[Funland] Em xin tư vấn chuyện gia đình

keomutvuive

Xe điện
Ê, ly hôn là chuyện quan trọng ảnh hưởng tới mấy gia đình, nhiều cuộc sống nha cụ. Người ta đang rối, cần lời tử tế để người ta hạ cái suy nghĩ cực đoan thì cụ lại đổ thêm dầu vào lửa.

Còn em nói cho cụ rõ nhé, vợ cụ chủ được chồng nhận xét là sâu sắc, biết lo toan chăm sóc gia đình, biết nhường nhịn, thì không phải loại người như cụ tả phía trên đâu. Có thể do mợ ấy thừa thời gian, không phải lo toan vật chất, chồng thì bận rộn nhiều, con cái qua thời bỉm sữa đại học chữ to, có nhiều thời gian đi chơi cafe nhớ lại thuở thanh xuân thôi nhưng không ngờ vô tâm, vô tư lại làm tổn thương chồng.

Cụ còm có tâm chút đê!
người phụ nữ bình thường thì người yêu cũ mới bỏ vợ rủ đi cafe riêng tư thì sẽ từ chối, e tin là đa số các mợ như thế. vì cái gì, vì mình có gd rồi, nhỡ chồng biết thì tình ngay lý gian, vì nhỡ xao động thì ảnh hưởng đến gia đình, con cái, chắc các mợ thừa biết câu ''tình cũ không rủ cũng tới'' , trong khi chồng đi làm lo toan hết kt, mình đi làm chỉ cho vui, thì nên để chồng toàn tâm toàn sức đi làm, nhìn ra ngoài bao nhiêu người đi làm bục mặt để sống kia kìa, con đỏ hỏn vẫn phải đi làm lấy 4 5tr 1 tháng để lo cho cả nhà kia kìa, chứ được đi làm cho vui đâu. không biết chăm sóc vun vén gia đình, không biết chăm chồng để chồng không phải nghĩ ngợi gì thì thôi đằng này lại bướm để ngoài quần để hết thằng đồng nghiệp đến thằng người yêu cũ nó liếm. em nói thật, phụ nữ mà đoan trang thì éo thằng nào nó gẹo đến lần thứ 2

phuongan

Xe điện
người phụ nữ bình thường thì người yêu cũ mới bỏ vợ rủ đi cafe riêng tư thì sẽ từ chối, e tin là đa số các mợ như thế. vì cái gì, vì mình có gd rồi, nhỡ chồng biết thì tình ngay lý gian, vì nhỡ xao động thì ảnh hưởng đến gia đình, con cái, chắc các mợ thừa biết câu ''tình cũ không rủ cũng tới'' , trong khi chồng đi làm lo toan hết kt, mình đi làm chỉ cho vui, thì nên để chồng toàn tâm toàn sức đi làm, nhìn ra ngoài bao nhiêu người đi làm bục mặt để sống kia kìa, con đỏ hỏn vẫn phải đi làm lấy 4 5tr 1 tháng để lo cho cả nhà kia kìa, chứ được đi làm cho vui đâu. không biết chăm sóc vun vén gia đình, không biết chăm chồng để chồng không phải nghĩ ngợi gì thì thôi đằng này lại bướm để ngoài quần để hết thằng đồng nghiệp đến thằng người yêu cũ nó liếm. em nói thật, phụ nữ mà đoan trang thì éo thằng nào nó gẹo đến lần thứ 2
Cụ nặng lời quá cụ êy. Cụ lại đổ thêm xăng rồi.

Em phụ nữ bình thường đây :D, vẫn bục mặt làm lo tiền chi tiêu hàng tháng, nhưng mà em vẫn có thời gian đi cf nha, còn vừa trốn gia đình về quê họp lớp tận 2 ngày cơ :D Vào tay cụ không biết bbb em để tận ngoài quốc lộ cũng nên kkk.

Cuộc sống mỗi người mỗi khác, người ta không phải lo toan kiếm sống, người ta có suy nghĩ khác, đừng áp đặt suy nghĩ của mình với họ như vậy.

Em với cụ dừng còm ở đây nhá :D

hungbimbim

Xe máy
Mọi sự cụ cứ tìm hiểu rõ ràng đi, nhiều khi sự việc không phải là những gì nhìn thấy nghe thấy cụ ah, chưa quyết định thì còn có cơ hội để lựa chọn, quyết định rồi có khi mọi chuyện lại ngoài tầm kiểm soát.

Happiness76

Xe hơi
Mới có tí việc mà cụ thớt gia trưởng thế này, em dự phải 3 lần li hôn mới tìm đựoc ngừoi phù hợp ạ.
Ba lần đã tốt, gái càng trẻ nó càng hiện đại. Vợ còn khóc lóc chứ gái trẻ nó tuởng thần kinh vấp phải đinh.

hungbimbim

Xe máy
ah cụ ơi có câu này giới trẻ hay kháo nhau nè:"có không giữ mất đừng tìm" cụ cứ suy nghĩ mọi việc cho kỹ rồi hãy quyết

Merc102018

Xe đạp
Kinh thật, kiên quyết thế này sao còn phải lên web xin tư vấn làm gì. Thực ra mong cụ giữ lại gia đình một phần vì nghĩ đến con cái. Nhưng cụ đã dứt khoát thế này rồi thì mong cụ với gấu ly hôn xong vẫn cư xử văn minh đc với nhau, cùng quan tâm chăm sóc F1 để các con đỡ thiệt thòi. Coi như cụ đi làm xa tuần về thăm con 1 lần vậy.
Để quyết định được em cần 1 quá trình suy nghĩ chứ ko phải bốc đồng chốc lát đâu mợ.

Cụ quoted còm của em và của cụ JMW, nhưng hình như cụ chả đọc hết còm của bọn em thì phải:-? vì cụ chỉ nói chuyện với gấu theo kiểu cho có, dù gấu khóc lóc giải thích cụ vẫn quyết tâm dứt bỏ, dù chưa có bằng chứng gì chứng minh được gấu có ngoại tình, hoặc không nghe lời cụ. Vậy là cụ đã có quyết định sẵn rồi, sao còn phải lên 4r xin tư vấn làm gì!

Đến còm này của cụ thì em thấy cụ đúng là người nông cạn, hiểu biết theo kiểu thày bói xem voi! Chắc cụ nghe hóng được 1 vài câu chuyện về việc mấy thằng tây mọi sống thử, sống chung ... rồi quy nạp ra cả xã hội phương tây nó như vậy. Thật là thiển cận! Tây nó kết hôn ko những cần ĐKKH, còn phải làm lễ ở nhà thờ, thề thốt đủ kiểu kìa. Cụ có biết tập tục cầu hôn là ta học của tây ko, phong tục VN làm gì có màn cầu hôn. Đơn cử cụ nhìn gương những tỷ phú, người nổi tiếng trong giới showbiz ... có sống kiểu như cụ ca tụng tây ko???
Em ko ca tụng mà Tây họ có cái hay của họ. Hay thì nên nghiên cứu.

:D, có khi vừa ý kiến xong gái trẻ nó giơ chân đá trước đấy nhỉ!
Các mợ phụ nữ nên nghĩ thế luôn mong muốn có đc mọi thứ với giá rẻ nhất, theo cách dễ nhất cho bản thân nên em thông cảm thôi ạ.

Thật sự thì trong 1 mối quan hệ. nếu ko bắt đầu từ 2 phía thì nó ko thể tồn tại đc.
TRường hợp 1. có thằng nó lả lơi với vợ cụ. nếu vợ cụ ko muốn thì nó cũng chả thể tiếp tục đc. tiếp theo đó vợ cụ lại chuyển đến làm công ty nó nhưng lại giấu nhẹm mọi thứ.
Theo mình thì nếu vợ cụ thật sự biết nghĩ sẽ tránh tình huống này. nhưng vợ cụ vẫn giấu và đi làm? chỉ có thể là vợ cụ thích như thế thôi :). còn nếu cụ là thằng kia thì cụ sẽ làm gì? chắc cụ tự hiểu
Trường hợp 2. Thực sự thì đối với nyc thì.... sẽ chẳng có chỉ gặp và nói chuyện suông đâu. vì thực sự nó rất gần gũi, nhất là đã xoạc với nhau rồi...
Mang 1 cô nyc vào nhà nghỉ chắc còn dễ hơn ra chợ mua mớ rau.
Tóm lại đừng đổ lỗi cho mấy thằng kia. Vì thực sự vợ cụ khá là chủ động trong mọi thứ....

ZynZyn

Xe lăn

Merc102018

Xe đạp
Theo mình có lẽ vợ của cụ hơi vô tâm và vô tư. Chỉ có những người vô tư, vô tâm mới không nghĩ đến suy nghĩ của chồng khi tà lưa, chém gió, khi nói chuyện cà phê với người yêu cũ mà nghĩ cho cảm nhận của chồng. Ở cơ quan mình nhiều phụ nữ cũng vô tư kiểu này lắm í, nhưng ngoài việc "đĩ mồm" thì họ chưa bao giờ có tư tưởng ngoại tình, đánh đổi gia đình vì các mối quan hệ khác. Không phải họ không tôn trọng chồng mà họ không hiểu được chồng mình sẽ tổn thương như thế nào khi bắt gặp tin nhắn, các cuộc gặp gỡ chỉ vui ít phút mà có thể phá vỡ gia đình này. Đa phần những phụ nữ này là chồng ít tôn trọng vợ hơi nhiều, ko kiểm tra kiểm soát các mối quan hệ nên vợ vô tư.

Còn mức độ nặng hơn, nếu cụ nghi ngờ vợ có dấu hiệu ngoại tình thật sự thì cụ cứ thu vén xong mọi chuyện rồi nói chuyện cụ thể với vợ. Chốt lại là không chấp nhận những gì vợ đã làm, nếu còn tiếp tục sẽ ly dị xem vợ cụ tính thế nào.

Hy vọng cụ giải quyết mọi chuyện tốt đẹp.
Nếu gấu nhà em là dạng người phổi bò, vô tâm vô tư thì em đã quyết định khác.

Gấu nhà em là dạng có suy nghĩ chiều sâu, cân nhắc cẩn thận thế nên khi làm thế khiến em hiểu ko phải là vô tâm vô tư.

phuongan

Xe điện
Nếu gấu nhà em là dạng người phổi bò, vô tâm vô tư thì em đã quyết định khác.

Gấu nhà em là dạng có suy nghĩ chiều sâu, cân nhắc cẩn thận thế nên khi làm thế khiến em hiểu ko phải là vô tâm vô tư.
Càng khuyên can chắc cụ càng quyết tâm để khẳng định nhận định của mình là đúng.

Xin chia buồn!

phuongan

Xe điện
Em kể cụ thớt nghe chuyện này.

Bạn em - chính chuyên nhá - lấy chồng người QN, gia trưởng và quấn vợ thôi rồi, nghĩa là đi đâu cũng phải có vợ đi cùng, bác chồng hơn tuổi, trụ cột kinh tế, gia đình nếp tẻ đầy đủ. Ra HN mà hai đứa em muốn đưa nhau đi ăn vặt kiểu đàn bà con gái cũng không được vì bác kia cứ kè kè đi cùng.

Vừa rồi mấy mụ dở bọn em nổi hứng tụ nhau về họp lớp vì hoảng hốt sắp được phong hàng U50 rồi :D

Thế là bạn ấy, mua vé máy bay, báo cáo chồng em đi SG khám bệnh, chồng đưa tới sân bay bạn vào cửa làm thủ tục như đúng rồi, chồng lái xe đi khuất, bạn nhảy ngay sang cửa làm thủ tục đi về quê chứ ko phải SG :D. Về kể lại với nhau, một lũ đàn bà ngồi cười không khép được miệng.

Mà bạn em xinh, răng khểnh chụp ảnh đẹp như cs Hồng Nhung ngày xưa í, nghĩa là cấp 3 không thiếu các anh theo nhé.

Trường hợp vào tay cụ chủ chắc bạn em cũng tình ngay lý gian khóc hết nước mắt.

Merc102018

Xe đạp

Bạn em - chính chuyên nhá - lấy chồng người QN, gia trưởng và quấn vợ thôi rồi, nghĩa là đi đâu cũng phải có vợ đi cùng, bác chồng hơn tuổi, trụ cột kinh tế, gia đình nếp tẻ đầy đủ. Ra HN mà hai đứa em muốn đưa nhau đi ăn vặt kiểu đàn bà con gái cũng không được vì bác kia cứ kè kè đi cùng.

Vừa rồi mấy mụ dở bọn em nổi hứng tụ nhau về họp lớp vì hoảng hốt sắp được phong hàng U50 rồi :D

Thế là bạn ấy, mua vé máy bay, báo cáo chồng em đi SG khám bệnh, chồng đưa tới sân bay bạn vào cửa làm thủ tục như đúng rồi, chồng lái xe đi khuất, bạn nhảy ngay sang cửa làm thủ tục đi về quê chứ ko phải SG :D. Về kể lại với nhau, một lũ đàn bà ngồi cười không khép được miệng.

Mà bạn em xinh, răng khểnh chụp ảnh đẹp như cs Hồng Nhung ngày xưa í, nghĩa là cấp 3 không thiếu các anh theo nhé.

Em ko quản gấu bao giờ mợ ah. Đi họp lớp, du lịch với lớp, du lịch công ty, công tác. Gấu thích gọi em kể chuyện thì gọi ko thì thôi.

Vì quan điểm của em là người lớn thì ko thể quản đc.

Quản người phải quản tâm chứ ko quản chân, quản tay.

phuongan

Xe điện
Em ko quản gấu bao giờ mợ ah. Đi họp lớp, du lịch với lớp, du lịch công ty, công tác. Gấu thích gọi em kể chuyện thì gọi ko thì thôi.

Vì quan điểm của em là người lớn thì ko thể quản đc.

Quản người phải quản tâm chứ ko quản chân, quản tay.
Ý em kể là vụ lừa chồng kia kìa :D nên cụ thoang thoáng nghĩ lại đi.

ZynZyn

Xe lăn
Hãy dùng đầu để phản biện lại nhé, đừng thể hiện sự ko có văn hóa của mình bằng cách lôi những người ko liên quan ra.

Mợ rút ra kết luận từ chính mợ à?
Thật bất hạnh cho bố, mẹ, chồng, con mợ.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Mấy ông nhảy vào chê chủ thớt thế này thế nọ, ra xã hội có khi chưa bằng 1 nửa nguoi ta mà cũng mở mồm ra chê
Hài

LinhBK.95

Xe máy
Cụ chủ đã quyết rồi thì làm đi. Tôi cũng đã trải qua quá trình tự dày vò để ra quyết định rồi. Lời khuyên chân thành là cụ nên ngồi thiền 1 buổi. Trong lúc thiền tự nhiên nó sáng ý ra lắm. Sau đấy dứt điểm nhanh nhất có thể.

Bất hạnh nhất của người đàn ông là không có hậu phương vững chắc hoặc có hậu phương mà không tin tưởng được. Đừng hy sinh vì con mà cố hàn gắn gia đình, chịu đựng 1 cuộc sống chông chênh và chán chường.

Hãy sống cho mình. Con cái có số phận và cuộc đời của chúng nó.

Lah

[Tịch thu bằng lái]

Quả này mà chồng lại hứng lên yêu quá quay lại book vé bay ngay vào Sài Gòn thì chết nhỉ :D