Esc va FC đã độ được cruise control, còn Mondeo thì sao ?

Hai Nguyen

Xe điện
thôi dùng ga băqngf sơm vậy.vì em tháo cáo đồng hồ ra thì vị ttris đne fcuar cruiise ko có anh ah.chi có chỗ chờ thôi.ko có hình
Lắp đèn là xong, về nguyên lý thì lắp được, vì chỗ bướm ga đời trước đã có vị trí dây ga chờ sẵn của cruise control, cái chính là dây cho 3.0 nó ngắn hơn cho 2.3 nên muốn lắp phải tìm được mã part của dây ga cruise control để mua, hoặc phái chế cái bát đỡ ở vị trí gần bướm ga hơn.

Mon07

Xe buýt
Bắt đầu với mớ hỗn độn này thì trước mắt ko nên vội, cứ từ từ mà bước cụ ah.. Chiều tối mai em có con Mondeo 2 vạch ở nhà em sẽ đè nó ra tìm hiểu qua qua xem sao..
Vâng, em cũng xác định là từ từ rồi khoai sẽ nhừ thôi ạ. Bác ở khu vực nào nhỉ? Cho em qua tìm hiểu cùng được không ạ?
Oạch, còm xong mới nhận ra bác ở Quảng Ninh, em thì lại ở Hà Nội... Hix... Thôi bác tìm hiểu rồi cho em xin mấy kiểu ảnh nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Lắp đèn là xong, về nguyên lý thì lắp được, vì chỗ bướm ga đời trước đã có vị trí dây ga chờ sẵn của cruise control, cái chính là dây cho 3.0 nó ngắn hơn cho 2.3 nên muốn lắp phải tìm được mã part của dây ga cruise control để mua, hoặc phái chế cái bát đỡ ở vị trí gần bướm ga hơn.
Cty em có con escape 2.3 XLS đời 2011 hôm qua em mang đèn pin ra soi thì thấy nó có sẵn 2 con cảm biến ngay dưới chân phanh với mấy sợ dây điện đấu lối kéo vào khoang động cơ rồi.. Vậy bây giờ chỉ cần đấu 1 sợi dây cáp lên cổ vô lăng và mở lệnh PCM là xong..?

Hai Nguyen

Xe điện
lậy bố, đó là 2 cái công tắc chân phanh, 1 con cấp điện cho đèn phanh, sau *** xe, 1 con cấp lệnh cắt mass cho cruise control chứ cảm biến nào

Tổng có 5 sợi dây thì mớ trên chỉ tiết kiệm được 1 sợi thôi ạ, total vẫn cần 4 sợi chạy loanh quanh trong tablo và lên PCM + kết hợp với mở PCM thì sẽ hoạt động được.

Đời này thì tiết kiệm ko phải mua thêm công tác disable (deactivated) - mà hãng đang bán đâu 2 củ, chỉ cần mua thêm công tắc vô lăng

Chỉnh sửa cuối:

hotien70

Xe tải
Báo cáo các cụ là em cũng nghiên cứu kỹ vụ Cruise Control cho mon, từ sơ đồ điện đến các vị trí đấu nối đếu ok, dòng mon ở VN đều độ được hết, em đã tháo con xe của em ra kiểm tra theo hướng dẫn của Talkford và diễn đàn trên UK, có điều là đặt hàng không có nên em chưa làm được. Bác nào có nhu cầu em sẽ chia sẻ sơ đồ và cách đấu nối ạ.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
lậy bố, đó là 2 cái công tắc chân phanh, 1 con cấp điện cho đèn phanh, sau *** xe, 1 con cấp lệnh cắt mass cho cruise control chứ cảm biến nào

Tổng có 5 sợi dây thì mớ trên chỉ tiết kiệm được 1 sợi thôi ạ, total vẫn cần 4 sợi chạy loanh quanh trong tablo và lên PCM + kết hợp với mở PCM thì sẽ hoạt động được.

Đời này thì tiết kiệm ko phải mua thêm công tác disable (deactivated) - mà hãng đang bán đâu 2 củ, chỉ cần mua thêm công tắc vô lăng
Báo cáo các cụ là em cũng nghiên cứu kỹ vụ Cruise Control cho mon, từ sơ đồ điện đến các vị trí đấu nối đếu ok, dòng mon ở VN đều độ được hết, em đã tháo con xe của em ra kiểm tra theo hướng dẫn của Talkford và diễn đàn trên UK, có điều là đặt hàng không có nên em chưa làm được. Bác nào có nhu cầu em sẽ chia sẻ sơ đồ và cách đấu nối ạ.
Vậy bản quyền thuộc về cụ rồi đấy ah. Cụ tìm mua phần cứng đi để chuột bạch..

Mon07

Xe buýt
Cụ share cho em đI, hi vọng Em lùng đuợc Part number để đặt hàng về.

hotien70

Xe tải
Các bác chỉ em cách đưa hình lên để em chia se với cả nhà ạ

tuanthanhcenter

Xe tải
Vậy bản quyền thuộc về cụ rồi đấy ah. Cụ tìm mua phần cứng đi để chuột bạch..
Phần cứng thì tìm được nhưng nguồn bên England nên chát quá. Chúng em định nhờ cụ để tìm nguồn khác bên Taiwan hay China cho rẻ mà.

Focus

Xe tải
Vụ này chìm rồi hả các cụ, em lùng cả AliExpress mà chỉ có mỗi 1 thằng bán, 1 mình 1 chợ nó bán tận 350$ cho 2 bộ nút với dây :(

Các cụ có thêm thông tin chia sẻ để làm cả mớ thì hay quá, em với bạn đã có 3 Mon 2.3 đây rồi

quangptit

Xe hơi
các cụ cho em hỏi ngu tí là độ món này có an toàn không, nhữ đang đi nó bị lỗi k giảm ga được mà cứ thế phóng vèo vèo thì làm sao.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
các cụ cho em hỏi ngu tí là độ món này có an toàn không, nhữ đang đi nó bị lỗi k giảm ga được mà cứ thế phóng vèo vèo thì làm sao.
Chịu không trả nhời dc câu hỏi của cụ.. Chỉ có mấy thằng GS chế tạo oto mới trả nhời dc cụ ah.. cụ thử viết thư hỏi xem...

hotien70

Xe tải
Mon 1-2 vạch làm được các bác à. Chỉ không có hàng thui. Bác nào có hàng đến em bao lắp.

HOANGTIEULONG

Xe hơi
Khi nào cụ độ đc cho ECOSPORT thì E xin 1 slot

Oldfarmer

Xe tải
Vâng, em cũng hóng độ cho ECOSPORT.