Em muốn hỏi cách sử dụng điều hòa mùa đông?

hailuatn

Xe container
Các bác cho em hỏi, mấy hôm vừa rồi đi trời mưa nên phải bật điều hòa để khỏi bị hấp hơi nước, nhưng bật một lúc thì lại lạnh quá, mặc dù để mức nhỏ nhất, nên phải tắt đi. Nhưng em không tắt nút AC mà em chỉ tắt quạt gió (AC vẫn bật), đi khoảng 15 phút kính lại bắt đầu mờ thì em lại bật quạt gió. Em muốn hỏi là: nếu tắt quạt gió mà bật AC thì hệ thống điều hòa có ảnh hưởng gì không? Đặc biệt là khi tắt/bật quạt gió nhiều lần trong khi AC luôn bật.
Em cũng thử bật điều hòa chiều nóng nhưng cũng chỉ bật một lúc lại phải tắt đi vì nóng quá.
Em cũng muốn hỏi thêm là khi sử dụng chế độ điều hòa nóng có cần bật AC không hay là chỉ cần quay núm chỉnh điều hòa sang màu đỏ và bật quạt gió là được? (Xe của em là Morning, điều hòa cơ).

daihatsuvn

Xe điện
Già đời dồi còn hỏi hehe
Cụ để cái nút chế độ ở vị trí giữa nóng và lạnh , nút chỉnh cửa gió để ở vị trí vào mặt kính chắn gió và chân thằng người :D , bật AC + Quạt , chân thì ấm kính thì lạnh

duykhand

Xe tăng
Xe của em(chắc xe nào cũng thế),điều hòa cơm.cứ bật AC,nếu bật quạt gió thì điều hòa mới hoạt động,tắt quạt gió thì điều hòa cũng tắt luôn.
Nóng hay lạnh thì tuỳ chỉnh thôi,còn mua đông thì chắc chắn phải bật điều hòa rồi,nhất là trời mưa vì kính sẽ bị hấp hơi

hailuatn

Xe container
Già đời dồi còn hỏi hehe
Cụ để cái nút chế độ ở vị trí giữa nóng và lạnh , nút chỉnh cửa gió để ở vị trí vào mặt kính chắn gió và chân thằng người :D , bật AC + Quạt , chân thì ấm kính thì lạnh
Hehe, em vẫn non đời lắm bác ạ:P.
Mà bác chưa trả lời đúng ý em muốn hỏi!

hailuatn

Xe container
Xe của em(chắc xe nào cũng thế),điều hòa cơm.cứ bật AC,nếu bật quạt gió thì điều hòa mới hoạt động,tắt quạt gió thì điều hòa cũng tắt luôn.
Nóng hay lạnh thì tuỳ chỉnh thôi,còn mua đông thì chắc chắn phải bật điều hòa rồi,nhất là trời mưa vì kính sẽ bị hấp hơi
Thanhk bác!(b)

dinhngan

Xe tăng
Phải bật quạt gió thì điều hòa mới hoạt động chứ ạ, tắt quạt đi thì ấn làm sao được AC. Trời mưa thì chắc chắn là phải bật lạnh để hút hết hơi ẩm đã, không thì kính sẽ bị mờ ngay. chịu lạnh một tý chứ không còn cách nào thì phải.

anhtho

Xe ngựa
Phải bật quạt gió thì điều hòa mới hoạt động chứ ạ, tắt quạt đi thì ấn làm sao được AC. Trời mưa thì chắc chắn là phải bật lạnh để hút hết hơi ẩm đã, không thì kính sẽ bị mờ ngay. chịu lạnh một tý chứ không còn cách nào thì phải.
Không phải chịu lạnh, cụ cứ bật AC và chuyển nút chỉnh nóng lạnh về gần mức giữa là ấm sực, kính vẫn trong.

oto16ahn

Xe điện
Tắt quạt thì bật Ac k tác dụng đâu ạ . Công tắc quạt cũng giống cái cầu giao ý &keke.cụ phải bật quạt thì bấm Ac mới hoạt động cơ ạ .

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Bác chọn chế độ sấy kính riêng hoặc sấy kính + hơi lạnh là OK. Nhiệt độ + tốc độ quạt gió để theo thân nhiệt bác cảm nhận thây vừa.

AC phải bật + quạt thì mới được ạ. Không có AC thì chỉ là lấy hơi từ quant gió vào, không ăn thua :)

AC chỉ hoạt động khi quạt gió bật. Cụ cứ xoay núm chỉnh chế độ về nấc cuối cùng (chế độ sấy kính sấy kính) hoặc chế độ vừa sấy kính vừa thổi gió xuống chân và chỉnh núm tăng giảm nhiệt độ về phía đỏ (Tăng nhiệt độ lên cho âm ấm là được) Một lúc sau kính sẽ được sấy và trong. Còn Lốc máy lạnh cũng sẽ ngắt, lúc này hệ thống sấy lấy gió nóng từ hơi nóng của nước làm mát máy.

dinhngan

Xe tăng
Không phải chịu lạnh, cụ cứ bật AC và chuyển nút chỉnh nóng lạnh về gần mức giữa là ấm sực, kính vẫn trong.
cảm ơn cụ ạ, cháu lại cứ nghĩ phải bật lạnh thì mới hút hơi ẩm nên cứ phải chịu rét, để cháu thử nghiệm theo cách của cụ. mời cụ một chén, vì nhà cháu có con nhỏ, lạnh cháu chịu được nhưng f1 thì không ạ.

ly_phi_tieu

Xe hơi
Tắt quạt gió là tắt AC. Cụ bật AC, bật quạt gió chỉnh phần nhiệt độ về giữa phần nóng và lạnh là kính trong veo và ấm áp thoải mái lái xe.

trungloan

Xe tải
Cụ bật quạt gió và chỉnh nút hướng gió về nút gió xuống chân và lên kính theo biểu tượng ko cần bật AC là ok

dangminhcongcom

Xe buýt
Tắt quạt thì bật Ac k tác dụng đâu ạ . Công tắc quạt cũng giống cái cầu giao ý &keke.cụ phải bật quạt thì bấm Ac mới hoạt động cơ ạ .
Xe em mà tắt quạt thì nút AC ko bật xanh lên được - bắt buộc phải có quả mới AC được

GiaHuy2011

Xe hơi
Cụ chịu khó mặc thêm áo ấm.

dinhhunghd

Xe buýt
Cụ tắt quạt thì điều hòa hoạt động làm sao được. Điều hòa ngoài chức năng điều chỉnh hoà nhiệt độ, không khí còn chức năng làm khô không khí (do tách hơi ẩm trước đó) do vậy khi kính mờ thì bật điều hòa làm khô. Còn muốn nhiệt độ bao nhiêu thì chỉnh núm nóng lạnh nhé.

Thich4W

Xe đạp
"Không có thằng Tàu chúng ta chết cả lũ"

nguyen_kia

Xe điện
Oh, lại nhỉ, sao lại tắt được quạt gió khi bật điều hòa nhỉ??? Em thấy bật ĐH thi quạt gió luôn chạy, còn muốn lạnh thì phải bật AC chứ.

nguyencong

Xe máy
Cụ tắt quạt thì điều hòa hoạt động làm sao được. Điều hòa ngoài chức năng điều chỉnh hoà nhiệt độ, không khí còn chức năng làm khô không khí (do tách hơi ẩm trước đó) do vậy khi kính mờ thì bật điều hòa làm khô. Còn muốn nhiệt độ bao nhiêu thì chỉnh núm nóng lạnh nhé.
Em đọc bài từ trên xuống, Cụ nói chuẩn rùi.. hii