fortuner hay santafe

workerbee2006

Xe tải
Đi trong nội thành Hà nội ko có khái niệm đoạn nào ồn hơn đoạn nào, nhưng ngồi SF thì thấy rõ, em ngồi vài con SF thấy thế, kể cả XG300. Suy ra Huyndai pt rất mạnh nhưng công nghệ thép làm oto còn thua xa Nhật. Trung quốc phóng tàu có người lái lên vũ trụ nhưng để làm thép sx oto với giá thành cạnh tranh lại sau Hàn một bước, Nhật sau Đức một bước.
Vỏ khung oto có sx ở ASean thì thép vẫn phải do Nhật luyện. Cái đấy là bí quyết công nghệ thực sự, giảm chấn và triệt âm. Có những thanh sắt gõ kêu keng keng nhưng có thanh kêu cục cục là thế.
Khi đã quen chạy chiếc xe mà ko cho ta cảm giác về sự khác nhau của đường xá (trong phạm vi thay đổi nhất định: ví dụ Hanoi - Hp, HN-QN, HN-TNguyen) sẽ thấy đẳng cấp của xe hàn.
Hôm nào bác đi thử Civic của Honda Nhật bản sản xuất tại Việt Nam đi ạ. Hay thậm chí CR-V đi...Vì chắc là như bác nói dù có sx ở Asean thì vẫn do Nhật luyện thép và vẫn là bí quyết công nghệ của mẫu quốc Nhật bổn.
Sau đó bác cho xin lại ý kiến được không ạ?

hoangtuanvnvn

Xe hơi
Hôm nào bác đi thử Civic của Honda Nhật bản sản xuất tại Việt Nam đi ạ. Hay thậm chí CR-V đi...Vì chắc là như bác nói dù có sx ở Asean thì vẫn do Nhật luyện thép và vẫn là bí quyết công nghệ của mẫu quốc Nhật bổn.
Sau đó bác cho xin lại ý kiến được không ạ?
Tuyệt vời ! Cái bí quyết của nó không ra ngoài biên giới đâu ku. ợ !

honda_SH

Xe tải
fortune đáng xách dép cho SF bác ạ:):):)

caisua

Xe lăn
Em chưa chạy Fotuner chưa biết nhưng em vừa xuyên việt bằng SF MT máy diezel về, tổng cộng 4010km trong 10 ngày. Không có bất kì cảm giác ức chế nào khi lái, về tới nơi cũng không thấy mệt mỏi, sáng hôm sau tới cty làm bình thường. Các bác chạy AT còn đảm bảo sức khỏe hơn em.

Tom Tit-Tot

Xe tăng

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em lại thấy là Toy nó rất hiểu dân Việt khi quyết định đưa Fortuner vào VN vì :
1. xxx sẽ thường xuyên bắn tốc độ nên xe ít khi chạy quá 80km/h ( thường xuyên bò 50-40 ), trong phố thì dưới 20km/h. Vậy thì cần gì mã lực lớn
2. Đường xá thường xuyên ngập lụt, nhiều ổ voi, ổ trâu nên em chân dài 2 cầu toàn phần này là quá ổn.
3. Mẫu mã thì khá ổn ( form xe khá cứng ) lại mang tên Toy

Nên có thể kết luận là em này khá ổn ( chưa nói đến khả năng lội ruộng thì Santafe phải gọi bằng cụ ), các cụ cứ ném đá thoải mái, dân Việt vẫn xếp hàng để rước được 1 em mang tên Toy đới.
em thấy cụ phân tích thế này thì FT chỉ hơn rõ ràng được khoản " lội ruộng" với cả mang danh Toy....còn ý 1 với 3 chỉ là cảm tính của cụ thôi...mà mua xe chỉ để lội ruộng với cả đỡ mất giá thì có đáng lắm không?...:^)

Nguyen duc tai

Đi bộ
Cái Bác Gcar Này chỉ được cái nói đúng. Anh em muon thương hiệu toy lai chạy hết bây jo.:21::21::21:

training

Xe tăng
1 phiếu cho SF SLX. Bác chủ thớt cố chờ 1 tí lại múc đc em SF 2010 đấy(b)

SanNhim

Xe hơi
Em thấy mấy vụ tranh cải giửa FE và FT này đả lâu lắm rồi,ngay từ FT dc giới thiệu,riêng em em đã lấy FT,xe chạy ko bóc lắm nhưng em thấy dc,các bác cứ bảo Ft yếu,nhưng nếu mạnh có bác nào dám chạy hết ga ko,đường bắn tóc độ đầy dẫy( tốc độ cao lắm là 80 ft dư đạt dc tốc dộ đấy )Ft chỉ tội cái máy nổ hơi lớn, nhưng dc cái kiểu dáng hơi hoành tráng,nguời việt mình lại ưa chuộng mác TOY và kiểu dáng là chính,nếu có dk em sẻ ko chọn ft,nhưng với tầm ấy tiền em sẻ chọn ft sau này co tiền muốn đổi xe khác bán đi cũng lổ ít hơn bác ạ,em thì ko so sánh máy nhật hay hàn nhưng nếu sử dụng sau vái năm xe của toy bán vẩn co giá hơn ,giờ ra đường người ta củng chạy ft đầy dãy,trong người việt vẫn chuộng toy hơn cả,nếu có tiển các bác có thể chọn mác xe khác nhu BMW, AUDI, MEC ,........nhưng giá của nó đâu phải ai củng chấp nhận dc,tiền nào của đấy thôi các bác ah,
đấy là cảm nhận của em sau gần 4 tháng sử dụng ft chúc bác chọn dc xe ưng ý
Thế là bác chưa biết được cái yếu và mạnh của dân đi xe roài. Bác đã bao giờ vượt sát nút chưa?Bác đã bao giờ cần thời gian cực ngắn mà xe của bác đã tới đích bác cần chưa? Bác thử dừng hẳn ở đèn đỏ khi trên xe của bác có từ 2 đến 3 người xem nào, lúc bắt đầu lăn bánh bác phải thao tác thế nào và tiếng máy của bác thế nào. Còn về vấn đề mất giá em nghĩ đó là thời gian về trước thôi còn sau này người tiêu dùng Việt Nam mình có lựa chọn sáng suốt hơn nhiều. Theo em ft của bác sau này bán mất giá hơn nhiều đấy. Trước kia em đi In sau khi làm bạn với em nó gần hai năm bán đi thấy lỗ nhiều rồi. Ai bảo đi toy là giữ giá đâu với em xe nào có giá trị sử dụng cao thì sẽ giữ được giá thôi.

t549665

Xe tải
Nhưng vẫn chưa thể giải thích tại sao số lượng For đang bán nhiều hơn SF rất nhiều lần..như vậy là đa phần dân ta ngu hay sao nhi???:))

SanNhim

Xe hơi
ko vượt dc là sao hả bác,bây giờ người ta chạy xe có ý thức lám bác ah,luôn chạy dúng tốc độ,nên ko có gì gọi là ko vượt dc,
nếu nói như bác thi ko tính làm lính suốt đời ah,bỏ ra hơn 30k mua xe mà bác bảo ko tính,
Vượt ở đây là vượt container, xe tải, vượt xe khách trên đường trường, vượt xe chạy chậm chậm quá tốc độ qui định trên đường. Cụ hay đi trên QL3 HN - TN thì cụ thấy máy khỏe chạy sướng thế nào.Hay cụ chỉ thích lừ lừ tiến đi HN-TN có 78km hết gần 3h.

SanNhim

Xe hơi
Đi trong nội thành Hà nội ko có khái niệm đoạn nào ồn hơn đoạn nào, nhưng ngồi SF thì thấy rõ, em ngồi vài con SF thấy thế, kể cả XG300. Suy ra Huyndai pt rất mạnh nhưng công nghệ thép làm oto còn thua xa Nhật. Trung quốc phóng tàu có người lái lên vũ trụ nhưng để làm thép sx oto với giá thành cạnh tranh lại sau Hàn một bước, Nhật sau Đức một bước.
Vỏ khung oto có sx ở ASean thì thép vẫn phải do Nhật luyện. Cái đấy là bí quyết công nghệ thực sự, giảm chấn và triệt âm. Có những thanh sắt gõ kêu keng keng nhưng có thanh kêu cục cục là thế.
Khi đã quen chạy chiếc xe mà ko cho ta cảm giác về sự khác nhau của đường xá (trong phạm vi thay đổi nhất định: ví dụ Hanoi - Hp, HN-QN, HN-TNguyen) sẽ thấy đẳng cấp của xe hàn.
Cụ ơi. Cụ đi In trong nội thành chưa?Cụ đã đi trên gờ giảm tốc chưa.Em thấy cụ nói vẫn chưa chuẩn và vẫn phải chỉnh.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
chỉ cần chậy IN vào đường hơi xấu 1 chút là thấy giảm xóc rất kém,

Cụ ơi. Cụ đi In trong nội thành chưa?Cụ đã đi trên gờ giảm tốc chưa.Em thấy cụ nói vẫn chưa chuẩn và vẫn phải chỉnh.

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em thấy mấy vụ tranh cải giửa FE và FT này đả lâu lắm rồi,ngay từ FT dc giới thiệu,riêng em em đã lấy FT,xe chạy ko bóc lắm nhưng em thấy dc,các bác cứ bảo Ft yếu,nhưng nếu mạnh có bác nào dám chạy hết ga ko,đường bắn tóc độ đầy dẫy( tốc độ cao lắm là 80 ft dư đạt dc tốc dộ đấy )Ft chỉ tội cái máy nổ hơi lớn, nhưng dc cái kiểu dáng hơi hoành tráng,nguời việt mình lại ưa chuộng mác TOY và kiểu dáng là chính,nếu có dk em sẻ ko chọn ft,nhưng với tầm ấy tiền em sẻ chọn ft sau này co tiền muốn đổi xe khác bán đi cũng lổ ít hơn bác ạ,em thì ko so sánh máy nhật hay hàn nhưng nếu sử dụng sau vái năm xe của toy bán vẩn co giá hơn ,giờ ra đường người ta củng chạy ft đầy dãy,trong người việt vẫn chuộng toy hơn cả,nếu có tiển các bác có thể chọn mác xe khác nhu BMW, AUDI, MEC ,........nhưng giá của nó đâu phải ai củng chấp nhận dc,tiền nào của đấy thôi các bác ah,
đấy là cảm nhận của em sau gần 4 tháng sử dụng ft chúc bác chọn dc xe ưng ý
ôh bác đi Toy Forturnner đấy àh!
Bác tuân thử luật an toàn giao thông là em nhất bác rồi!
Nhưng bác àh, bác đi xe ấy trên 45 km/h bác có dám vào cua ko, đi zic zac hay quay đầu:21::21::21:
Người ta nói đúng mà, vợ mình thì mình cứ tha hồ khen, bác nhỉ!:77::77::77:

RR1

Xe buýt
Em ủng hộ SF 100%, đang tính SLX 2010, diesen 2.0, mà giá cao quá, cỡ 51-52k, hơn FT 10k :mad::mad::mad:

Gcar

Xe container
Fortuner V bây giờ cũng khoảng 45k rồi (?), Everest cũng cỡ khoảng 40-45

GARU

Xe hơi
Riêng xe FT sau 5 năm thì mới em nó ăn uống khủng thế nào các cụ ợ,cứ từ em LAND thì suy ra em nó thôi mà.

Nine

Xe điện
Cụ chủ thớt đã quyết lấy SF 2010 rồi các cụ còn tranh luận làm gì :21: