Ford Fiesta Titanium 2014

Trạng thái
Thớt đang đóng

XTLN

Xe hơi
FFi titanium tầm tiền đó thì mọi cái ok, chê mỗi nội thất, nhựa nhiếc nhìn hãng mã. cái đuôi mọi ng chê, nhưng nhìn nhiều cũng quen :D
Cụ cho em hỏi là cụ cũng đang đi FFi ạ?

QT1982

Đi bộ
FFi titanium tầm tiền đó thì mọi cái ok, chê mỗi nội thất, nhựa nhiếc nhìn hãng mã. cái đuôi mọi ng chê, nhưng nhìn nhiều cũng quen :D
E thì thấy nội thất đẹp chứ cụ. Ai đi xe e cũng thích cái nội thất, qua mấy gara đều chụp ảnh nội thất của e :D. Cũng bóng bẩy mà cụ đâu có hàng mã?

Chỉnh sửa cuối:

vuboc

Xe đạp
cám ơn bác bcad ! E rước e FFI Titalium xuất xưởng 26/6/2014. Giá mềm. tổng thiệt hại hết 650tr (bao gồm full bảo hiểm liber, dán kính 3M xịn, lót simili gầm, bộ vệ sinh 3M, gối đầu, bao da tay lái, tapi ford, gói bảo dưỡng 2 năm, dù che mưa ford, bạc che xe, bình chữa cháy, đặt biệt hổ trợ thêm 20tr thuế trước bạ... ). Vì e xếp gạch theo kèo VIP nên được ưu đãi tuơng đối tốt bác ạh !

BangFiesta

Xe điện
Ngu ý của em thế này về dòng xe ecoboost:
-Vì sao động cơ đốt trong lại thiết kế 1 máy (cho xe máy công suất nhỏ); 2 máy (rất ít, hình như không có); 4 máy; 6 máy; 8...... mà lại không 3, 5, 7 máy? Ô tô từ xưa tới nay chủ yếu là phát triển trên thiết kế động cơ 4 xylanh (xe du lịch). Ngu em cho rằng với động cơ đốt trong 4 thì >> việc thiết kế động cơ 4 xylanh đảm bảo thì nào cũng sinh công, các chi tiết trục khuỷu.... đạt dược hiệu suất co nhất trong thiết kế, các chi tiết ít hõng hóc hơn. Nếu thiết kế động cơ 3 xylanh, vậy 1 thì đã không sinh công >> lúc này máy chạy bằng quán tính của các thì trước >>> trục khuỷu, các chi tiết khác dễ bị mài mòn do lực tác động không đều >>> để khắc phục người ta sẽ chia trục khuỷu ra 3 góc đều nhau cho mỗi xilanh (120 độ) tuy nhiên trong chu trình 4 thì của các động cơ thì vẫn có 1 thì 120 độ (cách đều sau 3 thì) máy không sinh công. Tóm lại thiết kế này khó khăn và dễ bị mài mòn do ma sát trong quá trình động cơ hoạt động.
-Động cơ ecoboost hiện nay sử dụng tubo tăng áp để đạt được công suất cần đủ cho dòng xe du lịch cỡ nhỏ mà chỉ sử dụng máy có phân khối nhỏ. Tubo tăng áp có nghĩa là tăng áp suất khí nạp lên mức cao hơn áp suất thường (áp suất không khí) khi nạp vào buồng đốt, đồng thời với tăng áp suất lượng khí nạp thì lượng nhiên liệu cũng được phun nhiều hơn đảm bảo đúng tĩ lệ nhiên liệu/không khí trong buồng đốt khi đốt cháy >>> lúc này máy sẽ sinh công lớn hơn so với không sử dụng tubo. Công nghệ này được áp dụng nhiều trong các xe đua thể thao. Tuy nhiên việc thiết kế động cơ cũng phức tạp hơn, chất liệu phải chịu được áp suất cao, lực tác động lớn sẽ bị mài mòn do ma sát lớn hơn. Tóm lại cũng tốn nhiên liệu như nhau cho quá trình sinh ra 1 công (hiệu suất giữa hai loại động cơ chênh nhau không nhiều nên độ tiêu hao nhiên liệu gần như là bằng nhau), máy móc nhanh hư hõng do ma sát hơn nếu không khắc phục được vấn đề vật liệu chịu áp lực cao.
-Điều quan trọng nhất là giá cao hơn, để em tính các bác xem thử nhé: Ví dụ độ chênh nhau về tiêu hao nhiên liệu giữa 2 xe là 0,5 lít cho 100km (bình quân, tổng hợp các loại đường) vậy với (cho đi là) 40 triệu tiền chênh lệch các bác sẽ đổ xăng (phần chênh thôi nhé) để đi được: 40 triệu/13 ngàn đồng(0,5 lít) X 100km = 307.692 km .. ặc ...ặc ... có đúng không các bác????? Bằng 3 lần bảo hành của bọn hãng.
-Vì hai xe op xần gióng nhau nên em chọn FF titanium. Hiện tại thằng Titaniun báo giá 612 triệu nó bớt 35 triệu tại Ford Vinh, thằng ecoboost báo giá 639 triệu không bớt (giá trong ford VN), vậy chi chênh nhau 62 triệu >>> các bác tính thử em đi mấy năm thì lại phần chênh?
Ngu em có mấy ý không biết đúng sai, các bác đừng làm u đầu em nghe>
Em thì em không phải dân cơ khí, nhưng mà theo em Ford nó ra động cơ ecoboost thì nó test chán chê mê mải mới ra được. Kể cả cái chuyện bác nói về hao mòn động cơ gì đó. Em nghĩ đều đã được thử nghiệm với kiểm tra rồi. Bản thân em chạy FFi em thấy rất hài lòng.

Megane

Xe tải
cám ơn bác bcad ! E rước e FFI Titalium xuất xưởng 26/6/2014. Giá mềm. tổng thiệt hại hết 650tr (bao gồm full bảo hiểm liber, dán kính 3M xịn, lót simili gầm, bộ vệ sinh 3M, gối đầu, bao da tay lái, tapi ford, gói bảo dưỡng 2 năm, dù che mưa ford, bạc che xe, bình chữa cháy, đặt biệt hổ trợ thêm 20tr thuế trước bạ... ). Vì e xếp gạch theo kèo VIP nên được ưu đãi tuơng đối tốt bác ạh !
ôi cụ đàm phán được giá tốt thế, hôm nay em cũng quyết con ffi tita, giá chót là 3 số 5, 1 năm bao hiểm vật chất, dán kính. hết.

bcad

Xe buýt
650 là có tính ra biển không cụ, nếu tính ra biển mà cộng thêm phụ kiện kia thì quá tốt, còn cái chỗ 20 triệu hỗ trợ của cụ em không hiểu lắm.

vuboc

Xe đạp
650 là có tính ra biển không cụ, nếu tính ra biển mà cộng thêm phụ kiện kia thì quá tốt, còn cái chỗ 20 triệu hỗ trợ của cụ em không hiểu lắm.
650 là lăn bánh trên đường rồi. cón 20tr là do chỗ "thân tình" nên "thoái" lại cho vui vẻ đó mà.

dungptc

Xe hơi
Vậy tổng thiệt hại con ff tita của cụ là 630tr. Ngon quá cụ ah

fordfiesta2013

Xe tăng
Em có đôi lời từ bản thân 2 vc và nghe vài người cùng Sale Ford trao đổi, có lẽ do:
- Máy ecoboost là thể loại máy mới --> chưa đc kiểm nghiệm thực tétiij VN nó ra sao. Chẳng may nó trục trặc Ford ở VN chắc gì đã xử lý thấu đáo :D ... chưa nhiều người và thợ... nắm vững về nó...
- Ngoài máy là khác thôi, còn Tita, sport so với ecoboost thì óp sừn,... chẳng khác gì. Khác lớn nhất là tita là dạng sedan còn ecoboost HB ko có loại sedan, mà nhiều người lại khoái sedan nên chỉ có lựa chọn là tita khi nhắm FFi.
- Hơn nữa máy tita và sport mặc dù thuộc dạng truyền thống nhưng Ford cũng cải tiến để tiết kiệm nhiên liệu hơn.
- Và nhiều người VN vẫn có quan điểm: ơ có 1.0 l mà tận 125 mã ---> có lẽ lâu dài là ko ổn :))
- Tính đi tính lại mặc dù ecoboost tiết kiệm xăng hơn, cho dù cũng giảm giá sâu nhưng tổng kết lăn bánh vẫn có sự chênh lệch đáng kể so với tita và sport--> số này bù vào mua xăng --> vẫn thoải mái tẹt ga :) hi hi
...
em tạm thế thui nhá các cụ, đừng cho em gạch nhà e xây đủ tầng rồi.
Chắc cụ viết chơi nên em không comments. Theo thông kê thì con FFI này khá lành đấy. Về chuyên FFI ti hay FFI eco thì hai con hoàn toàn khác nhau mà. Một con 4 cửa và 1 con 5 cửa. Con 5 cửa FFI Ecoboost bị Yaris thần thánh đè thôi. Về doanh số em thấy tương đương mà. Nói chung là 2 con FFI TI và FFI ecoboost là 2 con bán tốt nhất của dòng FFI đó

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Điều các cụ phân vân thì các nhà khoa học cũng như các hãng ô tô lớn trên TG (tự cạnh tranh nhau) đã khẳng định roài ạ! Vì thế mà 3 năm liền động cơ Ecoboost 3 xi lanh của Ford lại đạt giải thưởng động cơ tốt nhất năm. Nhưng ở VN mình các cụ sợ nên ít người mua, vậy giá xe mới giảm, nếu ko chắc lại tăng giá như Transit. :v, ko nhanh đợt tới e dự có khi lại tăng lên chóng mặt ấy chứ. :)

Ford112

Đi bộ
E đang đi fiesta tita 2014 sedan thấy chắc chắn và ngon lắm k muốn đi xe khác cùng phân khúc. Nhưng nếu có điều kiện và thanh niên thì đi con Hb 1.0 se đẹp và ngồi cảm giác rộng hơn (mới ngồi thử thôi nhé).

Trạng thái
Thớt đang đóng