Em muốn hỏi về quy định dán niêm yết cánh cửa

37V_3737

Xe hơi
Vấn đề này cũng cũ rồi... Nhưng tại em nắm k chắc luật nên cần các cụ chỉ bảo về vụ dán niêm yết về tải trọng, tên chủ xe, số điện thoại hai bên cánh cửa. Em tìm hiểu mà thấy luật nó chồng chéo quá. Em đi pickkup. Đi hỏi thì có người bảo dán, người bảo không dán. Các cụ chỉ giáo cái đầu u mê của em cho nó khai sáng với ạ.... Vụ này pickkup có phải áp dụng không ạ?

Thu Hồng

Xe tải
Vấn đề này cũng cũ rồi... Nhưng tại em nắm k chắc luật nên cần các cụ chỉ bảo về vụ dán niêm yết về tải trọng, tên chủ xe, số điện thoại hai bên cánh cửa. Em tìm hiểu mà thấy luật nó chồng chéo quá. Em đi pickkup. Đi hỏi thì có người bá o dán, người bảo không dán. Các cụ chỉ giáo cái đầu u mê của em cho nó khai sáng với ạ.... Vụ này pickkup có phải áp dụng không ạ?
Theo em được biết thì pickup ko cần dán ạ

Trang Anh

Xe hơi
Lên Top Nào L-)

Cảnh sát G.T

Xe điện
Theo em được biết thì pickup ko cần dán ạ
Hay lảng vảng ở HNF nên nhìn avata của mợ em thấy quen lắm! Chỉnh lại tí cho mợ (À nhầm! Chỉnh cho mợ lại tí;)) ):

http://www.moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=17212
...........
3. Quy định về biển số, kẻ chữ trên thành xe và cửa xe:

3.1. Biển số đăng ký phải gắn ở phía trước và phía sau của xe (nếu xe có kéo rơ moóc thì phải gắn một biển số ở thành sau rơ moóc).

3.2. Đối với các loại xe ôtô (trừ các loại xe du lịch có 5 chỗ ngồi trở xuống), chủ xe phải chấp hành các quy định như sau:

- Kẻ biển số ở thành sau xe và hai bên thành xe;

- Kẻ tải trọng, tự trọng vào hai bên cánh cửa xe;

- Kẻ tên cơ quan, đơn vị vào hai bên cánh cửa xe (trừ xe riêng của công dân Việt Nam, nếu có nhu cầu thì kẻ tên vào hai bên cánh cửa xe)

3.3. Biển số đăng ký tạm thời được dán ở bên trong kính trước và sau xe.
...........

Thu Hồng

Xe tải
Hay lảng vảng ở HNF nên nhìn avata của mợ em thấy quen lắm! Chỉnh lại tí cho mợ (À nhầm! Chỉnh cho mợ lại tí;)) ):

http://www.moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=17212
...........
3. Quy định về biển số, kẻ chữ trên thành xe và cửa xe:

3.1. Biển số đăng ký phải gắn ở phía trước và phía sau của xe (nếu xe có kéo rơ moóc thì phải gắn một biển số ở thành sau rơ moóc).

3.2. Đối với các loại xe ôtô (trừ các loại xe du lịch có 5 chỗ ngồi trở xuống), chủ xe phải chấp hành các quy định như sau:

- Kẻ biển số ở thành sau xe và hai bên thành xe;

- Kẻ tải trọng, tự trọng vào hai bên cánh cửa xe;

- Kẻ tên cơ quan, đơn vị vào hai bên cánh cửa xe (trừ xe riêng của công dân Việt Nam, nếu có nhu cầu thì kẻ tên vào hai bên cánh cửa xe)

3.3. Biển số đăng ký tạm thời được dán ở bên trong kính trước và sau xe.
...........
Gửi bác, xe bán tải thuộc diện phải dán chữ, nhưng đấy là với công ty, tổ chức, hộ kinh doanh,.. chứ đăng kí tên cá nhân thì ko phải dán chữ ạ.

Phucyenxanh

Xe điện
Thía nghe có lý tía.
Chớ xe mềnh( pick up ) mà dán vô thì chán chệt các cụ nhấy

PHÓNG

Xe tải
Gửi bác, xe bán tải thuộc diện phải dán chữ, nhưng đấy là với công ty, tổ chức, hộ kinh doanh,.. chứ đăng kí tên cá nhân thì ko phải dán chữ ạ.
Mợ mở cái đăng ký, đăng kiểm của xe Ranger các đời xem nó ghi là loại xe gì, có ghi tải trọng, tự trọng, kích thước thùng hàng, niên hạn sử dụng không nhé!
Chính xác chiếc Ranger đời mới là xe tải 8 tạ (khoảng vậy vì em chưa xem kỹ), 5 chỗ ngồi! Cái điều kiện là chiếc xe tải đã có, do đó không thể lấy cái điều kiện 5 chỗ ngồi để áp với quy định xe chở người dưới 9 chỗ được!