[Funland] Em muốn hỏi xin vào trường THCS Cầu Giấy

ORIJEANS

Xe container
Không biết đầu ra của Ngoại Ngữ 2 này đã có thành tích gì đáng kể chưa mà thấy đề đầu vào tởm như ams thế này các cụ nhỉ?

NNS

Xe ngựa
Không biết đầu ra của Ngoại Ngữ 2 này đã có thành tích gì đáng kể chưa mà thấy đề đầu vào tởm như ams thế này các cụ nhỉ?
lứa đầu tiên đã ra đâu mà thành tích hả cụ, nhưng nói chung đầu vào tốt thì đầu ra cũng khủng thôi, gà nòi nuôi từ nhỏ mà

ORIJEANS

Xe container
lứa đầu tiên đã ra đâu mà thành tích hả cụ, nhưng nói chung đầu vào tốt thì đầu ra cũng khủng thôi, gà nòi nuôi từ nhỏ mà
Thì e biết là chưa ra nên e mới hỏi chứ, biết đâu có cụ nào biết. :P
Và các cụ nên biết thêm là cái trường Ngoại ngữ 2 này chẳng liên quan gì đến trường chuyên ngữ 3 cả nhé. E cũng k hiểu sao nó lại hot đến vậy.
Tương tự với Nguyễn Tất Thành, chất lượng đầu ra thì cũng bình bình, nhưng cũng cực hot.
Trong khi cầu giấy cực đỉnh, nhất nhì Hà Nội, thì thấy im ru, ngay trong thớt này có cụ cũng bảo ô cái trường này ghê thế à. :))

Lonelywolf831

Xe tải
Thì e biết là chưa ra nên e mới hỏi chứ, biết đâu có cụ nào biết. :P
Và các cụ nên biết thêm là cái trường Ngoại ngữ 2 này chẳng liên quan gì đến trường chuyên ngữ 3 cả nhé. E cũng k hiểu sao nó lại hot đến vậy.
Tương tự với Nguyễn Tất Thành, chất lượng đầu ra thì cũng bình bình, nhưng cũng cực hot.
Trong khi cầu giấy cực đỉnh, nhất nhì Hà Nội, thì thấy im ru, ngay trong thớt này có cụ cũng bảo ô cái trường này ghê thế à. :))
Tại năm đầu tuyển sinh nó hot do gây tắc đường khi tuyển sinh lên báo, sau thì do tuyển được hs tốt nên tạo hiệu ứng cho các năm tiếp theo, chứ nó mới mấy năm thì chưa nói được gì với các trường thâm niên hơn :))

bomon

Xe tăng
Nguyên gốc trường THCS Cầu Giấy là tách ra chính từ trường THCS (chuyên) Lê Quý Đôn, khoảng năm 2008 gì đó, khi tách trường thì toàn bộ giáo viên LQĐ giỏi chuyển sang CG, còn lại ở LQĐ vẫn có các lớp mang tên "chuyên" như Toán, Văn, Anh.
E tưởng trường CG thành lập (2010) hoàn toàn mới chứ cụ. LQĐ thì đúng là trường chuyên. Sau khi bỏ chuyên c2 thì thành trường bt. Đúng là đội ngũ giáo viên CG rất nhiều là từ LQĐ sang.
Hồi chưa xây trường Ams mới và cũng chưa có trường Cầu Giấy thì Ams cấp 2 tuổi tôm so với Lê Quý Đôn, Nguyễn Trường Tộ, Trưng Vương, ... tức là các trường CLC của các quận. Vì hồi đó không có lợi thế csvc trường đẹp. Sau 2010 thì so trường có bể bơi với trường không người ta chọn trường bể bơi. Nói riêng quận cầu giấy thì LQĐ bị chuyển thành trường theo tuyến phường Nghĩa Đô, tập trung CLC vào trường CG cấp 2.
Đây là chỉ nói cấp 2 thôi, còn cấp 3 là 1 hệ thống khác.

Amethyst2020

Xe buýt
đề toán CNN ra cực khó, lắt léo kiểu đánh đố, nên điểm toán thấp lắm. chả nhẽ vốn hs giỏi nn, văn thì thường toán ko còn mạnh lắm, nên nhà trường ra thế để .... bù :))
Cụ ơi trường CNN2 này là trường mới ạ? Vì em nhớ hồi em đi học tầm ~30 năm trước cũng có trường cấp 2 gọi là chuyên ngữ ở gần mạn ĐH Sư phạm HN, hình như cạnh trường cấp 1 Đoàn Thị Điểm thì phải. Trường chuyên ngữ hồi đó thi cũng tương đối khó.

tuyenmthn

Xe buýt
Với phương châm đảm bảo công bằng nhất cho thí sinh, Trường THCS Ngoại ngữ áp dụng 5 nguyên tắc trong tuyển sinh đó là: Không xét tuyển, không ưu tiên, không giới hạn số lượng hồ sơ, không phân biệt vùng miền, không xét tuyển"- Hiệu trưởng nhà trường cho biết.
Em là thích kiểu này nhất, khôn hay dại cứ lên võ đài thi đấu
CNN 2022.jpg

Cô HT trường này mình nhận thấy rất có tâm Cụ ạ. Không phải ngẫu nhiên mà C2-CNN lại có tỷ lệ chọi cao kinh khủng như mấy năm qua.
Các cụ nhìn hình ảnh này, có muốn con mình được học ở C2-CNN không.

bonongcoc

Xe buýt
Con em thi thử UMS đợt 2 chưa đc 40 điểm. Câu tự luận toán như các thầy trong trung tâm dạy thêm nói là câu nâng cao trong đề AMS năm 2012 hay 2014 ấy & xào lại. Các thầy còn bảo con nào làm được bài này thì xứng đáng được tuyển thẳng vào các trường.
Chưa kể đề dùng ký hiệu // trong khi bọn lớp 5 chưa học, con em về kể nó đoán là bằng nhau, đứa cháu thì đoán đối diện nhau ;).

Tuongtien1977

Xe điện

Câu tự luận đây cc, em đọc lời giải còn éo hiểu từ qua đến nay,

Lonelywolf831

Xe tải

Câu tự luận đây cc, em đọc lời giải còn éo hiểu từ qua đến nay,
Cụ đọc ko hiểu chứng tỏ toán tiểu học cụ không tốt lắm chứ em nghe con em đọc lại đề trên đường từ điểm thi về nhà em còn giải được cho nó tại chỗ mà. Nguyên tắc của bài này là áp dụng tính chất của chuyển động đều là khi thời gian di chuyển giống nhau thì quãng đường và vận tốc tỉ lệ thuận với nhau, người ta cho tỉ lệ đó ở ý 1. Áp dụng xuống ý 2 ta tìm được quãng đường đi lúc sau của xe từ B trong ý 2, qua đó gián tiếp tìm được quãng đường đi lúc trước của xe đi từ B trong ý 2, từ quãng đường này và tg đi trước của xe từ B đã cho => tìm được vận tốc xe đi từ B, từ vận tốc xe từ B và tỉ lệ của nó với vận tốc xe từ A tìm được vận tốc xe từ A . Bài này đòi hỏi các con nắm vững tính chất về chuyển động đều, toán tỉ lệ.