Ford Focus bị lệch lái sang phải

vôlangday

Xe tăng
ccụ sang ford Long Biên , kiểm tra cân bằng động 4 bánh, nếu lốp cũ thì cụ thay luôn 4 lốp đi, chạy thử sẽ ổn ngay thôi !
Chiều hom qua 24.1 em mới có thời gian đi tới ford Láng Hạ sửa đc ạ . Sau 4h đợi các bác thợ làm cân chỉnh độ chụm trước và đảo bánh rồi đi thử thì vẫn ko đc ạ. Thấy bác thợ ở đó nói cái bệnh này của Focus khó chữa lắm có khi phải đưa lên fordtoongr hải dương :(

Sau đó gặp bác manager thì bác ấy khuyên nên qua ford long biên vì ở đó mới có máy đo chính xác độ chụm bánh sau. Em tính phải 1,2 hôm nữa em mới tới Ford Long Biên đc . Hi vọng sửa xong trước tết. Sau khi e sửa ở Ford Long Biên sẽ update tiếp ạ

Ở Ford Láng hạ có bác Triệu rất nhiệt tình với em. Cảm ơn bác Triệu

digikni

Xe tải
ccụ sang ford Long Biên , kiểm tra cân bằng động 4 bánh, nếu lốp cũ thì cụ thay luôn 4 lốp đi, chạy thử sẽ ổn ngay thôi !
Cảm ơn cụ ạ

Xe em mới đi 1 vạn nên lốp ko vấn đề gì cả. TÌnh hình này chắc qua tết em mới qua ford long biên đc. Sửa xong e sẽ update

SmallRiver

Xe điện
Xe cụ tự nhiên bị hay sau khi đâm va? Nếu tự nhiên bị thì dễ chữa thôi, do lệch thước lái dẫn đến lệch trợ lực lái, không phải do lốp mòn hay bơm hơi không đều đâu cụ ạ. Do vậy cụ đi thẳng nhưng cái trợ lực nó cứ nghĩ là cụ muốn đi sang phải nên nó bơm sang phải, muốn đi thẳng thì phải giữ tay, mỏi lắm, nếu để lâu dẽ làm cho bơm trợ lực bị "mỏi". Cụ đem đến hàng lốp nơi có máy cân chỉnh độ chụm họ đặt lại cho. Các chú thợ nhà ta khi cân chỉnh chụm cố định vô lăng không cân bằng, khi cân độ chụm xong thấy vô lăng bị lệch nên hay có cái trò: tháo nắp vô lăng (túi khí) ra, mở con ốc trên rồi đặt lại vô lăng nên mới bị như vậy. Cụ thử mở vô lăng ra xem dấu sơn có bị lệch không? nếu dấu sơn bị lêch thì trước khi chỉnh chụm cụ bảo họ tháo ra đưa về vị trí cũ ( vị trí này là vị trí cân bằng trợ lực, nhà sản xuất đã đánh dấu khi lắp) rồi hãy chỉnh chụm. Còn trường hợp xe cụ đâm va vào đâu thì hơi bị phức tạp rồi đó.

Chỉnh sửa cuối:

blue eyes

Xe đạp
Xe cụ tự nhiên bị hay sau khi đâm va? Nếu tự nhiên bị thì dễ chữa thôi, do lệch thước lái dẫn đến lệch trợ lực lái, không phải do lốp mòn hay bơm hơi không đều đâu cụ ạ. Do vậy cụ đi thẳng nhưng cái trợ lực nó cứ nghĩ là cụ muốn đi sang phải nên nó bơm sang phải, muốn đi thẳng thì phải giữ tay, mỏi lắm, nếu để lâu dẽ làm cho bơm trợ lực bị "mỏi". Cụ đem đến hàng lốp nơi có máy cân chỉnh độ chụm họ đặt lại cho. Các chú thợ nhà ta khi cân chỉnh chụm cố định vô lăng không cân bằng, khi cân độ chụm xong thấy vô lăng bị lệch nên hay có cái trò: tháo nắp vô lăng (túi khí) ra, mở con ốc trên rồi đặt lại vô lăng nên mới bị như vậy. Cụ thử mở vô lăng ra xem dấu sơn có bị lệch không? nếu dấu sơn bị lêch thì trước khi chỉnh chụm cụ bảo họ tháo ra đưa về vị trí cũ ( vị trí này là vị trí cân bằng trợ lực, nhà sản xuất đã đánh dấu khi lắp) rồi hãy chỉnh chụm. Còn trường hợp xe cụ đâm va vào đâu thì hơi bị phức tạp rồi đó.
Bác mô tả hợp lý lắm, phải xem cái vết sơn trong vô lăng. Còn nếu đâm đụng mà ảnh hưởng đến mấy thứ giằng và rô tuyn thì phức tạp hơn nhiều.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Lệch lái có 2 thể hiện:

- đổ lái lệch 1 bên khi buông tay trên đường bằng
- lốp mòn không đều

Nguyên nhân: có thể chủ xe k biết mà là do mượn xe va chạm, có thể chỉ đơn giản như bò chậm thôi đội gầm chạm thang lái

Tốt và nhanh nhất nên mang ra Ngọc Khánh cân chỉnh lại bác ạ, hãng hiếc gì

ngvbang

Xe buýt
Tôi chạy Escape cũng đã từng bị như bác, sửa mất công lắm tôi phải để trong gara mất 2 ngày, bác thử vào Toy Ha đông xem sao. Hôm trước tôi cũng sửa ở đó, sửa cái này đòi hỏi thợ phải rất tỷ mẩn mới làm được