Em muốn gia nhập Gia đình Wagon, các bác giúp với ạ!

chip_vnd

Đi bộ
Lời đầu tiên, với tư cách là 1 Newbie, cho em gửi lời chào trân trọng và thân ái tới các bác. Em ko biết tạo bài mới thế này có đúng rule ko ạ, có gì ko phải mong các bác đại xá cho. Chẳng là em đang rất cần mua em Wagon mà chẳng biết tìm đâu cho yên tâm cả nên kính nhờ các bác giúp đỡ (rổ giá+ đặc biệt của bác nào trong otoFun thì càng tuyệt), em xin đa tạ và hầu các bác vodka (b). Mong sớm nhận được hồi âm của các bác!

CB600RR

Xe hơi
hôm nay xem 1 con 2002 chạy 6vạn ( chưa chắc đúng )
nhưng quá đẹp, và giá quá cao .kụ thích thì qua đầu thái thịnh (đông dương)
mà xem rồi mặc cả nhé:6:

chip_vnd

Đi bộ
hôm nay xem 1 con 2002 chạy 6vạn ( chưa chắc đúng )
nhưng quá đẹp, và giá quá cao .kụ thích thì qua đầu thái thịnh (đông dương)
mà xem rồi mặc cả nhé:6:
Đa tạ cụ! Phiền cụ cho em hỏi cái giá nó là bao nhiêu thế cụ? Đây là xe salon hả cụ?

CB600RR

Xe hơi
xe này bị thợ nó luộc trước rồi, nó đòi 165 tr
nếu chấp nhận thì kụ thảo luận trực tiếp với nó nhé
nhà chaú cũng chỉ biết thế vì đi xem giúp thôi

chip_vnd

Đi bộ
Thế thì đúng là chát thật:102:. Cảm ơn cụ!

wagoner

Xe buýt
xe này bị thợ nó luộc trước rồi, nó đòi 165 tr
nếu chấp nhận thì kụ thảo luận trực tiếp với nó nhé
nhà chaú cũng chỉ biết thế vì đi xem giúp thôi
Trời ạ, theo kinh nghiệm của em, không có con wagon nào đời từ 2005 trở về trước mà có giá hơn 150 triệu cả đâu
Các bác đừng vội vàng mà ôm quả hớ

chip_vnd

Đi bộ
Trời ạ, theo kinh nghiệm của em, không có con wagon nào đời từ 2005 trở về trước mà có giá hơn 150 triệu cả đâu
Các bác đừng vội vàng mà ôm quả hớ
Em cũng đọc nhiều bài của các cụ trong Forum rồi ạ, giá đấy mà lại còn luộc thì làm sao nuốt nổi hả cụ. Cụ có thông tin ai cần bán thì cho em xin cái dây thép với rổ giá cụ nhé! (b) cụ này :)

wagoner

Xe buýt
Em cũng đọc nhiều bài của các cụ trong Forum rồi ạ, giá đấy mà lại còn luộc thì làm sao nuốt nổi hả cụ. Cụ có thông tin ai cần bán thì cho em xin cái dây thép với rổ giá cụ nhé! (b) cụ này :)
He he, cụ đọc nhiều trong này thì cũng thấy, vừa rôi mua bán rất nhộn nhịp, có tới 2-3 cái wagon được giao dịch, giá rất phải chăng và xe thì còn ngon. Giờ thì lại im ắng rồi, đành chờ thôi.
Có 2 nguồn nên tham khảo, 1 là trên diễn đàn này, 2 là từ muaban.net. Với muaban.net bác chỉ nên mua xe chính chủ, giá thường bị phát cao hơn trên OF (vì chủ xe không biết giá cả ra làm sao nên sợ hớ, phát giá cao, bác có thể mặc cả được). Nếu mua được trên OF là tốt nhất
Riêng em rình 1 năm tròn, mua hụt 2 lần của bác Ptdung và Quang Loc, cuối năm rồi mới đến duyên. Do vậy bác không nên quá vội :69:

ptdung

Xe tải
Huhu, các bác làm em nhớ em Wagon của em quá! :'(

Em xin gửi các bác xem vài tấm ảnh của Wagon bên Ấn Độ, nhiều như lợn con, chỉ tội tay lái nghịch:

Wagon làm xe chở thuê đây ạ, số đt rất dễ nhìn, hehe:

hongquang73

Xe đạp
Chào các bác hội wagon, bác nào có xe còn tốt đời 2004 trở lên muốn bán kêu em 1 tiếng nhé, em muốn mua cho vợ cả

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Em cũng đang tìm 1 em Wagon để gia nhập hội Wagon với các bác đây. Nhưng tìm xe thấy khó quá! Xe được 1 chút thì chủ hét giá quá cao, xe giá vừa phải thì chất lượng lại hơi kém....

Các bác cao thủ có nguồn nào thì giới thiệu cho em nhé! Số của em: 090 340 9398

Thanks các bác! (b)

KHIEMLI

Đi bộ
Em cũng đang tìm 1 em Wagon để gia nhập hội Wagon với các bác đây. Nhưng tìm xe thấy khó quá! Xe được 1 chút thì chủ hét giá quá cao, xe giá vừa phải thì chất lượng lại hơi kém....

Các bác cao thủ có nguồn nào thì giới thiệu cho em nhé! Số của em: 090 340 9398

Thanks các bác! (b)
Hehe, Su Wagon dạo này có giá quá nhỉ , mình cũng thích em này vì giá tốt, xe đi bền, chạy cứ như Usal Botl , mà ăn uống lại điềm đạm.

Mình kể các Bác nghe chuyện mình đi tìm để cưới em nó ( mình ở saiggon). Số là Vợ Cả thì thích KM hoặc Matiz, nhưng xét lại nguồn ODA của gia đình + giá trị kinh tế còn lại sau vài năm sữ dụng ( trong trường hợp muốn lên đời ), mình thấy em SW là ok nhất, thế là bắt đầu quá trình săn lùng em nó :

- Tìm trên google , để có khái niệm về rổ rá của em nó. Kể cả lên thẳng Mai linh Hai Bà Trưng q1, để hỏi xe thanh lý ( đợt vừa rồi có 1 em đời 2005 , giá khởi điểm 120 củ, xe thì nhìn là hết hứng ngay. >>> chát quá ), xong lên Biên hòa, lên Đà Lạt , Bình dương, bất cứ đâu có thông tin rao bán là em cất công đi xem

- Em xem tổng cộng 14 em, thấy đa số đều từ taxi thanh lý, chán . Nhất là các xe biển số tỉnh, các Bác phải nhìn thật kỷ mày sơn ở phần chân cẳng em nó, nếu là xe taxi chắc chắn phần sơn lót bên trong sẽ có màu xanh Mai linh ( xem trong đăng kiểm không biết được vì đa số đã chuyển vùng ). Có em đời 2004 người ta hét 145 củ, nhìn em nó cứ như Mai Phuong Thuy .

- Kinh nghiệm là phải đi xem thật nhiều, ra đường thấy ai đi em nó còn cứng cáp là ngắm nghía, nếu có cơ hội là em tới hỏi han về giá cả, tình trạng ....

- Cuối cùng ngày trọng đại đã tới, em đã cưới được vợ 2 , khai sinh t1/2004,màu xanh bộ đội, chồng trước có 2 xe nên rất cưng chiều em nó. Tổng thiệt hại là 150 củ.

- Em đã đem vào hảng Su kiểm tra (các Bác trong ấy khen nức nở làm mình cũng mát mày mát mặt). Rồi phán 1 câu xanh rờn : CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH . Hehe

- Em ở Sài gòn, nếu Bác nào có tiện thì ghé qua em mời ly cà fe làm quen, trao đổi kinh nghiệm.

- Chúc hội SW ngày càng đông vui , chứ dạo gần đây sao đìu hiu quá trời.(b)

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Nếu không có gì thay đổi thì tuần sau em cũng có một em SW để gia nhập hội với các bác. Lúc nào em lấy xe sẽ post ảnh hầu các bác và xin gia nhập đội SW cùng với các bác nhé! :41:

DuyY2k

Xe đạp
Lời đầu tiên, với tư cách là 1 Newbie, cho em gửi lời chào trân trọng và thân ái tới các bác. Em ko biết tạo bài mới thế này có đúng rule ko ạ, có gì ko phải mong các bác đại xá cho. Chẳng là em đang rất cần mua em Wagon mà chẳng biết tìm đâu cho yên tâm cả nên kính nhờ các bác giúp đỡ (rổ giá+ đặc biệt của bác nào trong otoFun thì càng tuyệt), em xin đa tạ và hầu các bác vodka (b). Mong sớm nhận được hồi âm của các bác!
Chào bác Chip_vnd em là Duyy2k là thành viên của diễn đàn này được 2 năm rùi (nhưng chua có bài nào hay cả).Hiện nay em đang sử dụng một em Wagon đời 2002 đã chạy được 8 vạn, xe em mua lại của chính chủ, nay đang muốn nâng cấp lên Vit bác có nhu cầu alo cho em nhé . Chúc bác tìm được vợ 2 ưng ýThanks !
.
Duy 0913056934 .

sonpc2

Xe đạp
Hehe, Su Wagon dạo này có giá quá nhỉ , mình cũng thích em này vì giá tốt, xe đi bền, chạy cứ như Usal Botl , mà ăn uống lại điềm đạm.

Mình kể các Bác nghe chuyện mình đi tìm để cưới em nó ( mình ở saiggon). Số là Vợ Cả thì thích KM hoặc Matiz, nhưng xét lại nguồn ODA của gia đình + giá trị kinh tế còn lại sau vài năm sữ dụng ( trong trường hợp muốn lên đời ), mình thấy em SW là ok nhất, thế là bắt đầu quá trình săn lùng em nó :

- Tìm trên google , để có khái niệm về rổ rá của em nó. Kể cả lên thẳng Mai linh Hai Bà Trưng q1, để hỏi xe thanh lý ( đợt vừa rồi có 1 em đời 2005 , giá khởi điểm 120 củ, xe thì nhìn là hết hứng ngay. >>> chát quá ), xong lên Biên hòa, lên Đà Lạt , Bình dương, bất cứ đâu có thông tin rao bán là em cất công đi xem

- Em xem tổng cộng 14 em, thấy đa số đều từ taxi thanh lý, chán . Nhất là các xe biển số tỉnh, các Bác phải nhìn thật kỷ mày sơn ở phần chân cẳng em nó, nếu là xe taxi chắc chắn phần sơn lót bên trong sẽ có màu xanh Mai linh ( xem trong đăng kiểm không biết được vì đa số đã chuyển vùng ). Có em đời 2004 người ta hét 145 củ, nhìn em nó cứ như Mai Phuong Thuy .

- Kinh nghiệm là phải đi xem thật nhiều, ra đường thấy ai đi em nó còn cứng cáp là ngắm nghía, nếu có cơ hội là em tới hỏi han về giá cả, tình trạng ....

- Cuối cùng ngày trọng đại đã tới, em đã cưới được vợ 2 , khai sinh t1/2004,màu xanh bộ đội, chồng trước có 2 xe nên rất cưng chiều em nó. Tổng thiệt hại là 150 củ.

- Em đã đem vào hảng Su kiểm tra (các Bác trong ấy khen nức nở làm mình cũng mát mày mát mặt). Rồi phán 1 câu xanh rờn : CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH . Hehe

- Em ở Sài gòn, nếu Bác nào có tiện thì ghé qua em mời ly cà fe làm quen, trao đổi kinh nghiệm.

Chúc mừng Bác Khiemli đã tìm được 1 em Sw ưng ý. Tôi cũng ở Sài gòn, tôi thấy ở Sg ít xe SW nên tìm 1 em Sw rất khó. Xe taxi thanh lý thì rao rất lâu vẫn chưa bán được, còn xe chính chủ vừa thấy rao trên internet nhưng khi gọi điện đến thì họ bán rồi, là do mình mua để dùng nên thường thì xem xe 1 lần chưa thể quyết định được thì đã bị lái đến mua rồi. Tôi gặp 1 trường hợp là thấy xe được rao bán trên muaban.net giá 110T, gọi điện đến thì chủ nói bán rồi. Khoảng 4 ngày sau cũng trên muaban.net rao bán 1 xe với mô tả giống như xe hôm trước giá 140T tôi đã đến xem và ghi lại số xe và gọi lại chủ trước thì đúng là xe của anh ta bán giá thấp hơn 110T vậy là xe hôm trước lái mua <110T sau đó hét với tôi là 140T. Do đó xe SW do chính chủ bán thường thì lái họ mua ngay do họ đã quen xem xe nên xem xong là họ mua ngay, còn mình là tay ngang nên chỉ cần chần chừ là bị lái hớt tay trên liền.

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Chúc mừng Bác Khiemli đã tìm được 1 em Sw ưng ý. Tôi cũng ở Sài gòn, tôi thấy ở Sg ít xe SW nên tìm 1 em Sw rất khó. Xe taxi thanh lý thì rao rất lâu vẫn chưa bán được, còn xe chính chủ vừa thấy rao trên internet nhưng khi gọi điện đến thì họ bán rồi, là do mình mua để dùng nên thường thì xem xe 1 lần chưa thể quyết định được thì đã bị lái đến mua rồi. Tôi gặp 1 trường hợp là thấy xe được rao bán trên muaban.net giá 110T, gọi điện đến thì chủ nói bán rồi. Khoảng 4 ngày sau cũng trên muaban.net rao bán 1 xe với mô tả giống như xe hôm trước giá 140T tôi đã đến xem và ghi lại số xe và gọi lại chủ trước thì đúng là xe của anh ta bán giá thấp hơn 110T vậy là xe hôm trước lái mua <110T sau đó hét với tôi là 140T. Do đó xe SW do chính chủ bán thường thì lái họ mua ngay do họ đã quen xem xe nên xem xong là họ mua ngay, còn mình là tay ngang nên chỉ cần chần chừ là bị lái hớt tay trên liền.

Thế thì người ta mới gọi là "lái" chứ bác? Chứ cứ chần chừ, đi lên đi xuống, rẽ ngang rẽ dọc... thì "lái" có mà đói nhăn răng hả bác? :))

Linh

Xe điện

Em cũng giống y như bác, nhưng thời gian tìm xe cũng ko lâu như vậy, xe thì chỉ xem đến chiếc thứ 2 là Ok rồi, vợ em 2005, thiệt hại cũng 150 củ, thợ cũng bảo chuẩn mà mình so với mấy em đồng hạng cũng thấy hơn thật :21:
Bây giờ em đã thay vó, bọc nội thất da, lắp thêm loa cánh sau nên trông càng ngon

mio17h8

Xe hơi
Bác thử alo cho số phone này coi xem còn xe không bác nhé: 0928222836, trước em thấy còn mấy em, nhưng là xe taxi thanh lý, hồi trước đi qua thấy bày rất nhiều, cách đây khoản hơn tháng em thấy cón 2 em, giờ thế nào thì chưa rõ..........:101:

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Hi các bác!

Hôm nay, em mới lấy được một em Wagon của người quen. Em đang định độ lại âm thanh, dán phim cách nhiệt, vè tránh mưa.... Các bác cho em hỏi làm ở đâu thì uy tín, giá cả hợp lý? Lúc nào ngon lành rồi em sẽ post ảnh lên hầu các bác nhé.

Nhân tiện, các bác cho em gia nhập hội Suzuki Wagon luôn nhé! (b)
(em ở Hà Nội!)

Thanks các bác! (b)