Em mới lấy City RS các bác ạ, lăn bánh 640tr

haicot

Xe buýt
Em chưa trải nghiệm hỗ trợ giữ làn của TSS, nhưng xem test trên con Yaris thấy đi chệch đè cả vào vạch, k biết trên xe khác của Toy thì thế nào
Hộ trợ giữ làn của Honda chỉ được kích hoạt ở tốc độ 6x hay 7x gì đó, nhưng nó luôn đảm bảo xe ở giữa đường (nếu vạch kẻ đường phải đầy đủ), đường cong vô lăng đánh theo luôn, ngon lắm bác ạ
Em chạy con xe Corolla Cross của vợ, thấy TSS khá ổn. Chạy đường trường khi không có cảm giác mệt em tắt mấy tính năng cảnh báo lệch làn, đặt tốc độ, bám xe phía trước,... vì có cảm giác mất chủ động như ngày xưa học lái có người ngồi bên cạnh thỉnh thoảng giật vô lăng với đạp phanh phụ.

0962226789

Xì hơi lốp
Thế thì lúc nào cụ ngồi thử City xem thế nào? Cụ cao bao nhiêu? Accord ít có ở đại lý nên em quên mát ngồi sau nó thế nào chứ City và civic thì 3 tháng nữa em đi bảo dưỡng em ngồi và chụp ảnh gửi cụ!
E cao 1,7 thôi và e chắc cụ không ngồi sau Cam lẫn City thường xuyên

Mũi tên bạc

Xe container
E cao 1,7 thôi và e chắc cụ không ngồi sau Cam lẫn City thường xuyên
Theo cụ thì cụ ngồi sau City để chân không thoải mái? Nếu cụ thấy không thoải mái thì cụ để ghế lái vừa tầm cụ và ngồi hàng sau chụp cho em cái ảnh lên đây và cụ cũng cho em cái ảnh cụ ngồi sau Camry lên đây. Nếu cụ bảo ngồi thường xuyên thì gửi cho em hai tấm ảnh đó; không gửi ảnh thì thôi dừng trao đổi với cụ!

pisces_hn

Xe container
Xe mới mua thì lúc nào cũng thấy ngon.

xedieu

Xe cút kít
Thế con Yaris đó chắc hệ thống camera chứ không phải radar chứ e đi con Camry thấy mượt lắm mà
Em chưa hiểu rada quét vạch kẻ đường như thế nào? Rada chỉ dùng nhận diện các vật thể 3D chứ nhỉ!

Lelong1411

Xe tăng
Giá h tốt hơn kha khá nhỉ. Xưa e lấy bản số sàn lăn bánh đã 632 củ

sutubungto

Xe buýt
Tầm tiền city rs thì em cứ múc mazda3 cho lành. Xe máy thì em mua yamaha, oto thì em mua mazda, mitsu. Cạch mặt toy và hòn đá.

Truongblack

Xe hơi
Em chưa hiểu rada quét vạch kẻ đường như thế nào? Rada chỉ dùng nhận diện các vật thể 3D chứ nhỉ!
thì thế nó chính xác hơn đó bác,, còn cam nó chỉ nhận diện hình ảnh thôi, giống giống thì nó nhìn ra

tamchenlenxe

Xe buýt
E thì chưa ngồi City nhưng có 6 năm đi Civic đời cũ. Lúc mua Cam cũng có xem qua Cọt thì cả Civic lẫn Cọt ghế sau đều chật và không thoải mái bằng Cam. Nghe cụ nói City ngồi sau rộng như Cam thì giật mình
Em thì lại chưa đc ngồi hàng sau Cam vì mấy lần toàn phải lái ;))
Nhưng hôm e đi nhậu bắt taxi , hình như Mai Linh, có lô City chắc bản base nhất , cũng std. Thì e ngồi sau rất ngạc nhiên vì khoảng để chân rất thoải mái. Rất ân tượng cụ ạ với 1 tay hạng B :D

0962226789

Xì hơi lốp
Theo cụ thì cụ ngồi sau City để chân không thoải mái? Nếu cụ thấy không thoải mái thì cụ để ghế lái vừa tầm cụ và ngồi hàng sau chụp cho em cái ảnh lên đây và cụ cũng cho em cái ảnh cụ ngồi sau Camry lên đây. Nếu cụ bảo ngồi thường xuyên thì gửi cho em hai tấm ảnh đó; không gửi ảnh thì thôi dừng trao đổi với cụ!
E không ngồi sau City cụ ạ
Còn Cam thì tối rảnh e xuống hầm chui vào chụp cho cụ

rotac

Xe tải
Em thì lại chưa đc ngồi hàng sau Cam vì mấy lần toàn phải lái ;))
Nhưng hôm e đi nhậu bắt taxi , hình như Mai Linh, có lô City chắc bản base nhất , cũng std. Thì e ngồi sau rất ngạc nhiên vì khoảng để chân rất thoải mái. Rất ân tượng cụ ạ với 1 tay hạng B :D
Ciaz ngồi ghế sau rộng nhất cụ ạ, lại rẻ nhất
😂 😂😂😂😂

moonlife

Xe container
E thì chưa ngồi City nhưng có 6 năm đi Civic đời cũ. Lúc mua Cam cũng có xem qua Cọt thì cả Civic lẫn Cọt ghế sau đều chật và không thoải mái bằng Cam. Nghe cụ nói City ngồi sau rộng như Cam thì giật mình
City đời 2020 trở về trước thì khá chật, chật đúng như accent vios ở phân khúc của nó. Đến đời city 2021 trở về đây form mới, nó thiết kế lại, đẩy máy dịch lên trên, đẩy 2 ghế trên dịch lên, nâng cao tablo + cốp phụ để chân người ngồi trước thò xuống dưới tablo. Với cách thiết kế này, có tăng đc cỡ 10cm cho hàng ghế sau. Đồng thời phình ngang cái vỏ xe, thành ra rộng hơn chút.
Bảo ngồi ghế sau như camry thì là nói phét, nhưng rộng 1 cách khá ngỡ ngàng đối với 1 con hạng B. Chắc chắn rộng hơn mazda 3. Có lẽ ngang Altis ở khoảng hở đầu gối.

moonlife

Xe container
Thế thì lúc nào cụ ngồi thử City xem thế nào? Cụ cao bao nhiêu? Accord ít có ở đại lý nên em quên mát ngồi sau nó thế nào chứ City và civic thì 3 tháng nữa em đi bảo dưỡng em ngồi và chụp ảnh gửi cụ!
Cao 1,84m ngồi ghế lái và ghế phụ city 2021++ vừa đủ, đầu chưa chạm trần nhưng khá sát. Lái bth, thoải mái, ko vướng víu.
Còn khi ngồi xuống ghế sau thì đầu gối còn cách ghế trước 10-15cm, đầu cách trần 5-10cm tuỳ tư thế. (Người lái cao 1,7m chỉnh ghế phù hợp để lái)

0962226789

Xì hơi lốp
Thế thì lúc nào cụ ngồi sau cả City thì gửi lên để dễ so sánh!
Em thấy thương cho những người bỏ 1 số tiền nhiều hơn mua xe Honda phân khúc cao hơn cũng vẫn CVT mà chịu sự chật chội hơn con City rẻ .

moonlife

Xe container
Em thấy thương cho những người bỏ 1 số tiền nhiều hơn mua xe Honda phân khúc cao hơn cũng vẫn CVT mà chịu sự chật chội hơn con City rẻ .
Ae mua honda xưa nay nói chung ko phải vì nó rộng mà vì lái nó ngon thôi. Tự nhiên đến đời city 2021 honda nó thay đổi triết lý thiết kế, bỗng dưng rộng hơn, êm hơn, đỡ ồn hẳn... Cứ như kiểu ko phải honda vậy.
Phân khúc trên city có civic accord thì đều hơn city mọi mặt, nhưng độ rộng civic accord xưa nay vẫn thế. Tại thằng city nó rộng lên chứ k phải tại civic accord bé lại :D Crv cũng tương tự, nó bé trong phân khúc, hàng ghế 3 có như không, thà đừng có thì rộng đc hàng 2 ra chút.

Mũi tên bạc

Xe container
Em ko tranh luận liên quan đến quan điểm; nếu cho em lái hộp số AT chỉ 6 cấp trở xuống em chả thích vì em đã lái hộp số này ở Fortuner, Cx5 và Mazda 3 mãi rồi. Lên số hay về số nó giật và nếu ng say xe ngồi trong khó chịu hơn. Còn hộp số từ 8 cấp trở lên như trên Santafe hoặc Audi thì OK. Thương hay ko kệ họ cụ à vì họ thích thì sao.
Vấn đề em nói với về định lượng, con Camry dài hơn City chỉ 30cm trong khi đầu và cốp dài hơn City đáng kể. Ngồi trong hai xe hàng sau em chả thấy khác nhau gì ở khoảng để chân.

Toietmoi

Xe điện
Tầm tiền này nếu mua xe lần đầu và muốn bóc tem xe mới thì chọn City là chuẩn bài. Còn nếu là người đã trải qua mấy lần bóc tem xe mới và đã có chút kinh nghiệm về xe cộ thì sẽ chọn Civic cũ, đảm bảo ngon hơn hẳn.