Thảo luận Em so sánh Fortuner Legender 2.8 4x4 với Ford Everest Titanium 2.0 Biturbo 4x4, hóng gạch đá của các cụ.

Vừa qua em mượn được 2 chiếc xe của cụ Nakio và cụ Bimbim5656 và đã hoàn thành 1 cái video so sánh.

Sơ qua 1 chút là em có dựa trên 9 tiêu chí mà em tổng hợp lại trên các kênh của Tây Lông:

1-Ngoại thất
2-Nội thất
3-Giá
4-Tính năng an toàn
5-Chức năng sử dụng
6-Công suất động cơ, hộp số
7-Tiết kiệm nhiên liệu
8-Công nghệ giải trí
9-Tổng giá trị sở hữu

Kết quả thì mời các cụ hóng trong video nhá, có gạch đá gì em xin hứng hết :D

Video đây ạ

daihung

Xe buýt
Sao khi nghe xong đánh giá của anh , em xuống tiện Phò tủn . hihihihi

Sao khi nghe xong đánh giá của anh , em xuống tiện Phò tủn . hihihihi
Chuẩn quá, mỗi người có 1 mục đích khác nhau mà. Fortuner chắc chắn là giữ giá hơn Everest rồi ...

Tuy nhiên cũng cần lưu ý là thiết kế mới của Fortuner 2023 đã xuất hiện, như vậy là đời Legender 2022 là đời cuối cùng trước khi thay 1 bản All New ... mà nói thật là ít ai muốn sở hữu 1 cái xe vòng cuối lắm :D

phong293

Xe máy
e đã đi thử cả 2 con thì cảm giác ngồi eve n vẫn khác biệt và sướng hơn cả về cách âm , độ thoải mái , cảm giác lái . mà nói thật nội thất con phò tủn xấu quá đang ngồi eve vào ngòi phò tủn mà chán luôn

e đã đi thử cả 2 con thì cảm giác ngồi eve n vẫn khác biệt và sướng hơn cả về cách âm , độ thoải mái , cảm giác lái . mà nói thật nội thất con phò tủn xấu quá đang ngồi eve vào ngòi phò tủn mà chán luôn
Riêng quả cách âm vách máy với cabin và kính lái chống ồn của Everest là có kết quả khác hẳn với Fortuner rồi cụ ạ, xe ở tầm tiền đấy mà Everest dùng toàn phụ tùng xịn :)

Gionam72

Xe container
Riêng quả cách âm vách máy với cabin và kính lái chống ồn của Everest là có kết quả khác hẳn với Fortuner rồi cụ ạ, xe ở tầm tiền đấy mà Everest dùng toàn phụ tùng xịn :)
Không hiểu sao Toy có thể bán Phò với giá đấy nhỉ.

Không hiểu sao Toy có thể bán Phò với giá đấy nhỉ.
Vẫn có nhiều người thích nồi đồng cối đá ạ. Nhưng nói chung là bán chậm lắm, Toy sẽ không hạ giá đâu vì hạ giá là phá vỡ thị trường xe cũ ... mà 1 trong những động cơ người tiêu dùng mua xe của Toyota là xe cũ giữ giá :D ... chứ chơi kiểu down giá thì V.F thì xe có tốt mấy cũng ko còn người mua nữa he he

Gionam72

Xe container
Vẫn có nhiều người thích nồi đồng cối đá ạ. Nhưng nói chung là bán chậm lắm, Toy sẽ không hạ giá đâu vì hạ giá là phá vỡ thị trường xe cũ ... mà 1 trong những động cơ người tiêu dùng mua xe của Toyota là xe cũ giữ giá :D ... chứ chơi kiểu down giá thì V.F thì xe có tốt mấy cũng ko còn người mua nữa he he
Dân ta cũng dần dần bỏ tư duy nồi đồng cối đá. Chiếc xe đi cả chục năm rồi.
Đến thời của sang, xịn, mịn rồi.

quandicom

Xe buýt
Dân ta cũng dần dần bỏ tư duy nồi đồng cối đá. Chiếc xe đi cả chục năm rồi.
Đến thời của sang, xịn, mịn rồi.
em đi đến >5 năm là chán ốm rồi. Nồi đồng cối đá chỉ cho mấy bác làm dịch vụ thôi. Giờ ôm cục sắt đồng với cối mà chẳng có tý công nghệ hay an toàn gì cho bản thân có mà hâm

Có cụ nào như e ko. Thấy màu trắng mới của ford đợt này cứ dại dại
Cụ chém có phần đúng, màu trắng có nhũ nhưng ko được sâu lắm, em nghĩ quy trình sơn ko chuẩn, ko so sánh đc với xe Đức, xe Anh ... nhưng em thấy hơn các màu của xe Nhật đấy ạ, nhìn mấy màu đen của xe Nhật, Hàn về sau cứ bạc bạc đi nhìn cũ chán vãi

khactuyen

Xe tăng
Tại ông a mới lấy 2con. Mà nhìn nước dưa k đc nét hẳn nên e tò mò vậy cụ a
e lại thấy bản Sport màu trắng đẹp đó cụ, nhìn tương phản tốt (và đẹp hơn hẳn màu trắng bản 2021 - nhìn như quả trứng gà)

phong293

Xe máy
chỗ nhà e toan eve. hiếm lắm mới thấy 1 con phò tủn :))
[/QUOTE]

fadco

Xe container
Chuẩn quá, mỗi người có 1 mục đích khác nhau mà. Fortuner chắc chắn là giữ giá hơn Everest rồi ...

Tuy nhiên cũng cần lưu ý là thiết kế mới của Fortuner 2023 đã xuất hiện, như vậy là đời Legender 2022 là đời cuối cùng trước khi thay 1 bản All New ... mà nói thật là ít ai muốn sở hữu 1 cái xe vòng cuối lắm :D
Có ông mua Fortuner ra biển 1500 củ vừa bán được 850 củ kìa trong khi Ever cùng đời giá vẫn loanh quanh 950 củ, khú khú

Rishi

Xe tăng
Có ông mua Fortuner ra biển 1500 củ vừa bán được 850 củ kìa trong khi Ever cùng đời giá vẫn loanh quanh 950 củ, khú khú
Em nghĩ xe Toy chỉ giữ giá khi các đời sau hãng ko có nâng cấp đáng kể. Chứ bây giờ mà hãng Toy nâng cấp mạnh, đặc biết trang bị công nghệ cho các thế hệ sau thì xe cũ sẽ giảm giá thê thảm :))

truongxuanford

Đi bộ
Ford Everest năm nay thay đổi khá nhiều từ ngoại thất tới nội thất, còn Fortuner thì vẫn giữ thiết kế đó mấy năm nay nên không có gì mới. Khoảng sáng gầm xe Everest thấp hơn, bù lại chiều dài cơ sở dài hơn nên khi vận hành trên đường trường thì Everest cho cảm giác êm hơn và chắc chắn hơn. Đối với nhu cầu cơ bản thì Fortuner vẫn là lựa chọn số 1 vì... giá tốt hơn hẳn. Chi phí bảo dưỡng Fortuner cũng rẻ hơn Everest. Còn nếu kỹ tính hơn 1 chút về thiết kế nội ngoại thất, các tính năng an toàn mà tài chính tốt thì Everest cũng là 1 lựa chọn tốt trong tầm giá. 2 con này thì 1 chín, 1 mười. Tùy sở thích và nhu cầu mỗi người thôi.