[Thảo luận] EM XIN XỎ CÁC BÁC TỴ TI (cả 2B & 4B)

Nấm mỡ

Xe điện
Bác nói cái chỗ mà chừa bên trái cho 2 xe ps/sh song hành là e ko đồng ý rồi. e là e ghét nhất xe máy chạy bên trái của e. lỡ e né đứa nào tạt đầu bên phải thì thành ra e ép 2 đứa bên trái vào lề à? ko được đâu bác, bác xin thế e ko cho đc đâu.
Chả hiểu bác nói thật hay đùa :-o
Có vẻ dư bác phân biệt dư lào là phải, là trái hơi kém :P
Bác chạy ở gần tim đường, chừa khoảng cách cho xe máy đi bên cạnh tính tới lề đường sao lại là bên trái *-) Hay bác tính lề đường bên kia *-)

Boing767

Xe điện
E thấy ý cụ chủ rất hay tinh thần Of nên chấp hành nhượng nhin khi tham gia giao thông thôi ...chứ cứ chờ giải pháp ...này khác của mấy LĐ thì mệt lắm !

ngocanhpdc

Xe tăng
Bài viết của cụ rất hay, em thấy riêng cái kiểu đi 4b dạng háng giữa 2 làn là không chấp nhận được dù là 2b hay 4b!

ktphong

Xe tăng
Chả hiểu bác nói thật hay đùa :-o
Có vẻ dư bác phân biệt dư lào là phải, là trái hơi kém :P
Bác chạy ở gần tim đường, chừa khoảng cách cho xe máy đi bên cạnh tính tới lề đường sao lại là bên trái *-) Hay bác tính lề đường bên kia *-)
Ôi, e nói là đường 1 chiều đấy bác ạ. Đường 2 chiều thì e chịu với xe 2B rồi, phải nói là họ cho e tí đường nào thì e xin tí ấy ngay ở trên lane của e luôn ấy chứ bác.

gaby83

Xe đạp
Em cũng ủng hộ cụ.

Nhưng làm sao để cách ứng xử trong giao thông được nhân rộng ra đó mới là câu hỏi khó trả lời và khó thực hiện. Vì cụ biết đấy, số người vào Otofun đọc các bài đã ít so với cái dân số HN lắm rồi, và tìm được đến bài của cụ thì chiếm bao nhiêu% (vì nó sẽ bị trôi đi). Những cụ đi 2B chắc chắn đến 99% không bao giờ vào đây cả cho tới khi có 4B. Mà chả phải 100% 4B sẽ vào đây đọc những điều này.

Liệu diễn đàn của chúng ta có thể làm điều gì hơn thế này được không ạ?

Ô tô điên

Xe tăng
khi tham gia giao thông thì phương tiện nào cũng bình đẳng cả, xe ô tô cũng giống xe máy, cứ xếp hàng mà tiến thì chắc ùn tắc sẽ đỡ hơn, chứ cứ chen lấn xô đẩy nhau thì còn chết nữa ah

oto_dream

Xe buýt
Ai cũng được như cụ thì xã hội nó văn minh lên cả chục năm rồi. E thì chỉ hy vọng văn hóa giao thông được cải thiện khi mua vé xem phim, vé tàu, xe, khám bệnh... không bị TẮC ĐƯỜNG

strokes

Xe máy
đơn giản .....cứ tính tỷ lệ giao thông cả động cả tĩnh chiếm khoảng 20% đô thị là ok.........Trong đô thị không xây nhà ở nũa, tập trung làm đường là hết kẹt xe !

truongan898

Xe tải
Sau cụ Thăng em dự cụ Nấm sẽ lên ngồi ghế nóng

My Mò

Xe điện
Tâm huyết thì nà rằng bao giờ ló cũng vậy. E ủng hộ cụ. Mời cụ (b)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@cụ mỡ: cụ nói quy hoạch giao thông mà làm em giựt mình thon thót. Sửa lại thế nào thì em cũng chửa nghĩ ra. Nhưng QH GT xét về tiêu chuẩn kỹ thuật (chiều rộng lòng đường, làn đường, giao cắt, cũng cốt, khác cốt...) thì đường ở Mẽo với đường ở Vịt là như nhau cụ ạ :D
Có chăng là cách vận hành nó khác nhau nhau thôi, chủng loại phương tiện ở bển với ở ta nó khác nhau quá, nên giờ mới đang bầy ra là cấm cái giề, cho lưu thông cái giề đó cụ.

Nhưng vấn đề của GT nó lại nằm trong 1 v/đ chả liên quan giề đến GT mới đau chứ :D
Em lười type ra nên hẹn cụ dịp nào em có hứng nhé :D
À, phần sau của cụ em cũng khất để lần khác đọc nốt ạ ;)