FOCUS 2.0 AT hay ALTIS 1.8AT?

thaoeo

Xe buýt
khỏi lăn tăn nữa, cứ Altis cho nó lành

Tinabien

Xe máy
Các Bác ơi,

Em có khoảng 20k, nhiều người khuyên mua Altis. Nhà em thì nhiều người bị say xe không biết đi xe nào cho khỏe. Nều gầm cao một chút thì càng tốt - khu nhà em cũng hay bị ngập lắm. Mưa to quá là dính liền. Vì vậy em thấy con 7 chỗ như Zace, Jolie, Hi-Lander... có vẻ hợp lý hơn.
Em lần đầu tiên mua xe nên các bác tư vấn dùm. Em định mua xe cũ dùng khoảng 3 năm rồi kiếm em mới.
Cám ơn các Bác nhiều.

vantrang95

Xe máy
Mua Focus , còn Altis đi dễ bị say xe, vì Altis khi đi tốc độ cao > 60 km/g và vào cua cho dù tốc đọ thấp rất chòng chành. Nhà tôi có cụ già , trẻ con khi đi Altis của chú em thì du đi gần hay đi xa đều bị say xe và mết mỏi. Kể tư khi nhà có Focus đi chơi xa kể cả Lạng sơn , hay Yên bái thì moi người chẳng ai bị say xe ,Focus có khung chắc vỏ dày, hệ thống giảm sóc tuyệt vời, cách âm tốt hơn Altis nên đi đường trường tốt hơn các loại xe cùng hạng.:41:

coolpix8700

Xe ngựa
Em lại thấy xe chạy êm mới hay làm cho người ta say chứ ạh?
Nếu nhà đông, sợ say xe cứ tìm mấy con 7 chỗ cũ cũ như Zace, Jolie... sẽ đỡ hơn nhiều. Khi đi mở hết cửa, không liệng, cua gấp... Mà lội nước thì xe 7 chỗ sẽ hơn 4 chỗ rồi. Mấy hôm mưa to vừa rồi, đã cho Camry ra ngoài sân, thấy mưa dữ, em lại quay vào đổi Zace ra, thỉnh thoảng dọc đường thấy thợ vây quanh mấy chú 4 chỗ... có cả chú Taxi đỗ nghiêng trên vỉa hè cho nước chảy ra. Qua Thợ Nhuộn phải chờ người ta dẹp xe máy để lách lên vì chiếc Corolla đang gập trong nước ở giữa đường. Qua đường Điện Biên trước của Bảo tàng Quân đội, có chú Zace đi trước vẫn hùng dũng tiến thẳng, em vẫn không dám mà vòng qua Trần Phú để tiếp ở Hùng Vương. Đến nơi an toàn, không ướt chân!

MrWarm

Xe máy
Theo em thì bác chủ thớt nên mua Focus, phân tích chi tiết thì có rất nhiều bài đã phân tích. Người Vịt hay có thói a dua, có những người chẳng bao giờ lái xe hoặc đi xe thấy nói Ford tốn xăng cũng nói theo đúng câu đó.
Nó có tốn hơn khoảng 2 lít nhưng độ sướng thì hơn hẳn. Không đụng hàng.

Focus sướng hơn. Nếu đã bỏ ra khoảng 30 ngàn Obama mà còn lo bán lỗ lãi thì tốt nhất bác nên mua con CD 5 hoặc Matiz cũ mà chạy, một năm cũng chỉ lỗ khoảng 5-10 triệu = tiền bo cho vài em :P

Chúc bác sáng suốt.

MrWarm

Xe máy
Các Bác ơi,

Em có khoảng 20k, nhiều người khuyên mua Altis. Nhà em thì nhiều người bị say xe không biết đi xe nào cho khỏe. Nều gầm cao một chút thì càng tốt - khu nhà em cũng hay bị ngập lắm. Mưa to quá là dính liền. Vì vậy em thấy con 7 chỗ như Zace, Jolie, Hi-Lander... có vẻ hợp lý hơn.
Em lần đầu tiên mua xe nên các bác tư vấn dùm. Em định mua xe cũ dùng khoảng 3 năm rồi kiếm em mới.
Cám ơn các Bác nhiều.
Em chỉ biết khuyên bác cứ xe mới mà múc. Chẳng tội gì mua xe cũ.
Nếu chưa đủ $ mua xe mới loại tốt thì mua xe loại hàng xẻng chẳng hạn. GĐ hay say xe là do ít đi, cứ đi một thời gian là quen hết.
Nếu bác mua để đi làm thường xuyên thì lại càng nên mua xe nhỏ. Đừng tính mua để thi thoảng gia đình đi du lịch dùng nó, vì khi đi du lịch thì bác thuê hẳn 1 con có người lái, bác nằm trên xe mà ngủ cùng vợ cả "ngon, bổ, rẻ, an toàn" :)

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cháu vào otofun chơi từ rất lâu rồi, nhưng nhà cháu không có xe nên chỉ đứng bên ngoài xem thôi.
Bây giờ, ba mẹ cháu chuẩn bị đi đặt cọc 1 chiếc để chạy. Nhưng ngặt một nỗi là parents không có ai rành về xe hết vì mới lần đầu mua thôi, chỉ nghe ý kiến của bạn bè.
Nhà cháu chia ra 2 phe. Cháu và mẹ cháu thì thích xe Ford, còn ba cháu thì thích xe Toyota( vì bị mấy ông bạn nhậu thuốc là phải mua xe toyota mới tốt).
Kinh tế nhà cháu thì chỉ có thể mua 1 trong 2 chiếc dưới đây và cháu cũng đang phân vân không biết con nào mới là sự lựa chọn tốt nhất. Các bác các chú tư vấn giúp cháu để cháu có chút ý kiến với ba mẹ để có được con xe như ý. Hiện tại ba cháu đang thiên về con ALTIS rồi ~^^~.
Các bác các chú tư vấn khách quan nha.
Cháu cám ơn nhiều!
ĐÂY LÀ 2 CON XE CHÁU ĐANG SUY NGHĨ:
FOCUS 2.0 AT 36,400 USD
ALTIS 1.8 AT 35,500 USD
CHO CHÁU HỎI THÊM LÀ CON FORD 36,400 USD ẤY LÀ 5 CỬA PHẢI KHÔNG CÁC BÁC CÁC CHÚ?
Tốt nhất là bác hãy lái thử cả 3 con đi rồi hãy chọn nhé! Đừng nhìn bề ngoài, giá cả, lời ra tiếng vào mà phán vội....sau này hối ko kịp đấy!
Riêng em thì em muốn bác chọn Ford Focus 2.0 AT ấy!!!
Ford chỉ có bản sedan comfort là 1.8L thôi, còn hatback 5 cửa có cả 1.8L, 2.0L chạy xăng. Ngoài ra Ford Focus S còn có bản hatback sport 2.0L là chạy dầu Diesel mà có cả EPS(hệ thống cân bằng điện tử) với EBA (hệ thống hỗ trợ lực phanh khẩn cấp), mấy cái đó Honda Civic và Toyota Corolla Altis làm gì có!
Tóm lại chọn Ford Focus đi bác, bản cao nhất thì càng tốt! Có thiếu xiền thì vay ngân hàng....!!!
Chúc bác có lựa chọn sáng suốt!

Chỉnh sửa cuối:

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chọn xe là tài sản, là sở thích nên cứ từ từ mà phang bác ạh!
Đừng nóng vội mà hỏng việc!
Bác cứ ra mấy bán chỗ xe cũ mà hỏi, Toyota Altis thì có người bán (thường hay vậy), còn Ford Focus thì hơi bị hiếm đấy!, Toyota Altis đồng ý là sau này bán lại đỡ mất giá hơn (do tâm lí người Việt chuộng đồ Nhật), nhưng đi nó lại mau chán hơn Ford Focus đấy!

Chỉnh sửa cuối:

hanhtoyota

Xe tải
Focus thôi ko nên mua Altis giờ đừng nói chuyện ALtis bán có giá ,Focus cũng bán có giá đấy,đi Ford sướng hơn đẳng cấp hơn cách đây 5 năm Toyota vượt măt Ford về doanh số tại thị trường Mỹ nhưng bây giờ Toyota bị Ford qua mặt lại rồi nhìn doanh số tiêu thụ để hiểu rõ bản chất xe mất giá hay ko mất giá , xe Ford giờ đang có giá trị lại ở các thị trường Mỹ và Trung QUốc, Châu Âu và 1 vài nước tại Châu Á Thái Bình Dương điển hình là Myamar và Laos...
Cháu vào otofun chơi từ rất lâu rồi, nhưng nhà cháu không có xe nên chỉ đứng bên ngoài xem thôi.
Bây giờ, ba mẹ cháu chuẩn bị đi đặt cọc 1 chiếc để chạy. Nhưng ngặt một nỗi là parents không có ai rành về xe hết vì mới lần đầu mua thôi, chỉ nghe ý kiến của bạn bè.
Nhà cháu chia ra 2 phe. Cháu và mẹ cháu thì thích xe Ford, còn ba cháu thì thích xe Toyota( vì bị mấy ông bạn nhậu thuốc là phải mua xe toyota mới tốt).
Kinh tế nhà cháu thì chỉ có thể mua 1 trong 2 chiếc dưới đây và cháu cũng đang phân vân không biết con nào mới là sự lựa chọn tốt nhất. Các bác các chú tư vấn giúp cháu để cháu có chút ý kiến với ba mẹ để có được con xe như ý. Hiện tại ba cháu đang thiên về con ALTIS rồi ~^^~.
Cháu cám ơn nhiều!
FOCUS 2.0 AT 36,400 USD
ALTIS 1.8 AT 35,500 USD
CHO CHÁU HỎI THÊM LÀ CON FORD 36,400 USD ẤY LÀ 5 CỬA PHẢI KHÔNG CÁC BÁC CÁC CHÚ?

Gcar

Xe container
Các Bác ơi,

Say xe thì tránh để cái gì có mùi trong xe, nếu không mở cửa sổ ra được thì nên chọn xe có thể tích bên trong lớn như mấy xe có trần cao ấy và đi ít người hơn, ví dụ hay đi 4-5 người thì cứ mua xe 7 chổ, xe 5 chỗ thì chọn rộng, trần cao và đi ít người thôi.

Zace, Jolie, Hi lander thì nổi tiếng xóc và ồn, càng dễ mệt. Ráng tí lên Carnival hay Carens đi (mới toanh chỉ chừng 27k)

cuong007

Xe hơi
Lâu quá không vào topic của mình. Năm 2009 nhà em mua Altis 1.8G, đến năm 2011 mua Focus ghia 2.0 và bây giờ đang chạy CAM 2.5Q.
CAM thì chạy ngon hơn Focus rồi, nhưng nếu có xiền em mua lại chiếc Focus mới chạy cho nó đã. Cảm giác lái Focus nó thể thao thế nào ấy :D
Cả nhà em vẫn thích nó nhưng có điều đại lý Ford phục vụ thua Toyota xa lắc!

cuong007

Xe hơi
Em xin nói thêm Altis chạy không đã bằng Focus: không đầm, không cứng bằng Focus, ngồi bên trong Altis không thoải mái bằng Focus.
Altis chỉ cách âm tốt hơn Focus, tốn ít xăng hơn tí, với lại bán đỡ mất giá hơn thôi.
Ai mua để sử dụng dài lâu không quan trọng bán lỗ nhiều thì nên mua FOCUS nhé.

fordfiesta2013

Xe tăng
Em xin nói thêm Altis chạy không đã bằng Focus: không đầm, không cứng bằng Focus, ngồi bên trong Altis không thoải mái bằng Focus.
Altis chỉ cách âm tốt hơn Focus, tốn ít xăng hơn tí, với lại bán đỡ mất giá hơn thôi.

Tóm lại lúc trước thì cụ thích Altis -> bg cụ đi một thời giàn thì lại thich Focus đúng không cụ

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Altis cách âm hơn Focus thật ko ạ ? :-??

halogelcar

Xe buýt
Em đã ngồi thử cả 2 con, altis bên trong rộng hơn, phù hợp đi gia đình hơn focus

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Cháu cám ơn nhiều!
FOCUS 2.0 AT 36,400 USD
ALTIS 1.8 AT 35,500 USD
Bài này áp dụng 2009 thật chứ bây giừ ko ai so sánh nvay nữa rồi! Thấy ẻm Altis 2.0 giá khủng thật! :(

kithatu_stail

Xe hơi
Nghe cụ nói thế này anh em Ford lại nở mày nở mặt, nghe cũng sướng :D