Em vừa đi tắm biển ở vùng ......CÁ MẬP

slaz8

Xe ba gác
cho xin cốc nước lọc đi cụ:P

slaz8

Xe ba gác
công nhận bãi biển ở đó đẹp nhể

Bình Định có ghềng đá Đĩa ( giờ tách ra nằm ở Phú Yên)

có bãi Trứng ( bãi tắm hoàng hậu, vì đá ở đây tròn như trứng khủng long)

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Có rất nhiều tháp Chăm cổ rất huyền bí

xherox

Xe điện
Biển miền Trung đi Quy Nhơn, Nha Trang, Đà Nẵng đều rất đẹp, rất đáng để đi. Tuy nhiên sau đợt cá mập ở Quy Nhơn thì tắm cũng sợ sợ.

LICI

Xe tải
Quy Nhơn ăn gà chỉ thì chịu khó chạy qua đèo Quy Hòa sẽ có nhiều nhà ngon, ngồi nhà sàn quán Vườn Rừng ăn gà thì hết chê luôn. Đến Quy Nhơn thì chịu khó chạy về mấy bãi tắm khu Cát Tiến sẽ thấy bãi biển sạch và đẹp hơn rất nhiều trong thành phố. Quán ăn thì tới mấy quán hải sản khu đường mới, đầu chỗ eo " Nín thỏ" ăn sẽ thấy rẻ ngất luôn. Thêm nữa, cá nhân em đánh giá con gái Quy Nhơn rất đẹp. Chỗ cụ chủ thớt ở chính là đầu sân bay cũ, đường băng của nó giờ chính là cái quảng trường nối liền với Coop Mark đấy ạ.

slaz8

Xe ba gác
Quy Nhơn ăn gà chỉ thì chịu khó chạy qua đèo Quy Hòa sẽ có nhiều nhà ngon, ngồi nhà sàn quán Vườn Rừng ăn gà thì hết chê luôn. Đến Quy Nhơn thì chịu khó chạy về mấy bãi tắm khu Cát Tiến sẽ thấy bãi biển sạch và đẹp hơn rất nhiều trong thành phố. Quán ăn thì tới mấy quán hải sản khu đường mới, đầu chỗ eo " Nín thỏ" ăn sẽ thấy rẻ ngất luôn. Thêm nữa, cá nhân em đánh giá con gái Quy Nhơn rất đẹp. Chỗ cụ chủ thớt ở chính là đầu sân bay cũ, đường băng của nó giờ chính là cái quảng trường nối liền với Coop Mark đấy ạ.
Hic. Quy Nhơn có món gà nước mắm. thôi em chả dám nghĩ lại ướt bán phím

Tupji

Xe tăng
Oh từ năm 95 đến 2003 em thường xuyên đi trên tuyến đường sắt BN và cứ mỗi lần đến Diêu Trì em toàn xuống mua gà lên chén và biết từ đó. Trước em nghe kể Ga Diêu Trì nổi tiếng bởi mua gà cả con mà được mỗi cổ =)). Vì bán hàng rong chỉ bán qua cửa sổ lúc tàu sắp chạy, khách đưa tiền xong thì cầm con gà bằng cổ thế là chỉ có mỗi cổ vì bị cắt cổ còn dính tí da còn thân gà vẫn nguyên trên mẹt....tàu đã chuyển bánh :)) (có thể tên ga Gà có từ thời này)
Thường là Ga Quảng Ngãi dừng vào lúc quá bữa nên em chưa đc thưởng thức choén gà ở ga Quảng Ngãi. Nếu giờ chiều tối, em hay mua gà hoặc ăn cháo ở ga Nha Trang.
Cảm ơn thông tin của cụ :)
Em dân BD xịn kụ ơi. Ngày xưa đi tàu toàn đi tàu TN chứ chưa có SE như sau này ạ, tàu chậm, bẩn, và khai mù :D chính xác ga gà là ga Quảng ngãi ạ.

buffalo car

Xe điện

buffalo car

Xe điện
Bình Định có ghềng đá Đĩa ( giờ tách ra nằm ở Phú Yên)
có bãi Trứng ( bãi tắm hoàng hậu, vì đá ở đây tròn như trứng khủng long)
Có rất nhiều tháp Chăm cổ rất huyền bí
Hazzz lão nhắc đến Ghềnh đá Dĩa với Tháp Chăm làm em thấy tủi thân. Em vẫn sắp xếp để quay lại Quy Nhơn mà nên sẽ thăm hết các điểm trên :)
Biển miền Trung đi Quy Nhơn, Nha Trang, Đà Nẵng đều rất đẹp, rất đáng để đi. Tuy nhiên sau đợt cá mập ở Quy Nhơn thì tắm cũng sợ sợ.
Oh lâu lắm mới gặp cụ trong thớt Quy Nhơn đấy! Sau đợt cùng ngày với em cụ có quay lại QN lần nào không? :)

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
Hic. Quy Nhơn có món gà nước mắm. thôi em chả dám nghĩ lại ướt bán phím
Lão nhắc đến món cánh gà chiên mắm hay gà luộc chấm nước mắm đới ;))
Cái ảnh đầu cứ như là người ta sắp xếp gạch ấy nhỉ?
Thiên nhiên tạo hóa như sắp đặt cụ nhỉ :)
Em thích ăn uống. Nhìn mấy món mà thèm quá
Giờ chưa đc đi biển nên em cũng them lắm đây! :D
Em dân BD xịn kụ ơi. Ngày xưa đi tàu toàn đi tàu TN chứ chưa có SE như sau này ạ, tàu chậm, bẩn, và khai mù :D chính xác ga gà là ga Quảng ngãi ạ.
Được chứng thực của một người con BĐ thì sao mà không đúng đc. Cảm ơn cụ đã cho em biết một thực tế chính xác nhé! :)
Em mong nhiều thông tin về Quy Nhơn hơn nữa từ cụ - người con của quê hương BĐ, cụ nhớ nhé!

Tupji

Xe tăng
Được chứng thực của một người con BĐ thì sao mà không đúng đc. Cảm ơn cụ đã cho em biết một thực tế chính xác nhé! :)
Em mong nhiều thông tin về Quy Nhơn hơn nữa từ cụ - người con của quê hương BĐ, cụ nhớ nhé!
Híc ... thực ra từ năm 2010trowr về đây em chưa có dịp quay về QN cũng chỉ vì cơm áo gạo tiền :( không biết giờ TP thay đổi ra sao. Những năm 2000 trở về đây QN thay đổi chóng mặt.Tượng Đức Thánh Trần được dựng ở đảo Hải Minh, mà đảo này một thời được gọi là Hồng Kông của Việt Nam

Haquanvu

Xe đạp
Bác rảnh thì chạy lên Cát Tiến, cũng đẹp lém.

buffalo car

Xe điện
Mụ TG giờ mới biết em là em của lão Hoành hả? :)) Đợi nhé em đang đi chuyến Ninh Chữ - Mũi Né - Da Lạt đây, về em review cho xem :D