Facebook - Nên tạo nhóm hay tạo Page để kinh doanh hiệu quả?

namtay

Xe hơi
Hiện nay mình thấy cac cụ đang phân vân nên tạo nhóm hay tạo page để kinh doanh cho hiệu quả. Các cụ có cao kiến gì thì cho bà con được mở tầm mắt với ah!

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Page chứ cụ, nhóm cụ tạo làm sao đông được như OF mà buôn bán? Ngoài ra quảng cáo facebook phải dựa trên page cụ ạ

Kingdom226

Xe tăng
Cụ tạo page rồi nhờ mọi người share page và like cho là okie cụ ơi.

hungmira

Xe đạp
Cụ dùng face cá nhân ấy, cần gì phải page

Pro ETC

Xe máy
Cháu cũng hóng xem thế nào.

Diệp Khả

Đi bộ
Tạo Page ạ. Website là nhà, page là cửa hàng bán, GG plus là siêu thị, facebook là chợ trời( em tự cho là thế )

congacon05

Đi bộ
cụ tạo cái page rồi chạy ra ACB làm cái Visa (hết 5p) . Tiép đấy là nạp vào visa 1 ít tiền 500k - vài tr gì đấy. Xong cụ về mở internet lên và ngâm cứu cách chạy ads fb.

Thế là cứ vi vu thôi cụ ah. Nhưng mà khách hàng trên fb ko có sang chảng, chủ yếu bán đồ cho teen hay đồ độc thì tuyệt ah

namtay

Xe hơi
Thấy có vẻ phức tạp phết các cụ nhỉ, em thấy mấy cậu em bảo, đồ hiệu không thể bán trên page được, chỉ đồ rẻ hoặc tin tin thì ok, không biết có đúng không?

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Tạo page là chuẩn nhất cụ ạ, FB cũng hướng người dùng theo cách này mà.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tạo page là chuẩn nhất cụ ạ, FB cũng hướng người dùng theo cách này mà.
cụ nhầm rồi... phải có site riêng mới là chuẩn nhất... trên face cạnh tranh bẩn kinh khủng luôn

Họ dùng phần mềm quét id lấy được fan của Page.. sau đó dùng phần mềm nhắn mời chào hàng phá giá,phá đám,đủ kiểu... chăm sóc page cũng vất vả..

Em cứ làm seo trên web... share lên page để lấy điểm thứ hạng cho web..

Túm lại kinh doanh phải đủ các kiểu... web,page,profile cá nhân...

hoatam0208

Xe tải
page hiệu quả hơn các cụ ah!

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
cụ nhầm rồi... phải có site riêng mới là chuẩn nhất... trên face cạnh tranh bẩn kinh khủng luôn

Họ dùng phần mềm quét id lấy được fan của Page.. sau đó dùng phần mềm nhắn mời chào hàng phá giá,phá đám,đủ kiểu... chăm sóc page cũng vất vả..

Em cứ làm seo trên web... share lên page để lấy điểm thứ hạng cho web..

Túm lại kinh doanh phải đủ các kiểu... web,page,profile cá nhân...
em nghĩ Facebook nó cũng có 2 mặt :)) nhưng phải nói là kinh doanh trên facebook hiệu quả

Còn về lập Group hay Fanpage thì chắc ko cần phải nói rồi, kinh doanh thì phải Fanpage, còn mấy cái group chỉ để giải trí hay nhóm quan hệ. Có thể khai thác group cho việc kinh doanh nhưng không phải đơn giản. Em ghét nhất bị mấy người bạn tùy ý add vào các group bị quảng cáo rồi spam đủ thứ rác hết cả tường nhà em :D

trueday09

Xe hơi
Website
www.topmua.info
Kinh doanh thì tạo page cụ ah.

Là công cụ được facebook tạo ra phục vụ doanh nghiệp thực hiện các việc: quảng bá thương hiệu, marketing, quảng cáo, bán hàng & kết nối cộng đồng.
So với tài khoản cá nhân số lượng kết nối tối đa là 5000 người (bạn bè), trong khi page cho phép số người theo dõi (like) hàng triệu & ko giới hạn, như thế mới đảm bảo tính hiệu quả cũng như nhu cầu kinh doanh của doanh nghiệp.

Tạo page trên FB thì phải đi liền với chạy quảng cáo (Ads facebook) thì mới có hiệu quả, chạy like page, chạy sales,,,
đây cũng là thế mạnh của page (nếu tăng like chuẩn) thì những người like đó là những khách hàng tiềm năng, vì họ quan tâm & thích sản phẩm dịch vụ của mình.

còn Website là trung tâm, cốt lõi của kinh doanh online, tuy nhiên tùy theo từng nhu cầu cụ thể, có người chỉ bán trên facebook or chỉ bán trên forum vẫn ok. Website phục vụ cho việc kinh doanh lâu dài có liên quan đến thương hiệu, hình ảnh & tổng thể các chiến lược marketing online.

Henry Hạnh

Xe tải
Nếu xét riêng trên facebook thì Page hiệu quả nhất,nhưng Cụ cũng cần phải biết cách tạo hiệu ứng cho page của mình nữa.
Cũng tùy vào từng lạo SP có phù hợp với facebook hay không nữa, có những SP bán FB rất ok nhưng có những SP thì khôgn phù hợp.
EM thấy bây giờ website vẫn là kênh đa năng nhất.