Ford Fiesta TITAN với FORD ECOSPORT TREND

Sam so xoi

Đi bộ
mua FFi đi bạn, đủ đồ chơi.

Mình chạy thử cả 2 xe này thì thấy FFi cảm giác lái tốt hơn, cách âm tốt hơn.
Vụ Eco to rộng hơn chưa chắc đúng, mình thấy như nhau thôi. Eco thì hơn là cao hơn chứ ko rộng hơn
Em cũng đang lăn con bà tăn giữa FFi sedan và Eco (đều là bản cao nhất), Eco chỉ rộng hơn FFi có 43mm, chắc ngồi thấy thoải mái vì em nó cao hơn, tiền là một chuyện nhưng tham khảo các cụ là thằng này hơn thằng kia hơn trăm củ thì dùng có đáng đồng tiền bát gạo cái hơn trăm củ í không, chênh quá vì thằng Eco vẫn đang mới, đang hot nên giảm giá ít quá là ít, trong khi FFi được giảm nhiều hơn!
Các "sâu" cho cháu xin giá chuẩn không cần chỉnh (tiền mặt chứ không phải bằng hiện vật như bảo hiểm, dán kính hay gói % sửa chữa... đâu nhá), tiền để trong cốp rồi mà chưa xuống cọc được, khổ!

siublack

Xe tải
Em cũng đang lăn con bà tăn giữa FFi sedan và Eco (đều là bản cao nhất), Eco chỉ rộng hơn FFi có 43mm, chắc ngồi thấy thoải mái vì em nó cao hơn, tiền là một chuyện nhưng tham khảo các cụ là thằng này hơn thằng kia hơn trăm củ thì dùng có đáng đồng tiền bát gạo cái hơn trăm củ í không, chênh quá vì thằng Eco vẫn đang mới, đang hot nên giảm giá ít quá là ít, trong khi FFi được giảm nhiều hơn!
Các "sâu" cho cháu xin giá chuẩn không cần chỉnh (tiền mặt chứ không phải bằng hiện vật như bảo hiểm, dán kính hay gói % sửa chữa... đâu nhá), tiền để trong cốp rồi mà chưa xuống cọc được, khổ!
Có 1 vấn đề nữa với em Eco là ngồi ghế sau thì tương đối ồn, cách âm kém hơn FFi tương đối bác ạ. Có lẽ từ đời 2nd trở đi, hãng mẹ fix dần lỗi mới khá hơn đc.
Cái khó duy nhất của FFi là xe nhìn từ ngoài vào bị bé bé, ko gây đc cảm giác to cao hoành tráng cho chủ xe.

Nếu là em chọn 1 trong 2 xe trên thì 100% e sẽ chọn FFi Tita, đủ đồ chơi, tiết kiệm tiền mà hiệu năng sử dụng được đảm bảo. Mua Eco xong đến lúc thấy cái vụ ồn ghế sau khó chịu thì sẽ rất dở bác ạ

Sam so xoi

Đi bộ
Nghe nói vụ ồn xử lý được phải không bác? Ngồi xe cao cũng sướng thật đấy dưng mà đồ nhựa trong xe Eco nhìn thảm thật!

hieu02468

Xe máy
các bác cho em hỏi, hiện tại em đang phân vân giữa 2 xe này, vì gia đình mua xe cho bà chị đi làm là chủ yếu (15km đường 5), nhưng gia đình cũng dùng để đi chơi loanh quanh cuối tuần, Vậy nếu mua kiểu dáng SUV mini có hợp khi đi chơi gia đình không?
Thầy u thì thích và đang định lấy con FIESTA TITAN vì kiểu dáng đi gia đình ổn, nhưng em và bà chị đang phân vân con ECOSport Trend vì xe to và nhìn trẻ trung hơn, xe lại mới ra, (nếu mua ECO TITAN thì quá đắt không kham nổi nên chỉ hướng tới bản TREND)
Em mới chỉ đc sờ mó vào con FIESTA TITAN và đọc rewiew ECOsport nên cũng chưa có cách nhìn tổng quát nhất. Bác nào đã từng đi 2 dòng xe này chia sẻ đánh giá cho em, (về độ ồn, động cơ, cảm giác thoải mái bên trong,tiên ích, nhiên liêu..)

(tiên thể các bác/thím sâu làm ở FORD inbox cho em cái giá và ct khuyến mãi cả 2 dòng xe được không, thấy hợp lý em sẽ quất luôn trong tháng này)
Cám ơn các bác
cụ so sánh giữa 2 dòng xe này hơi khó, 1 chiếc là sedan 1 chiếc là suv city
về nội thất option thì fiesta titanium hơn ecosport trend at có thể kế đến như: khóa thông minh đề nổ = nút bấm, đèn pha auto, gạt mưa auto, ghế da. cảm biến lùi ra-đa 4 mắt,...mà về giá thì fiesta titanium lại rẻ hơn :-bd