[Funland] Flappy Bird con chim dở hơi .. hiệu ứng mới của năm 2014 ??

Xe Tháo Bánh

Xe container
E không chơi nên cũng chả để ý, chỉ thấy nếu game bị gỡ thì hơi tiếc tiền thu nhập về thôi ạ, cơ hội không phải lúc nào cũng dễ đến với mình.

amlce90

Xe hơi
em chơi cao nhất mới được có 12 điểm .

Dan du an

Xe cút kít
Chả cần biết sao chép hay vi phạm bản quyền gì vì đó là việc của luật pháp, người dùng chỉ cần biết người ta thấy cuốn hút khi chơi. Bởi bản chất của nó là trò chơi cơ mà. Làm ra được trò chơi như thế là quá được rồi. Người đó xứng đáng được vinh danh dù họ chỉ là đứa trẻ lên 3 đi nữa. Em vẫn thấy tự hào vì đó là người VN được thế giới thừa nhận. Kể cả chỉ là cải tiến trò chơi của người khác. Nếu VN mình cái gì cũng cải tiến của người khác/nước khác để mang ra sản phẩm mới mà cả thế giới thích thì quá đáng tự hào. Người Nhật theo em cũng chả có phát minh nào that sự là của họ, họ chủ yếu cải tiến mà quá thành công đấy thôi. Trong khi khoa học ở mình không phát triển mấy thì nên đầu tư vào cải tiến đi cho được việc. Còn hơn cả bao nhiêu giáo sư/tiến sỹ/kỹ sư/thầy giáo làm về chế tạo máy mà có thấy ra cái máy gì đâu. Quan trọng là họ nghiên cứu cách thức sử dung máy cho nó hiệu quả với điều kiện của VN cũng tốt. em vẫn thấy ủng hộ họ.

vnl

Xe hơi
Em chơi mãi được 11 đ

_Boeing_

Xe buýt
Qua sự kiện này, chúng ta có thể thấy giấc mơ kiếm tiền khủng bằng game không quá xa vời. Hãy làm những game bằng chính sự sáng tạo của mình, dù nó chỉ xuất phát từ ý tưởng đơn giản.
Chúng ta sẽ dùng Flappy Bird để nâng cao hình ảnh VN ư? Với hình ảnh chủ đạo là ống cống xanh trong trò Mario, với âm thanh chủ đạo là tiếng "giã lần" cũng chính trong trò Mario nốt!?
Hệ thống tuyên truyền đã vào cuộc, những "tiếng nói trái chiều sẽ bị chụp mũ GATO.
Hãy làm thật, ăn thật, không cần nhiều, đó là điều cái xã hội này cần.
Rễ thế cụ nhỉ?thế mà mấy tỉ người có mỗi em ấy làm được,hay thật.

Mấy nay đi đâu cũng thấy con chim này. mọi lúc mọi nơi. Bản thân em thì thấy mừng cho anh chàng Đông. Và thấy một điều rất rõ là tinh thần Gato của người Việt cao quá trời

tranvanhuy

Xe tải
Qua sự kiện này, chúng ta có thể thấy giấc mơ kiếm tiền khủng bằng game không quá xa vời. Hãy làm những game bằng chính sự sáng tạo của mình, dù nó chỉ xuất phát từ ý tưởng đơn giản.
Chúng ta sẽ dùng Flappy Bird để nâng cao hình ảnh VN ư? Với hình ảnh chủ đạo là ống cống xanh trong trò Mario, với âm thanh chủ đạo là tiếng "giã lần" cũng chính trong trò Mario nốt!?
Hệ thống tuyên truyền đã vào cuộc, những "tiếng nói trái chiều sẽ bị chụp mũ GATO.
Hãy làm thật, ăn thật, không cần nhiều, đó là điều cái xã hội này cần.
chả hiểu ý cụ là gì :))

HoangTu_XayDung

Xe tải
Em cũng mừng vì Việt Nam có người làm cả thế giới phải dòm ngó. :D

hanoibynight

Xe hơi
có ai biết tổng số tiền mà chủ nhân flappy bird kiếm đc?

F17_design

Xe máy
e tròn 100 điểm, thi thoảng nghịch lúc rảnh, k nên chơi liên tục vì trò này cần tập trung

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Các cụ chém xôm quá. Em chém với!

Em cho đây là một cơ hội vàng đã bị bỏ qua của các cấp quản lý. Chưa muốn nói đến tiền, vì tiền so với tiếng vang này là quá nhỏ, nhưng cái tiếng vang về thương hiệu quốc gia nó mới là khủng khiếp!

Ví dụ vui nhé, nếu em là chủ tịch thành phố chẳng hạn, em triệu tập ngay chi cục thuế, cục sở hữu trí tuệ, chuyên gia kinh tế, tổng cục du lịch vv và vv lên họp gấp để tìm ra giải pháp giúp đỡ cụ Đông. Một cái game mà tới hàng chục triệu lượt down, hàng trăm triệu kết quả tìm kiếm, sự chú ý của hàng chục tờ báo khủng nhất thế giới thì là cơ hội quảng bá hình ảnh đất nước thật hữu hiệu. Du lịch chi 5 triệu Usd một năm mà như muối bỏ bể, chìm lỉm, tỉ lệ biết đến VN không quá 7 triệu khách thì 1 tỉ bác ĐÔng kiếm một ngày là muỗi đốt i nốc em nói thật.

Một vấn đề bản quyền, kiện củ khoai, bác Đông là gì để bọn nấm nó kiện, nó đâu có dở hơi mà đi kiện một cá nhân với một sản phẩm tạo ra trong 3 ngày, nó đâu có ngu để tự vả vào mặt công ty hàng ngàn người làm việc. Chưa kể chưa chắc đủ dữ kiện để kiện.

Thêm nữa, tựa game hay ý tưởng trên internet na ná là rất phổ biến, yahoo có trước hay google có trước? Kim cương có trước hay candy có trước? Kiện còn lâu mới tới.

Bác Đông hạ game quá chuẩn với tình huống đơn thương độc mã của bác ý, nhưng em tin nếu có sự trợ giúp từ cơ quan thẩm quyền lớn, bác Đông sẽ không làm vậy đâu.

Thích bác Đông quá!

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Bạn ý đang còn 2 game đứ g trong top 10, cơ hội cho 2 game này lên hạng cũng lớn lắm nếu game lôi đc nhiều người chơi.
Nhưng nghe đâu đang có tin bạn ý tự tử, thấy hoang mang quá, chả biết như nào

humxam75

Xe điện
Đọc mới thấy thành phần GATO đông thật. Em thì vẫn mong Đông không rút trò chơi đó xuống

hana147

Xe điện
em mang con iphone 5 của e bán thôi, cài Flappy Bird rồi nhé, 50 chục củ ai mua ko? he he!

tausuot

Xe buýt
Hãng Nintendo vả vào mặt bọn GATO với Nguyễn Hà Đông rồi nhá:

Trong một lá thư gửi cho tờ Wall Street Journal, người phát ngôn Yasuhiro Minagawa của Nintendo nhấn mạnh rằng hãng không có lời than phiền nào liên quan đến game Flappy Bird. Ông nói: "Mặc dù chúng tôi thường không bình luận gì về tin đồn và những nghi vấn, nhưng chúng tôi đã bác bỏ nghi ngờ này." Trước đây có những thông tin không xác thực nói rằng Nintendo đang muốn kiện Flappy Bird vì sử dụng những hình ảnh tương tự như trò chơi nổi tiếng Super Mario Bros, và đó cũng là một trong những lý do khiến tác giả Nguyễn Hà Đông quyết định gỡ bỏ Flappy Bird ra khỏi các kho ứng dụng App Store cũng như Google Play. Trong những dòng tweet, Đông chia sẻ rằng trò chơi này bị gỡ đơn giản là do nó "làm hỏng cuộc đời đơn giản" của anh và những áp lực từ báo chí, không phải vì vấn đề pháp lý hay bản quyền. Anh cũng khẳng định không bán game của mình cho bất kì công ty nào.

LeTai1979

Racing Boy
Các cụ chém xôm quá. Em chém với!

Em cho đây là một cơ hội vàng đã bị bỏ qua của các cấp quản lý. Chưa muốn nói đến tiền, vì tiền so với tiếng vang này là quá nhỏ, nhưng cái tiếng vang về thương hiệu quốc gia nó mới là khủng khiếp!

Ví dụ vui nhé, nếu em là chủ tịch thành phố chẳng hạn, em triệu tập ngay chi cục thuế, cục sở hữu trí tuệ, chuyên gia kinh tế, tổng cục du lịch vv và vv lên họp gấp để tìm ra giải pháp giúp đỡ cụ Đông. Một cái game mà tới hàng chục triệu lượt down, hàng trăm triệu kết quả tìm kiếm, sự chú ý của hàng chục tờ báo khủng nhất thế giới thì là cơ hội quảng bá hình ảnh đất nước thật hữu hiệu. Du lịch chi 5 triệu Usd một năm mà như muối bỏ bể, chìm lỉm, tỉ lệ biết đến VN không quá 7 triệu khách thì 1 tỉ bác ĐÔng kiếm một ngày là muỗi đốt i nốc em nói thật.

Một vấn đề bản quyền, kiện củ khoai, bác Đông là gì để bọn nấm nó kiện, nó đâu có dở hơi mà đi kiện một cá nhân với một sản phẩm tạo ra trong 3 ngày, nó đâu có ngu để tự vả vào mặt công ty hàng ngàn người làm việc. Chưa kể chưa chắc đủ dữ kiện để kiện.

Thêm nữa, tựa game hay ý tưởng trên internet na ná là rất phổ biến, yahoo có trước hay google có trước? Kim cương có trước hay candy có trước? Kiện còn lâu mới tới.

Bác Đông hạ game quá chuẩn với tình huống đơn thương độc mã của bác ý, nhưng em tin nếu có sự trợ giúp từ cơ quan thẩm quyền lớn, bác Đông sẽ không làm vậy đâu.

Thích bác Đông quá!
Nếu nhìn đc xa như này thì đâu phải là LĐ nhà mềnh? :D

xegiacmo

Xe container
Thánh công nghệ như Bil Gate với window còn bị chê tơi tả thì Đông bị chê cũng là bình thường , xã hội 9 người 10 ý .

TuDo2808

Xe điện
Ở Thái có Party "Người Thái yêu người Thái" còn ở Việt sẽ là "Người Việt chê người Việt".(:|

traimeo

Xe buýt
Giờ em mới đọc cái topic này. Cá nhân em thì thấy đây quả là thành công lớn đối với Đông rồi dù thành công này có đến bằng tài năng hay may mắn, hoặc cả hai. Em theo dõi thì thấy Đông cũng rất kiên nhẫn, bền trí và lao động nghiêm túc vì đây không phải là game đầu tiên và thời gian Đông giành cho game cũng khá dài (tính bằng vài năm).

Nhiều người phân tích về độ phức tạp cũng như chất lượng âm thanh hình ảnh rồi cho rằng chẳng đẹp chẳng có gì đáng nói.... Nhưng nếu bán dịch vụ thì chỉ cần người dùng thỏa mãn là được thôi phải không các cụ. Như chỗ em làm, thông thường xây dựng sản phẩm thì bước đầu là lấy ý kiến tham khảo của khách hàng để từ đó mình xây dựng sản phẩm chứ không bao giờ dựa trên ý chủ quan của mình. Thông thường thì giải pháp đơn giản hay được lựa chọn để phát triển thành sản phẩm thương mại vì nó thỏa mãn được cả về chi phí cũng như độ tin cậy... Thế nên đơn giản mà thành công thì quá vui rồi.

Thôi chúc mừng bạn Đông một lần nữa. Chắc bạn Đông sẽ rất hạnh phúc vì niềm đam mê mang lại thành công.