Em vừa đi tắm biển ở vùng ......CÁ MẬP

dulichviet.pro

Xe máy
Thấy hay Em vào hóng tý

MinhJun

Xe hơi
Biển đẹp nhưng có vẻ hơi vắng cụ nhỉ

PTI12

Xe hơi
Ảnh biển QN đẹp thật đấy ạ !

sieu_map

Xe đạp
Em dân Tây Sơn, cách TP Quy Nhơn 42 km trên đường quốc lộ 19 đi Gia Lai. Bác nào có đi Quy Nhơn và ghé lên Tây Sơn thăm quê hương Quang Trung thì ới em nhé :) . Bảo đảm tiếp đón tận tình nhé. Phone của em 0989.867.579

buffalo car

Xe điện
Em xin đưa thớt này lên, cám ơn cụ chủ, năm nay nhà em định đổi gió đi Quy nhơn đây. Tình hình năm nay biển quy nhơn có gì mới ko các cụ? Nhà em chủ yếu ăn ngủ nghỉ, tắm biển ngắm cảnh. Ở Hải âu có vẻ ổn.
Cảm ơn cụ 3 bánh lôi thớt này của em lên. Em cũng y như nhà cụ, 5 ngày ở đây mà chả đi đâu cả, toàn ăn ngủ nghỉ. Theo em biết thì QN vẫn bình yên như vậy, do công tác phòng chống tốt nên cá mập ko vào xơi đùi nữa:D. Mọi người đi về vẫn khen đồ ăn rất tuyệt vời ạ!
Nếu cụ ở QN vài đêm thì nên ở bên Royal Hotel & Healthcare Resort Quy Nhon 1 - 2 đêm vì bên này rất thích, nhiều cây xanh, bể bơi đẹp sát biển.

buffalo car

Xe điện
Thấy hay Em vào hóng tý
Cảm ơn cụ!
Biển đẹp nhưng có vẻ hơi vắng cụ nhỉ
Em đi từ năm 2010 thì hồi đó vắng, giờ chắc đông hơn rồi cụ ạ :D
Ảnh biển QN đẹp thật đấy ạ !
Vâng, thế nên Vietnam airlines khuyến mại đến QN cũng nhiều lắm cụ ơi! :)
Mà cụ dũng cảm thật, chúc cụ 1 ly
Giờ cá mập bén mảng vào là dính lưới ngay cụ ạ! ;))
Em dân Tây Sơn, cách TP Quy Nhơn 42 km trên đường quốc lộ 19 đi Gia Lai. Bác nào có đi Quy Nhơn và ghé lên Tây Sơn thăm quê hương Quang Trung thì ới em nhé :) . Bảo đảm tiếp đón tận tình nhé. Phone của em 0989.867.579
Tks cụ! Em sẽ quay lại QN và sẽ thăm BT Quang Trung và Hầm Hô quê hương của cụ nhé! Vì lần trước em đến chưa đi đâu cả :))

usernames78

Xe buýt
lại 1 chú, vừa mới đầu mùa du lịch mà thế lầy thì bà con sợ phát khiếp. các cụ nhớ cẩn thận nhé

http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/ca-map-sa-luoi-o-bo-bien-quy-nhon-2995396.html

Cá mập sa lưới ở bờ biển Quy Nhơn
Con cá mập dài 1,8 m, nặng 80 kg đã chui vào lưới lồng của một ngư dân thành phố Quy Nhơn, Bình Định.
Rạng sáng 25/5, ngư dân Nguyễn Văn Vui, ngụ phường Đống Đa, thành phố Quy Nhơn, phát hiện một con cá mập chui vào lưới lồng của gia đình thả cách bờ biển Quy Nhơn 2 hải lý. Tuy nhiên, khi được vớt lên, con cá đang mang thai này đã chết vì kiệt sức.

Cá mập đang mang thai chui vào lưới lồng cách bờ 2 hải lý. Ảnh: Ly Kha
Khu vực biển quanh các mũi đá ở vùng biển phía Nam thành phố Quy Nhơn được xác định thường có cá mập vào để đẻ. Các bãi tắm ở đây từng phát hiện rất nhiều cá mập vào sát vùng bờ. Trước đây, nhiều người tắm biển cũng đã bị cá mập cắn. Sau khi ngành chức năng cho lắp đặt lưới chắn tại vùng này thì tình trạng cá mập vào sát bờ biển, tại các bãi tắm không còn.

Tỉnh Bình Định đang gấp rút thực hiện việc di dời tàu thuyền, các lồng bè nuôi trồng, đánh bắt thủy sản ra khỏi vùng biển gần bờ để trả lại cảnh quang cho những bãi tắm. Nếu hết các loại thức ăn có sẵn ở các lồng bè thì cá mập cũng hết cơ hội vào bờ kiếm mồi như trước.

3_banh

Xe điện
Cảm ơn cụ 3 bánh lôi thớt này của em lên. Em cũng y như nhà cụ, 5 ngày ở đây mà chả đi đâu cả, toàn ăn ngủ nghỉ. Theo em biết thì QN vẫn bình yên như vậy, do công tác phòng chống tốt nên cá mập ko vào xơi đùi nữa:D. Mọi người đi về vẫn khen đồ ăn rất tuyệt vời ạ!
Nếu cụ ở QN vài đêm thì nên ở bên Royal Hotel & Healthcare Resort Quy Nhon 1 - 2 đêm vì bên này rất thích, nhiều cây xanh, bể bơi đẹp sát biển.
Thanks cụ. Em đang tìm vé mà chát quá, đọc thớt cụ mà em máu đi QN xem cá mập đấy.

buffalo car

Xe điện
bãi biển đẹp cụ a
Oh chào cụ Haiman, cụ vào ngó seafood ợ! :D Hôm CN vừa rồi vừa đc chén cỗ Dê của cụ ở Lương Sơn đới! Ngon lắm ợ :)
Thanks cụ. Em đang tìm vé mà chát quá, đọc thớt cụ mà em máu đi QN xem cá mập đấy.
Em thấy giá của Vietnam Airlines chặng HAN - QN năm nay nếu ko có khuyến mại đắt thật đấy! :(

buffalo car

Xe điện
Lục lại ảnh QN lại úp để các cụ máu đi luôn! :D

buffalo car

Xe điện
Thêm cái nữa giữa trưa hè nắng tại QN

buffalo car

Xe điện
Cây xanh xung quanh phòng nghỉ nhìn ra biển!

haquy

Xe hơi
nguy hiểm quá cơ cụ.

Tupji

Xe tăng
Mảnh đất Quy Nhơn – Bình Định còn nhiều danh lam thắng cảnh mà em vẫn chưa đến tham quan được lần này, hứa với F1 sẽ đi thăm Bảo tàng Quang Trung để biết thêm về Hoàng Đế Quang Trung (cách TP 45km), rồi chưa đến khu DL Hầm Hô khu DL sinh thái và còn hoang xơ (cách TP 55km), rồi chưa đi trượt cát ở đồi cát bên bờ biển Nhơn Lý nghe QC còn đẹp hơn cả Hòn Rơm – Phan Thiết (cách TP 20km)…..hứa với gấu và F1,F2 sẽ quay lại QN để đến những điểm trên vào dịp khác vì lần này toàn đi ăn với ngủ thôi… hì hì. :P

Còn điểm nữa ngay TP ngon lành tiện lợi nhất để đưa bọn trẻ đi chơi mà cũng ko được thưởng thức các cụ ạ, đó là Hồ phun nước Nghệ thuật. Đây là công trình phục vụ miễn phí cho nhu cầu vui chơi của người dân và tạo cảnh quan ở khu vực trung tâm thành phố QN, Hồ Phun nước Nghệ thuật hoàn thành và đưa vào phục vụ nhân dân từ trước Festival Tây Sơn - Bình Định 2008. Tuy không hoành tráng như Nhạc nước ở Tuần Châu hay Vinpearland nhưng được phục vụ miễn phí cho bà con xem như ở TP QN, như thế là em thấy QN quá hoành tráng rồi =D>. Trước đây được show vào tối thú 7 và CN hàng tuần, do cắt giảm chi phí điện tại các khu vực công cộng nên từ đầu hè TP QN đã cắt ko show cho bà con xem nữa. Tiếc quá :102:làm em đã nhỡ hứa với F1 cho đi xem, cuối cùng tiu nghỉu :'(.

Tp Quy Nhơn về đêm cũng thật đẹp :), phía xa xa lung linh ánh sáng của những tàu thuyền câu mực. Con đường An Dương Vương là trục đường chính sát bờ biển nay đã nối tiếp dài là đường Xuân Diệu thêm 10km bờ biển tạo cho TP QN thêm đẹp và hiện đại hơn. Đường này giống đường Trần Phú nối dài ở Nha Trang ý các Cụ. Hê hê Đường Xuân Diệu chiều đến là các hàng quán hải sản san sát nhau bà con lại ra đây ăn nhậu quần quật :21:, thưởng thức gió biển lồng lộng. Nhà em cũng đến Nhà Hàng Hải Nam – số 2 Đường Xuân Diệu tham dự không khí ăn nhậu ở đây xem thế nào. Ngồi rộng rãi thoáng mát, đồ ăn tươi ngon chế biến chuẩn mỗi tội phải đợi đồ ăn quá lâu mà đến khi thanh toán cũng quá lâu [-(8-|

Em kể thêm các Cụ thêm về món ngon của Quy Nhơn là gà nhé!:D (Lại ăn với uống!) Các cụ đi tàu hỏa mà đã đi qua ga Diêu Trì thì còn biết thêm là Ga GÀ. Gà ở Ga Diêu Trì đã ngon rồi nhưng nếu ăn ở QN thì còn ngon hơn nữa nhé! Ăn Gà ở QN thì phải ăn gà CHỈ, gà chỉ có nghĩa là ăn con nào chỉ con đấy rồi nhà hàng xử lý luôn :38:. Nhưng đấy trước đây thôi ạ giờ quán gà đông nghịt thì không được chỉ vào chuồng gà nữa mà chỉ vào thực đơn thôi!:35: Đến QN thì phải ăn ở quán Gà Chỉ - Sáu Cao (hỏi các bác taxi là biết ngay). Gà rất ngon, nhà em (4 người lớn + 3 TE) xơi được hết 3 con cả hấp, nướng, rán…:">. Sau những bữa ăn seafood thì đổi ăn gà là tuyệt vời. Các Cụ đến QN nhớ thưởng thức món này nhá!:)>-
Cụ hơi nhầm chút. Ga gà là ga Quảng Ngãi ợ :)

tomo

Xe tải
Năm ngoái em vừa nằm ở đấy cả tuần, Biển Quy Nhơn đẹp, NHiều món ăn ngon, con người thân thiện, An ninh tốt, không có hàng rong.... Tuy nhiên em chỉ chê cái là bãi biển chỗ KS Hoàng Yến và Hải Âu nước không được sạch, rất nhiều rác nổi lềnh phềnh nom kinh lắm.
Gửi các bác cái ảnh

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Em hầu các Cụ tiếp đây! Cảm nhận đầu tiên đối với biển Quy Nhơn thật ấn tựong với em. Biển đông nghịt người dân địa phương tắm biển giống TP Nha Trang hay Đà Nẵng. Sóng rất to vỗ ầm ầm...Và không có một hàng bán rong nào trên bờ cả.

Và ấn tượng nữa là đồ ăn, đặc biệt là Hải sản tươi sống của vùng biển Nam Trung Bộ này! :x Có đủ các loại Tôm hùm, sú, ghẹ, cua, mực, các loại cá, xìa (ngao), sò huyết, ốc hương, rồi nhum ...nhiều nhiều lắm ạ! Và đặc biệt ở Quy Nhơn có Cua Huỳnh Đế rất ngon (mải chén lên em không chụp được kiểu ảnh nào của Cua Huỳnh đế ~X() thịt cua chỉ có ở mình cua còn cái càng thì mỏng dẹt và không có thịt.

Này thì mực cơm hấp.

Này thì tôm hấp.

Ghẹ nó ''lườm'' em. Em chưa thấy đâu ghẹ ngon như ở QN. Rổ giá thì khoảng 180k/kg đang tung tăng bơi lội.:)

Thật tiếc vì em chụp ít các món Hải sản ở đây quá! Nhà em ăn thùng uống vại, ăn nhiều lắm :$ chứ không giống mấy bác bàn bên cạnh dân nhậu chỉ thấy uống bia là nhiều còn mồi có nổi lẩu hay con cá nướng thôi ạ! Ăn ở Quy Nhơn đúng là phải ăn ở các nơi của người dân địa phương đến ăn thì thực sự là Ngon bổ rẻ. Nhà em ăn trung bình mỗi bữa hết từ 1tr - 1,3tr là ăn nhiều loại hải sản lắm đấy các Cụ ạ! Rẻ đến bất ngờ mà rất ngon.:x

F2 nhà em thì chỉ thích Heneken thôi!:))(b)
Có thể cho em ké được không cụ ới ?:))

buffalo car

Xe điện
Cụ hơi nhầm chút. Ga gà là ga Quảng Ngãi ợ :)
Oh từ năm 95 đến 2003 em thường xuyên đi trên tuyến đường sắt BN và cứ mỗi lần đến Diêu Trì em toàn xuống mua gà lên chén và biết từ đó. Trước em nghe kể Ga Diêu Trì nổi tiếng bởi mua gà cả con mà được mỗi cổ =)). Vì bán hàng rong chỉ bán qua cửa sổ lúc tàu sắp chạy, khách đưa tiền xong thì cầm con gà bằng cổ thế là chỉ có mỗi cổ vì bị cắt cổ còn dính tí da còn thân gà vẫn nguyên trên mẹt....tàu đã chuyển bánh :)) (có thể tên ga Gà có từ thời này)
Thường là Ga Quảng Ngãi dừng vào lúc quá bữa nên em chưa đc thưởng thức choén gà ở ga Quảng Ngãi. Nếu giờ chiều tối, em hay mua gà hoặc ăn cháo ở ga Nha Trang.
Cảm ơn thông tin của cụ :)