[Funland] Em vừa cãi nhau với vợ vụ cho người khác mượn xe

nguyentoan.uct

Xe điện
Vợ cụ vui phết. Đúng rất mệt với các mụ.

HH1993

Xe điện
khổ cái vợ em méo biết lái nhưng lại kiểu rễ tính, cả nể ý
Thế thì tôi chả tư vấn bác nữa...hà...hà...
Tuy nhiên cá nhân tôi nghĩ bác nên chia sẻ với bác gái nhiều hơn và nên quyết đoán hơn. Thực tế nó cũng khó đấy. Cho bác gái hiểu trách nhiệm phải chịu khi cả nể,thiếu hiểu biết.... Kể cả tôi chia sẻ với bác,cụ thể trong thớt của bác thế này,sớm hay muộn cũng bị chửi thôi. Tuy nhiên cái gì đúng thì mình nói.
Hy vọng bác không gặp phải 1 ngày đẹp trời nhận biên bản phạt nguội,không bị mang xe đi khắc phục vì sự dễ dãi của bác gái.

HH1993

Xe điện

hungeverest

Xe điện
Vào e đến thẳng cty trao đổi, nếu cần đi nhiều e cho thuê luôn theo tháng, khỏi lăn tăn, đằng nào xe cũng để không. Lại có thêm thu nhập cho vợ cả vào bảng lương mỗi tháng.

Rolls_Royce

Xe buýt
Tình hình là qua em vừa bật lại vợ vụ mượn xem.
- Chuyện là thế này công ty vợ (vợ em làm thuê) em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Đỉnh điểm là 2 hôm vừa rồi cho mượn không hỏi ý kiến em đi tỉnh 2 ngày về, chở dầu máy, mượn xe để con ốm phải chở xe máy đi khám, lúc trả xe thì xe bẩn dầu đầy thùng chả dọn dẹp gì cả, vợ xuống lấy xe thì em bảo kiểm tra xe kĩ vào đi xa có vấn đề gì nào mình đi lại khó nói chuyện, thế là vợ em nó nối khùng lên. 2 vợ chồng lại được phen cãi nhau.
- Quan điểm của em thì bảo rõ luôn là xe mình gia đình sao chuyển thành xe công được phục vụ lợi ích công ty vợ được một 2 lần thì được chứ sao thường xuyên, vợ e kêu ki bo kiệt sỉ, quan điểm các bác thế nào vụ này ạ
cụ check xem vợ cụ có ân tình j không sao lại dễ dãi lấy xe nhà cho công ty mượn vậy

FUN PLUS

Xe buýt
Vợ cụ em nghĩ là người hào sảng thôi. Ko suy nghĩ gì nhiều. Giúp đc là giúp. Cụ giảng giải cho vợ là đc. Người như vợ cụ ko nhiều. Nên hiểu và trân trọng dù có hơi ngang tý.

Rolls_Royce

Xe buýt
Câu chữ nhạy cảm, cụ nên dùng là ơn huệ chứ dùng từ kia ấy lắm
cụ cứ nhạy cảm, ví dụ vợ cụ được xin vào đó làm chẳng hạn, hay được nâng đỡ lên chức, chứ e có ý già đâu mà cụ bảo nhạy cảm

nguyenvanuoc

Xe hơi
Chả riêng bác thớt đâu. Trên này đầy. Chỉ là đếch dám nói thôi.
kaka nhiều bác mạnh miệng nhưng khả năng gặp nhiều trường hợp nhưng tự trọng cao quá chả dám nói tôi thì thật thà thẳng tính có gì nói đấy

nguyenvanuoc

Xe hơi
cụ cứ nhạy cảm, ví dụ vợ cụ được xin vào đó làm chẳng hạn, hay được nâng đỡ lên chức, chứ e có ý già đâu mà cụ bảo nhạy cảm
công ty gia đình thôi thằng em sếp xấu trai nhé, còn sếp thì là nữ em cũng có quen biết

sthd

Xe lăn
biết ngay là thế nào cũng có một loạt offer mang xăng đi chữa cháy

nguyenvanuoc

Xe hơi
Vợ cụ em nghĩ là người hào sảng thôi. Ko suy nghĩ gì nhiều. Giúp đc là giúp. Cụ giảng giải cho vợ là đc. Người như vợ cụ ko nhiều. Nên hiểu và trân trọng dù có hơi ngang tý.
kaka e vẫn cố gắng giải giải ngang lắm kiểu không biết lái, xe không đi thì cho mượn ý

hm.tuan

Xe điện
Xe em cũng bị vợ lôi đi suốt. Có lần làm vỡ cả đèn hậu. Vậy mà em ko dám ý kiến ý cò gì.
Nhưng Tết năm nào thì chú em là xếp cq cũng cho thêm tiền tiêu Tết.

catking113

Xe điện
Lạ nhỉ, vợ lấy của nhà phục vụ cho sếp. Cụ chủ xem ngoài xe còn một số thứ khác cụ ít dùng vợ cụ có cho sếp mượn ko chứ em hơi bị quan ngại.....:-?
Cùng quan ngại như cụ.

clonespam

Xe đạp
Vợ cụ chủ chắc hiền quá nên bị lợi dụng rồi.
Mượn 1-2 lần lúc có sự vụ phát sinh đột xuất thì được, chứ mượn mãi thế này rõ ràng là có ý lợi dụng.
Hiền mà quay ra cắn cả chồng à cụ. Quả này em thấy đỉnh kao đấy =))

FUN PLUS

Xe buýt
kaka e vẫn cố gắng giải giải ngang lắm kiểu không biết lái, xe không đi thì cho mượn ý
Hehe. Cụ đánh vào túi tiền của vợ ý. Bắt đổ xăng rửa xe chẳng hạn. Cụ đi đâu bảo vợ đưa tiền đổ xăng đầy bình. Vài lần chắc vợ cũng bớt ngang đấy. :))

NayruLove

Xe buýt
- Chuyện là thế này công ty vợ (vợ em làm thuê) em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Đỉnh điểm là 2 hôm vừa rồi cho mượn không hỏi ý kiến em đi tỉnh 2 ngày về, chở dầu máy, mượn xe để con ốm phải chở xe máy đi khám, lúc trả xe thì xe bẩn dầu đầy thùng chả dọn dẹp gì cả, vợ xuống lấy xe thì em bảo kiểm tra xe kĩ vào đi xa có vấn đề gì nào mình đi lại khó nói chuyện, thế là vợ em nó nối khùng lên. 2 vợ chồng lại được phen cãi nhau.
- Quan điểm của em thì bảo rõ luôn là xe mình gia đình sao chuyển thành xe công được phục vụ lợi ích công ty vợ được một 2 lần thì được chứ sao thường xuyên, vợ e kêu ki bo kiệt sỉ, quan điểm các bác thế nào vụ này ạ
Tiền bạc phân minh. Xe của mình tưởng cho người thân ruột thịt thì còn chấp nhận được, chứ sao lại cho công ty mượn được? Về lý thì hoặc là không cho mượn, hoặc là cho thuê, hợp đồng rõ ràng.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Như em thì bán xe, cần đi taxi chứ để cãi nhau mệt mình.

demen2003

Xe tăng
Cụ nên xem lại cty vợ cụ làm? thành lập lên 1 cty lại đánh bài đi mượn xe của nv để chở đồ? nếu cty đàng hoàng sao ko thuê chuyên chở( giờ đầy đv nhận vận chuyển), tốt nhất giả tán sang làm chỗ khác hay chả nhẽ vợ cụ muốn khảng định mình và muốn làm gì đó???