Em xin đánh giá về CX-9 so với các xe cùng phân khúc ạ

phuongntp

Xe hơi
Em đang đi santafe nhưng giờ muốn đổi xe mà thấy santafe đời mới giá cả cao quá nên muốn liếc cao lên em CX-9 ạ. Các cụ đi CX9 rồi cho em đánh giá với ạ.

PCI for car

Xe tăng
nhiều nhược điểm lắm cụ ạ
- giá cao, mất giá rất nhiều khi bán lại
- guơng gập cơm, không có pha liếc, không có điều hòa hàng ghế thứ 3, không có dvd, cam hành trình, cảm biến áp suất lốp, HUD, navi...
- động cơ to quá, tốn xăng lắm
- xe to, đi trong phố xước xác va đập kinh người
- vào cua không ngọt bằng xe toy (em hóng các cụ toy bẩu thía)
- kén xăng, em đi A92, bị 2 lần lỗi khí thải, dưng vẫn còn nửa bình nên em chưa đổi 95 được
- .... còn nhiều nữa cơ, dưng khi nào em nhớ thì em bẩu thêm nhá
ưu điểm: đối với em là thỏa mãn

Camry06

Xe buýt
nhiều nhược điểm lắm cụ ạ
- giá cao, mất giá rất nhiều khi bán lại
- guơng gập cơm, không có pha liếc, không có điều hòa hàng ghế thứ 3, không có dvd, cam hành trình, cảm biến áp suất lốp, HUD, navi...
- động cơ to quá, tốn xăng lắm
- xe to, đi trong phố xước xác va đập kinh người
- vào cua không ngọt bằng xe toy (em hóng các cụ toy bẩu thía)
- kén xăng, em đi A92, bị 2 lần lỗi khí thải, dưng vẫn còn nửa bình nên em chưa đổi 95 được
- .... còn nhiều nữa cơ, dưng khi nào em nhớ thì em bẩu thêm nhá
ưu điểm: đối với em là thỏa mãn
Hôm nay em xem bản mới nhập ở mazda nguyễn trãi thấy có 3 dàn điều hòa độc lập
Về độ mất giá thì đúng là sẽ cực mất giá khi bán lại, và khó bán lại vì kén người mua. Nhưng mua xe để đi chứ để buôn đâu mà cần bán lại đc giá
Cụ cho tý cảm nhận về cách âm, hệ thống treo, cảm giác lái với cụ

À, về tốn xăng thì em nghe nói 2016 sẽ có cx9 động cơ skyactive 2.5L đấy

PCI for car

Xe tăng
Hôm nay em xem bản mới nhập ở mazda nguyễn trãi thấy có 3 dàn điều hòa độc lập
Về độ mất giá thì đúng là sẽ cực mất giá khi bán lại, và khó bán lại vì kén người mua. Nhưng mua xe để đi chứ để buôn đâu mà cần bán lại đc giá
Cụ cho tý cảm nhận về cách âm, hệ thống treo, cảm giác lái với cụ

À, về tốn xăng thì em nghe nói 2016 sẽ có cx9 động cơ skyactive 2.5L đấy
vâng, em xác định sẽ làm tang lễ cho em này, nên em chả ngại chuyện lỗ cụ ạ ^^
Còn về cách âm, hệ thống treo, cảm giác lái thì tùy từng người cảm nhận thôi cụ ạ
Với em, thì cách âm cực ổn, đóng với mở cửa kính gần như là 2 thế giới âm thanh khác nhau cụ ạ, em chưa bao giờ nghe nhạc trên xe quá volume 14 với đủ thể loại từ dân ca, tới ác-cao-tích, rock rap, dumpstep......, nên thấy thế là ổn lắm rồi
Hệ thống treo thì em chưa đi đường rừng núi nhiều, chỉ loanh quanh đồng bằng thôi, ví dụ như ổ gà, hay đào đường ở Hà nội đi, em phi qua mà không có cảm giác hẫng, chỉ cảm nhận lăn tăn thôi cụ ạ, còn có một vài cụ nói là xe bị bồng bềnh, vào cua không ngọt thì em cũng chịu, không dám phản bác
Cảm giác lái thì bạn em nhận xét: "mệ, cứ như điều khiển bàn tay mình ấy nhở", trên đường có gì nó báo cáo nhẹ nhàng hết cho cụ ạ, một vài cụ bảo vô-lăng hơi nhẹ, dưng em thấy ổn ạ
à, còn 1 vấn đề hơi buồn đối mí em, là từ hồi lấy xe, em mới biết cách phát âm tiếng anh của mình cực kỳ tệ, em sử dụng voice command của xe mờ nó ứ thèm hiểu em nói gì mí đau cụ ạ @@

lolly

Xe buýt
hic cx9 mà gương cơm như bác nói thì buồn nhỉ

trungbattu

Xe buýt
Nó chỉ bị khuyết điểm tý là gập cơm thôi ạ. Chứ em bán 4 xe cx9 mà kh cảm thấy hài lòng xe đi đầm chắc chắn ko bồng bềnh đâu ạ. Em lái thử xe cảm nhận độ cách âm của nó khá tốt mà. Lúc mua xe kh em chỉ lăn tăn là ko biết nó có lên đc 220km ko thì em báo là thoải mái nên anh mua thôi. Còn em nó chưa phổ thông số lượng kh quan tâm ít so vs dong toy nên bán đi lỗ là điều dễ hiểu các cụ ạ!

PCI for car

Xe tăng
hic cx9 mà gương cơm như bác nói thì buồn nhỉ
Bản nhập đôi lúc cũng có cái hơi dở cụ ạ, hì
Nó chỉ bị khuyết điểm tý là gập cơm thôi ạ. Chứ em bán 4 xe cx9 mà kh cảm thấy hài lòng xe đi đầm chắc chắn ko bồng bềnh đâu ạ. Em lái thử xe cảm nhận độ cách âm của nó khá tốt mà. Lúc mua xe kh em chỉ lăn tăn là ko biết nó có lên đc 220km ko thì em báo là thoải mái nên anh mua thôi. Còn em nó chưa phổ thông số lượng kh quan tâm ít so vs dong toy nên bán đi lỗ là điều dễ hiểu các cụ ạ!
bình thường thì em lại thấy gập cơm cũng chả sao cả, rất hay là khác ấy, coi như mình làm 1 vòng quanh xe để kiểm tra lúc đỗ và lúc đi, nhưng thi thoảng cũng thấy bất tiện, nhất là lúc vào chỗ hẹp, nếu có gập điện thì nhàn hơn 5 giây, em toàn phải xuống gập sau đó mới tiến/lùi, rồi lại mở ra ^^

danmexe

Xe điện
Để em tìm lại cái link lần trước ở bển so sánh 3 xe: Honda Pilot, Toy Highlander và CX9. Kết quả CX9 vượt trội hơn 2 xe kia...

Camry06

Xe buýt
vâng, em xác định sẽ làm tang lễ cho em này, nên em chả ngại chuyện lỗ cụ ạ ^^
Còn về cách âm, hệ thống treo, cảm giác lái thì tùy từng người cảm nhận thôi cụ ạ
Với em, thì cách âm cực ổn, đóng với mở cửa kính gần như là 2 thế giới âm thanh khác nhau cụ ạ, em chưa bao giờ nghe nhạc trên xe quá volume 14 với đủ thể loại từ dân ca, tới ác-cao-tích, rock rap, dumpstep......, nên thấy thế là ổn lắm rồi
Hệ thống treo thì em chưa đi đường rừng núi nhiều, chỉ loanh quanh đồng bằng thôi, ví dụ như ổ gà, hay đào đường ở Hà nội đi, em phi qua mà không có cảm giác hẫng, chỉ cảm nhận lăn tăn thôi cụ ạ, còn có một vài cụ nói là xe bị bồng bềnh, vào cua không ngọt thì em cũng chịu, không dám phản bác
Cảm giác lái thì bạn em nhận xét: "mệ, cứ như điều khiển bàn tay mình ấy nhở", trên đường có gì nó báo cáo nhẹ nhàng hết cho cụ ạ, một vài cụ bảo vô-lăng hơi nhẹ, dưng em thấy ổn ạ
à, còn 1 vấn đề hơi buồn đối mí em, là từ hồi lấy xe, em mới biết cách phát âm tiếng anh của mình cực kỳ tệ, em sử dụng voice command của xe mờ nó ứ thèm hiểu em nói gì mí đau cụ ạ @@
Con này trợ lực dầu cụ ạ, em đánh lái thấy vừa phải, không nặng mà chẳng nhẹ. Nói chung ổn

Em chỉ ghét nó ớ mấy cái này
Không dvd
Không map
Không guơng gập điện
Không khóa hộc để đồ
Không đề nổ bằng nút bấm
Không có chắn bùn
Không báo nhiệt độ bằng độ C mà dùng độ F
Không lock cửa tự động
Và hình như không báo cửa chưa đóng hay sao ấy
Không có màn hình hiển thị đa thông tin như các hãng xe khác
Cốp đóng mở tự động nhưng không phải dạng hít mà dùng thanh sắt kéo xuống đẩy lên không hiện đại

=========
Hy vọng bản nâng cấp sau sẽ khắc phục đc

PCI for car

Xe tăng
Con này trợ lực dầu cụ ạ, em đánh lái thấy vừa phải, không nặng mà chẳng nhẹ. Nói chung ổn

Em chỉ ghét nó ớ mấy cái này
Không dvd
Không map
Không guơng gập điện
Không khóa hộc để đồ
Không đề nổ bằng nút bấm
Không có chắn bùn
Không báo nhiệt độ bằng độ C mà dùng độ F
Không lock cửa tự động
Và hình như không báo cửa chưa đóng hay sao ấy
Không có màn hình hiển thị đa thông tin như các hãng xe khác
Cốp đóng mở tự động nhưng không phải dạng hít mà dùng thanh sắt kéo xuống đẩy lên không hiện đại

=========
Hy vọng bản nâng cấp sau sẽ khắc phục đc
Hì hì, em xin ý kiến lại mí cụ vìa mấy cái này ở trên xe em (sản xuất tháng 3/2014)
cái chuyển độ F sang độ C thì cụ chỉ cần jữ nút báo nhiệt độ bên ngoài mấy giây là nó chuyển cụ ạ
Nó cũng có lock cửa tự động đấy ạ, trên 20km/h là nó lock rùi, nhưng nó không kêu xoạch 1 nhát đâu, không tin cụ thử chạy vọt lên, sau đó dừng lại, miễn là cụ đừng về số P, hoặc mở cửa lái thì em đố ai vào được đới ^^
Em lại thấy nó phân vùng thông tin cũng hay chứ ạ, lúc đầu chưa quen, chứ lái mấy hôm là quen hết ấy mờ cụ ^^
Đèn báo cửa chưa đóng ở trên mặt đồng hồ cụ ạ^^
Cốp điện hít 100% luôn, nếu cụ không muốn nhấn nút thì kéo cũng rất nhẹ cụ ạ
Còn lại thì em đồng ý với cụ cả 2 tay lun ^^
Em xem bên bển thì xe này còn nhiều option hay lắm, dưng bị cắt hết mờ giá tính ra $ thì em vẫn bị đắt hơn nhiều, lại thêm buồn cụ ạ ^^

PCI for car

Xe tăng
Để em tìm lại cái link lần trước ở bển so sánh 3 xe: Honda Pilot, Toy Highlander và CX9. Kết quả CX9 vượt trội hơn 2 xe kia...
chuẩn cụ ạ, em cũng xem rồi, ngâm cứu nghiền ngẫm maĩ mới xuống tiền, nó chung là ngon nhờ cụ nhờ ^^

Camry06

Xe buýt
Hì hì, em xin ý kiến lại mí cụ vìa mấy cái này ở trên xe em (sản xuất tháng 3/2014)
cái chuyển độ F sang độ C thì cụ chỉ cần jữ nút báo nhiệt độ bên ngoài mấy giây là nó chuyển cụ ạ
Nó cũng có lock cửa tự động đấy ạ, trên 20km/h là nó lock rùi, nhưng nó không kêu xoạch 1 nhát đâu, không tin cụ thử chạy vọt lên, sau đó dừng lại, miễn là cụ đừng về số P, hoặc mở cửa lái thì em đố ai vào được đới ^^
Em lại thấy nó phân vùng thông tin cũng hay chứ ạ, lúc đầu chưa quen, chứ lái mấy hôm là quen hết ấy mờ cụ ^^
Đèn báo cửa chưa đóng ở trên mặt đồng hồ cụ ạ^^
Cốp điện hít 100% luôn, nếu cụ không muốn nhấn nút thì kéo cũng rất nhẹ cụ ạ
Còn lại thì em đồng ý với cụ cả 2 tay lun ^^
Em xem bên bển thì xe này còn nhiều option hay lắm, dưng bị cắt hết mờ giá tính ra $ thì em vẫn bị đắt hơn nhiều, lại thêm buồn cụ ạ ^^
Cảm ơn cụ, nhờ cụ giải đáp giúp em làm khai sáng thêm về cx9 cho em. Đúng là mới chạy một lần chưa thể cảm nhận hết được.

PCI for car

Xe tăng
Cảm ơn cụ, nhờ cụ giải đáp giúp em làm khai sáng thêm về cx9 cho em. Đúng là mới chạy một lần chưa thể cảm nhận hết được.
không có chi cụ ạ, biết đâu cụ mua nó thì em cũng đỡ lẻ loi ^^

Pham Vinh

Xe buýt
Xe CX9 là xe nhập nguyên chiếc nên nhiều khi option không được phong phú như những xe lắp ráp. Tuy nhiên nhiều cụ đôi khi lại thích những option còn zin nguyên của nó đấy các cụ. Cx9 độ cách âm cực tốt, đi đằm xe và cho cảm giác lái tốt nhé cụ chủ thớt.

cuthoi

Xe tải
Cx9 với Touareg 2014 có chênh nhau nhiều ko các cụ, em đang phân vân 2 em này mà giá Cx9 rẻ hơn kha khá nếu cùng 2014