[Thảo luận] Em phải đi nộp phạt ở trụ sở đội 2 CSGT, xin phép các cụ cho em hỏi tí phòng xa

matureguy

Xe máy
Chào các cụ!

Chiều nay em bị vịn ở chỗ Điện Biên Phủ rẽ trái sang Trần Phú, chả là chỗ này xxx nó cho mình khi rẽ trái ra hẳn ngoài vạch liền đi sang sát lề trái đường ( của xe đi ngược chiều ) để rẽ vì khi đó chiều ngược lại đã bị đèn đỏ đứng bên kia ngã tư.

Em đen cái là em đến đúng vạch Zebra thì đèn vàng, em đành dừng lại thế là thành ra đứng ở ngoài vạch liền. Em đứng đấy mà không hiểu nó có vịn mình không, kết quả là có. Em xuống xe cũng đàng hoàng như các cụ vẫn dạy, chú XXX bảo em rơi vào tình huống đó thì phải đi thẳng luôn ( đèn đi thẳng vẫn xanh ). Chứ phần đường đó nó cho mình đi nhưng không cho mình dừng chờ đèn như vậy :(.

Sau đó tóm lại em bị lập biên bản lỗi 1a, điều 8, nghị định 34, không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của vạch kẻ đường. Chú xxx giữ bằng lại và yêu cầu em đến phố Vĩnh Phúc nộp phạt.

Em chưa đi nộp phạt kiểu này bao giờ ( hồi lâu lắm đi 2b thì nộp ở kho bạc ) nên cẩn thận lên đây hỏi các cụ:

1. Nộp phạt này có phiền hà hay bị củ hành gì không ? ( em đọc báo thấy nói ở trong SG có cả cò nộp phạt, ặc ặc ).

2. Có cụ nào biết địa chỉ chính xác của cái trụ sở đội 2 ở phố Vĩnh Phúc này thì chỉ em với, em không ở khu vực ấy nên chú xxx tả một hồi em vẫn không hình dung ra. Lên mạng search cũng không thấy rõ cái địa chỉ đội 2 ấy.

Cuối cùng nếu có điều gì cần lưu ý khi đi nộp phạt thì các cụ nhắc em với nhé, em xin vodka hậu tạ. (b)

Chỉnh sửa cuối:

Comeback86

Xe buýt
nếu ko có kinh nghiệm khi đi vào các tuyến phố mà cụ chưa đi nhiều và chuă đi lần nào thì cụ nên đi sau 1 xe khác trước mình cụ ạ.sr vì e ko biết đội 2 nằm đoạn nào trên VP đâu.e chỉ biết mỗi đội 7 thôi ạ

Tribute

Xe container
Thế là cụ gặp được xxx tử tế rồi đấy, ghi rõ lỗi (1a) là quá chuẩn và cụ chỉ bị nộp 400k. Cứ đến địa chỉ hẹn trên biên bản mà nộp phạt thôi, khỏi lo gì cả. Rút kinh nghiệm lần sau mà thấy đèn rẽ trái đỏ thì đi thẳng luôn, chớ có dừng kiểu đó.

chiendote

Xe đạp
cụ đúng là đen đủi giống như em ka ka ka ka thui ai đi xe ra đường mà chẳng phải nộp phạt vài 3 lần
cái đội 2 ý em đi nộp phạt 1 lần rùi........cụ đi lên đường hoàng hoa thám đi từ hương chợ bưởi vào để ý bên tay phải đấy là phố vĩnh phúc vào đấy hỏi tiếp

matureguy

Xe máy
Thế là cụ gặp được xxx tử tế rồi đấy, ghi rõ lỗi (1a) là quá chuẩn và cụ chỉ bị nộp 400k. Cứ đến địa chỉ hẹn trên biên bản mà nộp phạt thôi, khỏi lo gì cả. Rút kinh nghiệm lần sau mà thấy đèn rẽ trái đỏ thì đi thẳng luôn, chớ có dừng kiểu đó.
Vâng, chú trung tá này cũng có vẻ "người chiến sỹ nhân dân" lắm, em bảo thôi cho em phương án 50-50 chú ấy còn bảo là cái đấy chỉ có trên Táo Quân thôi :D.

Còn về lỗi kia thì là em biết rõ thế, chứ chú ấy chỉ ghi trong biên bản là không chấp hành chỉ dẫn của vạch kẻ đường thôi cụ ạ. Chắc một phần em cũng trình bày là ngày nào em chả đi qua đây, các anh vẫn vẫy cho đi làn này em mới đi chứ lỗi kiểu này anh em offer có bao giờ mắc. Một phần nữa em hỏi trước khi chú ấy ghi là thế anh ghi cho em lỗi gì đấy, lỗi theo khoản 1,2 hay 3 nên chắc chú ấy cũng nể tình mình thuộc bài ghi lỗi nhẹ !

Chỉnh sửa cuối:

PhanhGap

Xe điện
Vâng, chú trung tá này cũng có vẻ "người chiến sỹ nhân dân" lắm, em bảo thôi cho em phương án 50-50 chú ấy còn bảo là cái đấy chỉ có trên Táo Quân thôi :D.
Còn về lỗi kia thì là em biết rõ thế, chứ chú ấy chỉ ghi trong biên bản là không chấp hành chỉ dẫn của vạch kẻ đường thôi cụ ạ. Chắc một phần em cũng trình bày là ngày nào em chả đi qua đây, các anh vẫn vẫy cho đi làn này em mới đi chứ lỗi kiểu này anh em offer có bao giờ mắc. Một phần nữa em hỏi trước khi chú ấy ghi là thế anh ghi cho em lỗi gì đấy, lỗi theo khoản 1,2 hay 3 nên chắc chú ấy cũng nể tình mình thuộc bài ghi lỗi nhẹ !
Thế sao cụ không xin đời thường 8/3 chăm chăm lun. Cụ muốn đến đội 2 VP thì chạy đường bưởi có lối rẽ phải 1 phát là đến địa chỉ dành cho những tấm lòng vàng đấy cụ ạ. Chúc cụ 8/3 vui nhìu để bù lại.:-h

totruongto3

Xe buýt
trên biên bản sẽ có ngày hẹn cụ đến giải quyết, cụ đi vào đường vĩnh phúc từ hoàng hoa thám như các cụ trên nói rồi hỏi tiếp, vì trong đấy hơi khó chỉ đường (có một ngõ nào thằng đường bưởi là xuống luôn, nhưng em ko nhớ ). Cụ đến lấy quyết định rồi ra kho bạc nộp sau đó quay lại lấy bằng là xong, chú ý ko phải nịnh thằng xxx nào trong đó, vì xử phạt nó có mức chung rồi, không làm gì được đâu.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
nếu ko có kinh nghiệm khi đi vào các tuyến phố mà cụ chưa đi nhiều và chuă đi lần nào thì cụ nên đi sau 1 xe khác trước mình cụ ạ.sr vì e ko biết đội 2 nằm đoạn nào trên VP đâu.e chỉ biết mỗi đội 7 thôi ạ
Kiếm luôn ông xe bus mà đi theo. :(

@ Cụ Chủ: Cái ngã 5 đấy em đi cũng nhiều, chẳng riêng chỗ đó mà bất cứ ngã 4, 5 nào cứ đúng đường mà đi Cụ ợ.

Hai cang

Xe buýt

Đấy Em nhớ không nhầm thì nó nằm ở cái chỗ ô màu vàng mà Em đánh dấu đấy. Có 2 đường đi vào từ đường Bưởi mà E biết. E hay đi ở ngõ mà E đánh mũi tên màu vàng phía dưới. E không nhớ ngõ số bao nhiêu. 375 hay sao ý. Nhưng sau khi Bác đi theo hướng từ Cầu Giấy lên, đi qua đoạn có lối lên xuống với Đội Cấn thì sẽ đến ngã rẽ tay trái để xuống đường ven sông. Chéo cái đường xuống đó là đường để rẽ vào khu trên ảnh (khu 7.2ha Vĩnh Phúc). Đi oto thoải mái, đường to bác ạ.

Su75

Xe tải
Kiếm luôn ông xe bus mà đi theo. :(

@ Cụ Chủ: Cái ngã 5 đấy em đi cũng nhiều, chẳng riêng chỗ đó mà bất cứ ngã 4, 5 nào cứ đúng đường mà đi Cụ ợ.
đi theo cụ để mà nộp phạt suốt ngày à

matureguy

Xe máy
bình thường nộp phạt thì ra kho bạc nào ngần nhất nộp sao lại phải đến địa chỉ xxx chỉ nhỉ :( .
Bây h đổi kiểu rồi cụ ạ, đội nào nó có chỗ nộp phạt của đội đó, đầu tiên phải đến chỗ nó nôm na là lấy án phạt, mức phạt đã rồi mới đến ngân hàng liên kết hoặc kho bạc nào đấy do nó chỉ định để nộp. Rồi đâu như lại quay lại đội đó để lấy giấy tờ. Em cũng mới tìm hiểu hôm qua :(

nhatrekhongbo

Xe tải
Bây h đổi kiểu rồi cụ ạ, đội nào nó có chỗ nộp phạt của đội đó, đầu tiên phải đến chỗ nó nôm na là lấy án phạt, mức phạt đã rồi mới đến ngân hàng liên kết hoặc kho bạc nào đấy do nó chỉ định để nộp. Rồi đâu như lại quay lại đội đó để lấy giấy tờ. Em cũng mới tìm hiểu hôm qua :(
***, đúng là hành dân cụ nhể. Mà kiểu này là lấy doanh số, chỉ tiêu đây....

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Kụ đến đưa tiền nộp phạt và thêm mấy chục xe ôm nhờ xxx nộp hộ là họ trả bằng luôn k phải ra kho bạc đâu

jeehoon

Xe tải
Nếu các cụ có vấn đề với xxx thì cứ bảo chỗ người quen với chú Đức (đội trưởng đội 2 CSGT HN) nhé. số fone 0913236886, có khi đưa số fone ra xxx cũng bit ngay ấy ah.

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Coi như nộp phí học luật thôi mà!

matureguy

Xe máy
Kụ đến đưa tiền nộp phạt và thêm mấy chục xe ôm nhờ xxx nộp hộ là họ trả bằng luôn k phải ra kho bạc đâu
Chả lẽ như vậy tiền cò có mấy chục thôi hả cụ ?? Khéo em phải theo chỉ dẫn của cụ cũng nên vì sáng nay em ghé qua lúc 10h thấy đông như giặc, tuyền xe máy đến nộp phạt là chính. Em đành té định để đến hôm sau đến đầu giờ. Cụ cho em chỉ dẫn cụ thể nhé, cứ bảo một chú xe ôm nào quanh đấy hả cụ ?

usastyle

Xe tải
Hix.Em cũng mới bị phạt vì tội đỗ xe dưới lòng đường ở Nguyễn Trường Tộ.Nhưng là Giao thông công chính nó phạt.Bình thường thì em vẫn đỗ xe nửa năm nay không sao vì cũng là gửi của mấy ông bà thương binh làm kiếm thêm.Nhưng hôm đó là đội đó nó ra quân làm rắn vì mới thay đổi một loạt nội bộ quản lý khu vực đó.Theo em hiểu là sự luôn chuyển sự quản lý của các đội.Một loạt xe đoạn gần em đỗ bị dính chắc cũng phải 4-5 xe.Được cái anh GTCC nói chuyện cũng nhẹ nhàng,vui vẻ em thì cũng biết là lỗi rành rành rỗi không cãi được nên thôi cũng vui vẻ chấp nhận.Giữ bằng lái 30 ngày và chắc là 800 tiền phạt hẹn em cuối tháng ra 83 Quán Thánh giải quyết.Như vậy là em sẽ ra 83 Quán Thánh nhận giấy phạt rồi phóng về kho bạc chỗ đội cấn để nộp sau đó lại quay lại 83 Q.Thánh để nhận bằng hả các cụ.Lòng vòng tốn công sức,xăng xe và thời giản nhỉ.Chẹp chẹp.

Còn một xe cũng bị xích giống em nhưng tài xế không chịu ra và cuối cùng họ tháo biển các cụ ạ.Em tưởng bây giờ là không được phép tháo biển chứ các cụ nhỉ?Hay lại đổi rồi ạ?

yeswrong

Xe buýt
Chả lẽ như vậy tiền cò có mấy chục thôi hả cụ ?? Khéo em phải theo chỉ dẫn của cụ cũng nên vì sáng nay em ghé qua lúc 10h thấy đông như giặc, tuyền xe máy đến nộp phạt là chính. Em đành té định để đến hôm sau đến đầu giờ. Cụ cho em chỉ dẫn cụ thể nhé, cứ bảo một chú xe ôm nào quanh đấy hả cụ ?
Không phải bảo xe ôm nộp mà là nhờ chiến sỹ nộp cho với chi phí xe ôm mình trả. Họ gom 1 đống rồi nộp cả thảy cuối ngày rồi lấy biên lai về kẹp vào hồ sơ. 10 ông nhờ đi nộp hộ thì cũng kiếm được 500k một mẻ còn gì. Vì một môi trường ít khí thải cụ nên nhờ lại tiết kiệm time nữa

Cụ cứ nói rằng hơi vội đi và lại ko biết đường đến kho bạc nên nhờ anh tạo điều kiện giúp đỡ nộp hộ lên kho bạc. Đặt vấn đề ngay lúc chiến sĩ đưa quyết định, chiến sĩ sẽ xin luôn 50K xe ôm. Kéo nhau ra ngoài và cửa sau làm gì, chiến sĩ không ra đâu.

Chỉnh sửa cuối: