 1.
Trước cửa tòa CT17 Trung hòa nhân chính các xe đõ sát nhau cách lề đường 20cm. E dừng song song cạnh 1 xe (các cụ đừng ném đá vì cạnh lề đường kín chỗ đỗ rồi) e vẫn để máy nổ, bật xi nhan phải và bảo đồng chí ngồi sau lên ghế lái để e chạy vào hỏi bảo vệ, quản lý toà nhà xem là thuộc tổ dân phố số mấy để e có việc. Vừa chạy vào chưa đến 30 giây chạy ra thì đã có 04 xxx áo xanh (theo e hiểu là xxx trật tự Quận Cầy Giấy thì phải) chặn đầu xe. Đồng chí ngồi sau đang mải nhắn tin chưa kịp nhảy lên ghế lái.
em: chào anh, có việc gì thế, lỗi gì anh cứ nói.
xxx: a cho kiểm tra giấy tờ. Đỗ sai quy định.
em: đúng tinh thần OF e dứ dứ chứ không đưa. Ơ e có đỗ đâu, e dừng xe chạy vào kia chưa đầy 1 phút là ra. E dừng đấy chứ. Mà cái xe bên trong này vừa đỗ sau khi e dừng tức thì hơ hờ hờ...
xxx: không nói nhiều, chụp ảnh, lập biên bản.
em: lập thì lập, e đang đi họp ... nói chung là e bù lu bù loa.
xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: đây. Anh xem đi.
xxx: lôi biên bản ra.
em: ừ viết thì viết, lập thì lập.
Đúng lúc này thì đồng chí ngồi sau xuống xe, nhẹ nhàng ngọt nhạt mấy câu, trình bày từ đâu đi và đến đâu (đương nhiên là quận Cầu Giấy họp).
xxx: thôi đi, lần sau nói đàng hoàng thì anh e còn thông cảm, lườm em.
em: thanh kiuuuu đồng chí nhé, e lườm lại, cười đểu rồi đưa tay ra.
xxx: không bắt tay mà quay đi luôn.
Thôi thì e cũng sai, các anh cũng thông cảm mỗi tội cái mặt anh nhìn nó mất cảm tình e vẫn cảm ơn anh xxx :))
Em đi thì cách đấy 20m các anh đã tóm xe khác rồi.
Câu chuyện 2.
Từ Trung hòa nhân chính em đi ra ngã 4 Trần Duy Hưng (đoạn ngã 4 gần đến BiG-C mà rẽ trái thì ra trường Am mới ý) e định rẽ phải, đang đi vào làn rẽ phải thì có điện báo phải chuyển hướng đi thẳng đã. Em lại từ làn rẽ phải đi thẳng. Y như rằng 1 xxx già phi ra chặn đầu.
xxx: chào anh, mời anh mang giấy tờ ra đây.
em: lỗi gì thế anh.
xxx: sai làn
em: ơ ở đây có quy định làn à?
xxx: mời anh vào đây.
ồ sao xxx già bắt mà lại để xxx trẻ nói chuyện với e thế này.
em: chào xxx 2.
xxx: anh đi sai làn.
em: e vừa bị mấy anh áo xanh bắt cách đây 50m. Giờ các anh lại bắt à. Thôi e đang vội, bỏ qua cho em.
xxx: ai bắt, đội trật tự à?
em: vâng, kia kìa, đoạn dưới kia kìa.
xxx: anh đi đi.
em: cảm ơn anh nhé :) lần này thì e cười thật không phải cười đểu.
Qua 2 câu chuyện, e chả mất xu nào cũng chẳng phải gọi cho ai mà vẫn được đi. Thôi thì may mắn và 02 xxx đều dễ tính.

kakak

Xe đạp
Chuyện của em:
cách đây tầm 30 hôm khi đi từ huỳnh thúc kháng rẽ sang láng hạ (phía rạp chiếu phim) em không chắc chắn có vượt đèn đỏ không (90% là không) nhưng ra đến gầm cầu vượt thì làn kia đèn xanh em dừng lại đợi thì bị 1 xxx ra vẫy, em hỏi lỗi gì thì bảo em vượt đèn đỏ. Do cũng hơi non nên em đã đưa giấy tờ khi xxx yêu cầu kiểm tra. Sau 1 hồi giải thích cãi cọ (ko xin xỏ) xxx lập biên bản lỗi không tuân thủ tín hiệu đèn giao thông và bắt em ký, em buộc phải ký sau khi ghi ý kiến của mình vào chỗ ý kiến người vi phạm.
Sau đó 10 ngày đến đội CSGT số 3 nộp phạt (vì cần lấy bằng để đi) gặp 1 cô bé tên Trang, sau 1 hồi nói chuyện cô bé nói chuyện ở ngoài đường em không biết, nếu anh làm khiếu nại thì em sẽ dẫn anh lên gặp đội trưởng để giải thích. Tuy nhiên sau khi được biết lỗi của em phải bị giữ bằng 30 ngày em đã ko nộp phạt và cũng ko làm khiếu nại nữa vì nghĩ tình huống 50/50 bọn xxx bênh nhau chằm chặp mình cãi sao dc nên chấp nhận qua 30 ngày sẽ đi nộp tiền.
t6 tuần trước ra nộp cô bé trang bảo bọn em thay sếp mới nên trường hợp của anh lại phải xin lại ý kiến của sếp. sáng nay cô bé gọi điện bảo em ra làm thủ tục, em ra thì dc bảo trường hợp của anh đội trưởng đồng ý trả lại bằng mà không phải nộp phạt. thế là làm cái biên bản làm việc và trả lại bằng :).
Em thấy cô bé này làm việc rất nhẹ nhàng, và nếu ko có cô ấy nói giúp thì đã bị ra đi 800-1.4m rồi. Sau vụ này đỡ ác cảm 1 phần về xxx giao thông

bebi

Xe tải
Em thì Em lại muốn xxx phải thực hiện nghiêm chỉnh chức năng của mình, cứ phạt bằng biên bản cho các cụ nhớ, chỉ tội mỗi cái khi bị thu giấy tờ ở tỉnh ngoài thì làm thế nào để mình nộp được ở chỗ mình ở sau đó giấy tờ chuyển phát nhanh đảm bảo về cho mình, tóm lại làm thế nào để việc nộp phạt thuận lợi cho người vi phạm. Chứ lái xe mà sai(vì bất cứ lý do gì- trừ khi bị bẫy của xxx) đều không được, Em không thích từ "thông cảm" trong trường hợp này! Em xin các cụ ném đá nhẹ tay, Em chỉ nói quan điểm của Em!

Chỉnh sửa cuối:

ola15

Xe máy
nghe thấy zui zui nhỉ......thanks......đời mà cũng có người thế này người thế kia

Nam béo

Xe tải
vậy qua thớt này em dự là xxx HP tỉ lệ tốt bụng cao. mà công nhận nhé e đi HP chưa bh bị vịn. hơ hơ