[Funland] Em phải quá nể mấy ông Trung Quốc làm quả xe này

minhtree

Xe hơi
Nói thật chụp ảnh giới thiệu xe chả thấy chuyên nghiệp gì cả, nhức hết cả mắt.
Thật đấy ạ. Bác này review xe chả rõ xe kiểu gì luôn. Cũng k biết hơn xe khác thế nào. Mức độ hoàn thiện ra sao. Xe này là xe thương mại hay concept nữa. Haizzzz

Grey Wolf

Xe tải
Đợt này bên Tàu có cái Huawei Aito M9 mới ra cũng ngon, không biết giá bán thế nào các cụ nhỉ?

tranvankhai912

Xe đạp
Hãng đã lạ lại còn hãng xe tầu nữa thì chắc chả ai mua

canavaro88

Xe tải
Nhìn nhôm nhựa, bóng bẩy thái quá...thành ra cảm giác giả giả, đồ chơi.
Chắc là sẽ khó bán ở VN.
Với em thì cái Ê tô vẫn là tài sản lớn, đắt rẻ thì ít cũng phải xác định đi 3-5 năm.
Người tiết kiêm xác định đi 5-7 năm. Mà mấy cái ông China này tầm 7 năm ko biết máy móc, gầm bệ, nội thất thế nào...Có được bán xe không hay bán dưới dạng cân thì lo lắm

Phỡn

Xe tăng
Thiết kế ngon, chất lượng hên xui :D

Kegiaumathl

Xe đạp
Hãng đã lạ lại còn hãng xe tầu nữa thì chắc chả ai mua
Chắc chắn vẫn có ng mua . Nhưng cực kỳ ít , và rồi cũng sẽ chết yểu thôi. Trên fb có cả hội yêu xe Tàu đấy cụ . Dòng xe dành cho 1 số người thừa tiền và thời gian ,thích trải nghiệm .

3005

Xe tăng
Năm nay có xe BYD giá ngang nội địa TQ phục vụ các cụ nhé. Cuối năm về xe lắp ráp ở nhà máy Thái Lan thuế nhập khẩu 0% = xe lắp nội địa Việt Nam luôn.
Tháng 5 BYD ra đại lý chính thức và hệ thống bảo hành bảo dưỡng các thứ đầy đủ.
Các hãng xe TQ bây giờ đang sợ bị đánh ở các thị trường hệ Âu Mỹ nên quyết tâm đốt vài chục tỷ USD để chinh phục thị trường ĐNA, sau khi thị trường TQ đã ngã ngũ vào năm 2023.
Mà không chỉ xe cộ đâu. TQ cũng chi hàng tỷ USD để xây dựng một loạt kho GIGA ngay sát biên giới VN. Chính phủ hỗ trợ bù giá toàn bộ phí ship cho các đơn kho này giao đến khách VN. Ship TQ - đến tận cửa nhà các cụ 0 đồng trong vòng 3 ngày. Một bên đối tác của em đang tuyển và đào tạo mấy nghìn bạn trẻ người Việt để sang làm việc tại các trung tâm này. Tổ chức hàng chục ngàn luồng livestream cùng lúc để băm nát thị trường bán lẻ VN luôn.
Ngay trong 2024 này các cụ sẽ chứng kiến một cuộc "cách mạng" của hàng TQ ở VN với quyết tâm khủng khiếp chưa từng có, sẵn sàng đốt bao nhiêu tỷ USD không cần biết. Quyết tâm xuyên suốt từ Chính phủ, các nhà máy sản xuất cho tới các đơn vị phân phối.
Từ năm ngoái họ đã cắm mấy chục team ở HN và SG để tuyển người, nghiên cứu bám chắc hành vi của khách hàng VN.
Em hay đùa với mấy ông TQ đây là "kháng chiến chống quân Nguyên lần 4".

namphong12

Xe container
Năm nay có xe BYD giá ngang nội địa TQ phục vụ các cụ nhé. Cuối năm về xe lắp ráp ở nhà máy Thái Lan thuế nhập khẩu 0% = xe lắp nội địa Việt Nam luôn.
Tháng 5 BYD ra đại lý chính thức và hệ thống bảo hành bảo dưỡng các thứ đầy đủ.
Các hãng xe TQ bây giờ đang sợ bị đánh ở các thị trường hệ Âu Mỹ nên quyết tâm đốt vài chục tỷ USD để chinh phục thị trường ĐNA, sau khi thị trường TQ đã ngã ngũ vào năm 2023.
Mà không chỉ xe cộ đâu. TQ cũng chi hàng tỷ USD để xây dựng một loạt kho GIGA ngay sát biên giới VN. Chính phủ hỗ trợ bù giá toàn bộ phí ship cho các đơn kho này giao đến khách VN. Ship TQ - đến tận cửa nhà các cụ 0 đồng trong vòng 3 ngày. Một bên đối tác của em đang tuyển và đào tạo mấy nghìn bạn trẻ người Việt để sang làm việc tại các trung tâm này. Tổ chức hàng chục ngàn luồng livestream cùng lúc để băm nát thị trường bán lẻ VN luôn.
Ngay trong 2024 này các cụ sẽ chứng kiến một cuộc "cách mạng" của hàng TQ ở VN với quyết tâm khủng khiếp chưa từng có, sẵn sàng đốt bao nhiêu tỷ USD không cần biết. Quyết tâm xuyên suốt từ Chính phủ, các nhà máy sản xuất cho tới các đơn vị phân phối.
Từ năm ngoái họ đã cắm mấy chục team ở HN và SG để tuyển người, nghiên cứu bám chắc hành vi của khách hàng VN.
Em hay đùa với mấy ông TQ đây là "kháng chiến chống quân Nguyên lần 4".
Lại phải chờ à. Cụ dọa mấy tháng rồi. Có thấy cái quái gì đâu. Đốt bao nhiêu tỷ không cần biết thì kinh rồi. Tiền như vỏ hến ấy nhỉ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Bên tàu thì dân cũng ít chọn xe xăng của họ, chứ đừng nói con xe xăng của TQ mang sang các nước khác.
Xe Xăng của TQ thì thua xa xe của ông anh em, chứ đừng nói các hãng nó bán xe nhờ logo nữa. BYD mạnh về xe điện, khi có giá ngang xe xăng, vận hành ngon như xe xăng và chi phí vận hành chỉ bằng 1/5-1/3 xe xăng thôi

3005

Xe tăng
Lại phải chờ à. Cụ dọa mấy tháng rồi. Có thấy cái quái gì đâu. Đốt bao nhiêu tỷ không cần biết thì kinh rồi. Tiền như vỏ hến ấy nhỉ.
Dọa dẫm gì cụ. Lịch trình mở showroom của BYD vẫn là tháng 5, chưa từng lùi lịch lần nào.
Còn mấy kho GIGA mà em nói nó đi vào hoạt động mấy tháng rồi cụ ơi. Cái gì cụ không biết không có nghĩa là không tồn tại.
Cụ chưa hiểu tình hình của TQ hiện tại. Tiêu dùng nội địa tăng trưởng rất chậm, xuất khẩu giảm. Nghĩa là đầu ra của các nhà máy không tăng, trong khi năng lực sản xuất của TQ thì tăng liên tục hàng năm. Họ đang đứng trước ngưỡng cửa khủng hoảng thừa như phương Tây năm 1929. Nếu không đánh mạnh được thị trường ĐNA thì với TQ đồng nghĩa là cái chết.
Cụ mà sang vùng biên sẽ thấy quyết tâm chính trị khủng khiếp của lãnh đạo địa phương. Hệ thống kho GIGA xây trước, hoàn thiện thủ tục cấp đất thuế má sau. Mỗi đơn hàng ra khỏi cửa kho là chính phủ trợ giá đủ tiền ship luôn. Đơn hàng giá 50k VND chính phủ trợ giá luôn ~40k VND để freeship. Tiền đốt không khác gì lá khô.
Các hiệp hội DN ở VN đang kêu khóc như cha chết. Báo chí hô hào hành động. Chắc cụ ít mua hàng online.

namphong12

Xe container
Dọa dẫm gì cụ. Lịch trình mở showroom của BYD vẫn là tháng 5, chưa từng lùi lịch lần nào.
Còn mấy kho GIGA mà em nói nó đi vào hoạt động mấy tháng rồi cụ ơi. Cái gì cụ không biết không có nghĩa là không tồn tại.
Cụ chưa hiểu tình hình của TQ hiện tại. Tiêu dùng nội địa tăng trưởng rất chậm, xuất khẩu giảm. Nghĩa là đầu ra của các nhà máy không tăng, trong khi năng lực sản xuất của TQ thì tăng liên tục hàng năm. Họ đang đứng trước ngưỡng cửa khủng hoảng thừa như phương Tây năm 1929. Nếu không đánh mạnh được thị trường ĐNA thì với TQ đồng nghĩa là cái chết.
Cụ mà sang vùng biên sẽ thấy quyết tâm chính trị khủng khiếp của lãnh đạo địa phương. Hệ thống kho GIGA xây trước, hoàn thiện thủ tục cấp đất thuế má sau. Mỗi đơn hàng ra khỏi cửa kho là chính phủ trợ giá đủ tiền ship luôn. Đơn hàng giá 50k VND chính phủ trợ giá luôn ~40k VND để freeship. Tiền đốt không khác gì lá khô.
Các hiệp hội DN ở VN đang kêu khóc như cha chết. Báo chí hô hào hành động. Chắc cụ ít mua hàng online.
Em còn nhớ cụ bảo bỏ 2 tỷ đô xây trạm sạc. Đã được trạm nào chưa?

coquay

Xe container
E nhớ sang bên QC với thẩm quyến từ những năm 2010 đã thấy mấy bác tài chạy xe dv hầu như toàn dùng xe nội địa nhiều nhất là con 9 chỗ cứ lần nào cần xe thì gọi cũng chỉ thấy xe hãng của họ

Về sau này 2017 chở lại đây thì xe điện có nhiều hơn e đi xe ghép toàn xe điện

3005

Xe tăng
Em còn nhớ cụ bảo bỏ 2 tỷ đô xây trạm sạc. Đã được trạm nào chưa?
Cụ còn nhớ em nói thời điểm xây trạm sạc là lúc nào không. Thói nghe nhớ nửa câu quên nửa câu là tật xấu đó cụ.

Cuối năm 2024 hoặc đầu 2025 BYD sẽ xây nhà máy ở Phú Thọ. Công suất dự kiến khoảng 150-200.000 xe/năm. Đất đai, thủ tục đã xong.

Chỉnh sửa cuối:

QueViet

Xe tăng
Cụ còn nhớ em nói thời điểm xây trạm sạc là lúc nào không. Thói nghe nhớ nửa câu quên nửa câu là tật xấu đó cụ.

Cuối năm 2024 hoặc đầu 2025 BYD sẽ xây nhà máy ở Phú Thọ. Công suất dự kiến khoảng 150-200.000 xe/năm. Đất đai, thủ tục đã xong.
Thông tin về dự án ở Phú Thọ đây cụ https://vietnamnet.vn/byd-khong-voi-vang-voi-ke-hoach-xay-nha-may-o-viet-nam-2264728.html

LuckyCar

Xe container
Xe này thì em không biết, hàng tàu đắt tiền em cũng không biết, nhưng hàng tàu rẻ tiền thì có đặc tính chung là bóng đẹp, tính năng nhiều, nhìn bắt mắt, dùng cũng thích, nhưng chỉ được thời gian ngắn là xuống cấp. Đơn giản thế này, các cụ mua xe đạp cho F1 chẳng hạn, lúc mới mua nhìn đẹp và ưng mắt thôi rồi, xong dùng được thời gian ngắn nó bắt đầu nổ sơn và gỉ sét khắp nơi, nhựa cũng nhanh lão hóa.

3005

Xe tăng
Đúng rồi cụ. Lúc đầu anh em hô triển khai giữa năm 2024 sau hoãn lại mới có thời hạn mà em nói. Lý do hoãn lại báo đoán bậy thôi. Lý do thực tế chính là trong năm nay đã có xe ở nhà máy Thái Lan về với mức thuế nhập khẩu 0% làm cho việc lắp ráp ở VN chưa cần ngay lập tức.

thungkhe

Xe điện
Em ko hiểu công nghệ giờ đã làm được khi chạy 1 cầu (4x2) thì đã ngắt được trục láp truyền chuyển động từ bánh trước vào hộp số phụ hay chưa? Vì khi chạy 1 cầu ko ngắt được trục lap và bánh xe làm cho hộp số phụ vẫn quay thì tiêu hao năng lượng hơn là xe 1 cầu ạ.