Em muốn hỏi noi dán chống xuóc cho xe?

Chabietgi

Xe máy
Chả là do trình kém hay 2B thích cọ vào xe em nên hay bị xuóc cào cào *** hoặc mông liên tục.Có Bác nào biết chỗ nào có loại dán dầy,mầu đen ( Em đọc trong OF thấy có loại gì gọi là Cac bon có vẻ dầy dặn) xin chỉ giáo cho em voi.Em muốn dán viền mép chân xe . Em có qua chỗ Cao Bá Quát nhung thấy tuyền loại mỏng của Tầu chán quá.:102:Em xin cảm tạ.:41:(c)(c)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Rồi cái lớp chống xước đó lại bị xước nhìn cũng xấu, nên sau khi dán xong bác lại dán luôn cái gì bảo vệ lớp chống xước đó cho đẹp nhé :77:

yeuemnhieu

Xe hơi
Theo em bác không cần phải dán chống xước làm gì. Mua cái bảo hiểm thân vỏ cho lành. Mình mới lái nên đành chấp nhận xước là đương nhiên thôi. Nếu không thích thì mua bộ cảm biến lùi lắp vào cho đẹp mà tiện dụng

lenduongvn

[Tịch thu bằng lái]
Xe của bác là xe gì.Bác có điều kiện đi phủ na no cho bền sơn xe và xe bóng đẹp chống xưỡ hét ý luôn.

BMW530d

Xe tăng
Xe hơi ở Hà Nội và Sài Gòn mà các cụ tính chuyện dán chống xước hả. Dán đi dán lại có khi còn tốn kém và bẩn hơn đi tút, chưa nói chuyện bóc ra có khi làm hỏng sơn Zin. Cẩn thận quá.
Nếu có thể, ra Giảng Võ bảo thợ gò cho hẵn 2 cản trước và sau bằng Tôn, nếu tốt thì hẳn bằng Inox. Dưng mà 4 cái cánh thì sao nhỉ.
Hay là làm hẳn cái Lồng sắt 6 hàn vào gầm xe dựng lên bao chọn lấy xe.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ mua thêm cái áo cho em nó mặc chống xước và chống bụi luôn nhé. :21::21::21:
Tốt nhất là để xe trong gara khỏi lo xước cụ ạ.

DangLH

Xe buýt
Kụ sắm cái áo bông cho em nó.
Đông ấm, hè mát mà lại không sợ xước.
Cơ mà em không rõ là em nó phục vụ kụ hay kụ phục vụ em nó ?

Chabietgi

Xe máy
Các cụ ném đá em ghê quá.Em xin chùa ah! Chả là xe mói ,của dau con xót mà Hì Hih > Đa tạ đã quan tâm.:41::102::21:

tiger_86

Xe hơi
Thì cụ hỏi nên các bác có kinh nghiệm góp ý giúp cụ rồi còn gì (b)

Ho Cong

Xe buýt
Thôi, để xe ở nhà cho chắc ăn, chả phải lăn tăn giề....

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Xe hơi ở Hà Nội và Sài Gòn mà các cụ tính chuyện dán chống xước hả. Dán đi dán lại có khi còn tốn kém và bẩn hơn đi tút, chưa nói chuyện bóc ra có khi làm hỏng sơn Zin. Cẩn thận quá.
Nếu có thể, ra Giảng Võ bảo thợ gò cho hẵn 2 cản trước và sau bằng Tôn, nếu tốt thì hẳn bằng Inox. Dưng mà 4 cái cánh thì sao nhỉ.
Hay là làm hẳn cái Lồng sắt 6 hàn vào gầm xe dựng lên bao chọn lấy xe.
Chuẩn, nhưng vẫn cần chỉnh thêm 1 tý: Chế lun 2 cái cản trước rùi gắn 2 bên hông xe và dán thêm cái logo ngành Điện (hay dán ở chân cột cao thế) vào, đảm bao ko có bác 2 bánh lào đụng, mà có khi Obama sang VN còn phải mượn xe cụ chủ thớt ấy chứ :)) :)) :))

dang_tim_xe

Xe điện
Hợ hợ, ở VN mà đi ô tô không bị xước thì là chuyện lạ. :77::77::77::77:

Viet Quang

Xe tải
Có lần em ra nước ngoài, thấy trên TV của họ quảng cáo một loại sản phẩm chống xước xe rất hay. Nó giống y như chiếc bút chì bằng sáp với rất nhiều màu khác nhau, mình có thể chọn mua một chiếc giống màu xe của mình. Khi xe bị xước, lấy cái "bút" đó chà đi chà lại vào vết xước rồi lấy khăn (đặc chủng đi kèm) đánh một lúc thì không còn vết nữa và xe lại như mới :21:.

Cho em hỏi cụ nào có biết cái thứ đó là gì không và ở Việt Nam mình chỗ nào có bán ạ?

Cảm ơn các cụ!(b)

aotim

Xe container
Người OF
Có lần em ra nước ngoài, thấy trên TV của họ quảng cáo một loại sản phẩm chống xước xe rất hay. Nó giống y như chiếc bút chì bằng sáp với rất nhiều màu khác nhau, mình có thể chọn mua một chiếc giống màu xe của mình. Khi xe bị xước, lấy cái "bút" đó chà đi chà lại vào vết xước rồi lấy khăn (đặc chủng đi kèm) đánh một lúc thì không còn vết nữa và xe lại như mới :21:.

Cho em hỏi cụ nào có biết cái thứ đó là gì không và ở Việt Nam mình chỗ nào có bán ạ?

Cảm ơn các cụ!(b)
Kính cụ :77::77::77:

Carens2009

Xe điện
Có cả vụ dán chống xước cho 4b nưa ah,em lần đầu nghe được cụ nào biết chỗ chỉ em với

Viet Quang

Xe tải

Cảm ơn các cụ!(b)

Kính cụ :77::77::77:
Ôi, thế cụ không tin à? Có cái thứ đó thật mà!

coolpix8700

Xe ngựa
Xe của bác là xe gì.Bác có điều kiện đi phủ na no cho bền sơn xe và xe bóng đẹp chống xưỡ hét ý luôn.
Nếu có cái gì chống được mấy bác xe thồ cả sọt thồ bằng sắt,hay xe chở hàng với bộ khung hàn chắc hơn xe thiết giáp em cũng đầu tư luôn. Những lúc đường đông, xe di chuyển chậm, xe máy nhẹ, tay lái vững họ còn điều chỉnh được, mấy bác thồ hàng nặng, đi không lái còn không vững, nếu đi bên cạnh mình không quệt vài ba cai mới lạ! Mà cái đống cạnh sắt ấy nó quệt thì em nghĩ thành xe tăng cũng để lại vết chứ đừng nói lớp sơn vỏ xe hơi!
Con mấy cô sì tin nữa, lái xe chưa thạo, vừa cãi nhau với ai mà ga vẫn kéo hết cỡ... Hôm vừa rồi, đang nháy đèn rẽ trái, chưa qua được vì luồng đối diện vẫn đông bỗng nghe bỉnh 1 cái, thì ra 2 em xì tin, không hiểu bằng cách nào lách được qua những người đứng chờ phía trước mà đâm vào mông xe em. Xem lại chỉ thấy mặt 2 bé tái ngoét, nhưng không sao. Cũng may, nếu không chưa chắc mình yên, chứ đừng nghĩ đến hỏi mông xe chưa dán nano thì họ đền như thế nào!
Xe chạy trong thành phố trước sau chả xây xát, cứ chờ xây sát vừa đủ vào gara làm một thể theo kiểu định kỳ thôi!

Ho Cong

Xe buýt

Cảm ơn các cụ!(b)
Bác được đi nước ngoài như thế, thấy cái đó hay như thế mà ko mua 1 mớ đem về, lại còn để sổng như thế thật phí của Giời !
Thế bác đã đi nước nào để em tìm hiểu xem nhờ gửi mua mấy cái xài ??? (ở VN em chưa thấy nhé - nhưng thấy giống xài Cana quá!)

Chỉnh sửa cuối: