FAQs - Câu hỏi thường gặp và trả lời về sử dụng, bảo dưỡng (danh sách lưu ở trang 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Catdontlove

Xe buýt
Các cụ chỉnh choạc mấy cái này thì cẩn thận đấy! Không chỉnh ẩu được đâu, tốt nhất phải thợ rất biết về món đó nhé. Mời các cụ đọc kỹ thớt này để thấy mấy cái vụ này không đơn giản :(
Em cũng khuyên không tự chỉnh mà, ra gara có uy tín hay vào hãng chỉnh là chuẩn nhất ạ. Trước em di maza626 cũng chỉnh được mà

HAICON

Xe điện
Em cũng khuyên không tự chỉnh mà, ra gara có uy tín hay vào hãng chỉnh là chuẩn nhất ạ. Trước em di maza626 cũng chỉnh được mà
Ngày trước e đi xe deawoo vẫn tự chỉnh hành trình đạp côn, nhưng đấy là đối với xe 4 chỗ chứ với carens ghế ngồi thoải mái nên e thấy bình thường

akaoko

Xe buýt
Em cảm ơn các cụ. Để ngày Mai vào Đà Nẵng em đến TH bảo chỉnh thử xem sao

Sent from my iPhone using Forum Runner

xmen

Xe buýt
Em vừa xử lý gầm xong, riêng Kem nhà mình thì có 3 thứ cần để ý chính:
  • Cao su đỡ rô tuyn
  • Rô tuyn cân bằng động
  • Giảm sóc

Sau 3 cái này là ngon choét ạ, nếu sau cần xử lý cái gì ở gầm thì em lại post tiếp ạ

laodatma

Xe điện
Chính xác phải gọi là cao su ốp các thanh cân bằng (đấu các tanh cân băng sẽ nối vào các rotuyn cân bằng). Tum váy lai hôm nay cụ đã phải thay những gì hay cả 3 rồi? :)
Em vừa xử lý gầm xong, riêng Kem nhà mình thì có 3 thứ cần để ý chính:

• Cao su đỡ rô tuyn
  • Rô tuyn cân bằng động
  • Giảm sóc

Sau 3 cái này là ngon choét ạ, nếu sau cần xử lý cái gì ở gầm thì em lại post tiếp ạ

xmen

Xe buýt
Em thay hết cao su và rô tuyn rồi, chỉ còn 1 cái giảm sóc hơi kém thôi

baominhngoc

Xe hơi
Thế gara 85 láng hạ tay nghề có được không cụ ơi, em ở gần đấy mà chưa qua đấy lần nào,
Hú vía! Chiều nay em mang xe qua 85 Láng hạ để kiểm tra thay dầu cho xe. Tiện thể tháo bánh ra để xem dư nào..thì thấy cũng có vẻ mòn tương đối (còn khoảng 3mm) nên em quyết định thay má phanh, trong lúc chờ đợi mang má phanh về để thay em mới ngó nghiêng tuy ô dầu phanh hệ thống bánh trước thì thấy có vẻ bất thường, vỏ bị trầy mòn vẹt...em liền leo lên xe đạp thử mấy phát thật mạnh thì hẫng 1 nhát..mất phanh luôn, xuống xem thì đúng chỗ tuy ô đó dầu phun tung tóe :(( hú hồn, nếu quả đó mà đang đi đoạn đèn xanh đèn đỏ hay gặp chướng ngại vật cần phanh gấp thì em đc lên báo rồi :(( Em kiểm tra kỹ lại thì hóa ra đường ống dầu bị cọ xát với đường dây điện của cảm biến ABS gây nên ...kiểm tra kỹ nữa thì nguyên nhân chính là do thợ lắp lần trước đây em tháo bánh để kiểm tra tiếng lục cục bên trên bát bèo giảm xóc lắp sai :(( Chia sẻ với các cụ có rì sáng mai khi mua đc tuy ô zin về lắp lại em sẽ chụp ảnh nguyên nhân và phọt ảnh hầu các cụ để các cụ kiểm tra thường xuyên vụ này cho em nhá, không thể tin tưởng hoàn toàn vào thợ ở các ga ra đc ạ! :(( :((

nothinghd

Xe điện
Thế gara 85 láng hạ tay nghề có được không cụ ơi, em ở gần đấy mà chưa qua đấy lần nào,
lặt vặt nhỏ lẻ và đơn giản thì cụ vào gara. Còn các trường hợp khác cụ vào sd dv của hãng cho lành. Có gì còn rạch mặt ăn vạ được :D

ngocanhpdc

Xe tăng
Chính xác phải gọi là cao su ốp các thanh cân bằng (đấu các tanh cân băng sẽ nối vào các rotuyn cân bằng). Tum váy lai hôm nay cụ đã phải thay những gì hay cả 3 rồi? :)
Hôm qua nhà cháu vừa thay một đôi đằng trước, híc, khổ thân chú thợ, có cái cao su bé tí nhưng ở chỗ khó tháo lắp quá, loay hoay 2 tiếng mới xong!

HoangTung76

Xe điện
Hôm qua nhà cháu vừa thay một đôi đằng trước, híc, khổ thân chú thợ, có cái cao su bé tí nhưng ở chỗ khó tháo lắp quá, loay hoay 2 tiếng mới xong!
Hết bao xèng hả cụ? chiều nay em định vào độn mông tiện thể xem thay luôn, đi nghe kịch kịch bực mình lắm rồi

ngocanhpdc

Xe tăng
Hết bao xèng hả cụ? chiều nay em định vào độn mông tiện thể xem thay luôn, đi nghe kịch kịch bực mình lắm rồi
Em thay trong TH, 2 cái cao su không thì chỉ 185k thôi (tầm đấy, em không nhớ chính xác) nhưng thêm cả tiền công lắp với đánh bóng cái gì ý => 373k. Nhưng nếu nghe kịch kịch, có khả năng cụ phải thay cả rotuyn nữa, em nhớ không nhầm cũng khoảng 300k :)

ca_ce

Xe tăng
Em thay trong TH, 2 cái cao su không thì chỉ 185k thôi (tầm đấy, em không nhớ chính xác) nhưng thêm cả tiền công lắp với đánh bóng cái gì ý => 373k. Nhưng nếu nghe kịch kịch, có khả năng cụ phải thay cả rotuyn nữa, em nhớ không nhầm cũng khoảng 300k :)
nếu thanh Rotuym thì chắc chuẩn bị 600k/đôi đi

laodatma

Xe điện
Em không nói là khó nhưng e là giá = lên cầu thay dầu không khả thi đâu. Cụ đã tự đi thuê thay bao giờ chưa thế :-?
Thay cái này đơn giản mờ cụ, ra ga ra nào thay cũng đc, e toàn đưa 50k -100k là lên cầu thay thôi :-?

ca_ce

Xe tăng
báo cáo các hôm trước em có ngồi uông beer với thằng em họ làm ở 1 cty chuyên nhập phụ tùng thay thế OEM cho xe oto, em viết ra đây để các cụ cân nhắc, em không bình luận độ chính xác của thông tin:
- theo cu em thì phụ tung OEM có nhiều nguồn hàng, nhiều nơi sản xuất do đó chất lượng và giá cũng khác nhau, cũng có thể giá cao chưa chắc đã tốt hơn nhưng cá nhân em thì mấy cái quan trọng thì vào hãng để có gì dễ ăn vạ như mụ nothing vẫn làm

laodatma

Xe điện
báo cáo các hôm trước em có ngồi uông beer với thằng em họ làm ở 1 cty chuyên nhập phụ tùng thay thế OEM cho xe oto, em viết ra đây để các cụ cân nhắc, em không bình luận độ chính xác của thông tin:
- theo cu em thì phụ tung OEM có nhiều nguồn hàng, nhiều nơi sản xuất do đó chất lượng và giá cũng khác nhau, cũng có thể giá cao chưa chắc đã tốt hơn nhưng cá nhân em thì mấy cái quan trọng thì vào hãng để có gì dễ ăn vạ như mụ nothing vẫn làm
Cái đỏ đỏ là đúng ý iem nè! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng