[Funland] F-35 rơi ở biển đông

Musketeer

Xe buýt
BBC nguồn của đồng minh Mỹ là UK thì chuẩn rồi =))

Bị bắn mới nhục
Em nghĩ BBC cũng không hoàn toàn khẳng định, các bài viết của BBC thường được thanh minh là phản ánh quan điểm của người viết, không hoàn toàn là quan điểm của BBC, thời điểm CVN-70 diễn tập khi hội quân bàn giao khu vực giám sát với CVN-72 ở gần bãi cạn, phía TQ có 2 tàu 054A theo dõi gần đó, nên mới có thông tin phỏng đoán là bị bắn hạ. Mà hiện tại em thấy nhiều nguồn tin tham khảo suy luận của twitter DuanDang cụ ạ, giả sử có công bố đoạn ghi âm đối thoại của phi công với TSB có khi sẽ rõ hơn phần nào.

TONGIA

Xe lừa
Ko có TSB thì Mỹ vẫn đâu dám đánh Triều Tiên 8-x có TSB Mỹ cũng đâu có thắng được Taliban, cụ cứ nâng cao quan điểm làm như TSB là siêu vũ khí ai cũng sợ, tôi thì tôi chả sợ, nó hùng vĩ, kì quan công nghệ công nghiệp thì đúng, chứ bảo sợ thì ko có, ngay từ thời WW2 TSB bị đánh chìm cả đống
Em có dám nâng hạ gì ở đây như cụ nói đâu.
Cũng thấy
Tàu nó xâm lược láng giềng như ta bao lần cũng chưa thấy phải dùng đến TSB.
Xác định chỉ loanh quanh lối xóm thì đúng là TSB phí tiền.

bacnam88

Xe điện
Su-75 sẽ là máy bay tàng hình an toàn nhất TG, với Zero tai nạn.
Phi công hải quân VN ngày nay dù có số giờ bay khiêm tốn cũng sẽ không bao giờ hạ cánh trượt trên TSB trong suốt cuộc đời họ. 😉
Nhảm, F35 rớt mà đem Su siếc vào làm gì bạn

bacnam88

Xe điện
Em có dám nâng hạ gì ở đây như cụ nói đâu.
Cũng thấy
Tàu nó xâm lược láng giềng như ta bao lần cũng chưa thấy phải dùng đến TSB.
Xác định chỉ loanh quanh lối xóm thì đúng là TSB phí tiền.
Thì kệ tàu cụ ơi, tổ lái làm gì

bacnam88

Xe điện
Em nghĩ BBC cũng không hoàn toàn khẳng định, các bài viết của BBC thường được thanh minh là phản ánh quan điểm của người viết, không hoàn toàn là quan điểm của BBC, thời điểm CVN-70 diễn tập khi hội quân bàn giao khu vực giám sát với CVN-72 ở gần bãi cạn, phía TQ có 2 tàu 054A theo dõi gần đó, nên mới có thông tin phỏng đoán là bị bắn hạ. Mà hiện tại em thấy nhiều nguồn tin tham khảo suy luận của twitter DuanDang cụ ạ, giả sử có công bố đoạn ghi âm đối thoại của phi công với TSB có khi sẽ rõ hơn phần nào.
Để cho chuyên gia cãi cùn springsea trả bài

Bastion.P

Xe container
Chính thức thì cụ ý làm vụ Boeing 777, nhg nói chuyện thì có dc mời hay làm chút với Lockheed Martin

Chỉnh sửa cuối:

congchi

Xe điện
Không cần phải thanh minh cho BBC.
Đây là bài viết của chính BBC bằng tiếng Anh. Nhưng khi dịch cho trang tiếng Việt thì chắc dùng google, nên văn phong và nội dung rất hay. Nó thể hiện sự tôn trọng độc giả thôi.
Kiểu 3 môn 9 điểm của VN

bacnam88

Xe điện
Chính thức thì cụ ý làm vụ Boeing 777, nhg nói chuyện thì có dc mời hay làm chút với Lockheed Martin

Vậy có gì liên quan đến F35 nhỉ

tuanda82

Xe tải
cậu ấy lặn từ hôm đó tới giờ rồi, cứ gân cổ lên cãi chiếc F35C kia ko rơi cụ à =))
Hôm nay em vào đây ạ. Hôm đầu chưa có thông tin chính thức là bị rơi nên em hỏi nguồn các bác. Lúc đấy các nguồn gốc đều ghi landing mishap còn các bác thì khẳng định rơi rồi. Còn sau có thông tin chính thức bị rơi rồi thì em thua. Không nhắc lại tên em thì em vào làm gì nữa? Các bác cũng sân si phết nhỉ

bacnam88

Xe điện
Hôm nay em vào đây ạ. Hôm đầu chưa có thông tin chính thức là bị rơi nên em hỏi nguồn các bác. Lúc đấy các nguồn gốc đều ghi landing mishap còn các bác thì khẳng định rơi rồi. Còn sau có thông tin chính thức bị rơi rồi thì em thua. Không nhắc lại tên em thì em vào làm gì nữa? Các bác cũng sân si phết nhỉ
em đâu có nói bác đâu nhỉ =)) em có tag tên bác vào à =))

Bastion.P

Xe container

Musketeer

Xe buýt
Cục phòng vệ bờ biển Nhật Bản thông báo tới các tàu thuyền Nhật Bản tránh khu vực phía bắc biển Đông cách Philippin về phía Tây khoảng 185 dặm Anh tới cách bãi cạn Scarborough 350km về phía đông với lý do khu vực này đang có hoạt động trục vớt, trùng khớp với khu vực xảy ra vụ rơi F-35C.

Vietex

Xe điện
Cháu đào mộ tí. Ba ngày trc lại có F35 gặp nạn. Tính năng hạ cánh thẳng đứng có vẻ rất khó điều khiển, không an toàn. Phi công hạ nhanh quá, lại tăng lực đẩy động cơ đuôi làm máy bay nảy lên, mất thăng bằng và cài mũi.

bacnam88

Xe điện
Cháu đào mộ tí. Ba ngày trc lại có F35 gặp nạn. Tính năng hạ cánh thẳng đứng có vẻ rất khó điều khiển, không an toàn. Phi công hạ nhanh quá, lại tăng lực đẩy động cơ đuôi làm máy bay nảy lên, mất thăng bằng và cài mũi.

các đồng chí fan usa thấy sao khi F35 liên tiếp tai nạn khanhbeo2010 joienguyenvn