Fiat Albea-Ưu nhựoc điểm

Em thấy bảo xe này điều hòa lạnh không sâu lắm vì là xe xuất châu âu ạ ?
Xe sx ở Thổ Nhĩ Kì, lắp ráp ở VN mà. Nếu biết cách bảo dưỡng thì điều hòa Albea lạnh lắm cụ ợ ...

LAMNGUYEN

Xe máy
đọc hết chín trang mới thấy các cụ yêu Fiat nhà ta thế nào,:)
Em chia sẽ cái này,không biết dòng 1.3 như thế nào chứ 1.6 cả Siena và Albea có option như thế này mà thấy ít được các cụ quan tâm đó là "chế độ ga áp sàn": Khi trên xa lộ muốn vượt xe trước ở vận tốc tầm 50 trở lên,thì không cần trả số làm gì,chỉ cần nhấn ga kịch kim một cách đột ngột ,lúc ấy máy lạnh sẽ tự động ngắt ,tất cả sức mạng của động cơ sẽ tập trung cho việc tăng tốc và xe sẽ vược xe trước một cách nhanh chóng,sau đó khi hạ ga trở lại thì máy lạnh trở lại hoạt động bình thường.
không biết các bác có thử bao giờ chưa?

yeu-albea

Xe hơi
Bác Mèo ơi!Hình như bác có gara sửa xe fiat phải không?Bác có làm dịch vụ khám xe fiat khi mua xe đã qua sử dụng không?

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Bác Mèo ơi!Hình như bác có gara sửa xe fiat phải không?Bác có làm dịch vụ khám xe fiat khi mua xe đã qua sử dụng không?
Chuyên gia xem hộ anh em đấy. Bác Mèo mà bảo không lấy được thì đừng bao giờ lấy còn ko nói gì thì yên tâm luôn. Mèo có cái công ty riêng ở cạnh gara nên cứ thích nghịch xe thôi vì hiểu xe hơn nhiều thợ. Thực chất cty bác Mèo lại về thông tin mí lại trang âm, cảnh báo an ninh này nọ cơ...

yeu-albea

Xe hơi
Bác Mèo thân mến! Bác có thể giúp e kiểm tra xe albea 1.6 đã chạy 5 vạn được không?

yeu-albea

Xe hơi
E là lính mới gia nhập diễn đàn nên rất mong các bác chỉ bảo để có thể mua được một chú albea đã qua sử dụng mà không phải vừa đi vừa đẩy!Hi

F.I.A.T

Xe điện
đọc hết chín trang mới thấy các cụ yêu Fiat nhà ta thế nào,:)
Em chia sẽ cái này,không biết dòng 1.3 như thế nào chứ 1.6 cả Siena và Albea có option như thế này mà thấy ít được các cụ quan tâm đó là "chế độ ga áp sàn": Khi trên xa lộ muốn vượt xe trước ở vận tốc tầm 50 trở lên,thì không cần trả số làm gì,chỉ cần nhấn ga kịch kim một cách đột ngột ,lúc ấy máy lạnh sẽ tự động ngắt ,tất cả sức mạng của động cơ sẽ tập trung cho việc tăng tốc và xe sẽ vược xe trước một cách nhanh chóng,sau đó khi hạ ga trở lại thì máy lạnh trở lại hoạt động bình thường.
không biết các bác có thử bao giờ chưa?
Thế cụ đã thử chức năng này chưa vậy, hay là nghe mô tả, nếu đúng như vậy thì nó tương tự như kiểu xe tự động có chức năng kicdown, oách thế nhỉ, để mai em thử xem sao

xienvit

Xe tải
Em thích Albea nhưng không đủ xèng, mà albea phải hơn sienna nhiều

LAMNGUYEN

Xe máy
Thế cụ đã thử chức năng này chưa vậy, hay là nghe mô tả, nếu đúng như vậy thì nó tương tự như kiểu xe tự động có chức năng kicdown, oách thế nhỉ, để mai em thử xem sao
em chưa thử cụ ah,nhưng ông bạn già của em nói thế,ông í là cựu sales của Mekong cụ ah,nhờ ông í nên tình yêu của em dành cho Fiat tăng lên mấy bậcb-)

Bác cần mua thì cứ ới e, phừ ri nhá .. ngày nào ở gara e chả xem hộ cho ae dăm con xe đủ các loại ...

Mazspeed

Xe container
Nếu đúng xe 5 vạn thì chưa phải thay gì lớn đâu cụ ạ, dĩ nhiên sửa chữa thì có, ví dụ xe em chạy 5,6 vạn cái rơle đề nó không đóng được khi nóng máy, thay cái mới vào có 150 ngàn. muỗi. Bộ côn thủy lực thì cũng hỏng cupben, em mua 1 bộ chính hãng đắt vãi. Nói chung cái xe nó có đến hàng nhìn bộ phận chi tiết thì chạy 5 vạn rồi làm sao mà nguyên zin từ A -> Z được, quan trọng nhất là máy.

Xe đi 5 vạn nếu nguyên bản thì vẫn còn 5 quả lốp zin nhưng cũ rồi (Lốp Pirrelli) nhá

Xe có độ điếc thêm gì ko hả cụ

Xe tên công ty thì hơi đắt cụ ạ, mua phải sang tên mất tầm 25 củ (10% giá trị xe)nữa. mà tầm xe này mua chính chủ, công chứng ủy quyền mới tiết kiệm được chi phí cụ ạ
Thế này thì Fiat chỉ có rẻ thôi chứ không thể ngon và bổ được. Ngày xưa em chạy Mazda6 cũng 5 vạn sau 4 năm chả phải thay cái gì ngoài còi, xăng, dầu và lọc dầu. Máy móc thì khỏi phải bàn.

F.I.A.T

Xe điện
Thế này thì Fiat chỉ có rẻ thôi chứ không thể ngon và bổ được. Ngày xưa em chạy Mazda6 cũng 5 vạn sau 4 năm chả phải thay cái gì ngoài còi, xăng, dầu và lọc dầu. Máy móc thì khỏi phải bàn.
Cụ lại so sánh Fiat với Mazda6 làm nhà cháu phấn khởi quá, phổ̀ng hết cả mũi lên roài

Mazspeed

Xe container

tranhainam

Xe điện

dong phung viet

Xe đạp
Xe em từ khi sửa điều hòa đi rất mát chỉ cần bật số 1 hoặc số 2. đi 10 km chở 2 người thi chi cần bật 3 phút rồi tắt. Thế là mát suốt chặng đường. He He Em cũng o hiểu tại sao nữa. Vẫn mát suốt khi tắt đèn AC. ???.

BChiChi

Xe máy
Nghe các cụ bàn tán mà em thấy thik Fiat rồi đấy, em cố mãi mới có hơn trăm chắc cũng kiếm một em Sienna các cụ nhẩy. À mà cụ Mèo ơi, em có ông anh họ từ Yên Bái xuống Hà Nội công tác,tiện thể muốn bảo dưỡng Sienna 1.3 - 2002 của ông ấy, có gì em nhờ chỗ cụ nhé'''
Ông anh em cũng đang muốn đẩy con đó đi, em ngỏ ý muốn lấy lại nhưng nghe nói năm ngoái ông ý mua tốn 168 củ thế là em lại im re, em cứ tưởng Sienna đời này chỉ khoảng 120 củ đổ lại thôi chứ các cụ nhể" giá trị đảo lộn hết cả, chả biết đường nào mà lần.!

tranhainam

Xe điện
Ông anh em cũng đang muốn đẩy con đó đi, em ngỏ ý muốn lấy lại nhưng nghe nói năm ngoái ông ý mua tốn 168 củ thế là em lại im re, em cứ tưởng Sienna đời này chỉ khoảng 120 củ đổ lại thôi chứ các cụ nhể" giá trị đảo lộn hết cả, chả biết đường nào mà lần.!
cái đỏ đỏ đúng là giá trị đảo lộn hết bác ạ
mua 168tr thì phải bán 200tr nhé, xe cũ giờ có giá lắm rồi

F.I.A.T

Xe điện
Mua xe thời điểm này giá cao là đúng roài, lại còn đô la tăng vọt nữa chứ, bán xong xe cũ bằng VNĐ, mua xe mới bằng USD thì chết ẳng.

Xe Fiat nhiều cụ mua bán bằng tiền Việt nó còn lãi ra nhưng so USD thì lõm, đấy là còn chưa so với vàng:-|

Nhưng tiền Việt mất giá quá các cụ ạ

dong phung viet

Xe đạp
Các bác a. Em mới cưới em vợ 2. Fiat sena 1.3 ed. Em có nhiều mặc cảm lắm. híc nhưng em vẫn thấy xe của em đẹp lắm. Em rửa sạch đỗ cùng ông em xe Get. Híc híc em vẫn thấy đẹp hơn xe get. Còn chạy xe thì sướng hơn em kia morning của thằng bạn em. Các bác thấy em có quá không?