em muốn mua CB400 các bác ơi!!!

LoideGinji

Xe điện
Thế hả bác, bác kia bảo e, duyn trì mệt quá không theo được phải bán, cụ nói đời 94, ăn 9 lít. Giờ cụ đi con Mada già cũng tầm đó chai bia mà không bị mưa. Nên e hơi chùn.
Cụ chia sẻ thêm, e thấy mọi người bảo Lành, dễ bảo dưỡng, thay thế đồ.
Date 1994 của ông anh em có hết 6l/100km thôi, lúc hồi ga nghe bô nổ lộp bộp thích lắm

paper9

Xe đạp
Chơi những dòng xe này thì ko tính toán như thế cụ ạ, mà đã tính toán như thế thì ko bao giờ chơi dòng này được, chỉ ngó thôi
Em thấy cũng chỉ tương đối thôi, so 1 con 94 ăn 9 lít và con 2k8 ăn 3 lít thì ai cũng phải chùn chứ.

aleksandr

Xe tải
E cũng cùng máu con này. Mỗi tội vừa rồi hỏi ông anh từng chạy, nó uống 9 chai bia cho 100km loại 1994 chưa lên VTEC.
Sợ quá, cao hơn cả Con Cổ rổ lả của e bật điều hòa mà phân của nó nặng đến 1 tấn 3. Cao hơn gấp 3 mà ăn thì tí xíu àh
Cụ nào sành tư vấn thêm về xăng và bảo dưỡng cho e và cụ chủ thớt
Em còn từng nghe là 1 con xe 1000cc ăn ~17lít/100km cơ :)).
Thường những người thông tin như vậy chưa cưỡi pkl baoh, hoặc có thì cũng chỉ là cưỡi thử chứ không bỏ tiền ra mua. Ai đã từng mua thì cả thèm chóng chán, chơi chưa hết 1 mùa đã bán =)).
Bác chưa có thông tin thì phải hỏi ai đang sử dụng ấy.
Còn em thì cứ mạnh dạn mượn chạy thử, bỏ tiền mua xăng tận tay, đo tận mắt thì mới tin. Tính em nó đa nghi thế, nhưng kết quả mà em đo nói ra lại có nhiều người không tin, thế mới hài =)).

aleksandr

Xe tải
Thế hả bác, bác kia bảo e, duyn trì mệt quá không theo được phải bán, cụ nói đời 94, ăn 9 lít. Giờ cụ đi con Mada già cũng tầm đó chai bia mà không bị mưa. Nên e hơi chùn.
Cụ chia sẻ thêm, e thấy mọi người bảo Lành, dễ bảo dưỡng, thay thế đồ.
Màu đỏ mà bác được nghe, trong trường hợp này, lại là có lí đấy nhé.
1. Pkl không phải là xe phổ thông, nên thợ vườn nhận sửa thì đông mà am hiểu lại đếm trên đầu ngón tay. Đấy là chưa kể có tài lại còn phải có cả đức, thợ am hiểu pkl sửa giỏi không có nghĩa là sẽ sửa tử tế cho bác. Cái này em cũng có khơ khớ kinh nghiệm thực tế, lúc nào tiện sẽ hầu các cụ ;).
2. Thường nếu nhà các bác không buôn gỗ từ Lào thì sẽ chọn em pkl 2nd hand (có khi lên tới 100th hand ấy =)) ) và đời sâu. Để không trở thành dân chơi pkl 1 mùa thì ít nhất các bác cũng phải tự trang bị những kiến thức cơ bản về sửa chữa vặt: thay dầu máy, thay rửa két nước, căng xích, thay nhông-xích-đĩa, thay dây phanh dây ga dây côngtơmet, thay buzi, đấu đèn còi ăcquy. Cao cấp hơn thì tháo rửa bộ chế, vệ sinh lọc gió, căn chỉnh garanty, chỉnh chọt phanh đĩa, làm giảm xóc, v.v... Các bác sẽ thường xuyên có cơ hội thực tập với em pkl 2nd của mình mọi lúc mọi nơi. Nếu lần nào cần chỉnh sửa các bác lại mang ra hàng thì cơ hội thành dân chơi 1 mùa của các bác sẽ rất khả quan.
3. Chơi pkl không chỉ là đam mê vít hết tua hết số, cắt côn vê ga mà còn là kiến thức thu nhận được khi tự mình chỉnh sửa. Chính cái thú vị này mới lôi cuốn người chơi pkl thứ thiệt.

Camm2.4

Xe tải
Nói thật là chính em đã đi mấy đời đó rồi, khi mới mua xe xe em ăn 7 lít nhưng lý do là em độ bô rồi nổ máy nghe thử, bạn bè vê côn rú ga rồi đi đc 100 km thấy hơn 7 lít. Tháng sau quen xe đi lại hiện hòa ko nghe thử nữa, đều côn số, chạy êm ái thì giảm 1/3. Ban bác do mới mua nên nhiều khi vê ga nghe bô cho sướng thì ăn xăng là phải. Các đời trước Vtec ăn hơn đời có Vtec và Revo thì phun xăng điện tử nên ăn ít hơn nữa nhưng cũng chỉ chênh nhau 1 lít nếu so cùng cũ và cùng mới với nhau. Cụ cứ xác định nếu chưa có khói thì khoảng 6 lít là cùng còn nếu hở secmang thì phải chữa xe! Như vậy chỉ tốn 100 km so với xe mới khoảng 1,5 lít và cụ chỉ timhs phàn chênh lệch đó nhưng cụ đã mua rẻ hơn hàng trăm triệu rồi

Chỉnh sửa cuối:

greenday90

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi CB400 2nd giá trong khoảng tầm bao nhiêu ạ?

cuongbi_050583

Xe hơi
bao h bác chủ hỏi đc baó e đến xem với

Toan_longbien

Xe tải
Bác có mua Vtec III full pp ko bác?
Cụ này chắc đúng nhu cầu của cụ chủ đây. Niềm mơ ước nhỏ bé của e. Thôi đợi 2018 mua cho nó rẻ vậy. Cụ cho cái ảnh xe nên cho cụ chủ quan tâm và đến chén đi ạh

Taithanhcong

Xe máy
Sao e thấy nhiều người tìm thế nhỉ! Cá nhân e thấy xấu, hôm trước bạn e bảo mang vếuwar mà đi e không lấy.

Sonata2107

Xe hơi
niềm mơ ước của em,ra dg nghe bô con này phê thật

cafemai

Xe hơi
Cụ nào có cái ảnh up lên cho sinh động đi ạ, em cũng đang quan tâm

autoquangminh

Xe hơi
Website
www.quangminhauto.net
Giá e tiễn e nó là 5xxx obama bác ạ, e cũng xin tự nhận là xe hơi cũ, đã mất guơng zin, nhưng máy móc cực ổn, pô Yoshimura tiếng rất là hay đấy :)

Cụ cho em ít thông tin và giá chuẩn vào inbox ạ em đang có nhu cầu