Forte mới hay Mer già. Các cụ giúp e với !

nikexpress

Xe tăng
Cụ chủ mua rồi à, thực ra xe này mua xong mà ko thích đổi lại Forte cũng chả sao, kể cả lỗ ít tiền quan trọng là mình thích. Tuy nhiên ở góc độ kinh tế thì Forte đi lành hơn, vận hành ít tốn kém hơn (xăng cộ, phụ tùng....) Còn về oai và phục vụ cho công việc, ngoại giao....thì Mer hơn

highspeed250

Xe hơi
Hôm em xem thì cụ chủ ra giá 560tr, em hẹn hôm sau đi test hãng xong thì mới nói chuyện giá cả sau thì cụ Babanh lượm trước roài, chắc đồng nghiệp thì được giảm nhiều lắm! hihi

Babanhhanquoc

Xe tải
Hôm em xem thì cụ chủ ra giá 560tr, em hẹn hôm sau đi test hãng xong thì mới nói chuyện giá cả sau thì cụ Babanh lượm trước roài, chắc đồng nghiệp thì được giảm nhiều lắm! hihi
K hề giảm đâu cụ ơi, ra lộc chút thôi cụ

ngxuanphong

Xe đạp
Bác chủ Mer 3388 cho em hỏi, bác lấy lại của đồng nghiệp giá bao nhiêu đấy ạ? Lấy về đi luôn, hay có phải sửa chữa, bảo dưỡng gì thêm không ạ. Cảm ơn Bác.! Em cũng kết Mer quá.

Babanhhanquoc

Xe tải
Lấy về đi luôn, chẳng bảo dưỡng j cả vì cậu bạn bảo dưỡng mới 3000km. Xe báo 4800km nữa sẽ bảo dưỡng tiếp cụ ạ.
Kết thì cụ tới luôn đi, ngoài 500 mà xem xét cẩn thận là chạy ngon rồi

ducletrung

Xe container
Mua xe Mer mà tuổi đời cao thì bác phải đẩm bảo đc mấy yếu tố sau:
1. Biết rõ chủ cũ là ng ntn? Cái này rất quan trọng vì xe mer ko đc bảo dưỡng định kỳ và thay phụ tùng ko đảm bảo thì thôi rẻ cũng ko mua
2. Check xem thay thế phụ tùng trong hãng hay các xưởng dịch vụ ở ngoài?
3. Cái này quan trọng nhất: ông bán mà bảo xe còn nguyên bản thì cụ nên giả vờ ra ngoài nghe điện thoại rồi ngược luôn cho lành.
Hihi. E bị dính chưởng rồi ạh nên e mong bác ko đi vào vết xe đổ của em!
Em ghét nhất ông nào nói từ "xe còn nguyên bản,nước sơn zin 100%(giọng mấy ông thợ xe)" chẳng lẽ đi không bị va quyệt bao giờ.Mua xe qua sử dụng quan trọng là "chất" bên trong xe

Chỉnh sửa cuối:

ngxuanphong

Xe đạp
Thanks Cụ babanh... đã PM em. Em định viết vài dòng Inbox cho cụ nhưng lại ko send đc vì chưa đủ bài. cảm ơn Cụ, bản thân em cũng thích dòng Mer và vì công việc nên em đang cân nhắc... Sau thời gian sử dụng Cụ thấy sao ạ, tìm thấy giá trị và đẳng cấp Mer chưa Cụ... Chúc vui!

Babanhhanquoc

Xe tải
Thanks Cụ babanh... đã PM em. Em định viết vài dòng Inbox cho cụ nhưng lại ko send đc vì chưa đủ bài. cảm ơn Cụ, bản thân em cũng thích dòng Mer và vì công việc nên em đang cân nhắc... Sau thời gian sử dụng Cụ thấy sao ạ, tìm thấy giá trị và đẳng cấp Mer chưa Cụ... Chúc vui!
Đẳng cấp Mer thì cả TG công nhận rồi, dù mới sư dụng nhưng thấy tiện nghi lắm, ăn u cũng dễ chịu không như lời đồn đâu, so với KF truoc thì KF k có cửa đc. Cụ cứ mạnh dạn đi. Good luck!

banhkemgau

[Tịch thu bằng lái]
thích hoành tráng, tiền đầu tư ít nhưng các khoản lặt vặt kiếm lại đc nhiều dư dandoor xăng thì chiến mẹc thôi