[Thảo luận] Em vi phạm luật GTĐB nhưng em vẫn có thắc mắc nhờ các cụ giúp!

longnguyenhvn

Xe buýt
Hôm nay lúc 18h em đã vi phạm lỗi chuyển hướng không có tín hiệu - nôm na là không xi nhan. Lỗi đã rõ ràng. Em đã ký biên bản và nhận biên lai phạt tại chỗ.

Tuy nhiên em có thắc mắc như sau nhờ các cụ giúp để em hiểu rõ hơn về xxx và cách làm việc của xxx. Cụ thể như sau:

Sau khi trao đổi, thỏa thuận, 2 bên là em và xxx đồng ý là lập biên bản, sáng mai em ra kho bạc nộp phạt rồi quay lại đội lấy giấy tờ. Tuy nhiên khi lập BB, xxx không ghi em vi phạm lỗi gì, mức phạt bao nhiêu ... đã yêu cầu em ký. Tất nhiên là em không đồng ý.

Theo em nghĩ, nếu em ký như vậy, sau đó xxx sẽ có quyền chủ động, có thể quy cho em tội khác nặng hơn, thiệt hại hơn ... gọi là khả năng AAA

Nhưng nghe xxx nói rằng, anh em mình đều đàng hoàng, tôi có làm gì anh đâu ... anh em mình đã thỏa thuận, anh cứ ký biên bản rồi mai ra kho bạc nộp 50% mức phạt như đã thỏa thuận là em trả anh giấy tờ. Vậy thì trường hợp em đồng ý ký và xxx cũng làm đúng thỏa thuận thì việc không ghi rõ lỗi vi phạm và mức phạt trong BB sẽ giúp cho xxx điều gì có lợi? loại trừ khả năng AAA

Em rất băn khoăn là vì mỗi điểm này mà 2 bên cứ tranh luận mất hơn 30 phút. Em thì chưa dám làm căng vì còn đang thỏa thuận thêm vụ biên lai tại chỗ. Còn xxx thì bằng rất nhiều nghiệp vụ như giải thích, lấy ví dụ lòng vòng, dọa dẫm và tìm cách thuyết phục + khuyến mại 50% mức phạt để em ký biên bản mà xxx không ghi rõ lỗi vi phạm rõ ràng + mức phạt cụ thể.

Vậy ẩn số của xxx ở đây là gì các cụ nhỉ? xxx sẽ làm gì nếu em ký?

Triton 30U

Xe máy
Website
www.mailam-machine.vn
Éo tin mấy thằng xxx cụ chủ à. đã nộp phạt cụ cứ làm biên bản rõ ràng. không chơi lời nói gió bay với mấy thằng đấy

longnguyenhvn

Xe buýt
Lúc đầu em cũng định ghi âm, nhưng thấy mình sai rồi còn ý kiến gì nữa nên lại thôi. Đến lúc nhìn biên bản không có ghi lỗi, không ghi mức phạt em mới thấy buồn cười.

Em không tin xxx nên nhất định không ký rồi. Em bảo tôi sẽ ký nếu anh ghi đúng lỗi hoặc ghi rõ mức phạt. Cuối cùng em còn may mắn được vụ xé biên lai tại chỗ cơ ạ. Lúc đầu xxx còn định cho em ra kho bạc, nhưng thế nào lại gọi em lại cho biên lai.

Em nhận biên lai mà vẫn không hiểu tại sao xxx tìm mọi cách dụ dỗ em, dọa dẫm em để em ký. Hỏi xxx thì xxx không giải thích rồi. Bí quyết kiếm tiền của xxx mà, thế nên em mới nên đây hỏi các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

windys

Xe tăng
Hê hê, vụ này hiểm quá, e cũng chưa nghe bao giờ, thế cuối cùng, là cụ cầm cái biên lai về, là biên lai gì thế ?
Khả năng cao là xxx đang gạ cụ 50 - 50 thôi, nhưng cụ cứ đòi nộp phạt kho bạc, nên xxx chần chừ chưa viết biên bản.
nếu cụ k kí là quá đúng.

longnguyenhvn

Xe buýt
Em được cầm về mấy cái Biên lai thu tiền phạt.

Em cũng thấy hiểm nếu loại trừ khả năng AAA. Chả hiểu xxx nghĩ gì hoặc muốn gì? Nếu 50-50 thì việc gì phải viết biên bản rồi phải tìm cách gạ gẫm em ký.

huynhque

Xe hơi
Lúc đầu em cũng định ghi âm, nhưng thấy mình sai rồi còn ý kiến gì nữa nên lại thôi. Đến lúc nhìn biên bản không có ghi lỗi, không ghi mức phạt em mới thấy buồn cười.

Em không tin xxx nên nhất định không ký rồi. Em bảo tôi sẽ ký nếu anh ghi đúng lỗi hoặc ghi rõ mức phạt. Cuối cùng em còn may mắn được vụ xé biên lai tại chỗ cơ ạ. Lúc đầu xxx còn định cho em ra kho bạc, nhưng thế nào lại gọi em lại cho biên lai.

Em nhận biên lai mà vẫn không hiểu tại sao xxx tìm mọi cách dụ dỗ em, dọa dẫm em để em ký. Hỏi xxx thì xxx không giải thích rồi. Bí quyết kiếm tiền của xxx mà, thế nên em mới nên đây hỏi các cụ.
Đến đây thì cụ đúng, coi như xxx chẳng ăn được gì.
Như thông lệ, cụ bị lập BB sau đó mang kết quả đến kho bạc người ta mới biết là thu phạt cụ bao nhiêu. XXX bỏ trống là có thể đã bắt tay với KB, sau đó tổng hợp điền con số sau để ăn chênh lệch.
Cũng có trường hợp người bị lập BB ký khống để được đi nhanh và nhờ xxx ra kho bạc nộp hộ tiền phạt. Như thế là rõ ràng nhất, xxx tự cân đối để hoàn thành BB.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
huynhque nói:
Như thông lệ, cụ bị lập BB sau đó mang kết quả đến kho bạc người ta mới biết là thu phạt cụ bao nhiêu. XXX bỏ trống là có thể đã bắt tay với KB, sau đó tổng hợp điền con số sau để ăn chênh lệch.
Cũng có trường hợp người bị lập BB ký khống để được đi nhanh và nhờ xxx ra kho bạc nộp hộ tiền phạt. Như thế là rõ ràng nhất, xxx tự cân đối để hoàn thành BB.
Cụ này giải thích có vẻ chuẩn. Em thấy đã lấy biên lai tại chỗ rồi thì khỏi biên bản.

Ob3xuT

Xe điện
thế này là cụ còn hơn cả làm hư xxx đấy... 2 cái dại cùng 1 lúc

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung cụ làm việc với bên hành pháp thì tất cả phải rõ ràng mới đặt bút ký , nếu không thì thôi , lằng nhằng 1 lần chứ cụ muốn lằng nhằng thêm mấy lần à .

Em nghĩ lợi bất cập hại

DuyThanhSNG

Xe tăng
CHắc nguyên nhân ở đây mà ra.Đã có sự liên kết giữa XXX với nhân viên kho bạc rồi.

dieu_tbd

Xe buýt
E bị dính 1 phát nhớ đời về trò 2 mặt của XXX. Bị bắn tốc độ ông chú e cũng xin xỏ, xxx bảo ok và bảo mình ký đi, tất nhiên biên bản cũng k ghi lỗi gì, mình ghi xong xxx mới điền lỗi vào. Tóm lại là trên phương diện pháp luật không bao giờ ta ký 1 văn bản nào mà k rõ ràng các cụ nhé! Bút sa gà chết đó!

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Mình cũng đồng ý với cụ dự 50-50, chứ làm gì có chuyện BB không ghi lỗi mà phải nộp phạt!!!

Matizcoi

Xe cút kít
Em được cầm về mấy cái Biên lai thu tiền phạt.

Em cũng thấy hiểm nếu loại trừ khả năng AAA. Chả hiểu xxx nghĩ gì hoặc muốn gì? Nếu 50-50 thì việc gì phải viết biên bản rồi phải tìm cách gạ gẫm em ký.
Đã cầm biên lai thu tiền phạt, sao xxx lại còn giữ giấy tờ, mà lại còn phải ra kho bạc nộp nữa, em buồn cười quá các cụ ạ.

vodka_cute

Xe buýt
Cụ mang biên bản ra kho bạc nộp phạt sao được. Phải có quyết định xử phạt mới có hiệu lực xủ lý Bác ạ. xxx sẽ căn cứ vào biên bản và ra 1 quyết định xử phạt. Cháu nghĩ có trò gì mờ ám của mấy anh kho bạc và xxx ở đây, nhưng chưa nghĩ ra trò gì :-??

JimBo

Xe tải
Hôm nay lúc 18h em đã vi phạm lỗi chuyển hướng không có tín hiệu - nôm na là không xi nhan. Lỗi đã rõ ràng. Em đã ký biên bản và nhận biên lai phạt tại chỗ.

Tuy nhiên em có thắc mắc như sau nhờ các cụ giúp để em hiểu rõ hơn về xxx và cách làm việc của xxx. Cụ thể như sau:

Sau khi trao đổi, thỏa thuận, 2 bên là em và xxx đồng ý là lập biên bản, sáng mai em ra kho bạc nộp phạt rồi quay lại đội lấy giấy tờ. Tuy nhiên khi lập BB, xxx không ghi em vi phạm lỗi gì, mức phạt bao nhiêu ... đã yêu cầu em ký. Tất nhiên là em không đồng ý.

Theo em nghĩ, nếu em ký như vậy, sau đó xxx sẽ có quyền chủ động, có thể quy cho em tội khác nặng hơn, thiệt hại hơn ... gọi là khả năng AAA

Nhưng nghe xxx nói rằng, anh em mình đều đàng hoàng, tôi có làm gì anh đâu ... anh em mình đã thỏa thuận, anh cứ ký biên bản rồi mai ra kho bạc nộp 50% mức phạt như đã thỏa thuận là em trả anh giấy tờ. Vậy thì trường hợp em đồng ý ký và xxx cũng làm đúng thỏa thuận thì việc không ghi rõ lỗi vi phạm và mức phạt trong BB sẽ giúp cho xxx điều gì có lợi? loại trừ khả năng AAA

Em rất băn khoăn là vì mỗi điểm này mà 2 bên cứ tranh luận mất hơn 30 phút. Em thì chưa dám làm căng vì còn đang thỏa thuận thêm vụ biên lai tại chỗ. Còn xxx thì bằng rất nhiều nghiệp vụ như giải thích, lấy ví dụ lòng vòng, dọa dẫm và tìm cách thuyết phục + khuyến mại 50% mức phạt để em ký biên bản mà xxx không ghi rõ lỗi vi phạm rõ ràng + mức phạt cụ thể.

Vậy ẩn số của xxx ở đây là gì các cụ nhỉ? xxx sẽ làm gì nếu em ký?
Theo em khả năng lớn là xxx dùng BB của Cụ (chưa ghi nội dung, nhưng đã có người ký vào) làm biên bản khống, để dành cho những lúc cần.
VD như hôm nào đó chưa đủ chỉ tiêu thì bịa lỗi nào đó vào rồi xxx đi nộp tiền cho đủ chỉ tiêu...

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Vụ này em mới thấy lần đầu,vì xxx để trống, để mình ký khi định đưa tiền giải quyết nhanh thôi, sau ghi lỗi nhẹ hơn. Đây đểbacs ra hẳn kho bạc thì phải rõ lỗi rồi chứ.

likeSUV

Xe buýt
Có cả việc này nữa cơ ạ?

mrkoi

Xe tăng
Giờ chạ tin được đâu cụ ơi, cứ kêu a lập biên bản ghi lỗi gì vào, k thì mình ký rồi ghi phần ý kiến là lỗi k xi nhan khi rẽ thế là hết. Có mà bố nó cũng chạ dám ghi thêm lỗi gì cho cụ.

tuanphucloi

Xe hơi
đây là biên bản dự phòng để khi nào thiếu chỉ tiêu về một lỗi nào đó thì xxx bổ xung vào....