Em vừa ngó cái Honda Vision mới mà nản quá

tranhung278

Xe tải
cụ chẳng bù cho em hôm rồi vào cửa hàng honda xuân thủy xem shvn... mấy em chân dài ra đon đả mời chào, mà em đi dép lê nhé ko đi giầy tất như cụ đâu, hay tại em tốt bụng quá.( bụng bia) cho nên các em ấy ra mời chào ....^_^.

thanhnam711

Xe đạp
Ủa Yamaha có làm giá ko các cụ, em thấy con Ex 2011 nó hét lên 52tr đấy, đắt hơn giá niêm yết hơn chục triệu

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Sự chà đạp người tiêu dùng của nhiều doanh nghiệp "con cưng" này có nguồn gốc sâu xa từ quản lý nhà nước, mà nói quản lý nhà nước nghe ra có vẻ a bê xê, thực ra nó là sự thao túng của một số người có quyền trong bộ máy nhà nước. Cứ xem vụ "truy thu trên 3000 tỷ đồng tiền thuế của Honda VN" thì rõ, báo đăng thế, rồi có thu được không? Nó gắn liền với hầu bao của các "cán" cả đấy!

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
em nhớ hồi đi mua con SH VN lúc đó đang hạ giá có 96 tr thôi so với 100 tr niêm yết ( em đã hỏi 2 chỗ khác ok có xe luôn ) , ngay hôm đó em ra thử HONDA xã đàn , hỏi nó , nó bảo xe khan lắm anh mua ngay em bán 97 tr , em phì cười nhưng giả ngây ngô , rút đt ra giả vờ gọi về nhà cho vợ " EM ơi ở đay giá rẻ hơn bọn trên kia 3 triệu em ạ , mua luôn nhé ..." em cố nói to cho thằng chủ nghe thấy . Quả nhiên , em vừa bảo cho anh trả tiền lấy xe , thì thằng chủ gọi ngay con bán hàng vào thì thầm 1 phút , nó quay ra bảo em , " Anh ơi xe này có người mua rồi , bây giờ anh lấy ngay em phải lấy ở nhà máy nhưng giá thì phải 98,5 tr anh ạ. " Em giả khổ nói là thôi bán cho anh đi , vừa thế này lại thế nọ , Con bán hàng cứ - ko anh ạ khan lắm . Em liếc nhìn vào cái gương xe bên cạnh thấy mặt mình dân Hà nội trắng trẻo , đồ đạc cũng ko đến nỗi , có giống mấy anh đội nồi cơm điện , hay móng chân vàng đâu , mà chúng nó cũng viêng chăn mình ... Lê la 2, 3 câu nữa em rút Đt giả vờ nghe máy của vợ " Em à bên đấy bán 96 à ... ờ anh qua mua luôn đây bên này cao lắm '' , nhìn thấy thằng chủ có vẻ tiếc , nhưng nhổ đờm ra rồi làm sao liếm lại được.... Con Mựa chúng nó ... chiều hôm đó em qua HỒNG HẠNH phố huế mua luôn 96 tr ( bọn này cũng đã lãi vài triệu hoa hồng con SH VN rồi ... ) .

cục sắt

Xe tải
SH việt 125 giờ không biết bị đội bao nhiêu các cụ nhỉ.
con vít sờn này không đáng mua đâu ạ, các cụ ngồi thử lên thì biết, gò bó khó chịu lắm, chắc chỉ phù hợp với các cháu vừa đỗ đại học bố mẹ mua làm quà là hợp lý thôi, nhỏ nhắn, đời mới, dáng nữ, phù hợp sinh viên.nhưng bị bọn mát dượi ép giá kinh quá, nhà máy xuất hóa đơn 1 đằng, bán một nẻo, các cụ tìm loại khác đắt tý mà mua cho bọn tôi yêu tiền vn này nó chết hẳn đi, sau đợt vừa rồi nó ngắc ngoải rồi đó.Ab bán từ 48tr xuống còn 37tr là biết nó hút máu người tiêu dùng ntn rồi.nhà nước thì mấy ông bụng phệ bị đút phong bì vào *** rồi còn biết được gì đâu, chán cho cái dân vịt

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Xe Honda Vision quá xấu.
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Nói 1 cách khách quan thì chất lượng xe Honda vẫn là tốt và ổn định, mỗi tội không bốc như các hãng khác. Còn về vấn đề bán hàng và làm giá thì em thấy Honda quá yếu và kém.

bitme

Xe buýt
Cả cái xã hội này hỏng hết cả rồi. Tốt nhất không mua hàng làm giá. Như tôi đây mua Suzuki Hayate năm 2007 có 23 củ, giờ chạy được hơn 50.000km vẫn ngon, đâm đầu vào Honda làm gì.

skimmed_milk

Xe máy
Cả cái xã hội này hỏng hết cả rồi. Tốt nhất không mua hàng làm giá. Như tôi đây mua Suzuki Hayate năm 2007 có 23 củ, giờ chạy được hơn 50.000km vẫn ngon, đâm đầu vào Honda làm gì.
23 củ của cụ nếu gửi ngân hàng thì .... :))
coi như lãi suất là 14% một năm nhé (chưa kể 2008 lãi suất lên tới 2x %)
23 x 1.14^4 = 38.84 triệu. như vậy chiếc hayate của cụ đắt tương đương chiếc airblade thời điểm hiện tại nhé
noói cách khác chiếc vision thời điểm cụ mua hayate chỉ có giá là 32tr : 1,14^4 = 18,9tr.

Chỉnh sửa cuối:

bitme

Xe buýt
23 x 1.14^4 = 38.84 triệu. như vậy chiếc hayate của cụ đắt tương đương chiếc airblade thời điểm hiện tại nhé
noói cách khác chiếc vision thời điểm cụ mua hayate chỉ có giá là 32tr : 1,14^4 = 18,9tr.
Tính ngu thế mà cũng tính :@). Cái xe đó mua chỉ mất 23 củ trong khi nó là phương tiện đi làm để làm ra mấy trăm củ từ 2007 đến giờ thì không tính vào à, lại đi gửi ngân hàng , có Air Blade thì cũng chỉ làm ra ngần ấy củ vì cũng chỉ là phương tiện mà lại đắt hơn Hayate mười mấy củ, cái phần chênh giữa 2 xe này gửi ngân hàng mới hợp lý.

35N1169

Xe điện
Cụ mua đồ để dùng mà lại tính để gửi NH, vậy thì quay lại thời xưa cho đỡ phải mua gì tốt hơn cụ nhể.

Mr Dam

Xe máy
Tính ngu thế mà cũng tính :@). Cái xe đó mua chỉ mất 23 củ trong khi nó là phương tiện đi làm để làm ra mấy trăm củ từ 2007 đến giờ thì không tính vào à, lại đi gửi ngân hàng , có Air Blade thì cũng chỉ làm ra ngần ấy củ vì cũng chỉ là phương tiện mà lại đắt hơn Hayate mười mấy củ, cái phần chênh giữa 2 xe này gửi ngân hàng mới hợp lý.
Cụ nói chí lý vod cụ cái:D

tinhtx

Xe tải
Xe honda em đi duy nhất là spacy năm 2009 sau do bán rồi từ đợt Hon da việt nam nghĩ ra hướng kinh doanh là làm giá người Việt Nam em cạch luôn giờ cả nhàn em đi xe Pi hết.

Phờ Râu

Xe điện
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Nói 1 cách khách quan thì chất lượng xe Honda vẫn là tốt và ổn định, mỗi tội không bốc như các hãng khác. Còn về vấn đề bán hàng và làm giá thì em thấy Honda quá yếu và kém.
Ý cụ là khuyến khích, đẩy mạnh làm giá á X_X

dvhalone

Xe tải
Ô tô thì Toyota, xe máy thì Honda- đó là thói quen tiêu dùng rất lạc hậu của người tiêu dùng VN. Em thấy 1 số hãng khác như Kymco, Yamaha xe cũng tốt ko kém hoặc hơn mấy cái xe Hồ Cẩm Đào đóng mác Honda- tại sao lại cứ phải đâm đầu vào mấy thằng Honda làm dzề!
Thế nhà cụ đang đi xe gì nhẩy. Trả lời thật lòng nhé. :((

khuyentrung

Đi bộ
Hix, Sáng 9/9 ra Head Honda ở Hạ Long hỏi con Vision nó hét 32 củ. Sang một Head khác nó bảo chưa bán. Ức thật. Điện lên thằng bạn trên TP. Uông Bí coi. "33tr mày ạ".Vãi. Điện sang Hải Phòng "31.5, nhưng hết mầu trắng". Hic, mà mình đang muốn mầu trắng. "Mày ra head Honda hỏi anh xem xe Vision ở Hải Dương bao nhiêu?", "31 củ". Ngon, 70k xe khách đi luôn. Và giờ em đã có trong tay con Vision đem về cho vợ. Đi thử thấy cũng ổn, nhưng tay ga hơi nặng.

bitme

Xe buýt
Sự chà đạp người tiêu dùng của nhiều doanh nghiệp "con cưng" này có nguồn gốc sâu xa từ quản lý nhà nước, mà nói quản lý nhà nước nghe ra có vẻ a bê xê, thực ra nó là sự thao túng của một số người có quyền trong bộ máy nhà nước. Cứ xem vụ "truy thu trên 3000 tỷ đồng tiền thuế của Honda VN" thì rõ, báo đăng thế, rồi có thu được không? Nó gắn liền với hầu bao của các "cán" cả đấy!
Cụ bức xúc thì mời cụ xem thêm: http://www.viet-studies.info/kinhte/TongVanCong_ViSaoToiAc.htm
Hay lắm đấy :bz

bokeoxe

Xe tải
Hix, Sáng 9/9 ra Head Honda ở Hạ Long hỏi con Vision nó hét 32 củ. Sang một Head khác nó bảo chưa bán. Ức thật. Điện lên thằng bạn trên TP. Uông Bí coi. "33tr mày ạ".Vãi. Điện sang Hải Phòng "31.5, nhưng hết mầu trắng". Hic, mà mình đang muốn mầu trắng. "Mày ra head Honda hỏi anh xem xe Vision ở Hải Dương bao nhiêu?", "31 củ". Ngon, 70k xe khách đi luôn. Và giờ em đã có trong tay con Vision đem về cho vợ. Đi thử thấy cũng ổn, nhưng tay ga hơi nặng.
NGON VÃI ra ý cụ nhỉ

thanhnhanhuynh

Xe đạp
đừng chơi với honda việt nam bác ạhhh, honda trung quốc coi vậy chứ ngon hơn nhiều, scr ngon hơn lead nhiều thứ mặc dù k có bảo hành 1 ngày