FFi AT 1.6 - bàn về độ vọt của em nó

Dan

Xe đạp
Xe FFi mới đi được 2100km, thường đi trong phố thấy luồn lách quá ổn. Cuối tuần rồi mới chạy đường trường đi Hạ Long, vượt xe khách khi tốc độ khoảng hơn 60kmh. Em làm quả đạp ga lút sàn, ống pô nẹt dữ dội brum .. brum .. vọng vào khoang nghe như F1, khoái quá... Nhưng 5 giây sau mới thấy vượt qua được xe khách 30 chỗ... Mỗi lần vượt là phải xem kỹ , nhìn ko có xe ngược chiều từ xa mới dám vượt, căng thẳng phết!?!
Các cụ có kinh nghiệm hay về vụ chỉ bảo em với. Thanks!

pthb

Xe đạp
Xe bác mua bao lâu rồi mà cũng giống tôi vậy, xe tôi cũng 1.6 4 cửa, hôm nay vừa đúng 2 tháng cũng đã đi được 2100Km. Nhận xét sơ: thấy mọi thứ quá ổn với tầm tiền, tôi cũng đi khá nhiều loại xe nhưng với Fiesta cảm giác lái rất tốt và độ vọt khi vượt cũng rất ổn đấy chứ, cứ nhấn ga ... chỉ tích tắc sau xe chuyển số và vọt lẹ à, tôi có bao giờ vượt mà phải đạp lút sàn đâu! Cảm giác không ưng ý nhất là đi trong phố tốc độ chậm chân ga quá nhạy, tất nhiên giờ cũng tạm quen rùi, nhưng vẫn rụt rè khi vượt gờ gồ gề, nhất là lùi trong không gian chật hẹp, chân ga cứ phải lựa!...

Quái xế

Xe buýt
E dự là cụ chủ dùng xe hatchback, cụ ở quote 2 dùng sedan. Có lẽ cụ chủ thích cảm giác dán chặt lưng vào ghế rồi. Vậy thì cụ phải lên đời Bugatti Veyron thôi

xeđạp

Xe buýt
Xe FFi mới đi được 2100km, thường đi trong phố thấy luồn lách quá ổn. Cuối tuần rồi mới chạy đường trường đi Hạ Long, vượt xe khách khi tốc độ khoảng hơn 60kmh. Em làm quả đạp ga lút sàn, ống pô nẹt dữ dội brum .. brum .. vọng vào khoang nghe như F1, khoái quá... Nhưng 5 giây sau mới thấy vượt qua được xe khách 30 chỗ... Mỗi lần vượt là phải xem kỹ , nhìn ko có xe ngược chiều từ xa mới dám vượt, căng thẳng phết!?!
1.6AT mà để ở " D" thì vượt bằng niềm tin hả cụ ?, cụ chuyển sang chế độ bán tự động ( hoặc +, - ) rồi về số " 2" mà vượt.

Lx2009

Xe buýt
1.6AT mà để ở " D" thì vượt bằng niềm tin hả cụ ?, cụ chuyển sang chế độ bán tự động ( hoặc +, - ) rồi về số " 2" mà vượt.
Fi chỉ có D và L thôi cụ, cứ đạp lún chân ga là vượt vô tư

T758

Xe đạp
Bạn này chắc Ko đi Fiesta nên không biết mà cứ phán bừa! lại càng Ko hiểu gì về hộp số và chức năng hỗ trợ tăng tốc của Fiesta...

ozzfan

Xe tải
Lúc đầu em đi cũng thích tăng tốc lắm. Nhưng sau rồi cũng quen, xác định mình chỉ chạy con xe cỏ, 1.6L, lại nặng hơn Vios, trong phố luồn lách thì ok nhưng ra quốc lộ thì tuổi gì mà lại với xe to. Được cái, em này cảm giác lái rất thích (chắc tại em chưa chạy xe xịn).

TSTA

Xe container
Cuyện này hoàn toàn xảy ra,
Cụ dám chắc khi cụ lút ga thì khủng long 30 chỗ giữ nguyên tốc độ ko.

Fiesta đang 60 km/h, đạp lút sàn trong 5 s, tô độ ko dưới 90 đâu.

TSTA

Xe container
Cụ chém ẩu quá. Đang ở tốc độ ấy đi số 2 đạp ga thì ....
Mà cụ đang đi xe gì mà yếu vậy.

Chỉnh sửa cuối:

giakhiem

Xe đạp
Anh đi như vậy là đúng, giữ khoảng cách xa một chút rồi mới đạp ga. Tốc độ nhỏ thì về số 2 hoặc cứ để D đạp lút ga.

vanphiet

Xe buýt
Em đi con này chẳng ngại xe nào cả, tuy 1.6 nhưng khi đạp ga nó lên gần 4000v/p và số nó tự giảm xuống nếu không run chân cứ giữ như vậy nó vọt rất nhanh,còn ai chân run mới thấy vòng tua lên cao tí đã giảm ga thì không hiệu quả lắm.

Dan

Xe đạp
Xe bác mua bao lâu rồi mà cũng giống tôi vậy, xe tôi cũng 1.6 4 cửa, hôm nay vừa đúng 2 tháng cũng đã đi được 2100Km. Nhận xét sơ: thấy mọi thứ quá ổn với tầm tiền, tôi cũng đi khá nhiều loại xe nhưng với Fiesta cảm giác lái rất tốt và độ vọt khi vượt cũng rất ổn đấy chứ, cứ nhấn ga ... chỉ tích tắc sau xe chuyển số và vọt lẹ à, tôi có bao giờ vượt mà phải đạp lút sàn đâu! Cảm giác không ưng ý nhất là đi trong phố tốc độ chậm chân ga quá nhạy, tất nhiên giờ cũng tạm quen rùi, nhưng vẫn rụt rè khi vượt gờ gồ gề, nhất là lùi trong không gian chật hẹp, chân ga cứ phải lựa!...
Xe em cũng 2 tháng, 1.6 4 cửa. Cảm nhận đi trong phố giống như bác, nhưng độ vọt khi trên đường trường để vượt xe thì khác nhiều đấy, bác nên thử xem sao nhé!

Dan

Xe đạp
@xedap: xe FFi AT 1.6 em chỉ thấy D&L, có thể tìm +- ở đâu bác ợ?

@ozzfan: chắc e phải theo bác thôi, hài lòng với j ta có, đi đâu mà vội bác nhỉ

@quáixế: e đành dán miếng keo vào lưng ghế vậy, ko đào đâu ra lúa mà đổ xăng nuôi em nghiện BV ;))

@lion-heart012: để hôm nào em nhồi thử xem sao

Ah, theo các bác chạy FFi số sàn thì độ vọt hay hơn ko?

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Nói chung là FI S khá bốc so với các dòng xe 1.6 khác chứ kg phải siêu xe nên cụ muốn dính lưng là kg thể

digger

Xe tăng
Vụ này thì vanphiet nhiều kinh nghiệm nhất, toàn chiến đường trường.
Vanphiet chạy được bao nhiêu km rồi em?
Nói chung nếu không run chân như vanphiet nói thì lưng dính được vào ghế đấy cakom ạ. Chạy FFi 1.6AT cảm giác vọt còn hơn Altis 2.0AT đấy các cụ ạ (em thường xuyên chiến 2 em này trên đường trường).

vanphiet

Xe buýt
Vụ này thì vanphiet nhiều kinh nghiệm nhất, toàn chiến đường trường.
Vanphiet chạy được bao nhiêu km rồi em?
Nói chung nếu không run chân như vanphiet nói thì lưng dính được vào ghế đấy cakom ạ. Chạy FFi 1.6AT cảm giác vọt còn hơn Altis 2.0AT đấy các cụ ạ (em thường xuyên chiến 2 em này trên đường trường).
Thank bác, Em đi gần vạn rưỡi rồi.Nói chung đã lên xe là phải tự tin một chút, xe nó thiết kế vòng tua lên 6000 nhưng ở vịt không có đường đẹp lên tầm 4000 cũng ổn.mà cách đi của em cũng chỉ gần 8l đường hỗn hợp thôi,muốn lên 10l khó ghê.

Chỉnh sửa cuối:

Dan

Xe đạp
Nghe bác Vanphiet nói 8l hỗn hợp e thèm quá. Chạy êm dịu hết cỡ mà vẫn 12-13l trong HN.
Bác giúp e mấy đường cơ bản để học hỏi cho tích kiệm mấy ly beer với. Voka bác luôn

vanphiet

Xe buýt
Nghe bác Vanphiet nói 8l hỗn hợp e thèm quá. Chạy êm dịu hết cỡ mà vẫn 12-13l trong HN.
Bác giúp e mấy đường cơ bản để học hỏi cho tích kiệm mấy ly beer với. Voka bác luôn
Em chủ yếu đi đường BN-HN qua từ sơn sang chương dương hoặc qua đông anh sang thăng long,hai đoạn hỗn hợp đó tương đương nhau lên lúc nào cũng giống nhau.cách em đi thì chỉ vượt xe khác rất it xe vượt xe em chỉ vậy thôi.

binh008

Xe tải
Thế có nghĩa là ai vượt xe của bác Vanphiet thì chén 10l còn gì nữa... nhỉ