Em nhờ các cụ tư vấn chống thấm ngược cho tường bị thấm

duyson_bacsy

Xe buýt
Không khó tự thi công lắm đâu!Cụ mua khoảng 5kg keo rồi thi công.Chỉ lưu ý vệ sinh kỹ bề mặt đến sát bê tông,mặt bê tông phải khô tuyệt đối mới quét keo.Khi pha phụ gia đóng rắn khóa mạch phân tử cụ lưu ý pha đúng tỷ lệ 1% thôi nhé!(Dùng xi lanh y tế định lượng cho chính xác,mỗi kg keo cho khoảng 10ml là ổn)Do keo đã pha phụ gia thì sẽ gel hóa đóng rắn dần trong khoảng 20-30 phút nên đừng pha nhiều sẽ không thi công kịp keo đóng gel lại bết chổi và lãng phí.Chỉ nên pha lượng đủ thi công trong khoảng 15 phút đổ lại thôi!
Nhưng có điều ngoài sàn cần chống thấm còn phải chống thấm các cổ ống thoát hoặc xuyên sàn.Không làm đúng kỹ thuật các vị trí này sẽ vẫn thấm.Các vị trí này phải đục chữ V xuống sâu khoảng 3-4cm rồi quấn thanh thủy trương rồi trát vữa chống co ngót,sau đó chống thấm kết hợp vải tissue mới ổn!

duyson_bacsy

Xe buýt
Nhà em cũng bị 1 mảng tường như này do chủ cũ chắc xây mác thấp. Cứ mưa là ngấm vào tường nhìn chán lắm. Phiền cụ cho hỏi có phải cạo lớp sơn đi không hay phủ 1 lớp keo lên rồi sơn lại?
Keo này có tự thi công được không hay bắt buộc phải đội thợ ạ? (Em hỏi thế vì chỉ bị 1 khoảng nhỏ thôi)
Phải cạo sạch hết sơn cũ đi mới thi công,nếu lớp trát này mục bở thì phải đục bỏ rồi trát lại,chờ thật khô rồi quét keo chống thấm.Có thể tự thi công được mà cụ!

dexom

Xe ba gác
Ngoài không trát thì rất khó đấy.

Ga_dap_nhu_Con

Xe tải
Phải cạo sạch hết sơn cũ đi mới thi công,nếu lớp trát này mục bở thì phải đục bỏ rồi trát lại,chờ thật khô rồi quét keo chống thấm.Có thể tự thi công được mà cụ!
Cảm ơn cụ. Cho em hỏi chút nữa
1. Keo này có màu đen hả cụ?
2. Nếu có điều kiện quét cả được ngoài tường thì keo này có chịu được ánh nắng không? Được thì tuổi thọ tầm bao lâu phải quét lại ạ?

coquay

Xe container
Bên em chuyên thi công chống thấm bằng Composite 4 trong 1 đây ạ :)
F- Seal hay WPC-C bên em dám khẳng định là đi tiên phong tại Việt Nam luôn.
Cụ chủ thớt alo cho ku Kỹ thuật bên em đang ở Hà Nôi: Hoài Nam 0911791368, nó sẽ khảo sát và tư vấn rồi thi công nếu cụ đồng ý.
Bên em bảo hành chơi chơi 10 năm thôi... còn cụ ưng thì em bảo hành đến lúc nhà cụ hỏng :)
T4 nhà em cứ mưa to khoảng vài tiếng thì bị nước mưa ngấm vào chảy tong tỏng qua đường dây điện có phương án chống thấm nào ổn áp ko cụ.

duyson_bacsy

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Cho em hỏi chút nữa
1. Keo này có màu đen hả cụ?
2. Nếu có điều kiện quét cả được ngoài tường thì keo này có chịu được ánh nắng không? Được thì tuổi thọ tầm bao lâu phải quét lại ạ?
Keo này có màu đen cụ à!Nếu quét ngoài trời thì nên có lớp vữa trát bảo vệ thì sẽ chống được lão hóa của tia cực tím và lớp keo có thể bền theo tuổi thọ công trình.Còn không có lớp bảo vệ chịu ánh nắng trực tiếp thì sẽ kém đi cụ à!

duyson_bacsy

Xe buýt
T4 nhà em cứ mưa to khoảng vài tiếng thì bị nước mưa ngấm vào chảy tong tỏng qua đường dây điện có phương án chống thấm nào ổn áp ko cụ.
Thợ điện đi dây ngoài trời trước khi vào nhà sai kỹ thuật nhé!Đơn giản nhất là trước khi vào nhà cụ cho võng xuống một đoạn thấp hơn đường vào nhà sẽ hết ngay.Chỗ xuyên tường quét tý keo là ổn áp ngay!:D

duchung_bmw

Xe tăng
Nhà em chung cư, mấy hôm nay nhìn thấy vết bung sơn, bả của đường ống nước điều hòa lắp trong tường. Vấn đề này giải quyết sao các cụ nhỉ. Em hỏi 1 số người thì không phải do ro nước mà do nước lạnh chảy nên bị hấp hơi nước.
Nguyên nhân do dây bảo ôn trôn trong tường của cụ.tháo ra và bọc thêm lớp bảo ôn nữa mới xử lý được.

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Keo này có màu đen cụ à!Nếu quét ngoài trời thì nên có lớp vữa trát bảo vệ thì sẽ chống được lão hóa của tia cực tím và lớp keo có thể bền theo tuổi thọ công trình.Còn không có lớp bảo vệ chịu ánh nắng trực tiếp thì sẽ kém đi cụ à!
Cụ là bác sĩ mà biết nhiều về xd thế :)) tks cụ!

Phươngxd89

Đi bộ
Xử lý thấm theo phương án chống thấm ngược

Hoàn thiện lại trần

DKC

Xe tải
Nhưng có điều ngoài sàn cần chống thấm còn phải chống thấm các cổ ống thoát hoặc xuyên sàn.Không làm đúng kỹ thuật các vị trí này sẽ vẫn thấm.Các vị trí này phải đục chữ V xuống sâu khoảng 3-4cm rồi quấn thanh thủy trương rồi trát vữa chống co ngót,sau đó chống thấm kết hợp vải tissue mới ổn!
Thk cụ đã tận tình. E trải nghiệm cái

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Xử lý thấm theo phương án chống thấm ngược

Hoàn thiện lại trần
Em đã mua và tự quét thử 1 mảng tường rồi mai xả nước xem có thấm không nhưng cái của em nó lại nhạt mầu hơn của cụ hay em ngoáy chửa đều cụ nhỉ?? mai e cho thợ trát thử vào xem có bám vữa không hay phải thêm lớp đệm cát vào trước lớp trát cụ ah

noithatkientruc

Xe điện
Em hóng xem các cụ có thêm pa nào hay không

biển xanh06

Xe điện
Muốn giải quyết dứt điểm thì phải xử lý từ nguồn nước.
Còn các giải pháp khác chỉ là tạm thời được bao lâu thôi.
Cu có thể mua phụ gia chống thấm kova ct11b trộn với xi măng cát trát lên,sau đấy mua chất chống thấm ct11a trộn với xì mắng mắc cao từ 400 trở lên lăn đều 3 nước cũng tạm ổn.

Phươngxd89

Đi bộ
Em đã mua và tự quét thử 1 mảng tường rồi mai xả nước xem có thấm không nhưng cái của em nó lại nhạt mầu hơn của cụ hay em ngoáy chửa đều cụ nhỉ?? mai e cho thợ trát thử vào xem có bám vữa không hay phải thêm lớp đệm cát vào trước lớp trát cụ ah
cụ chống thấm bằng nhựa composite ( không vải) nên màu nhạt. Còn cái e đang xử lý là nhựa composite kết hợp cải thủy tinh ( nhưa- vải- nhựa).
Để trát vữa cần lăn lên trên lớp chống thấm 1 lớp cát ( cát hạt to) để tạo chân bám cho vữa.
Cụ quét trực tiếp lên gạch thì phải dùng penxo quét kỹ mạch gạch.

duyson_bacsy

Xe buýt
Cu mua ở cửa hàng nào vậy? Trước khi dùng cu phải lắc đều cho keo tan hết do để tĩnh keo sẽ lắng!Pha phụ gia đúng tỷ lệ và pha lượng đủ quét trong khoảng 15 phút đổ lại thôi nhé!

trungdung83

Xe hơi
Tường nhà e sau trận mưa mấy ngày vừa rồi cũng thấm sạch :(