Fiesta VS Vios

vnr_82

Xe điện
E tưởng trong sì gòn không chuộng Toy lắm :))
Tưởng hồi xưa thân Mỹ nên giờ chuộng đồ Mẽo chứ.
Đúng là muốn bán đc Fo cũng khó phết đấy.

HamLong3.0V

Xe điện
Đổi ngang sao được, Focus phải các thêm khớ tiền đấy :)).
Em nhớ có lần chở cả nhà đi chùa gần HP, đõ xe xong có chú hỏi " Anh mua con này tỷ mấy " mà thấy oai vãi lái :))

digger

Xe tăng
Dân SG bệnh TOY nặng hơn cả ngoài Bắc hả bác, em cứ tưởng....
Ngày xưa anh cũng ko nghĩ SG họ lại bảo thủ thế đâu, nhưng lói chuyện mới thấy họ tín nhiệm Toy vô cùng luôn, chẳng hiểu sao nữa.

Fiesta thì so thế nào được với siêu xe vios? thằng hàng xóm nhà em có con vios E, có hôm em khen xe nó nhỏ đi trong phố chắc sướng lắm, nó gạ đủi ngang với FF1.8 AT của em đới? nó bẩu hàng xóm với nhau thì đủi ngang chứ ra ngoài xã hội thì em còn phải các thêm 1 khoản kha khá
Bác bỏ lỡ cơ hội ngàn vàng rồi, bây giờ chắc nó chẳng gạ bác nữa đâu, lần sau bác phải nhanh nhanh, quyết ngay nhá.

Sonbh

Xe tăng
Em nhớ có lần chở cả nhà đi chùa gần HP, đõ xe xong có chú hỏi " Anh mua con này tỷ mấy " mà thấy oai vãi lái :))
Ờ anh về quê, mọi người toàn hỏi con lày tị mấy keke, vì ở quê anh, Altis, camry là nhiều chứ Focus hatchback thì đúng là lần đầu tiên nhìn thấy, lại thấy quả xuống lên kính vằng remote nên nghĩ xe đắt tiền =)) .

Lx2009

Xe buýt
Mình đã chạy cả 2 con cảm nhận cá nhân thế này:
- Vios thì vô lăng nhẹ như bẫng, chạy đường trường rất ồn, xe nói chung là yếu
- Fiesta vô lăng trợ lực điện ngon choét, cách âm tốt ngay cả lên 100km/h, xe khỏe cân bằng điện tử ổn định quay đầu xe với tốc độ 40km/h ko bị cảm giác trượt.
Hiện mình đa sở hữu 1 em Fiesta 5 cửa màu trắng và hài lòng với quyết định của mình. Oto thi phải khỏe chứ chạy vios chỉ dành cho các bác đứng tuổi thôi

FiestaS

Xe tải
Ờ anh về quê, mọi người toàn hỏi con lày tị mấy keke, vì ở quê anh, Altis, camry là nhiều chứ Focus hatchback thì đúng là lần đầu tiên nhìn thấy, lại thấy quả xuống lên kính vằng remote nên nghĩ xe đắt tiền =)) .
Lại có lên xuống kính bằng remote là thế nào hở cụ?

phuongtv_76

Xe container
Mình đã chạy cả 2 con cảm nhận cá nhân thế này:
- Vios thì vô lăng nhẹ như bẫng, chạy đường trường rất ồn, xe nói chung là yếu
- Fiesta vô lăng trợ lực điện ngon choét, cách âm tốt ngay cả lên 100km/h, xe khỏe cân bằng điện tử ổn định quay đầu xe với tốc độ 40km/h ko bị cảm giác trượt.
Hiện mình đa sở hữu 1 em Fiesta 5 cửa màu trắng và hài lòng với quyết định của mình. Oto thi phải khỏe chứ chạy vios chỉ dành cho các bác đứng tuổi thôi
Cụ mới chạy chắc cảm nhận chưa chuẩn, e sài con vios đời 2011 thấy quá chuẩn, chạy đường trường rất bốc, volang điện, ồn thì mấy thằng dưới 1 tỷ đều ồn cả, thay bằng lốp Mít, chạy lại ngon ngay, chủ yếu do bộ giò thôi

HamLong3.0V

Xe điện
Lại có lên xuống kính bằng remote là thế nào hở cụ?
Anh ý cầm cái điều khiển cửa cuốn, giả vờ ấn ấn ở xa cho oai, có ai thấy thằng ku con nằm gọn trong xe ấn nút điều khiển kính lên xuống đâu. Anh ý dùng bài này dọa ối ông sợ rồi đới, hội RS thì chả lạ gì =))
@Phuongtv_76: cần gì đời 2011, 5 thằng bọn em nhẩy lên con Vios 2008 phóng quần quật xuống HP, thằng nào cũng khen xe khỏe chạy êm mà lại rộng rãi :D Thằng nào chê đạp xuống ngay, bố bảo =))

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Cụ mới chạy chắc cảm nhận chưa chuẩn, e sài con vios đời 2011 thấy quá chuẩn, chạy đường trường rất bốc, volang điện, ồn thì mấy thằng dưới 1 tỷ đều ồn cả, thay bằng lốp Mít, chạy lại ngon ngay, chủ yếu do bộ giò thôi
Vâng vios bốc vãi đạn luôn, 4 ông ngồi trên chạy HN - Quảng Ninh, có hai con công 40 feet chạy tầm 80 km/h chạy Vios vượt mãi mới qua, mà cụ khen khỏe, xe có 1.5 máy yếu xìu, đánh lái thì liệng xe nói chung, nếu so với fiesta thì đuối hơn mấy phần. Cụ chạy thử fiesta đi rồi sẽ thấy.

phuongtv_76

Xe container
Vâng vios bốc vãi đạn luôn, 4 ông ngồi trên chạy HN - Quảng Ninh, có hai con công 40 feet chạy tầm 80 km/h chạy Vios vượt mãi mới qua, mà cụ khen khỏe, xe có 1.5 máy yếu xìu, đánh lái thì liệng xe nói chung, nếu so với fiesta thì đuối hơn mấy phần. Cụ chạy thử fiesta đi rồi sẽ thấy.
E chạy vượt ngon(e chạy số sàn thôi), có lẽ e chạy chuẩn:D, e chưa đc chạy thử FI, nhưng đc lên ngồi thử, thấy khoang lái chật hơn vios còi ah

Sonbh

Xe tăng
E chạy vượt ngon(e chạy số sàn thôi), có lẽ e chạy chuẩn:D, e chưa đc chạy thử FI, nhưng đc lên ngồi thử, thấy khoang lái chật hơn vios còi ah
Còi gì cụ, siêu xe nhỏ hạng sang đấy cụ :)), Vios G giá còn đắt hơn Focus vài củ cụ ah, khiêm tốn mà nói : Cụ là một người Vĩ đại ah =)) =)) =)).

phuongtv_76

Xe container
Còi gì cụ, siêu xe nhỏ hạng sang đấy cụ :)), Vios G giá còn đắt hơn Focus vài củ cụ ah, khiêm tốn mà nói : Cụ là một người Vĩ đại ah =)) =)) =)).
Cụ nói thế nào ấy, focus MT 4 cửa đã 603 củ, vios G 602 củ, cụ xem lại ah, cụ quá khen, e là người OF thôi đâu IQ cao đâu:D

phuongtv_76

Xe container
Anh ý cầm cái điều khiển cửa cuốn, giả vờ ấn ấn ở xa cho oai, có ai thấy thằng ku con nằm gọn trong xe ấn nút điều khiển kính lên xuống đâu. Anh ý dùng bài này dọa ối ông sợ rồi đới, hội RS thì chả lạ gì =))
@Phuongtv_76: cần gì đời 2011, 5 thằng bọn em nhẩy lên con Vios 2008 phóng quần quật xuống HP, thằng nào cũng khen xe khỏe chạy êm mà lại rộng rãi :D Thằng nào chê đạp xuống ngay, bố bảo =))
Cụ chê chật chội so với Camry là chính xác cụ ah, còn so với FI thì rộng hơn đấy

nvduybom

Xe đạp
Hôm em có mượn FF sedan chạy thử, cảm nhận ko như mình nghĩ, đầm hơn Vios nhưng khoang lái có vẻ chật chội, nội thất nhựa thấy có vẻ lởm . Các cụ chém thì em giơ đầu chịu .

TKT

Xe hơi
vào hóng tí! em thấy for có vẻ Mỹ !

HamLong3.0V

Xe điện
Cụ nói thế nào ấy, focus MT 4 cửa đã 603 củ, vios G 602 củ, cụ xem lại ah, cụ quá khen, e là người OF thôi đâu IQ cao đâu:D
Vấn đề khác nhau cơ bản khi mua xe TOY và FO là:
1_ Mua TOY: đúng giá hoặc đội lên mua cho nhanh.
2_ Mua FO: không giảm ta đếch mua, cho mày ế, giảm vài chục thì mua
Thế nên bác Sơn mới nói giá ViosG xêm xêm Focus là dư vầy :D

HamLong3.0V

Xe điện
Cụ chê chật chội so với Camry là chính xác cụ ah, còn so với FI thì rộng hơn đấy
Thật ra chả cần ngồi thử, nhìn bên ngoài đ..ít xe FFi nhỏ hơn hẳn đ..ít xe Vios, mà thằng TOY có tiếng làm khoang rộng hơn xe cùng phân hạng. Cái này em tin. Còn đâu so với Cam thì hơi buồn cười :D

luxury235

Xe buýt
Đúng FFi là siêu xe giá rẻ hêhhe!