[Công nghệ] ETC lỗi hay cạnh tranh thiếu lành mạnh

StarCity_81

Xe hơi
Xe em dán vetc, mới hôm rồi em đi qua Liêm tuyền làn trong cùng bên trái nhân viên nó bảo phải lấy thẻ hoặc lùi lại nhưng có xe chắn sau em không lùi đc, em gái bấm barie cho em qua. Đến khi em lên pháp vân vẫn đi làn trong cùng bên trái nó bảo em trả tiền mặt em bảo ko có tiền mặt em cứ đứng đó 10p thì chúng nó bẩm kiểu gì đó trong trạm và vẫn trừ tiền trong thẻ bt. Các cụ hay đi cho em hỏi có phải trạm liêm tuyền nó đổi vị trí của vetc ko vì em nhớ trước em toàn đi làn trong cùng bên trái và trạm ở pháp vân hay mỹ lộc thì vetc cũng ở bên tay trái. Cảm ơn các cụ.

SPL

Xe container
Cụ cứ hiểu Epass (VDTC) và VETC là hai Ngân Hàng, còn cụ dùng thẻ ATM của 1 trong 2 Ngân Hàng để đi rút tiền, lúc thì cây chính chủ, lúc thì rút cây ATM liên ngân hàng thì sẽ thấy em nói đúng hay sai ạ.
Sai, hai thằng đều dùng chung công nghệ, một thằng chấp nhận rẻ tiền, lắm lỗi để hạ giá thôi, dùng máy quét lởm thì làm gì chả lỗi, nó có dùng máy chung với của VETC đâu. Một cái máy ATM dùng chung, có 2 cửa để nhét thẻ, nhét cửa nào cũng rút được tiền, ông đưa đồ lởm vào thì nghiễm nhiên khó rút được tiền hơn của người ta, thế thôi

nghichnham

Xe tăng
Em dán epass đi Pháp Vân - Ninh Bình khoảng tháng 1 lần và không thấy vấn đề gì ạ. Em để tiền trong tk epass chứ ko để ở viettel money. Em đã chạy đường 5 2 lần cũng ổn ko sao. Thẻ em dán đèn xe.
Đường 5 giờ bắt buộc có thẻ mới đc đi hả cụ?

fragrancy

Xe hơi
Sai, hai thằng đều dùng chung công nghệ, một thằng chấp nhận rẻ tiền, lắm lỗi để hạ giá thôi, dùng máy quét lởm thì làm gì chả lỗi, nó có dùng máy chung với của VETC đâu. Một cái máy ATM dùng chung, có 2 cửa để nhét thẻ, nhét cửa nào cũng rút được tiền, ông đưa đồ lởm vào thì nghiễm nhiên khó rút được tiền hơn của người ta, thế thôi
Em không nói tới tỉ lệ lỗi chip ở đây, vì thẻ của em các trạm trước vẫn đọc được. Tại sao tại đó nó không báo thẻ em lỗi mà nó lại bắt em cầm vé tại làn ETC.
Còn em update thêm cho cụ đó là tại 1 trạm thu phí chỉ có 1 thằng được thầu là VETC hoặc VDTC, không có chuyện 1 nhà 2 chủ quản lý đâu cụ. Sau đó 2 công ty sẽ chia sẻ hạ tầng kết nối đến người dùng cụ nhé.
Cụ cứ lên 2 trang web hoặc app của 2 thằng sẽ thấy nó ghi rõ việc đó. Trạm nào là trạm quản lý bởi thằng nào.

SPL

Xe container
Em không nói tới tỉ lệ lỗi chip ở đây, vì thẻ của em các trạm trước vẫn đọc được. Tại sao tại đó nó không báo thẻ em lỗi mà nó lại bắt em cầm vé tại làn ETC.
Còn em update thêm cho cụ đó là tại 1 trạm thu phí chỉ có 1 thằng được thầu là VETC hoặc VDTC, không có chuyện 1 nhà 2 chủ quản lý đâu cụ. Sau đó 2 công ty sẽ chia sẻ hạ tầng kết nối đến người dùng cụ nhé.
Cụ cứ lên 2 trang web hoặc app của 2 thằng sẽ thấy nó ghi rõ việc đó. Trạm nào là trạm quản lý bởi thằng nào.
Vậy hỏi cụ sao trạm của VT quản lý, như cụ nói, mà VETC vẫn đi qua bình thường được vậy. Có 100 cái xe bị lỗi sao đến 90 cái dán thẻ của VT thế, cái của VETC rất ít bị lỗi, ít người kêu. Còn nói về trạm thu phí, nó là của CĐT con đường chứ không phải của BGTVT hay của 2 ông lắp thiết bị không dừng, chẳng qua nhà nước muốn minh bạch số tiền vé để biết chính xác lúc nào CĐT phải dừng thu, tránh thất thoát thì kêu BGTVT lắp máy tại trạm, chẳng ông CĐT nào muốn lắp cả để còn nhập nhằng, điển hình vụ xe to ghi thành xe nhỏ, xe nhỏ quẹt thẻ xe ưu tiên để ăn bớt tiền như vụ cao tốc Trung Lương. Nôm na cái trạm nó là cái bóng đèn cầu thang được khiển bằng 2 công tắc, bật cái nào nó cũng sáng nhưng có 1 cái nó chập chờn do lắp phải hàng kém hơn, vậy thôi cho dễ hiểu, cụ cứ tìm hiểu xem tại sao ông VT lại được trúng gói thầu này và trúng với giá thế nào khắc hiểu tại sao nó lắm lỗi thế, còn trường hợp không lỗi nhưng nó cứ bảo lỗi bắt cầm thẻ để nó dễ ăn không cái vé chứ sao, cụ cứ ỳ ra đó xem nó có mở barie cho cụ đi, trên app trừ tiền bình thường xem sao, thím Thích Là Bụp vẫn làm thế khi qua trạm bị báo lỗi đó thôi

fragrancy

Xe hơi
Vậy hỏi cụ sao trạm của VT quản lý, như cụ nói, mà VETC vẫn đi qua bình thường được vậy. Có 100 cái xe bị lỗi sao đến 90 cái dán thẻ của VT thế, cái của VETC rất ít bị lỗi, ít người kêu. Còn nói về trạm thu phí, nó là của CĐT con đường chứ không phải của BGTVT hay của 2 ông lắp thiết bị không dừng, chẳng qua nhà nước muốn minh bạch số tiền vé để biết chính xác lúc nào CĐT phải dừng thu, tránh thất thoát thì kêu BGTVT lắp máy tại trạm, chẳng ông CĐT nào muốn lắp cả để còn nhập nhằng, điển hình vụ xe to ghi thành xe nhỏ, xe nhỏ quẹt thẻ xe ưu tiên để ăn bớt tiền như vụ cao tốc Trung Lương. Nôm na cái trạm nó là cái bóng đèn cầu thang được khiển bằng 2 công tắc, bật cái nào nó cũng sáng nhưng có 1 cái nó chập chờn do lắp phải hàng kém hơn, vậy thôi cho dễ hiểu, cụ cứ tìm hiểu xem tại sao ông VT lại được trúng gói thầu này và trúng với giá thế nào khắc hiểu tại sao nó lắm lỗi thế, còn trường hợp không lỗi nhưng nó cứ bảo lỗi bắt cầm thẻ để nó dễ ăn không cái vé chứ sao, cụ cứ ỳ ra đó xem nó có mở barie cho cụ đi, trên app trừ tiền bình thường xem sao, thím Thích Là Bụp vẫn làm thế khi qua trạm bị báo lỗi đó thôi
Trạm VDTC mà VETC vẫn được vì VT nó không chơi bẩn ngắt kết nối tại trạm đó thôi bác. Còn cái trạm em đi qua thì là VETC làm quản lý nhé bác.

Krabi

Xe máy
Mình dùng đợt 1 dán đèn thì lúc đc lúc ko, yêu cầu đổi cái mới, nv đưa cho cái vẫn dán đèn nhưng mình dán dưới tem kiểm định thì nhận ngon ngay.

socmeo

Xe buýt
Thôi chấp nhận thôi cụ.
Giải pháp là dán cả 2 thẻ, sau này có bn cái thì dán bấy nhiêu cái thẻ
Đến App Covid cũng có 30 cái thôi mà -Vn mình phải vậy nhé ;)
Khi đi qua trạm cả hai thẻ sẽ bị trừ tiền, cụ phải trả gấp đôi luôn!

ChuotBeo01

Xe đạp
Em dán lần đầu cái epass này ở trạm thu phí gần nhà, cũng có máy đo cẩn thận, dán vào kính bên phụ nhận luôn, trộm vía là đi chưa xịt phát nào. Về phim cách nhiệt thì e dùng của lumar loại xịn nhất lúc đấy thì phải nên cũng khá ok.

Girllikecar

Xe đạp
em dán Epass cả 2 xe CAMRY và LUXSA dùng 2 năm nay chưa trượt lần nào, nó thu tiền đều như vắt chanh. Với lại dán Epass lại link với vietelpay nên thanh toán nạp tiền rất dễ, nếu có vẫn đề gì mấy bạn tổng đài nhận lỗi và hỗ trợ nhanh,mà mấy bác phải công nhận tinh thần cầu thị của Epass rất tốt đúng ko ???

tramy2809

Xe đạp
Mình dán kính của Epass.ban đầu cũng sợ lỗi nhưng mà đi phát ăn hết. Đi chưa lỗi lần nào. Tính ra ok.
lúc dán nhân viên Epass mang máy ra đo test cẩn thận

Thăng hai

Xe máy
Em dán Epass chưa bao giờ bị ko nhận. Còn Vetc 2-3 phát bị k nhận rồi ạ

Vụ này khá hay đấy. Em đang tìn hiểu đây. Cũng đang hóng các bác, vì thấy nhiều người không nói rõ chỉ bảo Epass lỗi hệ thống, nhưng xem ra bị chơi hay saoế,

Krabi

Xe máy
tự hỏi không biết bao giờ mới có thể lên tới mức độ phổ cập toàn dân dùng thu phí không dừng nhỉ, mong đợi? nào giờ rồi mà, mâu thuẫn tạo ra sự phát triển mà, 2 anh Epass và Vetc vào cứ cạnh tranh cùng tiến bộ, cùng mang về lợi ích cho đất nước. Mà em thấy cần phải có những chế tài thích hợp và truyền thông mạnh mẽ hơn để lan tỏa văn hóa này, đưa tỉ lệ người dùng lên cao mới phát huy được hiệu quả và lợi ích lâu dài
với một đứa say xe như mình, nghe tin qua trạm thu phí không dừng mừng ghê gớm

SPL

Xe container
Trạm VDTC mà VETC vẫn được vì VT nó không chơi bẩn ngắt kết nối tại trạm đó thôi bác. Còn cái trạm em đi qua thì là VETC làm quản lý nhé bác.
Không thể hiểu được cái suy nghĩ của bác, đến hài

fragrancy

Xe hơi
Không thể hiểu được cái suy nghĩ của bác, đến hài
Em là người dùng, sáng nay em đã gọi tổng đài Epass để khiếu nại dịch vụ, nếu không đảm bảo thì em hủy dịch vụ sang dùng VETC cho tiện cung đường di chuyển.
Ngoài ra, em cũng làm IT 20 năm, bạn em làm cả ở trung tâm IT của VETC lẫn VDTC nên em không tranh luận gì ở đây về việc này với bác nữa ạ. Ai hiểu thế nào cũng đúng. Cảm ơn bác ạ

cadillac

Xe hơi
Cụ thay đổi vị trí dán xem còn bị lỗi không

SPL

Xe container
Em là người dùng, sáng nay em đã gọi tổng đài Epass để khiếu nại dịch vụ, nếu không đảm bảo thì em hủy dịch vụ sang dùng VETC cho tiện cung đường di chuyển.
Ngoài ra, em cũng làm IT 20 năm, bạn em làm cả ở trung tâm IT của VETC lẫn VDTC nên em không tranh luận gì ở đây về việc này với bác nữa ạ. Ai hiểu thế nào cũng đúng. Cảm ơn bác ạ
Để huỷ được Epass hơi bị khoai đấy, bác cứ làm xem. Bạn bác làm ở cả 2 nơi nhưng vấn đề IT nó khác vấn đề kinh phí, tiền nào của nấy thôi, em nói rõ bên trên rồi đó thôi, VT chấp nhận lỗ, bỏ rẻ, dùng quan hệ để trúng thì việc chất lượng kém là điều đương nhiên