[Funland] Em vừa cãi nhau với vợ vụ cho người khác mượn xe

nguyen_kia

Xe điện
Em chưa bao giờ mượn xe của ai. Bạn em nó chả biết lái nó mượn cho đệ nó lx e ko đồng ý mà từ đó nó cũng này nọ với miình. Ko có xe cũng khổ mà có chắc đã sướng!

acc_75

Xe điện
Phụ nữ thường rất tính toán chi ly thế nhưng trường hợp này lại thoáng vậy có lẽ nào ...???

nguyenvanuoc

Xe hơi
Dạ thưa các bác em đã giải quyết xong rồi ạ, vợ đã xuôi và hứa từ giờ trở đi nghỉ không cho mượn nữa. Cảm ơn các bác

Thành Thị 1

Xe điện
Quan trọng là vợ cụ nhận lại được gì từ công ty đó? Được đối xử tốt và họ sẵn sàng cho vợ cụ mượn lại những điều tương đương với việc nhà cụ cho mượn xe từ OK. Nó sẽ là quan hệ có đi có lại. Còn nếu 1 chiều thì thôi.

Nhưng vụ vợ cụ cho mượn xe ko thông qua cụ em thấy hơi ko được. E cho em em mượn xe em cũng phải nói qua với bà xã.
e nghĩ là trong đầu vợ của chủ thớt thì việc cho mượn xe đang mang lại những giá trị về cả vật chất lẫn tinh thần.....mà ko thể đo đếm được, cái này xuất phát từ tính nữ mà ra (e mới hóng được khái niệm này ở các mợ). thế cho nên xung đột ở đây là xung đột hệ quy chiếu chứ ko phải xung đột quan điểm ạ. Đề nghị cụ chủ nghiêm túc đi tìm hiểu tính nữ là gì để thông cảm và thấu hiểu cho vợ.

mmxhung

Xe điện
Kiểu bo bo chỉ biết mình thế này thì chịu rồi.
Sống kiểu này thì nhiều người quý mến lắm

Diep1979

Xe điện
Nhà cháu chúc mừng cụ ạ
Vk ck tìm được tiếng nói chung là quá tốt rồi

otothanglong

Xe điện
Tình hình là qua em vừa bật lại vợ vụ mượn xem.
- Chuyện là thế này công ty vợ (vợ em làm thuê) em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Đỉnh điểm là 2 hôm vừa rồi cho mượn không hỏi ý kiến em đi tỉnh 2 ngày về, chở dầu máy, mượn xe để con ốm phải chở xe máy đi khám, lúc trả xe thì xe bẩn dầu đầy thùng chả dọn dẹp gì cả, vợ xuống lấy xe thì em bảo kiểm tra xe kĩ vào đi xa có vấn đề gì nào mình đi lại khó nói chuyện, thế là vợ em nó nối khùng lên. 2 vợ chồng lại được phen cãi nhau.
- Quan điểm của em thì bảo rõ luôn là xe mình gia đình sao chuyển thành xe công được phục vụ lợi ích công ty vợ được một 2 lần thì được chứ sao thường xuyên, vợ e kêu ki bo kiệt sỉ, quan điểm các bác thế nào vụ này ạ

Update: Tối qua về 2 vợ chồng rõ ràng rồi vợ hứa từ giờ không đem của nhà đi cho mượn nữa, cũng bởi tính thoải mái nghĩ đơn giản, Cảm ơn các bác đã tư vấn
Cty vợ cụ lởm thật, hay sử dụng thì mua 1 chiếc hoặc thuê ngoài mà dùng, ai lại đi mượn xe nhà nhân viên. Bên em còn cho nv mượn xe phục vụ đột xuất việc gia đình chứ chưa bao giờ mượn mõ ai cả. cần xe lớn thì thuê.

harrynh

Xe điện
Dạ thưa các bác em đã giải quyết xong rồi ạ, vợ đã xuôi và hứa từ giờ trở đi nghỉ không cho mượn nữa. Cảm ơn các bác
Nhiều khi là lùi 1 bước tiến 2 bước, stop việc mượn xe chở linh tinh để đỡ lộ ra những việc ko hay khác như hỏng xe, va quệt, phạt nguội...

nguyenvanuoc

Xe hơi
Nhiều khi là lùi 1 bước tiến 2 bước, stop việc mượn xe chở linh tinh để đỡ lộ ra những việc ko hay khác như hỏng xe, va quệt, phạt nguội...
kaka e note ngày rồi vài tuần vài tháng nữa check mà ra thì cứ thế mà dí thôi

mizuyama77

Xe buýt
Còn lâu ng ngoài động vào đc xe của e, phiền phức lắm. Ng nhà có khi e còn cho tiền đi thuê xe chứ đừng nói mấy ô giời ơi đất hỡi cưỡi lên xe. Nhỡ đâm đụng lại mình hứng hết à!

nguyenvanuoc

Xe hơi
Còn lâu ng ngoài động vào đc xe của e, phiền phức lắm. Ng nhà có khi e còn cho tiền đi thuê xe chứ đừng nói mấy ô giời ơi đất hỡi cưỡi lên xe. Nhỡ đâm đụng lại mình hứng hết à!
kaka xe giá trị lớn khác gì tài sản

Dan du an

Xe cút kít
Em hãn hữu mới ngồi lên xe người khác lái. Trừ trường hợp người ta nhờ mình. Lái xe khác không quen nó không thoải mái, nhất là đi xa.

nguyenvanuoc

Xe hơi
Cập nhật tình hình qua thấy vợ bảo ông kia lại hỏi mượn xe đi chở dầu với máy móc, vợ bảo cho người khác mượn rồi xe không có nhà thấy ông kia bảo thế thôi nào xe về thì mới đi chở, e cũng chịu rồi

Website
www.facebook.com
Cập nhật tình hình qua thấy vợ bảo ông kia lại hỏi mượn xe đi chở dầu với máy móc, vợ bảo cho người khác mượn rồi xe không có nhà thấy ông kia bảo thế thôi nào xe về thì mới đi chở, e cũng chịu rồi
Xe cho mượn cả tháng rồi. :D

nguyenvanuoc

Xe hơi
Xe cho mượn cả tháng rồi. :D
cay nhỉ bác móa xe của mình người ta đi mượn còn chả ngại mà sao mình chủ xe còn ngại từ chối, chịu thật, e cũng bảo vợ xác định lần sau hỏi lại lấy lý do khác, chứ thật ra gặp mặt dầy là cũng mệt đấy

tuha_vt2015

Xe tăng
Ca cập nhật này của cụ em nghĩ là đổi xe khác cho vợ cụ đỡ khó xử, chứ quả chờ xe về mượn tiếp thì cũng không lý do mãi được.
Em giờ cũng rất ngại cầm lái hộ xe người khác, vì giao thông phức tạp - xảy ra sự cố xuống xe rất khó xử.

nguyenvanuoc

Xe hơi
Ca cập nhật này của cụ em nghĩ là đổi xe khác cho vợ cụ đỡ khó xử, chứ quả chờ xe về mượn tiếp thì cũng không lý do mãi được.
Em giờ cũng rất ngại cầm lái hộ xe người khác, vì giao thông phức tạp - xảy ra sự cố xuống xe rất khó xử.
nói chung e cũng chờ thôi thành phần mặt dầy quá chịu thua thật, như người tinh tế 1 2 lần người ta hiểu vấn đề đằng này... Haizz Xe mình mà làm sao phải ngó ý thằng khác