Fortuner “hơn hẳn” Merc GLK

Dynamat

Xe buýt
Em thấy bài này khá hay trên Vnexpress

Các bác nói sao chứ tôi thấy Fortuner hơn hẳn Merc GLK. Này nhé: For 2.7L cần ga nhẹ nhàng rất dể cho người lái đạp kịt sàn để tăng tốc lên 100km/h trên cao tốc Trung Lương – Sài Gòn. Đồng hồ tua máy của Nhật rất tốt, rất trơn chu, khi tốc độ 100km/h kim nó lên được HƠN 2.800 vòng/phut lúc đó sức mạnh nội lực lộ ra rỏ hơn, nó uống 16 lít cho 100km/h, bình xăng mau chống vơi đi làm giảm khối lượng giúp bảo vệ lốp khó nổ, lâu mòn. Với chế độ bong bềnh nên khi đi vào đường có ổ gà thì nó chỉ xà xuống cái ổ gà đầu tiên rồi bồng bềnh vượt qua cái ổ gà thứ 2 và thứ 3 luôn, như vậy bộ giảm chấn chỉ làm việc 1 phần 3 ? bền.
Các bạn đừng buồn vì For không có cửa sổ trời là Toyota rút kinh nghiệm từ Camry rồi, cửa sổ trời của Camry kêu lụp cụp, người ngồi trong xe cứ tưởng gần đến chỗ có múa lân nên nghe được trống đánh.

Trong khi đó Merc GLK ngu hơn nhiều, với chế độ bám đường nên bao nhiêu cái ổ gà thì cứ lao xuống đủ bao nhiêu cái. Còn nửa cái đồng hồ tua máy của Đức sản xuất làm sao ấy, nó không trơn chu, tốc độ cả 100km/h mà kim chỉ khoản 2.200 vòng/phut + động cơ thì 3.0L nhưng uống kém hơn For 3 hoặc 4 lít cũng chỉ tại cái hộp số tự động 7 cấp gườm gà nên bình xăng chậm vơi, than thể cứ trỉu nặng như chì. """"""

amunike

Xe tăng
Em đổ đèo từ Mai Châu về Hà Nội, bình thường chạy sedan, hôm qua đc ngồi thử Fortuner cảm giác bồng bềnh cứ như đang bay trên mây :D

SmallRiver

Xe điện
Còn nữa này: "fortuner là chiếc lexus thiếu optional. Chất lương máy : cực tốt , không hư vặt , nên đi đâu thì yên tâm" - cũng trên vnexpress

Inli_4B

Xe tải
Càng ngày càng thấy cụ Dynamat phản cảm nhỉ? Sao cụ suốt ngày la liếm khắp cái thớt TOY để chê hết cái này đến cái kia vậy? Cụ thích cái giề thì là chuyện của cụ. Sao suốt ngay đi gây những chuyện tranh cãi không cần thiết vậy. Nhà cháu thấy cụ bị ném cà chua trứng thối bao nhiêu lần rồi còn giề. Cụ không thấy chán à?

tainon

Xe điện
Ông tác giả bài này phải đi khám bệnh chân voi thôi.

leducanh2010

Xe tăng
Dy tan nat này độ dở càng ngày càng nặng

phuongtv_76

Xe container
Cụ nào bác sỹ ở đây vào giúp a e cái, chở ngày cụ dy..t mad đi hộ cái;)

Dynamat

Xe buýt
Càng ngày càng thấy cụ Dynamat phản cảm nhỉ? Sao cụ suốt ngày la liếm khắp cái thớt TOY để chê hết cái này đến cái kia vậy? Cụ thích cái giề thì là chuyện của cụ. Sao suốt ngay đi gây những chuyện tranh cãi không cần thiết vậy. Nhà cháu thấy cụ bị ném cà chua trứng thối bao nhiêu lần rồi còn giề. Cụ không thấy chán à?
TOYOTA BOX có nhiều bác rất hung hăng. Em thấy phản cảm là mấy bác hở ra là ăn nói vô văn hóa, chợ búa, vô học. Còn em chẳng có từ ngữ gì thô lỗ cả.
KHi nào box này hết hung hăng thì là nhờ em đấy.
Em chứng minh được một điều là khôg phải cứ có tiền, có kiến thức là có văn hóa.
Có mấy bác tuổi thì lớn rồi mà không hơn gì lưu manh ở ngoài đường. Lưu manh nó còn lịch sự hơn.

_F4_

Xe tăng
:)) ThankS cụ đã PR.

trongkhanh09

Xe tăng
cụ ấy còn cho em đỏ *** nữa đấy cụ ạ... cẩn thận mất lòng cụ ấy nhá cụ

Dynamat

Xe buýt
Còn nữa này: "fortuner là chiếc lexus thiếu optional. Chất lương máy : cực tốt , không hư vặt , nên đi đâu thì yên tâm" - cũng trên vnexpress
Xin hỏi : Bác mua cho gia đình hay kinh doanh.
Toi đang sử dụng fortuner và đã sử dụng nhiều suv rồi.
Xin cho Bác nhận xét sau : fortuner là chiếc lexus thiếu optional.
Chất lương máy : cực tốt , không hư vặt , nên đi đâu thì yên Tam.
Nộ thất : hơi nghèo tí, nhưng đầy đủ, hàng ghế cuối dành cho trẻ em, bù lại ngồi sướng thoải mái cho đi xa.
Độ ồn : tốt.
Hao xăng : hao, nếu bạn chạy đầm tính thì 13 lít/100 Kim. Còn đạp ga vô tư thì 17 lít.
Nếu Cần gì thi call me : 0909181168
giờ em mối biết lâu nay 4tuner là Lexus thiếu Optional
Hèn gì ăn xăng thế

Inli_4B

Xe tải
Nói thật với cụ thì "Có lửa mới có khói". Tự nhiên cụ cứ thể hiện mình hơn người làm giề. Mỗi người một tính, một sở thích. Mỗi loại có ưu nhược điểm riêng. Cụ cứ suốt ngày chê cái này khoe cái kia làm giề. Cụ thích xe Hàn thì cụ cứ dùng còn họ thích xe Toy thì kệ họ. Việc quái giề phải tỏ ra hiểu biết hơn người mới dùng xe Hàn còn kém hiểu biết mới dùng xe Nhật. Cách thể hiện hiểu biết kiểu vậy thì theo quan điểm cá nhân nhà cháu là cũng không có văn hóa lắm đâu ợ

TOYOTA BOX có nhiều bác rất hung hăng. Em thấy phản cảm là mấy bác hở ra là ăn nói vô văn hóa, chợ búa, vô học. Còn em chẳng có từ ngữ gì thô lỗ cả.
KHi nào box này hết hung hăng thì là nhờ em đấy.
Em chứng minh được một điều là khôg phải cứ có tiền, có kiến thức là có văn hóa.
Có mấy bác tuổi thì lớn rồi mà không hơn gì lưu manh ở ngoài đường. Lưu manh nó còn lịch sự hơn.

AcidS

Xe điện

hungbm

Xe điện
Thảm nào Toy bán được nhiều thế, đẳng cấp Toy...của người Việt =))

inochi

Xe điện
Bác @Dynamat có nhiều bài rất hay, em vote bác đấy

Inli_4B

Xe tải
Cám ơn cụ nhắc nhở. Nhưng đọc nhiều thớt kiểu này thấy khó chịu với kiểu tỏ ra hơn người lắm ợ.
cụ ấy còn cho em đỏ *** nữa đấy cụ ạ... cẩn thận mất lòng cụ ấy nhá cụ

Inli_4B

Xe tải
"fortuner là chiếc lexus thiếu optional."
Câu này giống kiểu CRV là con Acura thiếu Option nhất. :)). :)). Chỉ một câu nói đã biết là người sành xe roài.
Xin hỏi : Bác mua cho gia đình hay kinh doanh.
Toi đang sử dụng fortuner và đã sử dụng nhiều suv rồi.
Xin cho Bác nhận xét sau : fortuner là chiếc lexus thiếu optional.
Chất lương máy : cực tốt , không hư vặt , nên đi đâu thì yên Tam.
Nộ thất : hơi nghèo tí, nhưng đầy đủ, hàng ghế cuối dành cho trẻ em, bù lại ngồi sướng thoải mái cho đi xa.
Độ ồn : tốt.
Hao xăng : hao, nếu bạn chạy đầm tính thì 13 lít/100 Kim. Còn đạp ga vô tư thì 17 lít.
Nếu Cần gì thi call me : 0909181168
giờ em mối biết lâu nay 4tuner là Lexus thiếu Optional
Hèn gì ăn xăng thế

Luu Lehong

Xe container
Tại doanh số FT bán được cao nhất của Toy vừa qua mà! Cứ tháng chỉ bán 1 -2 con xe như Tuc , So hay Sờ Pót tết thì ai người ta cay!
Cho chết :D

Dynamat

Xe buýt
Nói thật với cụ thì "Có lửa mới có khói". Tự nhiên cụ cứ thể hiện mình hơn người làm giề. Mỗi người một tính, một sở thích. Mỗi loại có ưu nhược điểm riêng. Cụ cứ suốt ngày chê cái này khoe cái kia làm giề. Cụ thích xe Hàn thì cụ cứ dùng còn họ thích xe Toy thì kệ họ. Việc quái giề phải tỏ ra hiểu biết hơn người mới dùng xe Hàn còn kém hiểu biết mới dùng xe Nhật. Cách thể hiện hiểu biết kiểu vậy thì theo quan điểm cá nhân nhà cháu là cũng không có văn hóa lắm đâu ợ
Em chẳng thể hiện gì cả. Em chỉ mở thớt đóng góp tí kinh nghiệm thôi.
Em có bảo KIA FORTE tốt hơn ALTIS đâu
Nhưng tầm tiền VIOS mà mua FORTE KIA thì hơn mọi mặt, đẹp hơn, đi đầm hơn, ít ồn hơn, máy khỏe hơn, Trang bị an toàn hơn hẳn.
Nhiều bác cứ bảo túi khi xe Hàn không bung, em xin nhắc lại là xe gì mà không đeo dây an toàn thì túi khí cũng không bung.