[Thảo luận] Em vừa bị Công an giữ bằng lái - các Bác cứu em với

thienphuc

Xe điện
theo em bác bảo tôi thi bằng lái xe theo luật....bảo xxx dở hộ chỗ nào trong quyển luật có ghi lỗi như của bác thì xử phạt.phải có viễn dẫn.nếu có mình nộp còn k có bắt xxx tìm tiếp

soc1202

Xe tải
Vụ này chìm xuồng rùi hả cụ chủ thớt?

zuzi

Xe hơi
Gậy chỉ lên trời là ở đường quốc lộ (ngoài thành phố) cụ ạ. Trong thành phố, xxx chỉ thẳng mặt đới!
Em thề là chưa bao giờ được gặp cái gọi là gậy chỉ lên trời cả, cụ thấy bao giờ chưa ??? Chỉ thi thoảng chạy tối hoặc đêm thấy cái biển stop đỏ thôi :D chứ đã cạp nong em toàn thấy chỉ thẳng mặt :P

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Xuồng thì chìm người thì đang nổi cụ ạ nhưng phải từ từ thì mới biết là xuồng nhà ai chứ cụ. Việc còn dài cụ cứ bình tĩnh.

Vụ này chìm xuồng rùi hả cụ chủ thớt?

Lungcu

Xe điện
xxx giải quyết vụ việc bé tí tẹo mà lâu thế nhỉ :-/

Inox75

Xe tăng
Mấy tuần rồi chả thấy cụ chủ đâu cả, có khi cụ nhận lại đc bằng rùi , mọi chuyện chấm hết trong yên lặng

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Việc công quyền không sốt được các cụ ơi...

Hết sức bình tĩnh, vì chắc bọn chúng đang dẫn dụ anh em nhà ta vào Nản kế... Nhưng các cụ yên tâm, cụ Đông ki sốt cơ mà, chí khí lắm, cối xay gió cụ ấy còn xiên, nữa là mấy cái cối xay tiền này (mợ nó, chẳng hiểu cái nào lợi hại hơn), chưa kể có cụ Hà Vũ cởi trần hỗ trợ... :-B

Tóm lại là ở cái xứ mình, ngoài phải biết chuyện Công Lý tuyền là đi diễn hài ra thì còn phải nhớ câu: "Muốn nhanh thì phải từ từ" ạ... :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mấy tuần rồi chả thấy cụ chủ đâu cả, có khi cụ nhận lại đc bằng rùi , mọi chuyện chấm hết trong yên lặng
Bằng đã nhận lại vì thời hạn tạm giữ đã hết! Đơn khiếu nại Quyết Định Xử Phạt đã gửi chiều nay! 30 ngày nữa nếu không trả lời hoặc trả lời không thỏa đáng sẽ chính thức khởi kiện ra Tòa!!!
Hoan hô cụ dongkijote vì tinh thần chiến đấu cho công bằng của xã hội!!!

soc1202

Xe tải
hik, kiểu này là trường kỳ kháng chiến rùi đây. Mà cụ Đông định khởi kiện ai nhỉ? Cơ quan CA hay cá nhân đồng chí ra quyết định xử phat vậy? hay là vài đ/c có tên trong biên bản?

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Bằng đã nhận lại vì thời hạn tạm giữ đã hết! Đơn khiếu nại Quyết Định Xử Phạt đã gửi chiều nay! 30 ngày nữa nếu không trả lời hoặc trả lời không thỏa đáng sẽ chính thức khởi kiện ra Tòa!!!
Ơ thế là vẫn có Quyết định xử phạt hả cụ? Thế là xôm trò zồiiii... *-:)

amazoncafe

Xe tăng
em mà là xxx nếu thấy ae có ý định kiện cáo liền chủ động trả lại giấy tờ cho thân chủ, lơ mơ thân chủ không kiện em nữa đâm lại may thoát tội tầy đình, kỷ luật thuyên chuyển công tác, hạ chức vụ. nhục lắm cơ đời xxx

pupil

Xe điện
em mà là xxx nếu thấy ae có ý định kiện cáo liền chủ động trả lại giấy tờ cho thân chủ, lơ mơ thân chủ không kiện em nữa đâm lại may thoát tội tầy đình, kỷ luật thuyên chuyển công tác, hạ chức vụ. nhục lắm cơ đời xxx
Mấy chú học hành không đến nơi đến chốn lại còn to mồm mới chết thôi cụ ạ, còn họ làm đúng - có lý và có chút tình làm dân tâm phục khẩu phục thì ai cũng ủng hộ thôi. Nếu đồng lương hợp lý gắn với trách nhiệm có lẽ chất lượng đội ngũ xxx sẽ khá hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mấy chú học hành không đến nơi đến chốn lại còn to mồm mới chết thôi cụ ạ, còn họ làm đúng - có lý và có chút tình làm dân tâm phục khẩu phục thì ai cũng ủng hộ thôi. Nếu đồng lương hợp lý gắn với trách nhiệm có lẽ chất lượng đội ngũ xxx sẽ khá hơn.
Em cũng từng 7 năm làm Cty Nhà nước nên rất mong cái đo đỏ ở trên nó xảy ra, và lúc đó xã hội tốt đẹp lên nhiều!

4eyes10

Xe buýt
Em cũng từng 7 năm làm Cty Nhà nước nên rất mong cái đo đỏ ở trên nó xảy ra, và lúc đó xã hội tốt đẹp lên nhiều!
EM nhớ có lần đ/c nguyên TTg CP trả lời trên báo "Lương không phải là giải pháp căn bản để giải quyết vấn đề tham nhũng", đọc xong em nản quá cụ ợ! Đúng là nếu chỉ tăng lương thì không giải quyết được vđ nhưng theo em thì lương là điều kiện cần, còn đk đủ thì mỗi nơi một khác, mỗi nước một khác...Nếu lương của xxx bây giờ mà đủ để có nhà, p tiện đi lại, nuôi sống được 1 vợ 2 con ở mức trung bình của xã hội như các nước phát triển thì em nghĩ chả xxx nào dại gì ra đường vơ bèo vợt tép để vơ luôn cái nguy cơ mất việc vào người...

FujiS5200

Xe điện
Vậy chi phí phát sinh do bị thu bằng thì thằng nào phải chịu. Chẳng lẽ xxx sai thì phủi tay làm ngơ?

Inox75

Xe tăng
Hoan hô cả cụ nữa chứ, cụ cũng đã xả thân vì nghiệp nhớn mờ

Escave

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ thớt và cụ Ngọc Phan, có thế chứ: lẽ phải và sự công bằng

pupil

Xe điện
EM nhớ có lần đ/c nguyên TTg CP trả lời trên báo "Lương không phải là giải pháp căn bản để giải quyết vấn đề tham nhũng", đọc xong em nản quá cụ ợ! Đúng là nếu chỉ tăng lương thì không giải quyết được vđ nhưng theo em thì lương là điều kiện cần, còn đk đủ thì mỗi nơi một khác, mỗi nước một khác...Nếu lương của xxx bây giờ mà đủ để có nhà, p tiện đi lại, nuôi sống được 1 vợ 2 con ở mức trung bình của xã hội như các nước phát triển thì em nghĩ chả xxx nào dại gì ra đường vơ bèo vợt tép để vơ luôn cái nguy cơ mất việc vào người...
Hết votka cho bác rồi, thôi làm tạm chén chè đặc nhá ...:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em và Gấu đi Sing chơi, trên đường ra sân bay Changi để về buôn chuyện với chú taxi. Chú ấy ca ngợi chính phủ Sing hết lời! Chú ấy hỏi em có phải ở VN corruption nhiều lắm phải không. Em gật và hỏi lại 1 ví dụ là nếu bị xxx GT bắt thì chú có đút cash vào tay xxx để té luôn được không thì chú bảo tuyệt đối không và nhất là xxx gái thì cực rắn!:D xxx trai có thể tha bổng nếu lỗi nhẹ và thái độ ăn năn hối cải! Em hỏi lý do thì chú bảo xxx Sing lương thuộc hàng top của xã hội và luật pháp nghiêm minh nên rất sợ mất nghiệp làm xxx!

Vậy chi phí phát sinh do bị thu bằng thì thằng nào phải chịu. Chẳng lẽ xxx sai thì phủi tay làm ngơ?
Thường thì dân đen chịu do cái thông lệ "con kiến kiện củ khoai"! Vì thế tinh thần của cụ dongkijote không nề hà vất vả đi kiện thật đáng trân trọng!

Hoan hô cả cụ nữa chứ, cụ cũng đã xả thân vì nghiệp nhớn mờ
Chúc mừng cụ chủ thớt và cụ Ngọc Phan, có thế chứ: lẽ phải và sự công bằng
Em chỉ ủng hộ cụ Đông tinh thần là chính! Các cụ làm em ngượng chết! Tất cả mọi người nên động viên cụ Đông, cụ LS Hà và cụ LS - Nhà báo Minh! Ba người này mất công sức nhiều nhất!!!

4eyes10

Xe buýt
Em và Gấu đi Sing chơi, trên đường ra sân bay Changi để về buôn chuyện với chú taxi. Chú ấy ca ngợi chính phủ Sing hết lời! Chú ấy hỏi em có phải ở VN corruption nhiều lắm phải không. Em gật và hỏi lại 1 ví dụ là nếu bị xxx GT bắt thì chú có đút cash vào tay xxx để té luôn được không thì chú bảo tuyệt đối không và nhất là xxx gái thì cực rắn!:D xxx trai có thể tha bổng nếu lỗi nhẹ và thái độ ăn năn hối cải! Em hỏi lý do thì chú bảo xxx Sing lương thuộc hàng top của xã hội và luật pháp nghiêm minh nên rất sợ mất nghiệp làm xxx!

Em chửa được đi Sing nhưng đã được nghe đồng nghiệp Sing chia xẻ kinh nghiệm chống corruption của bạn: lương đồng nghiệp em bên Sing rất cao nhưng không hẳn là được lĩnh hết. Hàng tháng Nhà nước giữ lại 1 khoản gửi vào tài khoản Ng. hàng như gửi tiết kiệm, khoản này lớn dần theo năm tháng và lãi mẹ đẻ lãi con. Chỉ đến khi về hưu (bên ta gọi là hạ cánh an toàn ý) thì công chức mới được lĩnh khoản này, còn trong quá trình làm việc bị phát hiện có vi phạm pháp luật thì khoản này bị sung công luôn (tất nhiên là cả mất việc luôn nữa). Thế nên đồng nghiệp em luôn luôn say no với những đề nghị "tẹp nhẹp" nghe thì tưởng to nhưng so với cái khoản bị mất kia thì chả là gì. Nghe xong em chỉ biết X_X

Chỉnh sửa cuối: