Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Buki

Xe điện
Tập hợp để vừa bia vừa lên plan hành động đi ah. Đơn phương hành động hay bị đlý lấp liếm lắm. E nghĩ ta cứ tiến quân cả đoàn luôn vào từng nơi bán cho từng bác một. Thế hãng mới có trách nhiệm xử lý nhiệt tình. Cho đến giờ phút này e chưa chê trách j các đlý nhưng để tránh trường hợp khách hàng đơn độc đi tìm công lý nhưng thất bại ở các hãng khác ae ta nên có kế hoạch ngay từ đầu.

Đây cũng là một cơ hội để ford vn chứng tỏ họ có vì khách hàng hay chỉ vì lợi nhuận. Nếu ford vn hỗ trợ tốt ae vụ này thì chắc chắn sẽ là một điểm cộng và 1 chiến dịch pr quý giá cho chính họ. Còn ko thì họ sẽ thấy ngay doanh số exp sụt giảm ntn.

Các ô sales đâu hết rồi?
Ý em là tất cả kéo cả đoàn tới từng đại lý một á? Anh vừa gọi sang Ford Long Biên và cố vấn kỹ thuật mời sang để test thử xe và để có biện pháp xử lý?
Hay cả hội sang luôn Long Biên luôn thể?

Ps: ai văn hay chữ tốt thảo đơn để tất cả ký khi gặp nhau và gửi cho Ford Việt Nam luôn

vnsuluoc

Xe buýt
Tập hợp để vừa bia vừa lên plan hành động đi ah. Đơn phương hành động hay bị đlý lấp liếm lắm. E nghĩ ta cứ tiến quân cả đoàn luôn vào từng nơi bán cho từng bác một. Thế hãng mới có trách nhiệm xử lý nhiệt tình. Cho đến giờ phút này e chưa chê trách j các đlý nhưng để tránh trường hợp khách hàng đơn độc đi tìm công lý nhưng thất bại ở các hãng khác ae ta nên có kế hoạch ngay từ đầu.

Đây cũng là một cơ hội để ford vn chứng tỏ họ có vì khách hàng hay chỉ vì lợi nhuận. Nếu ford vn hỗ trợ tốt ae vụ này thì chắc chắn sẽ là một điểm cộng và 1 chiến dịch pr quý giá cho chính họ. Còn ko thì họ sẽ thấy ngay doanh số exp sụt giảm ntn.

Các ô sales đâu hết rồi?
Chúc các cụ khỏe để chiến đấu.... trước e đi thử e expolee thấy máy bốc, chỉ chê hơi ồn khi đi đường xấu, e cũng định mua e này ; nhưng giờ thì để từ từ đã

Buki

Xe điện
Chúc các cụ khỏe để chiến đấu.... trước e đi thử e expolee thấy máy bốc, chỉ chê hơi ồn khi đi đường xấu, e cũng định mua e này ; nhưng giờ thì để từ từ đã
Cụ mua Prado đi rồi test thế này cho bọn mua Explorer hối hận đi ;))

corollaJ

Xe tăng
Cụ giống em, em rất máu con EX này nhưng đang lăn tăn vụ này quá nên hóng tiếp xem sao

corollaJ

Xe tăng
Vâng cụ, em đang đi con GLC, nhưng gia đình đang có nhu cầu lấy thêm con 7 chỗ nên đang ngắm em EX này cụ ạ.

vnsuluoc

Xe buýt
Cụ mua Prado đi rồi test thế này cho bọn mua Explorer hối hận đi ;))
E đi thử cả hai rùi.. nên mới định mua expoler... e đổi xe, chứ ko mua xe mới.. nên e ko vội cụ ah... e đợi đến cuối năm vẫn ok mà..

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, em đang đi con GLC, nhưng gia đình đang có nhu cầu lấy thêm con 7 chỗ nên đang ngắm em EX này cụ ạ.
Thế có khi cụ làm em Minivan như Sedona hay Odyssey hay hơn cụ ạ. Chứ có GLC rồi lại thêm Ex nó cứ kiểu bị trùng trùng.

nhinraugapthit

Xe tải
Em vừa đi ctac về,hôm nay lúc máy bay cất cánh cũng có mùi đó,chắc xe nào cũnh vậy các cụ nhi?
P/s có cụ nào vừa đõ Ex màu trắng chỗ ngõ hoà bình 6 nhà em đấy

Em vừa đi ctac về,hôm nay lúc máy bay cất cánh cũng có mùi đó,chắc xe nào cũnh vậy các cụ nhi?
P/s có cụ nào vừa đõ Ex màu trắng chỗ ngõ hoà bình 6 nhà em đấy
Bạn em cụ ạ ! Tí lại chạy thôi ! Em cũng cho anh ta xem thơt này rồi ! Anh ấy tặc lưỡi : Kệ :))

nhinraugapthit

Xe tải
Bạn em cụ ạ ! Tí lại chạy thôi ! Em cũng cho anh ta xem thơt này rồi ! Anh ấy tặc lưỡi : Kệ :))
Nói thật là em cũng không để ý,em cũng vít ga ầm ầm mà không thấy mùi gì lạ,hay là mình bị tịt mũi nhỉ?

corollaJ

Xe tăng
Thế có khi cụ làm em Minivan như Sedona hay Odyssey hay hơn cụ ạ. Chứ có GLC rồi lại thêm Ex nó cứ kiểu bị trùng trùng.
Cảm ơn cụ tư vấn, em vẫn đang nghiên cứu thêm nhưng vẫn ưu tiên con Ex hơn mấy cái Sedona hay dòng minivan. Quan điểm của em là cái vấn đề khí thải này có thể là không phải nghiêm trọng, khi chạy ở tốc độ cao với vòng tua cao như vậy mới bị thì có thể là nhiều xe cũng bị, chỉ có điều để xem hãng Ford có thông báo gì về vấn đề này thôi là yên tâm, chỉ sợ cái chạy tốc độ rùa bò trong HN cũng bị mới ngại thôi :D

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ tư vấn, em vẫn đang nghiên cứu thêm nhưng vẫn ưu tiên con Ex hơn mấy cái Sedona hay dòng minivan. Quan điểm của em là cái vấn đề khí thải này có thể là không phải nghiêm trọng, khi chạy ở tốc độ cao với vòng tua cao như vậy mới bị thì có thể là nhiều xe cũng bị, chỉ có điều để xem hãng Ford có thông báo gì về vấn đề này thôi là yên tâm, chỉ sợ cái chạy tốc độ rùa bò trong HN cũng bị mới ngại thôi :D
Nếu đúng hay đi 5 người trở lên trong đó có người già trẻ nhỏ thì minivan hay lắm cụ ạ. Nhất là con Odyssey, nội thất da của nó hơn hẳn da của Explorer đấy cụ ạ, không tin cụ đi ngồi thử là biết ngay, giá thì rẻ hơn Explorer một chút.
Còn Sedona em công nhận nội thất kém hơn Ex, bù lái giá bằng 1/2 :)

Sn4k3

Xe máy
Rùa bò không bao giờ ngửi thấy cụ nhé

fadco

Xe container
Mấy lão mũi thính khổ quá, xửa em đi con ếch bị lọt khí, chả cân thốc đi bình thường vẫn ngửi thấy mùi, ngửi mãi thấy quen , đinh jđi thay toàn bộ hệ bô ống xả dưng hãng báo giá mấy chục củ nên kệ cmn, mãi cũng quen:))))

msbnty-29

Xe tải
Bỏ mự, bên OS có bác đi Fortuner đời 2014 cũng thốc ga y như các cụ đi Explorer kết quả trong khoang cũng khét lẹt :))